Tóc đẹp

Tóc ngắn làm xoăn kiểu gì thì đẹp????

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.6K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 257 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trước tóc e cũng khá là dài cơ đấy,dưng mà chả biết thế nào lại cắtphăng thành tóc ngắn (Chăc tại hội chứng film "Bỗng dưng muốn khóc" nhìn tóc của TTH đẹp quá ) Bây h tóc em tầm ngang vai thôi,nhưng e thèm làm xoăn quá :LoveStruc::LoveStruc: Các chị góp í giúp em xem nếu làm đầu xoăn thì làm thế nào cho vừa đẹp,lại trẻ trung (Vì em vẩn độc thân ạ với lại tóc em ngắn quá :mad: )
    Nếu có hình thì càng tốt! Tặng :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:cho các mẹ nè :Kiss::Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bí quyết trị gàu và rụng tóc trong 2 tuần hoàn toàn từ tự nhiên

Dầu dừa là một trong những mỹ phẩm tự nhiên tốt nhất để trị gàu và làm đẹp tóc, thậm chí tốt hơn...

• Chia sẻ cách dùng dầu gội đầu khô đúng cách

Các mẹ ơi, Chả là em đang có mang cũng sắp sinh rồi nên chả tắm táp gì được, mà trời Sài Gòn...

• Tóc ngắn làm xoăn cụp ở đâu đẹp!

Tóc em ngắn lắm... :-S Trước đây hay làm tóc, tóc hỏng sạch sẽ ..không biết phải cắt tỉa phần sơ bao nhiêu lần giờ tóc mới gần đến vai.......(vẫn cực ngắn):(( Em muốn làm xoăn cụp tóc ngắn...ôm mặt! Giống hình em Quỳnh Anh shyn nè 237070 237072 Có mẹ nào biết chỗ nào làm đẹp, giá cả phải...

• Tóc tém làm xoăn kiểu gì?

Các mẹ ơi, tình hình là em vừa đi "xử" mái tóc của em thanh tóc tém dưng mà về mấy ngày sau thì thấy chán quá rùi, em định làm xoăn quả đầu này thì làm kiểu gì được các mẹ tư vấn giúp em với nhé. Thanks các mẹ nhìu nhìu :Rose::Rose::Rose:

• Tài khoản thông minh

Mình đang kinh doanh online nên thường xuyên phải thực hiện chuyển khoản trong ngân hàng hoặc liên...

• 2,531 Bài viết

• 829 Được cảm ơn

mình cũng vào đây hóng xem làm tóc xoăn ngắn kiểu gì thì đẹp, mình cũng muốn làm xoăn quá mà còn lăn tăn....
    Ba là cây nến vàng
    Mẹ là cây nến xanh
    2 con là cây nến hồng
    4 ngọn nến lung linh
    Thắp sáng cả gia đình
    • 537 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Hix tóc em cũng đang ngắn ngang vai đây sau khi cắt tóc bị hư, lót dép ngồi hóng thui
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

tóc ngắn thì không làm xoăn máy được. Có hai kiểu là cắt tém, làm xoăn rồi bóp keo, nhìn trẻ trung. Cách thứ hai là cắt ngắn hơn ngang vai, làm xoăn hơi to một tí, nhuộm màu lên rồi bóp một chút keo nhìn hơi ướt ướt một chút, dùng xước hoặc kẹp tóc để thu tóc về phía sau đầu. Nhìn được lắm. Mình đang làm theo kiểu thứ 2
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thị_mẹt; 05/01/2010 vào lúc 12:51 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 537 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thị_mẹt Xem bài viết
    tóc ngắn thì không làm xoăn máy được. Có hai kiểu là cắt tém, làm xoăn rồi bóp keo, nhìn trẻ trung. Cách thứ hai là cắt ngắn hơn ngang vai, làm xoăn hơi to một tí, nhuộm màu lên rồi bóp một chút keo nhìn hơi ướt ướt một chút, dùng xước hoặc kẹp tóc để thu tóc về phía sau đầu. Nhìn được lắm. Mình đang làm theo kiểu thứ 2
    Hix em vốn ngu nên ko tưởng tượng ra nổi cách thứ 2, chị post ảnh lên cho mọi ng cùng xem đc ko ạ
    • 939 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Các mẹ sang bên này đọc nhé!
    http://www.webtretho.com/forum/f69/t...dep-ah-398719/
    Up vài kiểu ngắn mà mình thích, nhưng nếu có làm xoăn thì mệt lắm đấy các mẹ nhé!

Mẹ yêu con nhất trên đời..
    • 537 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Color Xem bài viết
    Các mẹ sang bên này đọc nhé!
    http://www.webtretho.com/forum/f69/t...dep-ah-398719/
    Up vài kiểu ngắn mà mình thích, nhưng nếu có làm xoăn thì mệt lắm đấy các mẹ nhé!
    Hix sao lại mệt vậy Color :Sad:, mình vốn còn đang là sv nên ko muốn dùng gel ghiếc jì vì hơi mất thời gian mà tóc mình cũng mỏng te nữa, nếu uốn thì có nên nhuộm ko Color vì mình thấy uốn mà ko nhuộm trông già lắm :Crying:.......Tóc mình hiện thì thế này này (vớ cái hình này vì trông tóc rõ nhất chứ nhìn mình kinh wá :Sick, đằng sau ngang fè nhá vì mới cắt hỏng hôm wa :mad:.......
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chao các chị,em muốn hỏi địa chỉ làm xôan đẹp ở Hn,thay tren dien dan co noi ve may cua hang nhu MInh pphuong roi Hong Phuong vs lai cua hang gi` ở Kim mã mà ng` Philipin làm,tóc em dài đến eo r`,e muon lam xoan tu nhien thì tàm bn tien ak? cho em xin dia chi vs,e cam on nh`:Smiling:
    em muon lam toc giong nhu ban trong anh nay thi o dau la dep nhat ah?
    • 160 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

tớ làm ở Mai Dịch, vừa rẻ vừa đẹp, không cần đến tiền triệu mà vẫn đẹp. Cả uốn nhuộm 450k (uốn tay) thuốc tốt chứ không phải thuốc đểu đâu nhé. Mà tóc không bị xơ xác gì cả
    • 2,531 Bài viết

• 829 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lynla Xem bài viết
    tớ làm ở Mai Dịch, vừa rẻ vừa đẹp, không cần đến tiền triệu mà vẫn đẹp. Cả uốn nhuộm 450k (uốn tay) thuốc tốt chứ không phải thuốc đểu đâu nhé. Mà tóc không bị xơ xác gì cả
    Hi, bạn ơi, mình ở CG, cho mình xin địa chỉ chính xác CH làm tóc đi, mình đang muốn làm đây.cảm ơn bạn nhiều
    Ba là cây nến vàng
    Mẹ là cây nến xanh
    2 con là cây nến hồng
    4 ngọn nến lung linh
    Thắp sáng cả gia đình
    • 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lynla Xem bài viết
    Ôi, Mai Dịch gần quárooling:. Mẹ nó làm thuốc gì mà cả uốn và nhuộm có 450k?
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 160 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

mình làm ở Thúy Quỳnh, ngay gần chợ Đồng Xa. Các mẹ phải yêu cầu đúng chị Quỳnh làm cho nhé. Mình không nhớ địa chỉ đâu
    • 94 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bạn thử xem mấy kiểu này hợp ko nhe, bọn Nhật nó đang chuộng các kiểu này lắm nè :

• 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị làm xoăn lọn to ý...nhuộm màu hung đỏ nữa...làm xoăn đỏ đẹp mà sang chứ chị đừng làm xoăn nhỏ...nhìn già lắm!
    Em up thành phẩm của em đây...tóc em trong ảnh nì đã dài hơn chút rồi chứ lúc em làm xoăn nó ngă'n hơn!( e k up dc ảnh ạ)http://www.facebook.com/#/album.php?...&id=1074500195
    Tóc e giờ duỗi kha khá rồi...em làm mới có dc 4 tháng mất 1tr2 ạ!:Sad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi xu_bach_duong; 05/01/2010 vào lúc 09:37 PM.
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tiện topic này....các mẹ các chị tóc xoăn share kinh nghiệm nuôi dưỡng đi ạ...
    Cuả em thì linh tinh lắm : em dùng dầu gội clear ( vì e lười gội đầu ) + xả của E + keo dưỡng của chihtsai + xịt dưỡng hơng bưởi của Live Gain ----> em cũng thấy dc vì tóc em rất mềm và bóng ( do tóc em đẹp sẵn ròi :Angel.....Nhưng em muốn nghe kinh nghiệm của các chị để tóc đã đẹp nay còn đẹp hơn..hi `hi`rooling:
    • 537 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lyn_hoàng Xem bài viết
    Bạn thử xem mấy kiểu này hợp ko nhe, bọn Nhật nó đang chuộng các kiểu này lắm nè :
    Kiểu này đẹp nhỉ nhưng em nghĩ cũng cần gel sấy này nọ các thứ mới đẹp đc như thế :Sad:, em lại muốn uốn xong để tự nhiên cho tiện vì còn đi học nên bất cập lắm ạ :Crying:
    • 239 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Em muốn kiếm một kiểu tóc ngắn nào xinh xinh một tý, để tóc dài mãi cũng chán rùi.
    • 939 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi osmir Xem bài viết
    Hix sao lại mệt vậy Color :Sad:, mình vốn còn đang là sv nên ko muốn dùng gel ghiếc jì vì hơi mất thời gian mà tóc mình cũng mỏng te nữa, nếu uốn thì có nên nhuộm ko Color vì mình thấy uốn mà ko nhuộm trông già lắm :Crying:.......Tóc mình hiện thì thế này này (vớ cái hình này vì trông tóc rõ nhất chứ nhìn mình kinh wá :Sick, đằng sau ngang fè nhá vì mới cắt hỏng hôm wa :mad:.......
    Hi. bé con để tóc thẳng đi, đến cửa hàng nào đó tay nghề cao 1 tí bảo họ sửa lại cho so le 1 chút hoặc cắt ngắn nữa rồi ép cụp cho trẻ, tóc xoăn mệt lắm. Đã xoăn thì phải nhuộm màu mới trẻ, phải dùng dưỡng và gel cho tóc, ăn mặc cũng phải cá tính, cầu kì hơn tóc thẳng 1 chút kẻo lại già.Chưa kể đến việc tóc bị xơ xác do dùng gel nhiều (tuỳ tóc nhé nhưng ví dụ tóc của mình)thì nào là phải dùng dầu gội cho tóc hư tổn, gel cũng phải mua đủ loại , tốn đủ tiền mới chọn được loại tạm ưng ý, ra đường phải lo trang điểm ...đấy là những cái mệt của mình vậy mà mình không thể bỏ nó được vì cái mặt nhỏ tí, làm xoăn hợp hơn nên phải nghiến răng chịu vất vả.:Smiling:
    • 939 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi girl_baby_rat_kieu Xem bài viết
    chao các chị,em muốn hỏi địa chỉ làm xôan đẹp ở Hn,thay tren dien dan co noi ve may cua hang nhu MInh pphuong roi Hong Phuong vs lai cua hang gi` ở Kim mã mà ng` Philipin làm,tóc em dài đến eo r`,e muon lam xoan tu nhien thì tàm bn tien ak? cho em xin dia chi vs,e cam on nh`:Smiling:
    em muon lam toc giong nhu ban trong anh nay thi o dau la dep nhat ah?
    Mình làm ở Minh Phương này, rút ra kinh nghiệm đau thương là bình thường thôi.Nhìn tóc chắc chả ai bảo MP làm, may ra chỉ được hôm đầu thì khen vì họ sấy tạo kiểu cho mình, còn về nhà mà làm thì dù có làm giống y như lời họ khuyên thì cũng chả đẹp được.
    Tóc dài làm ở đó chắc ổn hơn, tóc mình qua vai khoảng 10cm, làm trông già hơn tóc cũ,giá là 1.100.000/uốn.
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình nhớ trên dd này đã có riêng một topic về cách chăm sóc tóc xoăn rồi mà
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2