Tóc đẹp

Tóc xoăn tự nhiên , để đầu gì ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 252 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Mặt mình cũng tròn và tóc xoăn tự nhiên. Mình để tóc xoăn nhẹ, dài. Nhưng quan trọng là người làm tóc phải cắt tỉa tóc sao cho có dáng, khi làm xoăn sẽ đẹp hơn.

• 340 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Mọi người khuyên chủ top làm xoăn làm gì, mục đích của chủ top là hỏi kiểu tóc tự nhiên không xoăn không ép mà. Theo em thì tóc xoăn tự nhiên không nên cắt ngắn vì nó sẽ xù không ra dáng tóc gì cả. Nên để dài để mà búi, nếu còn trẻ, thanh niên thì có thể buộc bổng. Mọi người để ý ca sĩ Tóc Tiên hay MC Thu Hà (người đã từng thi Hoa hậu VN, MC Chat với 8X) ý, 2 người này có mái tóc xoăn tự nhiên mà luôn để mái tóc nguyên thủy.

• 448 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Các chị ơi tóc em mà ko ép thì xù bông bông (mặc dù là tóc tơ), rất yếu, xoăn mái tự nhiên (nên ép đc 1 thời gian thì nó lại bắt đầu mọc tóc ra, trông kệch kỡm lắm). Mặt em hơi bầu (thực ra là dài hơn là bầu, bầu ở chỗ má), thì nên để kiểu gì ạ?

I hold you in my arms and never let go.

• 340 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Mọi người có xem "Những thiên thần áo trắng", thấy em này cũng tóc xoăn tự nhiên ấy (xoăn nhỏ xíu từ trên đỉnh đầu xuống), cứ để tự nhiên thế này thôi nhìn cũng dễ thương lắm, để mái dài bằng tóc, rồi khi buộc hất hết lên.

• 340 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Nếu tóc mình xoăn tự nhiên thì mình cứ để dài tự nhiên thế thôi (khi đã chán làm xoăn), để tự nhiên như người nước ngoài ý, sành điệu vào những chỗ khác, đó là một phong cách.

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

up lên cho mọi người tham khảo. HÌnh như chị này có mặt tròn

• 4,960 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Vậy mặt nhọn như mình thì xoăn thế nào hả các mẹ ơi!

• 225 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poopoo Xem bài viết

up lên cho mọi người tham khảo. HÌnh như chị này có mặt tròn
    Chị ơi ,mấy kiểu này tóc xoăn tự nhiên ko làm được đâu .Ai nhìn sơ qua thì tưởng sóng tóc này do chất tóc xoăn mà có ,nhưng thực ra tóc xoăn tự nhiên kiểu xoăn rất lộn xộn hoàn toàn ko theo đường lối nào lại bông xù nữa .Cònmấy kiểu kiểu tóc trên đều từ tóc thẳng sau đó uốn xoăn nóng sóng bản to từ nửa đầu trở xuống ,phần mái hoàn toàn thẳng (với tóc ko quá xoăn thì ko bắt buộc ép cả đầu mà chỉ cần ép từ nửa đầu trở lên thôi )

• 225 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuyenanh Xem bài viết
    Vậy mặt nhọn như mình thì xoăn thế nào hả các mẹ ơi!
    Avatar của chị nhỏ quá nên em nhìn ko rõ ^^ Theo em với gương mặt nhọn chị nên , một kiểu tóc phù hợp chắc chắn sẽ giúp gương mặt trông đầy đặn hơn
    VD chị có thể làm những kiểu tóc quăn bồng bềnh, có bề dày hai bên nhằm tạo "cảm giác ảo", khiến người đối diện thấy gương mặt chị cân đối hơn.

Em có vài mẫu ảnh tóc quăn muốn post lên cho chị mà em ko biết cách chèn T_T Chị chỉ cho em với .

• 4,960 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhocGigi Xem bài viết
    Avatar của chị nhỏ quá nên em nhìn ko rõ ^^ Theo em với gương mặt nhọn chị nên , một kiểu tóc phù hợp chắc chắn sẽ giúp gương mặt trông đầy đặn hơn
    VD chị có thể làm những kiểu tóc quăn bồng bềnh, có bề dày hai bên nhằm tạo "cảm giác ảo", khiến người đối diện thấy gương mặt chị cân đối hơn.

Em có vài mẫu ảnh tóc quăn muốn post lên cho chị mà em ko biết cách chèn T_T Chị chỉ cho em với .
    Bạn copy link hình,nếu có link rồi,chèn vào cái ô Hình cạnh quả đất ý,or chèn giữa [IMG][/IMG] là ok!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mehuyenanh; 22/06/2011 vào lúc 01:25 AM.