Tóc đẹp

Xin hỏi cách chữa TRỨNG TÓC

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.51K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 33 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

E đang có bầu được 8 tháng, gần đây thấy trên sợi tóc có nhiệu hạt trắng, không gây ngứa, khó chịu gì cả. Chỉ xuất hiện sau khi gội đầu 2 ngày thôi. Có chị nào biết cách chữa trị thì giúp em với không thì nằm ổ một chỗ mà thế này thì chẳng biết làm sao cả? Giúp em với, em cảm ơn nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meheogay Xem bài viết
    E đang có bầu được 8 tháng, gần đây thấy trên sợi tóc có nhiệu hạt trắng, không gây ngứa, khó chịu gì cả. Chỉ xuất hiện sau khi gội đầu 2 ngày thôi. Có chị nào biết cách chữa trị thì giúp em với không thì nằm ổ một chỗ mà thế này thì chẳng biết làm sao cả? Giúp em với, em cảm ơn nhiều!
    Nếu tóc rụng nhiều bạn nên gội đầu bằng bồ kết. Mình biết có một địa chỉ ở Thái Thịnh chuyên bán loại dầu gọi bồ kết đóng chai sẵn giá cả cũng phải chăng mà lại k hại cho da đầu.
    Mình đến mua một lần rồi nhưng lâu lâu bận quá cũng k qua đó được, nó ở gần ngõ Thái Thịnh 2, ngõ to gần chỗ phòng khám đó bạn ạ. Bạn hỏi nhà gần cuối ngõ bên tay phải đó.
    Thân mến.
    • 33 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Nếu tóc rụng nhiều bạn nên gội đầu bằng bồ kết. Mình biết có một địa chỉ ở Thái Thịnh chuyên bán loại dầu gọi bồ kết đóng chai sẵn giá cả cũng phải chăng mà lại k hại cho da đầu.
    Mình đến mua một lần rồi nhưng lâu lâu bận quá cũng k qua đó được, nó ở gần ngõ Thái Thịnh 2, ngõ to gần chỗ phòng khám đó bạn ạ. Bạn hỏi nhà gần cuối ngõ bên tay phải đó.
    Thân mến.
    chào chị
    nhưng e không phải bị rụng tóc đâu chị ạ, em bị TRỨNG TÓC cơ.
    nhưng dù sao em cũng cảm ơn chị đã cho em lời khuyên.
    nếu có cách gì chửa được trứng tóc chị hướng dẫn giúp em với
    • 1,018 Bài viết

• 1,026 Được cảm ơn

cùng câu hỏi như trên: tóc xuất hiện hạt trắng ở 1 số chân tóc, như nhân trứng cá, không ngứa
    • 177 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mình cũng bị như vậy, mà cảm giác hạt này làm tóc mình dễ dụng hơn. Bồ kết thì mình chịu rồi, bạn nào có cách nào khác thì giúp mình với.