Tóc đẹp

Ủ dầu dừa sao cho đúng cách ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 23.7K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

• 69 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mấy mẹ ơi tình hình là em vừa làm được 1 mẻ dầu dừa thơm ngon định dùng để dưỡng tóc,mà khổ cái là em không biết ủ thế nào cho đúng cách :<
    Nếu sau khi gội đầu thoa lên thì em thoa không được đều,mà cũng không biết phải thoa vào phần nào của tóc :< Mà nghe nói có cách chấm đầu bông gòn lên chân tóc là sao ạ ? chấm từng chút từng chút hết đầu hay sao ?
    Em cũng có nghĩ đến chuyện trộn dầu chung với dầu gội,cơ mà sợ hóa chất của dầu gội ảnh hưởng tới dầu dừa :<
    Mấy mẹ chỉ em cách nào hiệu quả mà tiết kiệm dầu với ạ :< em làm mấy giờ mới được nửa chén dầu dừa thôi,1 lần xài hết thì đi toi :<
    Chưa chồng chưa con đi theo mấy chị mấy cô học hỏi kinh nghiệm *\(^O^)/* ♥♥♥
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,163 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Cách của mình là trước khi gội đầu, thoa dầu dừa lên ngọn tóc rồi cột tóc lên, để khoảng 30 đến 45 phút, gội lại bằng dầu gội cho sạch tóc. Mùa này đang nóng nên mình ko bôi lên chân tóc vì da dầu dễ đổ dầu, gây bết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Mình cũng thấy các bạn chỉ rất nhiều cách tỉ mỉ như chấm từng chút một lên. Nhưng mình nghĩ như thế là không cần thiết.

Để dầu hoạt động một cách tốt nhất, bạn nên làm nóng dầu. Làm nóng ở đây không có nghĩa là cho dầu lên đun, hay lò vi sóng, mất hết tính tốt. Bạn có thể để dầu vào lọ thủy tinh, sau đó đặt cả lọ vào một bát nước thật nóng.

Khi dầu đã nóng thì bạn bôi lên tóc. Bắt đầu từ ngọn tóc và cố mát xa để dầu thấm vào ngọn tóc. Dầu nóng + mat xa kích thích --> dầu phát tác dụng tối đa. Mat xa tí tẹo thế thôi.
    Sau đó như mình làm là mình lấy mũ trùm đầu (mũ trùm đầu nilon ý) trùm lên.
    Sau đó bạn chuẩn bị khăn tắm: bật vòi nước thật là nóng, để khăn tắm dưới vòi. Vắt qua đi cho khăn còn ẩm và nóng nhưng không bị rơi nước ra nhà.
    Cuộn khăn lên đầu ủ. Một lúc khăn hết nóng rồi thì bỏ ra cũng được. Lúc này tinh dầu đang ngấm dần để nuôi dưỡng tóc.

Bạn ủ tầm từ 40'-2h. Mình toàn làm cuối tuần nên toàn để 2h. Gội lại thì bạn có thể bôi lòng đỏ trứng/mật ong/Baking Soda rồi gội lại. Hoặc gội bằng dầu gội đầu. Nhưng mình rất it dùng dầu gội đầu nên không recommend cái này lắm.

Kinh nghiệm của mình là làm buổi tối t6-t7, gội lần 1. Sáng hôm sau dậy gội lại lần 2 thì mới sạch hết dầu. Nhưng nhiều người gội 1 lòng đỏ trứng gà là sạch hẳn.

Chúc bạn thành công nhé
    Nơi em chia sẻ những kiến thức và kinh nghiệm về tất cả các phương pháp làm đẹp tự nhiên
    http://kitchenspa.wordpress.com/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 69 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em mới dùng được 2 lần thôi,tác dụng không rõ,mỗi lần chỉ dùng nửa muỗng cà phê Gội 1 lần là nó ra sạch,không bết dính gì cả Cảm ơn kinh nghiệm của các chị,em sẽ áp dụng thử xem cơ mà dùng nước nóng thì hơi rắc rối nhỉ
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ủ dầu dừa có làm tóc hồi sinh trở lại không ? tóc em nhuộm, sấy nhiều bây zờ nó sơ hết rồi. buồn qué đi
    • 40 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Cũng không có gì là phức tạp cả đâu >;<.

Bạn đun sôi nước cho vào 1 cái bát. Cho dầu vào cái gì đây nhỏ hơn. Để cái nhỏ vào cái to. Dầu nóng mới phát huy hết tác dụng.

Bạn gội 1 lần đc luôn chứng tỏ tóc khô lắm nhỉ. Hồi tháng 10 mình mới dùng dầu cũng gội 1 lần đc luôn vì tóc quá khô. Bh tóc khỏe phải gội 2 lần mới sạch dầu

@ SalesBDS: Theo kinh nghiệm thì mình thấy tóc mình hồi sinh . Bạn có thể chế thêm tinh dầu bưởi vào cho thơm và tác dụng hơn.
    Nơi em chia sẻ những kiến thức và kinh nghiệm về tất cả các phương pháp làm đẹp tự nhiên
    http://kitchenspa.wordpress.com/
    • 69 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

- Mình thấy ủ dầu dừa tốt lắm,bạn cắt bỏ phần ngọn tóc bị khô xơ rồi hằng ngày dùng dầu dừa ủ là ok
    • 69 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangvy91 Xem bài viết
    Cũng không có gì là phức tạp cả đâu >;<.

Bạn đun sôi nước cho vào 1 cái bát. Cho dầu vào cái gì đây nhỏ hơn. Để cái nhỏ vào cái to. Dầu nóng mới phát huy hết tác dụng.

Bạn gội 1 lần đc luôn chứng tỏ tóc khô lắm nhỉ. Hồi tháng 10 mình mới dùng dầu cũng gội 1 lần đc luôn vì tóc quá khô. Bh tóc khỏe phải gội 2 lần mới sạch dầu

@ SalesBDS: Theo kinh nghiệm thì mình thấy tóc mình hồi sinh . Bạn có thể chế thêm tinh dầu bưởi vào cho thơm và tác dụng hơn.
    Vâng ạ,cảm ơn ^^
    • mkn
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baphara Xem bài viết
    Mấy mẹ ơi tình hình là em vừa làm được 1 mẻ dầu dừa thơm ngon định dùng để dưỡng tóc,mà khổ cái là em không biết ủ thế nào cho đúng cách :<
    Nếu sau khi gội đầu thoa lên thì em thoa không được đều,mà cũng không biết phải thoa vào phần nào của tóc :< Mà nghe nói có cách chấm đầu bông gòn lên chân tóc là sao ạ ? chấm từng chút từng chút hết đầu hay sao ?
    Em cũng có nghĩ đến chuyện trộn dầu chung với dầu gội,cơ mà sợ hóa chất của dầu gội ảnh hưởng tới dầu dừa :<
    Mấy mẹ chỉ em cách nào hiệu quả mà tiết kiệm dầu với ạ :< em làm mấy giờ mới được nửa chén dầu dừa thôi,1 lần xài hết thì đi toi :<
    Bạn chỉ nên sử dụng ở phần chân tóc và ngọn tóc, phần thân tóc là cấu trúc chết. Bạn có thể dùng tăm bông hoặc các đầu ngón tay xoáy thành từng vùng nhỏ trên da đầu. Sau đó gội lại sạch có thể cho thêm chút nước cốt chanh vào nước để xả cho sạch dầu...Kinh nghiệm của mình là: Gội trước 1 lần - thoa dầu dừa lên tóc (hoặc trộn với kem ủ) ủ trong vòng 45 - 60 phút - gội lại 2 lần dầu gội.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bỏ thêm vài giọt chanh vào dầu dừa là hết bết dính lại thôi bạn
    • 1,432 Bài viết

• 3,169 Được cảm ơn

dầu dừa phải nói là cứu tinh của đời m, tóc m xấu k ai bằng, đã dầy lại còn xù, cứng, xoăn. Mấy năm rồi năm nào cũng ép hai lần, k làm được kiểu gì khác, mà cứ ép một tháng là lại mất tự tin vì chân tóc mọc lên xấu dã man, nhìn m già khú. Mà giờ lại đang hết mốt ép tóc nên m chán đời kinh khủng, đã đc nghe về dầu dừa từ lâu nhưng k tin lắm, may sao hôm nọ có e cùng cơ quan mua về thử và động viên m dùng thử, m dùng thấy cũng k phức tạp lắm nên sau đó m tự làm một quả dừa rồi ủ tuần hai lần, thật k tin được, tóc m mềm hẳn, đỡ xoăn và ít gầu hẳn. Ôi trời ơi thật là quá cảm ơn dd, nói thật chứ m như được tái sinh ấy, đợt này m ép tóc được 4 tháng rồi mà chỉ hơi xoăn xoăn nhìn k rõ lắm, m tự tin hẳn. Chắc là m hợp dd vì tóc m khô, tất nhiên k phải là nó thẳng băng tóc và mềm oặt ra nhưng rõ ràng là cải thiện trông thấy. Mà m làm một quả dừa cũng dùng được mấy tháng, đúng là ngon bổ rẻ, có lần minh đọc em Miranda của VS cũng nói khi tóc bị hư tổn e ấy chỉ dùng dầu dừa, giờ thì m hiểu sao nó được hâm mộ thế rồi.
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

[QUOTE=Bachtuocxinh;30850512]dầu dừa phải nói là cứu tinh của đời m, tóc m xấu k ai bằng, đã dầy lại còn xù, cứng, xoăn. Mấy năm rồi năm nào cũng ép hai lần, k làm được kiểu gì khác, mà cứ ép một tháng là lại mất tự tin vì chân tóc mọc lên xấu dã man, nhìn m già khú. Mà giờ lại đang hết mốt ép tóc nên m chán đời kinh khủng, đã đc nghe về dầu dừa từ lâu nhưng k tin lắm, may sao hôm nọ có e cùng cơ quan mua về thử và động viên m dùng thử, m dùng thấy cũng k phức tạp lắm nên sau đó m tự làm một quả dừa rồi ủ tuần hai lần, thật k tin được, tóc m mềm hẳn, đỡ xoăn và ít gầu hẳn. Ôi trời ơi thật là quá cảm ơn dd, nói thật chứ m như được tái sinh ấy, đợt này m ép tóc được 4 tháng rồi mà chỉ hơi xoăn xoăn nhìn k rõ lắm, m tự tin hẳn. Chắc là m hợp dd vì tóc m khô, tất nhiên k phải là nó thẳng băng tóc và mềm oặt ra nhưng rõ ràng là cải thiện trông thấy. Mà m làm một quả dừa cũng dùng được mấy tháng, đúng là ngon bổ rẻ, có lần minh đọc em Miranda của VS cũng nói khi tóc bị hư tổn e ấy chỉ dùng dầu dừa, giờ thì m hiểu sao nó được hâm mộ thế rồi.[/Q

Chắc tóc em giống chị Đi duỗi tóc thì người ta nói là tóc rễ tre cứ ra tóc mới là phần tóc mới quăn tít, cứng đơ, phồng hẳn lên so với phần tóc đã duỗi. Em buồn kinh Mà tóc em nó chắc kinh khủng, sợi to dầy, rất ít rụng, cũng ko có gàu mà khô thôi rồi luôn, có xài dưỡng tóc hay hấp dầu thì nó cũng chỉ mượt lúc ấy thôi, gội vài lần thì lại như cũ.
    Chị chỉ em cụ thể cách dưỡng bằng dd với nhé bôi lên tóc ntn? để trong bao lâu? gội lại bằng gì...? Cảm ơn chị nhé, tặng hoa c nè
    • 62 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bachtuocxinh Xem bài viết
    dầu dừa phải nói là cứu tinh của đời m, tóc m xấu k ai bằng, đã dầy lại còn xù, cứng, xoăn. Mấy năm rồi năm nào cũng ép hai lần, k làm được kiểu gì khác, mà cứ ép một tháng là lại mất tự tin vì chân tóc mọc lên xấu dã man, nhìn m già khú. Mà giờ lại đang hết mốt ép tóc nên m chán đời kinh khủng, đã đc nghe về dầu dừa từ lâu nhưng k tin lắm, may sao hôm nọ có e cùng cơ quan mua về thử và động viên m dùng thử, m dùng thấy cũng k phức tạp lắm nên sau đó m tự làm một quả dừa rồi ủ tuần hai lần, thật k tin được, tóc m mềm hẳn, đỡ xoăn và ít gầu hẳn. Ôi trời ơi thật là quá cảm ơn dd, nói thật chứ m như được tái sinh ấy, đợt này m ép tóc được 4 tháng rồi mà chỉ hơi xoăn xoăn nhìn k rõ lắm, m tự tin hẳn. Chắc là m hợp dd vì tóc m khô, tất nhiên k phải là nó thẳng băng tóc và mềm oặt ra nhưng rõ ràng là cải thiện trông thấy. Mà m làm một quả dừa cũng dùng được mấy tháng, đúng là ngon bổ rẻ, có lần minh đọc em Miranda của VS cũng nói khi tóc bị hư tổn e ấy chỉ dùng dầu dừa, giờ thì m hiểu sao nó được hâm mộ thế rồi.
    Chị cho em hỏi cách dùng dầu dừa, em dùng mấy lần rồi nhưng sao toàn bị bết dịnh, mấy ngày gội k sạch ( tóc e la tóc uốn, nhuộm, cứ mỗi lần dùng dd xong, e cứ có cảm giác tóc e khô khô sao đó)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ủ dầu thì có ổn ko cac chi ?
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dầu dừa ko phải da đầu nào cũng hợp đâu các mẹ ạ. Nếu tóc khô thì chăm gội tí.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ jenny ơi, thân tóc --> ngọn tóc là cấu trúc chết, dù có dưỡng cũnh không có tác dụng đâu! Mẹ vào xem cấu tạo của tóc sẽ thấy. Nếu ủ tóc phải bôi dầu lên da đầu để dầu ngấm vào nang tóc thì tóc mới có đủ dinh dưỡng mà khỏe đẹp! Dầu dừa bôi được cho cả da dầu, nếu bết là do gội chưa sạch nên gội thêm lần nữa.