Tóc nhuộm không đều màu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.55K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình có đi nhuộm tóc vào ngày 27 (định nhuộm nâu hạt dẻ cho lành mà chị tư vấn bảo e nhuộm "nâu đồng" đẹp hơn - mình đang phân vân thì chị đó nói đẹp lắm, trắng hồng da, nghe thích với một phần cũng tin tưởng cái khả năng tư vấn nên mình đồng ý). Và kết quả là đẹp đâu k thấy, chỉ thấy tóc đỏ lòe, chưa kể đến kỹ thuật chuyên môn và bị k đều màu nũa.
    Giờ mình đang đau khổ lắm, mọi người ơi giúp mình với chắc k sống nổi. Làm sao cho trôi hết màu đỏ trên tóc bây giờ (bay thành màu nâu vàng cũng dc - miễn k phải đỏ). Mình nhuộm xong là về gội liền thấy ra bọt màu hồng mà nó k ra hết (chỉ bớt rực thui), qua hôm sau mua clear trị gàu bạc hà gội mà cũng k bớt, lần này ra nước màu hồng mà nhạt lắm, còn bọt thì trắng... chắc là nó k ra nũa rồi quá.... Mình đi làm mà cái đầu vầy chắc bị đuổi việc ở nhà luôn quá (lúc trước nhuộm mình có hỏi là màu này tối nhất rồi đúng k chị đó bảo uk, màu này tối nhất rồi, mà do lúc nhuộm pha k đủ thuốc, rồi trét sai công đoạn, nên phải ngồi trét lâu ơi là lâu, còn thêm cái khâu thiếu thuốc lại cho trực tiếp vào tay mà chà lên tóc chứ chả thèm pha phiếc gì, thuốc văng khắp nơi xung quanh - văng lên cả người, như rải mạ vậy, nhìn bựa hết chỗ nói)

Ngoài cái vấn đề kỹ thuật và màu tóc k đều ra thì màu này cũng đẹp lắm ạ. Nhưng sau khi nó được ghép vô cái mặt mình thì có 1 sự k liên quan chà bá lửa. Mặt đi đường mặt - tóc đi đường tóc, chả ăn nhập gì, nhìn k ra thể thống gì hết. Nói chung là kinh dị, khủng khiếp lắm.... Mọi người ơi giúp mình! HELP.... SOS
    PUPPE
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 73 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bạn ra quán nhuộm sang màu khác tối hơn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của toantuti
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình tính làm cách nào an toàn trước... khi nào k được mới nghĩ đến phương án đó. Vì tóc mình giờ yếu lắm rồi...
    PUPPE
    • 258 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Cái này bạn phải hỏi các chị làm tóc thôi.
    Có thể bạn nhuộm tóc lại màu khác rồi phục hồi tóc đấy.
    Bạn cứ ra tiệm nào làm ăn đàng hoàng nói người ta chỉnh lại cho an tâm, mình tự làm coi chừng hư hết tóc.

*** Bác mình nhuộm tóc ng ta nói ủ dầu dừa/dầu olive là mau bay màu nhuộm đó, tại bác mình nhuộm đen tóc bạc nên cô làm tóc dặn kỹ. Bạn thử ủ dầu qua đêm rồi gội coi sao. Tóc bạn đang yếu thì tuyệt đối ko chải, cào tóc lúc tóc ướt và phải dùng lược thật thưa để chải nhẹ nhàng khi tóc khô thôi nhé.
    Chúc bạn sớm có mái tóc ưng ý.
    Popcorn Cosmetics - Chuyên hàng Mỹ chính hãng mua tại các web chính hãng và cửa hàng uy tín 'drugstore, ulta, macy's, walmart'

https://www.facebook.com/popcorncosmetics

M.Thu
    0903 14 9592
    094 559 7 552 (viber)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình nhuộm lại màu nâu rồi... mà nghe một số bạn nói là nếu tóc đã nhuom vàng hay đỏ thì nhuộm màu khác sẽ k lên. Làm mình hoang mang quá, mình hỏi chị chủ salon bũa mình nhuộm thì chị ấy nói nó k có bị bay - quay trở lại màu cũ đâu. Mà k biết là chị sợ mình máng dốn thêm nên nói z cho mình yên tâm nũa. Hôm nay gội đầu bằng bồ kết... mà thấy nó hơi ánh ánh màu lên... (nâu vàng cam hơi hơi đồng đỏ).
    Um. Hình như ủ dầu dừa nó lên màu sáng-mình cũng thấy z...
    PUPPE
    • 258 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Vậy bạn bôi dầu dừa da đầu rồi mát xa thôi, còn thân tóc bạn dùng dầu xả đi ko thôi bay hết màu nhuộm uổng.
    comment by WTT mobile view
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nó k ăn màu thiệt rồi... mới gội có 2 lần mà nó dần dần hiện rõ màu cũ lại rồi.... huhu;.
    Mình đọc trên báo nói "màu nâu đồng chừng nũa bay ra thành màu vàng xơ xác nên các bạn đừng nhuộm quá sáng" k biết có thật k? Thà bay ra màu vàng xơ xác cũng chịu... có gì từ từ dưỡng lại cho bóng... chứ màu đỏ nhìn già mún chết (đỏ chỉ hợp mấy người cá tính hay sang trọng thanh lịch thui)
    Lúc nhuộm nâu đồng cũng dùng thuốc tốt để nhuộm.. k biết khi nào nó mới bay đi hết nũa...
    PUPPE
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bạn mua baking soda,vài trái chanh,2-3 gói dầu gôi clear(vì clear có chất tẩy cao).trộn chúng lại với nhau,bôi lên tóc khoảng hơn 30'.xong xả sạch.1 tuần 2 lần thế là nó bay màu cho bạn.mình làm rồi.hồi trước mình cũng ham hố nhuộm màu đỏ thấy ghê quá nên tẩy.hi
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn nhuộm màu gì? Tẩy bao nhiêu lâu thì được bạn? Tẩy xong nó ra thành màu gì? làm xong tóc có bị khô xơ gì hk bạn...
    Cảm ơn bạn nhiều lắm. Mong dc bạn hồi âm
    PUPPE
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình nhuộm màu đỏ.hihi.lần đầu nhuộm về hoảng quá mua gói dầu gội đen tóc 25000 về nó phai bớt màu nhưng gội vẫn ra màu đỏ.xong cái mình làm cách trên nó ra màu vàng nâu rồi bạn
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cỡ bao lâu thấ kết quả vậy bạn?,...
    PUPPE
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 101 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    bạn ra mấy chỗ uy tín nó nhuộm cho bạn ạ k phải lo lắng quá đâu nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

b ra salon ng ta sẽ tư vấn giúp b làm sao cho tóc tốt nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,242 Bài viết

• 1,163 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Em mua mấy cái dòng gội đầu nhiều sunfat như clear ấy là nó bay màu nhanh thôi. Màu đồng mà ra đỏ loè thì biết tay nghề rồi, nó cũng phai nhanh thôi
    ***Mình đang thực hiện dịch vụ hoá chất cho tóc hư tổn nhé cả nhà :3***
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Giơ tóc mình ra màu cam vàng khi ra nắng - ánh đỏ hồng khi có đèn pha chiếu vào
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình làm nhiều cách như:
    * Chanh + dầu gội dove hư tổn + dầu dừa --> cách này hiệu quả rõ + dưỡng cho tóc đẹp
    * Sữa chua (có thể thêm chanh) ---> hiệu quả + tốt
    * Baking soda + chanh + dove ---> có kết quả dần + hư tóc (từng sợi tóc bị mỏng đi và yếu dần, khô xơ tóc nũa) có làm thì đừng ủ lâu, đừng làm liên tục một lượt hay liên tiếp ngày.

Hiện mình k còn đụng đến tóc nũa... chỉ gội đầu cách ngày đều đặn.
    • 144 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thích quá zây bạn nhuộm tóc màu gì vậy
    • 62 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Dùng sản phẩm chăm sóc tóc nhuộm là cách tốt nhất để chăm sóc một mái tóc nhuộm bị phai màu. Bạn có thể sử dụng những sản phẩm đơn giản như dầu gội hay dầu xả để chăm sóc tóc và giữ màu cho tóc khi bạn uốn, sấy hay ép tóc.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 2 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

MÌnh cũng mới nhuộm tóc đây, màu rượu chát mà mình thấy nó lên chưa đúng màu... cơ mà sao nỗi lần gội đầu nó lại ra màu hồng hồng nhìn bẩn quá đi, ko biết làm sao đây huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

lâu rồi mình cũng k nhuộm. đang tính nhuộm lại mà chưa biết màu gì cho đẹp mà dễ mặc quần áo
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2