Trẻ như gái đôi mươi với tóc uốn cụp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 814 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trong những năm gần đây, tóc uốn cụp bỗng dưng nổi lên trở thành xu hướng làm đẹp của các chị em phụ nữ. Đó là vì nó giải quyết được 2 tình trạng về tóc đáng quan tâm nhất chính là tóc xẹp và tóc lỉa chỉa. Tóc uốn cụp giúp bạn tạo được độ phồng cho mái tóc mỏng và giúp cho ngọn tóc vào nếp ôm khuôn mặt. Tuy xu hướng này đã trở nên rất quen thuộc với các cô gái nhưng vẫn luôn được lựa chọn cho mái tóc của mình. Gợi ý cho các mẹ cách làm mới mẫu tóc uốn cụp cũng như gợi ý cho bạn cách chăm sóc cho tóc.

1. Tóc uốn cụp với mái rẽ ngôi

toc-cup-xu-huong-khong-bao-gio-loi-mot1

(Tóc cụp rẽ ngôi - Dung Nhi Hair Salon)

Tóc ngắn uốn cụp thường rất được sự ưa chuộng của các cô nàng có khuôn mặt nhỏ vì sẽ giúp cho mặt bạn trở nên bầu bĩnh hơn. Ở kiểu tóc này, bạn nên để mái dài rẻ ngôi để giúp tóc dễ dàng ôm trọn gương mặt.

315172

Tóc bob Minh Hằng - Hệ thống salon Thúy Hằng

341962

Tóc bob light đỏ - Hoàng Tùng hair system

2. Tóc uốn cụp với mái phồng

toc-cup-xu-huong-khong-bao-gio-loi-mot2
    (Tóc cụp mái phồng - Salon Anh Tú)

Đây là cách biến tấu của kiểu tóc uốn phồng. Bạn có thể làm phồng toàn bộ, hay đơn giản chỉ là phần mái để phù hợp với khuôn mặt. Đây là điểm mới mang đến cái nhìn mới hoàn toàn, tránh sự nhàm chán trong mắt mọi người với kiểu tóc uốn cúp.

511752

Tóc ngắn mái bằng uốn cúp kết hợp với nhuộm balayage - Salon Anh Tú

3. Tóc uốn cụp với mái thưa Hàn Quốc

toc-cup-xu-huong-khong-bao-gio-loi-mot3

(Tóc cụp mái thưa - Dung Trần Hair Salon)

Tóc mái thưa với tóc uốn cụp là cặp đôi hoàn hảo cho mái tóc của bạn. Nếu cô nàng nào sợ tóc uốn sẽ làm cho bạn đứng tuổi hơn thì mái thưa là sự lựa chọn thông minh để tạo sự trẻ trung cho gương mặt .

4. Tóc uốn cụp với mái xéo

toc-cup-xu-huong-khong-bao-gio-loi-mot4
    (Tóc cụp mái xéo - Phương Nhung Hair Salon)

Tóc ngang vai uốn cụp với mái xéo nhìn sẽ tự nhiên và phù hợp bởi các nàng có khuôn mặt dài, mặt trái xoan. Đôi khi tết tóc mái lại cũng là một ý tưởng hay, nó giúp tóc của bạn gon gàng lại rất thích hợp với mùa Hè nóng bức này.

Những lưu ý khi chăm sóc tóc uốn cụp

Tóc uốn cụp tuy đơn giản nhưng lại rất nhanh nhã nếp uốn, vì vậy bạn cần chăm sóc kỹ càng.

– Sấy tóc ngược chiều: Khi tóc còn ướt, bạn cúi xuống để tóc dốc ngược về trước rồi sấy theo chiều từ chân tới ngọn tóc. Khi tóc đã khô được khoảng 80%, bạn chải tóc, dùng tay nắm nhẹ giữ lấy ngọn tóc tiếp tục sấy theo chiều từ trong ra ngoài của lọn tóc đó. Lần lượt cho đến hết đầu. Có như vậy, phần đuôi tóc sẽ có được độ phồng cụp tự nhiên.

– Cuốn lô: Để có được phần đuôi cụp, bạn nên sử dụng lô cuốn loại to. Buổi tối, trước khi đi ngủ, bạn xịt một chút dưỡng tóc massage lên tóc rồi cuốn lô toàn bộ chân tóc theo chiều từ ngoài vào trong. Sáng hôm sau khi tháo ra, bạn sẽ có mái tóc được giữ nếp tự nhiên. Ngoài ra, trong ngày bạn cũng có thể sử dụng kẹp càng cua để giữ nếp cho tóc.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 1 năm
    • 56 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Tóc uốn cụp giúp bạn tạo được độ phồng cho mái tóc mỏng và giúp cho ngọn tóc vào nếp ôm khuôn mặt. Tuy xu hướng này đã trở nên rất quen thuộc với các cô gái nhưng vẫn luôn được lựa chọn cho mái tóc của mình
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 102 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình có đi làm uốn cụp, ở ngoài hàng tóc rất đẹp, nhưng chẳng hiểu sao về nhà là thấy vểnh ngược vểnh xuôi luôn Đến là nản
    Hạnh phúc đâu dễ kiếm tìm, em vẫn đứng đây chờ anh đi tìm
    Nếu không còn ai khác, hãy ở yên em sẽ đi kiếm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhnov Xem bài viết
    Mình có đi làm uốn cụp, ở ngoài hàng tóc rất đẹp, nhưng chẳng hiểu sao về nhà là thấy vểnh ngược vểnh xuôi luôn Đến là nản

đồng cùng cảnh ngộ với chị luôn
    • 221 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Uốn cụp như thế này không biết về chăm sóc có vất vả không nhỉ?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng theo như bạn nói thì rất nhiều người bị vậy!
    Thế nên A Hưng Pop là một nhà tạo mẫu tóc phải nói là uốn số 1 tại VN
    A ý dạy nâng cao cho rất nhiếu các chủ Salon lớn tại khắp tỉnh thành tron cả nước
    và vì tự tin vậy nên có lần a ý đăng 1 bài viết nói về kỹ thuật uốn chuẩn của các thợ tóc tại VN mình là chưa chuẩn xác. và a có nói câu: Cho dù là thợ 20 hay 30 năm hay càng lâu trong nghề thì càng uốn ko chuẩn. Và a ý gọi những cách uốn tóc của họ là Uốn Mò.
    Bên A Hưng rất nổi tiếng CẮt+Uốn+Nhuộm và phục hồi tóc cữ hư tổn
    Nhưng khác với các Salon nổi tiếng khác ở chỗ. A ý làm việc bằng cái tâm. không vì lợi nhuận cho lắm! Nên giá bên anh ý không chát như những salon nổi tiếng. mà thậm trí so với nhiều salon ko có tiếng tăm gì. có nhiều salon còn lấy đắt gấp 2-3 lần giá của bên anh ý. bênh cạnh làm việc về Nghệ Thuật. A có còn có 1 lợi thê nữa là được các nhà Mỹ Phẩm yêu quý. Vì anh ý chuyên đi làm từ thiện. Tự nguyện tham giác các buổi hội thảo chjia sẻ.Như những chuyên gia khác khi đứng lên làm kỹ thuật viên,Đứng trên 1 sân khấu có vài trăm nhà tạo mẫu tóc.với bao nhiêu áp lực và mồ hôi công sức đó. Mỗi một người sẽ được trả đến 7-8 triệu tiền công/ 1 buồi hội thảo chia sẻ kinh nghiệm+quảng bá sản phẩm mới ccho công ty bán chạy hàng. Nhưng a ý không hề lấy 1 xu tiền công nào. và khi hỏi a ý nói rằng tiền nong không quan trọng. mà tôi còn cảm ơn lại CTY đã tin tưởng tôi,đã tạo ra một sân chơi bổ ích để tôi có cơ hội đứng trên Sân Khấu lơn có hàng vài trăm NTM tóc của các chủ salon từ bé đến lớn, Cho tôi được đứng trên SÂN KHẤU đó với một tư cách là một chuyên gia và chia sẻ những kinh nghiệm và bí quyết của riêng mình sau hơn chục năm làm việc học tập và nghiên cứu ra. Để hôm nay được chia sẻ+truyền tải đến tất cả những anh chị em đồng nghiệp thân yêu của mình.....VÀ những hình thức này giúp Tôi nhẹ lòng vì minhf không khác gì đã làm được một trương trình từ thiện giúp đỡ trực tiếp dc những người thợ đang cần có những bí quyết đó để phục vụ cho những khách hàng của mình tốt hơn.....
    Tớ là một thợ tóc. Tuy tớ không theo nghề này dc 2 năm nay. Nhưng giờ vẫn THẦN TƯỢNG Thầy Hưng như thể là mình vẫn đang là một người thợ vẫn. Giờ thì mình chỉ là những người khách ruột cho Thầy.
    Nên các b đưng thắc mắc tại sao tớ hiểu rõ Salon này vậy nhé!
    vì không chỉ riêng towsw hiểu rõ về A Hưng. Mà còn rất nhiều người biết và hiểu rõ a ý như tớ
    vì họ cũng Thần tượng a ý, tôn trọng và quý mến anh ý. Bởi a ý là một NTM tóc có tâm và khác thường nhất so với những NTM tóc mà tớ biết...có nhiều salon còn mến anh ý tới mức. Giới thiệu khách của nhà mình. sang bên anh ý làm. Như vậy là các mẹ đủ hiểu rằng a ý sống tốt đến mức các NTM tóc khác có ganh ghét đố kị cũng ko thể ko?
    Mình copy link Fan Pages của a ý cho mọi người cùng tham khảo và nghiên cứu nhé!
    có thể qua trỉa nghiệm thử một lần xem sao? Xem những tin đồn là chính xác hay là giả tạo
    vì Salon là nhà a ý nên giá thành cực kỳ rẻ. Nên chẳng ai mà ko thể thử ít nhất 1-2 lần
    sau đó là nghiền a ý luôn cho mà xem?
    Mình gửi Link dẫn chứng khi anh ý tự tin góp ý cho tất cả những NTM tóc về kỹ thuật uốn của họ là sai bét đây:https://www.facebook.com/pagehungpop...17945631751390
    Nếu anh ý không chắc chắn, A ý đã ko dám nói vậy! vì nếu nói sai thì khi những NTM tóc khác đến học mà ko thấy đúng như A ý nói thì đảm bảo a ý bị dìm cho trìm ngỉm.....
    Còn đây là FB các nhân của a ý,các mẹ cứ theo dói anh ý đi. ko mất gì cả. Nhưng tớ đảm bào các mẹ sẽ tìm cho mình được một người thợ tóc có tâm nhất và cả đơi ytam khi giao cái đầu hoàn toàn cho a ý
    https://www.facebook.com/photo.php?f...type=3&theater
    • 264 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn thay đổi kiểu tóc, bạn nào biết ở cầu giấy hà nội có salon nào k ạ?
    Nếu bạn thấy một người bạn không có nụ cười, hãy lấy nụ cười của mình cho người đó.