Tóc đẹp

Trán bò liếm có để được mái không ạ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 558 Bài viết

• 712 Được cảm ơn

Chào các mẹ

Tình hình là 10 năm rồi em chỉ để một kiểu đầu , tóc thẳng và không để mái. Em muốn thay đổi chút là đi cắt cái mái nhưng mấy tiệm cắt tóc gần nhà em toàn bảo không để được vì trán bò liếm hay tóc bò liếm gì đó. Có mẹ nào có kinh nghiệm vụ này bảo em với, chả lẽ em cứ để một kiểu mãi thì chán quá, ai biết ở đâu cắt mái khéo tihf bảo em nhé. Em vừa sinh xong đang muốn làm đẹp, thay đổi diện mạo một tí .
    Mẹ yêu Cút Kít Tu Ti của mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 36 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Có i em đây ạ, đây là nỗi khổ mười mấy năm của em đây,hihi
    Em vừa trán bò liếm lại zô và cao nữa nên ko để được mái :"> Có mấy lần đi vào salon tóc đều lắc đầu và bảo có làm thì một thời gian sau cũng mọc ra đâu vào đấy, làm em nản hẳn.

Đợt vừa rồi đi ép tóc ở chị Quyên Đường Bưởi, chị ấy đã cam đoan phá mái đc cho em và bất giờ thành công đấy ạ (chị này em cũng nghe mấy mẹ trên wtt ca ngợi lắm nên tìm đến, hihi)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo tớ bạn có thể cắt mái bám, lệch trái hoặc pải đều đẹp kiểu như thế này này
    http://ngoisao.net/tin-tuc/lam-dep/2010/10/chon-kieu-phu-hop-voi-toc-xu-tu-nhien-151887/
    "Mỗi gương mặt (tròn, trái xoan...), mỗi mái tóc (dày hay mỏng, khỏe hay yếu…), vầng trán cao hay thấp, khổ trán rộng hay hẹp đều có những cách xử lý khác nhau. Để có được kiểu tóc ưng ý nhất, bạn nên tới những salon tóc để được các nhà tạo mẫu tóc tư vấn và lựa chọn những sản phẩm phù hợp nhất với mái tóc của mình"
    Đầu tư chút, chịu tốn kém chút sẽ có được điều ưng ý.
    Chúc bạn tìm được kiểu cho mình
    • 558 Bài viết

• 712 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NinaPink Xem bài viết
    Có i em đây ạ, đây là nỗi khổ mười mấy năm của em đây,hihi
    Em vừa trán bò liếm lại zô và cao nữa nên ko để được mái :"> Có mấy lần đi vào salon tóc đều lắc đầu và bảo có làm thì một thời gian sau cũng mọc ra đâu vào đấy, làm em nản hẳn.

Đợt vừa rồi đi ép tóc ở chị Quyên Đường Bưởi, chị ấy đã cam đoan phá mái đc cho em và bất giờ thành công đấy ạ (chị này em cũng nghe mấy mẹ trên wtt ca ngợi lắm nên tìm đến, hihi)
    Cho mình địa chỉ hoặc số điện thoại cụ thể được không bạn
    Cảm ơn bạn nhiều
    • 558 Bài viết

• 712 Được cảm ơn

Không có thêm ai có kinh nghiệm xử lý tóc trán bò liếm ạ...
    • 75 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

trán bị bò liếm thì phá mái là được.mình cũng bị bò liếm nhưng mình lại chỉ hợp mái dài túm ngược lên nên cũng chẳng làm gì
    • 16 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình cũng bị trán bò liếm, đặc biệt là ở phía bên trái. Hồi trước còn là học sinh thì chẳng chăm chút bản thân nên chẳng để ý đầu tóc gì cả, mười mấy năm chỉ có đúng 1 kiểu đầu: tóc dài, rẽ ngôi lệch bên trái (phần bò liếm lại càng "lồ lộ") rồi buộc đuôi ngựa.

Đến hết cấp 3 mình quyết định đi "tân trang" lại. Đầu tiên là để mái chéo về bên trái, để che phần bò liếm đi. Lúc đầu nó chẳng vào nếp đâu, nhưng mình toàn lấy cặp tóc để giữ mái nghiêng về bên trái, làm thế độ gần 1 tháng thì tóc vào nếp, nhìn rất ok. Bây giờ thì mình đang để mái bằng, chẳng phải lo nếp niếc gì hết, lại ko sợ lộ phần trán bò liếm, nhìn ổn lắm, bạn mình bảo trông như gái Nhật . Nói chung nên để mái, đặc biệt nếu mặt bạn dài hoặc hình trái xoan, cực hợp luôn.

Kỳ lạ là từ trước đến giờ minh đi cắt tóc thì chẳng ai nói với mình là "trán em bị bò liếm, ko để mái đc đâu" cả?????
    • 558 Bài viết

• 712 Được cảm ơn

Cho mình số đt chị Quyên được không, mà các bạn biết chỗ nào nhuộm tóc không phai đẹp không, chị Quyên có nhuộm không phai không ?
    • 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cái này dùng mái uốn cong cong là ok đó mẹ