Tóc đẹp

Tóc nhiều, ngang vai nhưng thích uốn xoăn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 121 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

sắp Tết rồi nên em cũng muốn làm mới bộ tóc mình 1chút. Tóc em ngang vai, lại nhiều nữa. Em đang phân vân giữa việc duỗi cúp và uốn xoăn nhẹ. Dĩ nhiên lầ em vẫn thích tóc xoăn hơn, nhưng có điều tóc em nhiều quá, lại ngắn nữa. Em ko biết uốn lên nhìn nó có đầy đầu ko nhỉ???Có mẹ nào nhiều tóc mà uốn ko thì cho em biết ý kiến với.Thaks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chuẩn bị cho môn học Mỹ thuật

Với môn học Mỹ thuật của con trẻ, các phụ huynh luôn mong muốn chọn mua cho trẻ những sản phẩm chất...

• Nhiều sữa trong nhưng em bé không chịu bú!

Các mẹ ơi, cứu em. Em sinh em bé được 1 tuần rồi nhưng sữa vẫn chưa về, dùng tay nặn thì có rất nhiểu sữa trong trong. Nhưng em bé không chịu bú, cứ đưa vú mẹ ra là khóc ngằn ngặt, đưa bình ra thì thôi, chắc tại sữa ngoài ngon hơn và dễ mút hơn. Em không biết làm sao bây giờ! Các mẹ có kinh nghiệm...

• Chia sẻ cách dùng dầu gội đầu khô đúng cách

Các mẹ ơi, Chả là em đang có mang cũng sắp sinh rồi nên chả tắm táp gì được, mà trời Sài Gòn...

• Đã mẹ nào làm tóc ở Salon Bắc trần tiến chưa ạ?

Tình hình là sắp mùa thu rồi ạ,em định thay đổi kiểu tóc tí cho rực rỡ. Tóc em trước là đầu bob,...

• Đề : ăn nhiều, bụng to nhưng người rất còi

Các mẹ ơi, em sốt ruột quá. Số là bé Suri nhà em cứ còi mãi, ăn nhiều mà không thấy lớn. Các mẹ xem giúp em chế độ dinh dưỡng/ngày của bé như thế này đã hợp lý chưa nhá : 4 bữa cháo + bột, 600 ml sữa, chuối, yaout, nước cam là thường xuyên, ngoài ra thỉnh thoảng ăn bánh, hoặc các loại trái cây...

• 58 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em ko biết khuôn mặt chị ra sao. Nhưng nếu chị thích đơn giản và nhìn trẻ trung thì nên ép phồng, còn nếu muốn phá cách hơn thì nên nhuộm màu, và làm xoăn setting. Tóc chị dày và dài ngang vai, nếu muốn làm xoăn thì nên cắt bob cao rồi uốn thì sẽ rất đẹp và sành điệu nữa. Đấy là ý kiến của em. Hi vọng chị sẽ có kiểu tóc phù hợp.
    Pu Bụ Bẫm :LoveStruc:
    • 121 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hang_puma Xem bài viết
    Em ko biết khuôn mặt chị ra sao. Nhưng nếu chị thích đơn giản và nhìn trẻ trung thì nên ép phồng, còn nếu muốn phá cách hơn thì nên nhuộm màu, và làm xoăn setting. Tóc chị dày và dài ngang vai, nếu muốn làm xoăn thì nên cắt bob cao rồi uốn thì sẽ rất đẹp và sành điệu nữa. Đấy là ý kiến của em. Hi vọng chị sẽ có kiểu tóc phù hợp.
    Cám ơn bạn nhìu nha:Smiling:. Chắc là mình duỗi cụp quá, mình thích trẻ trung hơn. Vì khuôn mặt mình góc cạnh nên trông mình già hơn so với tuổi. Nếu uốn thì khuôn mặt mình có vẻ mềm mại hơn. Mình chỉ sợ uốn nó sẽ già hơn, vả lại tóc mình nhiều quá, híc....
    • 988 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

ý kiến của bạn rất chuẩn, mình mặt tròn, tóc dày, anh Bảo Chung ở hàng Cót đặt gọi tóc mình là "rừng rậm amazon giữa lòng Hà nội", khi mình chưa để tóc ngắn mình tham khảo ý kiến mọi ngừoi ai cũng bảo không hợp. Nhưng khi ngắm nghía tưởng tượng và xuống tóc xong thì ko ai tin là nó laị hợp thế.Ông xã còn khen là hợp nhất từ trước đến giờ,2 từ "trẻ trung,xinh đep"là không sai,hihihi. Và bây giờ mình làm xoăn ngắn,sóng to....chưa một ai chê. Tiện nhất là lần này mình uốn tóc sau khi gội ,ko phải vuốt gel gì luôn nữa cơ, cứ sấy cho tóc khô và đơ ra rồi dùng tay nắm các lọn tóc lại, sóng tóc sẽ nảy và hoàn toàn tự nhiên.sau đó mình xịt dưỡng bóng lên cho nó bóng tóc thôi. Nếu mình có máy ảnh nhỉ, hihihi
    • 239 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Ở Sài Gòn chốn nào duỗi phồng & cắt tóc ngắn đẹp ha các chị/các mẹ?
    • 58 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy/hoang Xem bài viết
    Cám ơn bạn nhìu nha:Smiling:. Chắc là mình duỗi cụp quá, mình thích trẻ trung hơn. Vì khuôn mặt mình góc cạnh nên trông mình già hơn so với tuổi. Nếu uốn thì khuôn mặt mình có vẻ mềm mại hơn. Mình chỉ sợ uốn nó sẽ già hơn, vả lại tóc mình nhiều quá, híc....
    Mặt em cũng vuông như mặt chị. Nếu chị tầm 28t trở lên thì chị nên cắt bob gáy cao, tỉa bám, 2 bên tóc cắt sole. Chị để mái bên nào thì đổ dài hơn về bên đó. Chỉ nên để đoạn dài nhất ngang với cằm sau đó ép phồng. Thỉnh thoảng muốn đi đâu chơi thì chị uốn xoăn giả. Em nghĩ thế là rất hợp lí
    P/s: Cám ơn chị Tungbinhvan nha :">
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hang_puma; 06/01/2010 vào lúc 01:01 PM.
    Pu Bụ Bẫm :LoveStruc:
    • 121 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mặt em cũng vuông như mặt chị. Nếu chị tầm 28t trở lên thì chị nên cắt bob gáy cao, tỉa bám, 2 bên tóc cắt sole. Chị để mái bên nào thì đổ dài hơn về bên đó. Chỉ nên để đoạn dài nhất ngang với cằm sau đó ép phồng. Thỉnh thoảng muốn đi đâu chơi thì chị uốn xoăn giả. Em nghĩ thế là rất hợp lí
    P/s: Cám ơn chị Tungbinhvan nha :">

Có lẽ mình phải ghi nhận ý kiến của bạn mới được. Mình đang chuẩn bị bước qua tuổi 29 đấy.Vô cùng sợ già:Crying:
    Anh chồng thì cứ ngày càng trẻ đẹp, mình sản xuất tới 2 thiên thần nên mau già lắm. Phải tút lại thui:Thinking: