• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.66K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị!
    Em chán cho làn da của mình quá, em đã dùng nhiều hiệu mỹ phẩm rồi nhưng da em vẫn không sáng lên nỗi, lỗ chân lông thì to mà đặt biệt là đầy mụn đầu đen trên mũi không làm sao hết cả. Vừa rồi em có chị bạn giới thiệu là dùng bộ sản phẩm dưỡng da hiệu Dior thấy tốt lắm. Không biết chị nào biết về sản phẩm này không chia sẽ giúp em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 402 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em không biết dòng mỹ phẩm này. Da em cung giống da chị và đặc biệt là còn bị mụn trứng cá nữa. Em đang dùng của Avene cung khá ổn đó chị. Chị thử dùng đi.
    • 374 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Dior là dòng sản phẩm cao cấp, hiện giờ ở VN mình k có showroom chính thức đâu, toàn là hàng xách tay hoặc hàng nhập thôi. Dùng mỹ phẩm của hãng này rất thích đó Mẹ nó, nhưng chị cũng phải cẩn thận, vì tại VN, dòng này có nhiều hàng fake lắm, nên nếu là chỗ tin tưởng hoặc là uy tín thì hẵng lấy, chứ k thì phải xem hàng cẩn thận đó :Smiling:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị nha, đúng rồi đó ở VN không có showroom em tìm mãi mà không thấy. Có một chị ở Mỹ chỉ bảo ngày xưa chỉ bị nám nhiều lắm nhưng dùng hàng này hết luôn và da căng không thấy một nếp nhăn ( chị đó 46 tuổi rồi ) chỉ bảo nếu thích thì chỉ gửi về cho nhưng thấy có vễ cũng khá đắt phải không chị. Hiện em đang dùng bộ sản phầm Dermalogica nhưng thấy cũng không thích lắm, da càng nhờn thêm.
    • 473 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

èo ơi Dior đắt lắm ạ :Nottalkin:
    mà em thấy nó nổi về Trang điểm hơn là Dưỡng da ạ
    xin đừng động vào cây mùa lá rụng..
    • 75 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đang dùng Dior đây, mình thấy đúng là dưỡng da của Dior rất tốt. Đặc biệt Dior có toner alcohol free dùng thích lắm. Mình nghĩ đồ dưỡng da thì tùy da mình hợp với dưỡng nào thôi, có người hợp với dòng này, nhưng lại không hợp dòng khác. Mình đã dùng qua Clinique, Lancome, Helvance, và đều thấy mỗi sản phẩm có 1 thế mạnh. Mình nghĩ nếu da của Zimsi bị lỗ chân lông thì nên dùng sản phẩm Pore Minimizer (Clinique có) + bị mụn đầu đen thì chịu khó thỉnh thoảng đi chăm sóc da ở Spa + nếu Zimsi còn trẻ thì chỉ cần mua sản phẩm dưỡng ẩm nếu da khô (Hydra Zen của Lancome), nếu cần chống nhăn thì dùng Capture XP của Dior... Nhưng nói chung mỹ phẩm thì mình không mua ở VN vì mình chả biết thật giả thể nào, chỉ mua tại Pháp (Galeries Lafayette), thỉnh thoảng có mua tại sân bay Singapore.
    DTTT
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh da xai rui that Hieu qua lam, nhat la xai hydra fluid
    • 817 Bài viết

• 1,434 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zimsi Xem bài viết
    Chào các chị!
    Em chán cho làn da của mình quá, em đã dùng nhiều hiệu mỹ phẩm rồi nhưng da em vẫn không sáng lên nỗi, lỗ chân lông thì to mà đặt biệt là đầy mụn đầu đen trên mũi không làm sao hết cả. Vừa rồi em có chị bạn giới thiệu là dùng bộ sản phẩm dưỡng da hiệu Dior thấy tốt lắm. Không biết chị nào biết về sản phẩm này không chia sẽ giúp em với.
    Dior mà sáng da thì mình vote cho dòng Diorsnow, tùy tình hình da và độ tuổi bạn có thể chọn cơ bản hay đặc trị cả set.
    Còn mụn đầu đen và trên mũi thì hiện giờ khó có mỹ phẩm nào có thể dùng hết trừ việc bạn phải làm các bước sau:
    1. Giữ da thoáng sạch, nhìn vậy chứ hơi bị khó nếu ở SG-HN vì các nơi này không khí ô nhiễm bạn nên hạn chế trang điểm dày nhưng nên trang điểm mỏng để bảo vệ da khỏi khói bụi và về nhà là tẩy trang, làm sạch mặt ngay.
    2. Tẩy tế bào chết định kỳ, tập trung kỹ vùng T và cánh mũi theo chỉ định
    Đó là lâu dài và thường xuyên, ngưng có khi bị lại (mình bị cái nè thường xuyên nên rành hihi)
    Trước mắt là có thể đi spa xông hơi nóng, có máy chuyên dụng hút, xong vỗ toner... lạnh cho co lỗ chân lông lại sau khi làm sach. Nếu tự làm thì dùng nước nóng xông hơi xong dùng tay sạch nặn ra, vỗ lại toner hoặc nước sạch để trong tủ mát, cách này làm chừng 1-2 lần là thấy kết quả, tuy nhiên về lâu dài vẫn theo quy trình 1, 2 ở trên.
    3. Lỗ chân lông to dùng serum đặc trị, mình vote cho serum Estee Lauder Pore tuy nhiên hơi kén da, ít kén hơn mình vote cho Clinique Pore và Kanebo Impress PT se nhỏ lỗ chân lông