• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.61K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 396 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Dầu Oliu đặc biệt nguyên chất KALISTO (Extra Virgin Olive Oil)

THÔNG TIN SẢN PHẨM

KALISTO chứa 100% dầu Oliu nguyên chất được chiết xuất trực tiếp từ trái Oliu bằng phương pháp ép nguội (cold pressed) - phương pháp tối ưu nhất hiện nay để hạn chế sự tổn thất các thành phần dưỡng chất.

Gần 80% là các acid béo chưa bão hòa đơn (Omega 9) và các acide béo thiết yếu Omega 6, Omega 3 rất tốt cho tim mạch và sự phát triển trí não của trẻ nhỏ

Hàm lượng các chất chống oxy hóa như polyphenol, Vitamin E, A có tác dụng rất tốt trong ngăn chặn sự lão hóa của tế bào và ngăn ngừa bệnh ung thư.

Không cholestrol và phụ gia, hóa chất bảo quản.

Với mùi thơm hài hòa và đặc trưng của dầu Oliu, KALISTO giúp bữa ăn của bé hấp dẫn hơn và là một phần không thể thiếu trong các món rau trộn, pasta, spaghetti, ....

CÔNG DỤNG

Sử dụng dầu Oliu Đặc Biệt Nguyên Chất KALISTO đều đặn trong các bữa ăn sẽ giúp gia đình bạn có sức khỏe tốt nhất và rất nhiều công dụng khác tuyệt vời hơn mong đợi …

1. Tốt cho tim mạch, hạ huyết áp

2. Ngăn ngừa ung thư

3. Hỗ trợ sự phát triển trí não của trẻ em

4. Làm dầu ăn trong thực đơn của người ăn kiên, tiểu đường

5. Làm dịu cơn đau đầu

6. Chăm sóc sắc đẹp

Bên cạnh các lợi ích về sức khỏe, dầu Oliu còn mang lại nhiều hữu ích cho phái đẹp như chăm sóc da, trị khô da, làm mượt tóc,... Quý khách có thể vào đây để biết thêm nhiều lợi ích khác.

CÁCH SỬ DỤNG

Dùng trong chế biến thức ăn. Đặc biệt, để bảo tồn các dưỡng chất nên sử dụng dầu Oliu ở dạng sống với các món rau trộn, pasta, spaghetti hoặc bổ sung vào thực phẩm sau khi bắt xuống bếp.

Cho em hỏi loại này có thể ủ tóc đc ko ah ? hay chỉ để ăn ? em nghe nói loại extra virgin là tốt nhất.Ai đã dùng loại này ủ tóc chưa vậy ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi codai1987; 15/01/2010 vào lúc 01:50 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 396 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Tối hôm qua sau lần gội bằng dầu oliu loại pure essential oil.Sáng nay thức dậy thấy tóc dễ chải hơn,suông hơn,thẳng như vừa ép.Em định mua thêm 1 chai loại Etra vigin.Thấy loại này quảng cáo trên mạng ko biết dùng đc ko ?
    • 396 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

chưa ai dùng oliu loại quảng cáo này àh ?:RaisedEye
    • 194 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

up
    cái này c mua bn thế? e thấy mọi ng` hay dùng olitâli của italy
    e vừa mua 1 lọ của tresor, n đắt quá, 100k/lọ 120ml
    • 605 Bài viết

• 1,481 Được cảm ơn

Hôm nay mình vừa dùng dầu oliu + lòng đỏ trứng ủ tóc 30 phút, gội sạch lại = dầu gội và massage mặt. Cảm nhận là tóc mềm, mượt, ít bông hơn. Da mặt thì thật tuyệt, mềm mịn như da em bé. Tuy nhiên da mặt vẫn hơi khô sau khi bôi 20 phút. Có lẽ do tiết trời Hn đang lạnh.
    Cũng tắm pha oliu rồi. Chưa thấy gì lắm. Ngay lúc đó thì thấy da mềm, còn bây giờ sau 4 tiếng thì hết rồi. :RaisedEye
    Not everything that counts can be counted!
    • 3,950 Bài viết

• 1,655 Được cảm ơn

jen còn 2 chai oliu to, ủ lên tóc rồi gội lại bằng dầu gội hả mấy Mẹ? nhìn giống dầu mỡ nên ngại quá, tắm thì có pha rồi. cũng thấy da mịt, ủ tay thì thấy mềm mại lắm
    • 51 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Oliu chăm sóc sắc đẹp muôn năm...vừa trắng vừa mịn màn...hihi - Nhà cũng mua cho bxa 2 chai ( hình như là 70k 1 chai thì phải ) - sài thấy rất OK đó:Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nguoicha_yeucon; 11/06/2010 vào lúc 04:58 PM.
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

oliu mượt tóc, trắng da. Vote cho oliu nhé!
    • 1,229 Bài viết

• 2,683 Được cảm ơn

Mình đã từng dùng olive Extra Vergine Costa d'oro một thời gian dài liên tục khoảng 1 năm cho việc dưỡng da mặt, dưỡng thể và dưỡng tóc. Cảm nhận cá nhân là dầu olive cho việc dưỡng tóc, dưỡng da... là có, nhưng kg nhìu. Mình cũng có kết hợp dầu oliver với bia, trứng, nước cốt chanh..., rồi ủ 30', nói chung kết hợp rất đa dạng , tóc mềm và bóng thì cũng có , da mịn ,bóng...cũng có, nhưng áp dụng phương pháp này khá tốn thời gian, khi bôi oliver lên tóc, hay cơ thể thì kg làm gì cũng khó vì hạn chế dính dầu ra vật dụng trong nhà, rồi phải cọ rửa kỹ bồn tắm sau khi tắm, gội.. nếu kg dầu sẽ gây trơn trợt, khi bước vào tắm... Ngoài ra nếu dùng dầu oliver 1 thời gian dài dưỡng thể thì cơ thể tự nhiên có mùi dầu oliver đặc trưng. Ai nói dâu oliver có mùi thơm, nhưng mình thì kg ! Nhất là mùa hè, cơ thể có mùi dầu oliver khiến mình kg dễ chịu.
    Mình chỉ thấy dùng dầu oliver rất tốt khi dùng cho những vùng da hay bị khô, bôi gót chân, ngón chân, khuỷ tay... Bôi oliver vào vùng da này khiến da hồng hào, mềm mại, kg có lớp da khô , bong tróc, thậm chí kg cần đi cắt da chân mà ngón chân vẫn hồng hào ,sạch sẽ, kg có lớp da khô !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 648 Bài viết

• 713 Được cảm ơn

Lạ thật, mình cứ lần nào ủ = oliu xong cũng bị rít tóc, mấy lần đâm chán chả buồn làm nữa.
    • 3,636 Bài viết

• 3,473 Được cảm ơn

tại vì chị ủ nhiều dầu, và gội chưa sach đó ạ. Chị làm theo cách của em. Hòa khoảng 1 thìa canh oliu vào 1/3 bát nước ấm, em thêm xíu lavender. Bổi đều lên tóc, nhất là phần ngọn, còn phần đuôi tóc thì vừa đủ thôi ạ. Ủa trong 1 tiếng. Khi gội đầu thì gội phần ngọn tóc đã, gội ngọn tóc kĩ rồi mới gội đuôi, thì tóc sẽ ko rít. Cách này áp dụng cho tóc dầu nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 259 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

có ai bít mua dầu oliu này ở đâu ko ạ? chứ em thấy ngoài hàng mỹ phẩm hay bán dầu gội và dầu xả oliu màu xanh xanh thì em k thích rùi.. em muốn tìm dầu oliu mà 1 số trang web hướng dẫn để pha với mask hoặc để ủ tóc cơ.. Em thích cái này lâu rồi mà chưa tìm thấy.. Chị nào bít mách cho em với nha.. cảm ơn các chị nhìu ạ!
    .:. Cuộc sống luôn đầy rẫy những bất công và nghịch lý - phải biết cách chịu đựng và vượt qua - Đó là điều sau cùng con học được từ bố .:.
    • 609 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhim87 Xem bài viết
    có ai bít mua dầu oliu này ở đâu ko ạ? chứ em thấy ngoài hàng mỹ phẩm hay bán dầu gội và dầu xả oliu màu xanh xanh thì em k thích rùi.. em muốn tìm dầu oliu mà 1 số trang web hướng dẫn để pha với mask hoặc để ủ tóc cơ.. Em thích cái này lâu rồi mà chưa tìm thấy.. Chị nào bít mách cho em với nha.. cảm ơn các chị nhìu ạ!
    Chị vô siêu thị khu bán các loại dầu ăn tìm sẽ thấy có bán dầu này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 259 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

ok ok.. cảm ơn tina_pho nhìu nhé.. MAi sẽ đi mua luôn.. :X
    .:. Cuộc sống luôn đầy rẫy những bất công và nghịch lý - phải biết cách chịu đựng và vượt qua - Đó là điều sau cùng con học được từ bố .:.
    • 213 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

hjx. e ủ cái này nhìn tóc cứ bết bết. kinh khủng lém
    • 756 Bài viết

• 611 Được cảm ơn

tớ cũng ủ bằng oliu rồi, tóc sau 1 tuần mới thấy suôn mượt :Silly: còn vừa mới ủ xong thì thấy rít, bết, bi h chuyển sang dầu dừa, tác dụng ngay, còn thơm nữa :X chắc cũng tùy loại tóc nữa đấy các bạn ạ
    …Cuộc sống vốn ngắn ngủi, hãy hôn thật chậm, cười thoải mái, yêu chân thành và tha thứ thật nhanh…

Sẽ hát bài cho anh và ru anh yên giấc tối

“Hãy nhìn ra ngoài cửa sổ nhé. Nếu những cành cây đang nhẹ rung trong gió. Thì người mà em yêu cũng đang yêu em. Hãy lắng tai nghe nhé. Nếu em nghe thấy nhịp đập trái tim em. Thì người mà em yêu cũng đang yêu em…”
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 269 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

dầu oliu có trắng da ah??
    em mới nghe tác dụng làm ẩm da chứ trắng da thì chưa nghe