• 0 Lượt chia sẻ
  • 32K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình chẳng bao giờ có ý định để tóc quăn nhưng giờ đây phải chọn vậy vì:
    + ít tóc quá, để thẳng không được, nó xẹp xuống trông rất ốm yếu
    + cắt tóc ngắn thì thân hình lại to béo quá, không hợp
    Thế nên đành phải đi làm đầu vậy. Có mẹ nào hay để tóc uốn, có kinh nghiệm tư vấn cho mình với:
    1. Nghe người thì bảo thuốc uốn tóc tốt là chỉ khoảng 30 phút đã quăn, người khác lại bảo loại thuốc để trong 3 giờ tốt hơn????
    2. Mình tránh để thuốc vào da đầu nên quấn thấp, bây giờ tóc duỗi hết rồi (mới 1 tháng). Liệu có phải chất tóc mình quá thẳng hay không nhỉ?
    3. Dùng keo gì để nó không cứng, không bết và tóc đỡ xơ? Nghe đâu có loại xịt mà tóc vẫn rất mền. Tóc mình trước thì mượt nhưng khi uốn xong rồi lại khô và xơ lắm. Ủ nguội được không nhỉ? Mất bao nhiêu phút? Hấp nóng thì chẳng có thời gian mà đi.
    4. Làm đầu ở đâu cho đẹp mà lại không quá đắt???Bao nhiêu lâu làm 1 lần? liệu sau 2 tháng đi uốn lại có hỏng tóc???
    Thanks
    Mẹ của Bubu và Shi (HN)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chia sẻ các thiết kế phòng ngủ ấn tượng cho bé

Các bố mẹ nào đã từng trang trí phòng cho con cùng vào đây để chia sẻ phòng ngủ của bé nhà mình để...

• Tìm nơi học cắt, uốn tóc nữ ở quận 9, Thủ Đức hoặc quận 2.

Chào các mẹ, mình đang tìm trung tâm hoặc tiệm cắt, uốn tóc nữ mà nhận đào tạo học viên ở quận 9, Thủ Đức hoặc quận 2. Mẹ nào biết có nơi nào đang nhận đào tạo học viên với giá mềm thì giới thiệu giúp em với ah. Em đang tìm nơi học cho bé osin. Thanks các mẹ nhiều nhiều

• Bí quyết để tóc bồng bềnh

Với cuộc sống năng động và hiện đại ngày nay thì việc làm đẹp là không thể thiếu đối với phụ nữ...

• Review về tinh dầu bưởi kích thích mọc tóc

Chào các mẹ. Vừa gội đầu xong lại có cảm hứng viết vài dòng chia sẻ chút kinh...

• Quán uốn tóc đẹp ở HN

Mình biết 1 quán uốn tóc đẹp ở Hà Nội nên rất muốn chia sẻ với mọi người. Salon Anh Đào - Cốm Vòng - Dịch Vọng Hậu - Cầu Giấy- Hà Nội. Các mẹ nào trước đây hay uốn nhuộm nhiều tóc bị khô xơ, mất nước thì nên đến đây đảm bảo các mẹ sẽ ưng ý. Trước đây tóc em làm ở chỗ khác làm xong toàn bị sun sun...

• 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ôi chán quá, không có cô nào thường xuyên uốn tóc hay sao???
    Ai ới ơi ơi........ đâu rồi???........... chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm với.
    Mẹ của Bubu và Shi (HN)
    • 216 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

tui đây chả có kinh nghiệm gì cả nhưng mà cũng vừa uốn xong được 2 lần nên chia sẻ 1 chút. theo như tui biết thì một năm chỉ nên uốn tóc 2 lần, không thì hỏng hết tóc. tất nhiên đã uốn thì tóc sẽ không mượt được như trước, mà như tóc tôi còn bị rụng nhiều hơn, cái này phải cân nhắc. uốn tóc thì trông sẽ dừ hơn. Muốn đỡ dừ thì thợ uốn hay khuyên mình nên nhưộm tóc. nên nhưộm 1 ngày, uốn 1 ngày cho đỡ hại tóc, chứ không nên vừa nhưộm vừa uốn cùng lúc. tôi cũng là loại tóc không ăn thuốc, ngồi mấy thì ngồi, có đến 1 hay 2 tiếng cũng thế. nhưng tất nhiên ngồi càng lâu thuốc càng ăn, kinh nghiệm ngồi bao lâu nên nhờ ngay thợ uốn tư vấn cho. lần gần đây nhất, ngồi uốn mất 1 tiếng, rồi ngồi dưỡng tóc cho ăn thuốc đến 1 tiếng lận mà đâu vẫn vào đấy. Lúc tóc ướt và dùng gel thì quăn, còn lúc khô mà không dùng gel thì tóc lại thẳng đơ. Dùng gel thì nghe nói có một số loại dùng giữ nếp vừa mềm vừa giữ nếp nhưng nói chung là không đúng lắm, đã giữ được nếp thì kiểu gì cũng sẽ hơi cưng cứng. tui đang dùng một loại, thấy cũng ok, tuy không phải là tốt lắm, nhưng không nhớ tên, mai sẽ về kiểm tra lại và thông báo lại nhé. làm ở đâu thì lần 1 tui là ở Chiến đồng cô, phố ngô thì nhậm, đắt dã man, 800k chỉ uốn không. lần 2 thì làm ở Nam Thành Công, rẻ mà vẫn đẹp nhưng chỉ biết đường đi mà không biết địa chỉ, để mai tui kiểm tra lại và sẽ thông báo luôn nhá tư vấn thế này mới chán, túm lại, cụ thể thì chả biết gì
    • 679 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

em không trả lời được câu 2 và câu 4 ạ :1:
    Nếu mà nói thuốc tốt là thuốc giữ nếp được lâu thì có khi loại 30 phút tốt đấy ạ. Em cũng dùng loại chỉ 30 phút, nhưng đã giữ được 6 tháng, nhìn phần tóc đã uốn không thay đổi mấy so với lúc mới làm. Còn nếu chị muốn hỏi thuốc tốt là thuốc có hại tóc hay không thì em thấy nói chung là thuốc nào cũng hại tóc hết. Nếu muốn gữi cho nó không xơ thì phải chăm sóc thôi :1:.
    Dùng keo để giữ tóc xoăn thì chị chọn loại phù hợp với tóc của chị. Em thấy có các loại foam hoặc mousse soft hoặc là hard. Loại soft thì giữ tóc quăn thôi, không cứng và thành từng lọn như khi dùng loại hard. Thường thì nếu tóc dày và xù thì dùng loại hard, tóc mỏng thì dùng loại soft. Ở chỗ em còn thấy bán loại để cho tóc bông lên (chắc cho người tóc xẹp)
    Còn để dưỡng tóc thì em thấy cũng có loại không cần quấn nóng đâu. Khi gội đầu xong chì cần xoa treatment lên tóc (không xoa chân tóc) rồi quấn khăn trong vòng 10 - 15 phút rồi xả. Nếu cẩn thận thì có thể dùng hair treatment cream, là loại xoa lên tóc và không cần xả, dùng sau khi gội đầu. Về brand thì em ko biết ở VN bây giờ mọi người hay dùng loại nào và có những loại nào. Nhưng em dùng đồ của L'oreal thì thấy được. Tốt nhất là dùng đồng bộ, từ dầu gội, xả, treatment đến cream. Nếu chị cẩn thận thì dùng L'oreal professional, em thấy nhiều người ca ngợi lắm, nhưng em chưa dùng nên không biết. Nếu chị mua đồ của L'oreal, hình như cái hộp bao giờ cũng khi L'oreal Paris thì phải, nhưng chị nhớ đọc kỹ phía sau, nên mua đồ của Pháp, Anh hay là của Nhật em thấy tốt hơn là đồ sản xuất ở Indonesia, Thailand... (tất nhiên giá cũng đắt hơn)
    Hy vọng giúp được chị ít nhiều.
    • 285 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em đã làm đầu xoăn nhiều lần rồi, mỗi lần làm 1 nơi, nhưng lần cuối cùng thì xem ra rất OK, tóc không hề bị xơ mà họ không để thuốc vào da đầu đâu. Tự dưng em lại quên mất tên phố đó rồi, để mai em nhớ ra rồi trả lời nhé. Còn vấn đề keo bọt thì đơn giản thôi, đảm bảo chị mua dùng rồi sẽ thích ngay, em phải mất bao nhiêu công mới dùng được loại như ý đó. Chị mua lọ kem dùng cho tóc xoăn "hard rock" của TIGI ý, gội đàu xong bôi mà không hề cứng, rất mềm như không bôi gì ý nhưng lại rất giữ nếp đến tận lúc gội. Còn 1 loại nữa là gôm bọt cũng mềm của Mỹ nhưng em lại quên tên rồi phải về nhà bà ngoại tìm cái vỏ đó đã
    • 1,495 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bubu&Shi
    Thế nên đành phải đi làm đầu vậy. Có mẹ nào hay để tóc uốn, có kinh nghiệm tư vấn cho mình với:
    1. Nghe người thì bảo thuốc uốn tóc tốt là chỉ khoảng 30 phút đã quăn, người khác lại bảo loại thuốc để trong 3 giờ tốt hơn????
    2. Mình tránh để thuốc vào da đầu nên quấn thấp, bây giờ tóc duỗi hết rồi (mới 1 tháng). Liệu có phải chất tóc mình quá thẳng hay không nhỉ?
    3. Dùng keo gì để nó không cứng, không bết và tóc đỡ xơ? Nghe đâu có loại xịt mà tóc vẫn rất mền. Tóc mình trước thì mượt nhưng khi uốn xong rồi lại khô và xơ lắm. Ủ nguội được không nhỉ? Mất bao nhiêu phút? Hấp nóng thì chẳng có thời gian mà đi.
    4. Làm đầu ở đâu cho đẹp mà lại không quá đắt???Bao nhiêu lâu làm 1 lần? liệu sau 2 tháng đi uốn lại có hỏng tóc???
    Thanks
    undefined
    Ôi gãi`đúng chỗ ngứa của em, em đã để đầu xoan mấy năm nay rồi, lúc trước em cũng làm xoăn rồi vuốt keo mọi người cũng khen đẹp nhưng em thấy không độc đáo và lạ lắm thế là khoảng tháng 3-05 em có đi làm lại, để thuốc khoảng 30 rồi sấy lọn to như đầu của Mỹ Tâm ý, đẹp miễn chê luôn. Kiểu đó thì đẹp nhưng mà mất thời gian bởi mối lần gội đầu xong thì phải sấy ( khoảng 45') thời gian đấy thì rất dễ hỏng tóc và đầu sẽ rất nhanh duỗi chỉ khoản 2 tháng là tóc sẽ duỗi hết. Cuối cùng em nghĩ ra một cách là mổi lần gội đầu thay vì sấy thì sẽ cuốn lô rồi đi về nhà để tự khô rồi tự tháo ra, đẹp không khác gì sấy mà lại không bị hỏng tóc( trường hợp là hiệu gội đầu phải ở gần nhà chị nhé không thì đi ra đường người ta lại tưởng chị đội nồi cơm điện lên đầu). Thế là quả đầu của em cũng được 7 tháng rồi mà vẫn chưa nghĩ đến chuyện đi làm lại, em là ở nhà chị Lý phố Nam Ngư.
    Một điều nữa là làm đầu mà không nhưộm tóc thì trông sẽ bì già mà không "Tây lai" chị ạ.
    Về vấn đề keo vuốt tóc, thì em dùng Tigi, lọ màu xanh nắp màu trắng khoảng hơn 200k, lọ của của em hết rồi em tiéc tièn mua của hãng khác nên bây giờ mới thấy đã dùng đồ xịn rồi mà quay lại hàng đểu thì không thể mê được, đúng là tiền nào của nấy.
    Có gì thì chị cứ hỏi nhé, em xuống ăn cơm đây không chồng em lại đợi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 285 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em nhớ ra rồi đó là tiệm Minh Phương trên đường Trần Bình Trọng, cái lọ "hard rock" của TIGI đúng là lọ màu xanh nắp trắng như givenchy nói đó. Còn tóc của em uốn cũng là lọn to như Mỹ Tâm ý, mà gội xong chả phải sấy gì cả vẫn đẹp mà càng để tự nhiên càng đẹp, được 5 tháng rồi vẫn OK
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bubu&Shi
    Thanks
    1. Để lâu hay mau là do tóc từng người và nếu tóc mình mới làm xoăn lần đầu thì rất nhanh "ăn", cái này thợ làm phải có kn và phải mở ra thử để không bị quá đà thành tây đen
    2. Có thể, nhưng em nghĩ là loại tóc khó ăn nếp thì đúng hơn
    3. Em không thích dùng keo vì keo nào thì cũng cứng, trông không tự nhiên mà nhìn đầu cứ nhớp nhớp thế nào ý. Ở vp em mọi người dùng Tigi, Kadus nhưng trông vẫn cứng, tất nhiên là đỡ hơn nhiều những loại keo linh tinh khác
    4. Cái này em không dám giới thiệu vì đầu em làm thì không đắt nhưng không đẹp. 6 tháng hãy làm lại nếu làm gần nhau quá tóc nhanh hỏng lắm chị ơi.
    Làm xoăn thường trông hơi già đi nếu tóc mình quá đen vì thế chị nên nhuộm mầu nâu hoặc hạt dẻ sẫm. Nhuộm sau khi làm tóc khoảng 2 tuần tránh hỏng tóc.
    Em cũng muốn cắt ngắn vì tóc rụng kinh quá nhưng cứ nhìn thấy thân hình đồ sộ của mình là lại thôi luôn ý định đó, mong gầy vài kg mà sao chỉ thấy béo lên thôi.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

À chị Hoa ạ, tóc xoăn mà dùng xả cũng mau duỗi lắm, nên nếu chị dùng xả thì phải cuốn lô hoặc cuốn bằng cái que uốn điện mới giữ nếp được lâu, chứ em lười nên nó duỗi ngay ý.
    • 89 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tiệm đó ở HN hay SG vậy hả bạn.
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Lanh chanh trả lời: Ở HN bạn ạ.
    Lần trước 2 bạn chỗ mình đi cắt/tỉa và gội là 180k/đầu
    • 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ái chà hôm nay được nhiều tư vấn quá (có thế chứ, mình biết ở đây khối mẹ "điệu" ).
    Nhiệt liệt cám ơn các mẹ nhé.
    To Am ơi thế còn làm đầu ở đấy Trần Bình Trọng bao nhiêu?
    Tiệm mẹ Nem làm (ở Thành Công) tên gì vậy mẹ? Mẹ check hộ tui hết thông tin còn thiếu chưa?
    MẹBôngvàGôn: Em đâu có béo, đã bao giờ nghe thấy ai chê em béo đâu? Quá gầy so với chị.
    Mình rút được khối kinh nghiệm hay từ cái topic này. Mỗi tội, đi nhuộm thì vẫn còn băn khoăn, tại vì tóc cũng tự dưng đã không được đen rồi, da lại đen lắm... Vậy chắc không nên nhuộm?
    Mình thích hàng nào có thợ trung thực ấy, nếu không thì cứ mời mình làm càng nhiều dịch vụ càng tốt để thu tiền mà không đặt lợi ích của khách lên số 1.
    Mẹ của Bubu và Shi (HN)
    • 4,794 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Ớ , thế kg phải là đang có loại thuốc vừa uốn vừa nhuộm à , hoặc vừa duỗi vừa nhuộm ý. Bây giờ người ta đang có 1 loại thuốc mà thuốc nhuộm và thuốc uốn trộn lẫn vào nhau. Khi uốn xong tóc mình vừa có màu vừa được uốn nữa đó. Ngày mai em đi uốn rồi về em báo cáo cho các chị sau. ở Huế em uốn rẻ hơn. Em hỏi mấy tiệm nổi tiếng 1 tý ý , thì người ta bảo là tiền uốn hết 120k thôi. Còn chỗ bình thường có 70k thôi á. Kg đắt như ở ngoài kia đâu.
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• 285 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em chả nhớ là bao nhiêu tiền nữa nhưng khoảng từ 300 đến 400n. Em thấy dùng xả nhiều chả sao đâu, hay tại tóc em ăn thuốc nên mới như vậy.
    • 1,495 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

undefined
    Trích dẫn Nguyên văn bởi To Am
    Em nhớ ra rồi đó là tiệm Minh Phương trên đường Trần Bình Trọng, cái lọ "hard rock" của TIGI đúng là lọ màu xanh nắp trắng như givenchy nói đó. Còn tóc của em uốn cũng là lọn to như Mỹ Tâm ý, mà gội xong chả phải sấy gì cả vẫn đẹp mà càng để tự nhiên càng đẹp, được 5 tháng rồi vẫn OK
    Ôi em nghe mà bây giờ lại kết chỗ đi làm đầu của mẹ Am, chắc em để tháng 12 rồi đi làm luôn thể.
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocbongbang
    Các mẹ ơi,
    Mình rất thích kiểu đầu của Diễm Quỳnh, chỉ làm phía dưới đuôi và lọn tóc và sóng đều to. Nhưng thấy mọi người bảo đấy là cuốn giả vì tóc làm thật không bao giờ đẹp như thế, chẳng biết có đúng không. Mình vừa mới làm nhưng chỉ được mấy hôm là duỗi hết, chỉ lúc nào ra hàng nhờ vuốt keo thì mới xoăn được một tí, có phải là do thuốc không tốt hay do tóc mình không ăn thuốc nhỉ? Mà mình thì lại chẳng biết tự chăm sóc tóc cho mình toàn phải ra hàng vuốt keo thôi.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này không?
    Mẹ Bống
    Chính xác là thế đấy. Cứ nhìn đầu Vân Ly, Diễm Quỳnh hay mấy cô nhà đài tóc quăn khác thấy đều mê, nhưng mình mà đi làm thì không được như vậy đâu.
    Trước mỗi lần lên hình họ đều mất t/g đi sấy lại mới được như vậy hoặc làm sóng giả rồi tẽ ra. Hồi trước vp mình có 1 bạn làm ở Oanh Hàng Gà được đẹp như vậy đấy 500k nhưng cũng chỉ được 1-2 tuần đầu thôi sau đó không đi bảo dưỡng thường xuyên trông cũng chẳng còn đẹp nữa đâu.
    • 216 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

MÌnh giới thiệu cửa hàng mình làm lên đây. Tên cửa hàng là Đại Đồng nằm ở phố Hoàng Ngọc Phách, ngay chếch gần đối diện với khách sạn Vườn Thủ Đô, đi quá khách sạn vườn thủ đô một tí (bên tay phải) từ phố Láng Hạ vào Hoàng Ngọc Phách thì cửa hàng này bên tay trái phía trên. cửa hàng nhỏ, trông thì hơi lụp xụp tí nhưng mình thấy ổn. hôm mình làm uốn + nhưộm giá 600K.
    • 285 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đầu của mình tuy không được bồng bềnh như mấy cô nhà đài nhưng phải nói thật là ai mà thích tóc uốn nhìn thấy đầu của mình đều phải hỏi địa chỉ đấy, kể cả mấy tiệm uốn tóc mà mình đến để hấp hay gội cũng phải hỏi là làm ntn mà được như vậy đấy. Mất nửa tháng đầu thì hơi xoăn nhưng càng về sau càng đẹp, mà chỉ xoăn ở dưới đuôi
    • 87 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Em cũng mới uốn tóc đây. Tóc em mỏng nên đành phải uốn nhằm mục đích nhìn cho tóc dầy. Em uốn và nhuộm tại nhà chị Thuý Hiền, số 145A đường Yên Phụ. Nói chung là được. Nhưng sáng ra, đi tập thể dục về, tắm gội, sau đó lại phải vuốt keo bọt hoặc gel. Em phải dùng thêm cả dầu dưỡng bóng tóc. Nhưng đành phải chấp nhận vậy để thay đổi hình thức của mình.
    • tu
    • 10 năm
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trời ơi, đúng là các mẹ gãi đúng chõ ngứa của mẹ cháu rồi. Từ ngày đẻ xong, tóc mẹ cháu rụng khủng khiếp nên đã mấy lần phải đi làm đầu nhưng chăng biết làm sao mà chỉ được 1 đến 2 tháng là cùng. Sau đó, tóc cứ xù lên trông ghê lắm. Lại còn suoất ngày phải lo đi vuốt keo, mệt quá. Mẹ cháu cũng đang muốn tìm kiểu đầu xoăn nào mà không phải vuốt keo đây. Tiệm Minh Phương nẹ ToAm nói đó hình như lúc trước ở Ngô Thì Nhậm thì phải. Lần trước mẹ ToAm làm đầu ở đó mất bao nhiêu tiền? Có phải ngồi lâu không? Chắc cuối tuần này mình cũng phải sắp xếp thời gian để ra đó mất thôi.
    Tu (Ha Noi)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3