Tóc te tua như xơ dừa cũng mềm mượt chỉ sau 2 ngày

• 78 Lượt chia sẻ
  • 41.3K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 233 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Em chia sẻ với các chị kinh nghiệm dưỡng tóc sau khi nhuộm tẩy quá nhiều của em, phải nói thời gian đó nhìn cái đầu cứ xơ xác em rất là nản, tóc chỉa lung tung, còn cứng nữa, đi làm gặp khách hàng đối tác rất là ngại. Gội đầu mà tóc cứ dính dính như keo, tóc cứ đan vào nhau, đợt đầu em nhuộm tóc cũng bình thường bóng khỏe, nhưng vài lần sau thì thấy tóc yếu đi thấy rõ, cũng rụng khá là nhiều, mỗi lần gội đầu là thấy cả chục cọng tóc.

Sau đó em mua dưỡng tóc moroccanoil về dưỡng, nhưng chỉ thấy mềm 1 lúc thôi, gội đầu tóc vẫn khô bết, thế là em mua dầu dừa nguyên chất về ủ tóc, ủ khoảng 15 phút luôn trước khi gội, sau đó khi gội đầu tóc mềm hơn rất nhiều, dễ gội dễ xả. Sau khi gội xong em gội thêm 1 lần nước vỏ bưởi nữa.
    Nước vỏ bưởi thì chỉ cần mua bưởi về gọt vỏ, lấy vỏ nấu lên rồi để nguội và gội thôi, vừa xối lên tóc vừa matxa da đầu, chân tóc.

Sau 2 ngày liền làm như vậy em thấy tóc mềm hẳn. Gội đầu xong thoa dầu dưỡng moroccanoil lên là tóc mềm, không còn bị cứng, xơ rối nữa, à mà như lúc trước tóc xơ, ngủ dậy tóc cứ bị chỉa ra ngoài, thì bôi dầu dưỡng lên chỗ tóc chĩa rồi lấy lược tròn cuộn cho vào nếp, nó hết chĩa luôn đó nha các chị, hay thật.
    Giờ em chỉ dám nuôi tóc đen thôi, hông dám nhuộm hay uốn gì nữa,đi đâu thì ra tiệm tạo kiểu thôi, chứ cứ xài hóa chất nhuộm tẩy lên tóc, hư tóc hết, em nghĩ xài lâu dài còn có hại nữa ấy chứ, mà cũng có thể tiệm làm tóc em làm xài thuốc không tốt nên mới như vậy, các chị nên chọn tiệm làm tóc uy tín, bán thuốc tốt để không bị như em nhé. Cám ơn các chị đã đọc bài.

lam_dep_voi_vo_buoi_1

bedf20ea7a9fd302a1afbd27c75a40e3
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,638 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Nếu là dầu gội thì mình nghĩ các mẹ nên dùng Loreal nhưng phải đúng Pháp chứ k phải Thái hay Sing, cực cực hiệu quả luôn
    Còn về tinh dầu thì tinh dầu bưởi sẽ giúp mượt tóc và cả mọc tóc nhanh chóng nữa đó
    rEBJJd1223345666777888
    • 6,474 Bài viết

• 937 Được cảm ơn

Cách này đơn giản vậy ạ. không biết có hiệu quả thật như chủ thớt nói không.
    • 5,198 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Các mẹ gội, xả, ủ mấy hôm là tóc đẹp ngay ấy mà.
    0_dte122233345666777888

Never Give Up!
    • 98 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Đi qua cô nào có mùi hương tự nhiên này chắc mình siêu lòng luôn.