Tóc đẹp

Tóc mỏng có nên làm xoăn không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.6K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 98 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Hi các mẹ
    Tóc em từ bé đến giờ mỏng lắm, dạo gần đây còn bị rụng tóc nên nhìn thưa thớt lắm cơ ~.~
    Nhưng nhiều người nói e nên đi làm xoăn thì nhìn tóc sẽ dày hơn.
    Em xin ý kiến các mẹ.
    Đồng thời có địa chỉ cắt tóc ở đâu vừa rẻ vừa đẹp vừa uy tín thì cho em xin 500 ý kiến nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• E đã bỏ chồng, bỏ 2 con lại ra đi, em có nên làm thế không?

Sau 7 năm quằn mình chịu đựng, nhẫn nhịn. Đầu em không thể biết đã chứa bao nhiêu lần phỉ báng, chê bai, chửi bới của chồng và gia đình chồng, thể xác em hứng có đến hàng nghìn cát tát, cái đấm đá. em đã không thể chịu thêm đòn roi, xúc phạm nữa, e đã ra đi tay trắng và để lại toàn bộ tài sản...

• Chia sẻ cách dùng dầu gội đầu khô đúng cách

Các mẹ ơi, Chả là em đang có mang cũng sắp sinh rồi nên chả tắm táp gì được, mà trời Sài Gòn...

• Em có nên làm gì không?

Chào cả nhà yêu quí, cảm ơn đã ghé qua top của em, Em là thành viên của wtt cũng hơn lâu rồi ạ, nhưng với chuyện này, e đành reg nick mới để tâm sự được thoải mái hơn. Có thể đối với một số chị sẽ thấy chuyện của em không có gì to tát đến mức phải buồn phiền, mà thực ra em đang không biết...

• Chia sẻ điểm tựa cuộc sống:

Cảm ơn những “điểm tựa tình thân” đã giúp tôi vượt qua giai đoạn khắc nghiệt nhất cuộc đời Có...

• Đã mẹ nào làm tóc ở Salon Bắc trần tiến chưa ạ?

Tình hình là sắp mùa thu rồi ạ,em định thay đổi kiểu tóc tí cho rực rỡ. Tóc em trước là đầu bob,...

• 356 Bài viết

• 750 Được cảm ơn

Tóc mỏng là do chân tóc yếu, nếu vậy em nghĩ không nên làm xoăn, cứ để tự nhiên chứ hễ có tác động của máy móc hóa chất là tóc còn rụng kinh khủng hơn và yếu hơn đó mẹ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 114 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thewind27 Xem bài viết
    Tóc mỏng là do chân tóc yếu, nếu vậy em nghĩ không nên làm xoăn, cứ để tự nhiên chứ hễ có tác động của máy móc hóa chất là tóc còn rụng kinh khủng hơn và yếu hơn đó mẹ.
    đúng rồi đ1o bạn ơi, tóc mỏng làm xoăn không ổn đâu. bạn thường xuyên gọi đầu (một tuần gọi 3 lần bằng dầu gọi còn lại gội nước không) đề cho tóc không bị bết dính như thế trong nó đỡ mỏng hơn.
    tóc mình thuộc dạng tóc tơ cũng tương đối không mỏng không dày. nhưng để lâu không gọi là nó bết vào trông cũng mòng lắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,378 Bài viết

• 1,114 Được cảm ơn

Tóc mình tóc tơ, mỏng , rụng, sợi lại mảnh nên nhìn tóc rất ít nhưng mình ko làm xoăn bao giờ, sợ hóa chất vào sẽ rụng.
    Khi nào đi đâu mình gội đầu cho nó bung ra,còn đi làm bt kẹp lại cho gọn,
    Đời mình chỉ mơ ước có một mái tóc nhiều thôi.Nhưng mơ ước chỉ là ước mơ thôi ạ
    " PN là sự phản chiếu của người đàn ông họ yêu..."
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 151 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yemie Xem bài viết
    Tóc đã mỏng làm xoăn nhìn sẽ bồng bềnh hơn và có cảm giác dày hơn. Nhưng nếu tóc bạn hay rụng thì là loại tóc yếu rồi. Bạn nên lựa chọn bộ sản phẩm thích hợp cho tóc giúp tóc mọc khỏe hơn, bớt gãy rụng, kích thích mọc tóc. Nếu thích làm xoăn thì chỉ nên làm xoăn đuôi thôi nhé. Vì sau khi làm xoăn (dù bạn dùng thuốc sịn hay ko) thì tóc vẫn sẽ bị khô hơn và hay rụng. Mình cũng bị tóc mỏng lắm. Nhưng sau 1 thời gian dùng đc bộ dàu gội phù hợp, rồi mình làm xoăn đuôi. Bây giờ bạn bè nhìn thấy đều khen sao bây giờ tóc dày thế Mình bảo tóc vẫn mỏng mà ko tin ý
    Thế bạn dùng dầu gội nào vậy? Tóc mình cũng mỏng, đã từng đi uốn vài lần. Uốn xoăn thì đúng là nhìn bồng bềnh đỡ mỏng hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 356 Bài viết

• 750 Được cảm ơn

Chưa nghe tên dầu gội của bạn này giới thiệu bao giờ, cơ mà căn bản thích dùng cách dân gian gia truyền hơn, dùng dầu gội từ bồ kết trái với nước chanh tươi cho tóc mượt, ủ dầu dừa cho tóc dày và chắc khỏe hơn.
    • 98 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caphedang Xem bài viết
    Thế bạn dùng dầu gội nào vậy? Tóc mình cũng mỏng, đã từng đi uốn vài lần. Uốn xoăn thì đúng là nhìn bồng bềnh đỡ mỏng hơn.
    Tớ hay dùng Sunsilk mẹ nó ạ. Nhìn tóc mỏng xấu lắm ấy. Đã thế còn rụng tóc nữa cơ.
    • 75 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

tóc mình cũng mỏng đi sau đợt nhuộm ở Hàng Trống,bây giờ đã gần 10 năm chăm sóc tóc vẫn chẳng khá khẩm hơn,rụng nhiều,sợi tóc mỏng hơn ra salon để người ta tạo kiểu để khi nhìn có cảm giác dầy tóc hơn thui. mình giờ cũng chỉ cắt ngắn,làm xoăn sát chân,nhuộm màu tối cho đỡ. vài năm nữa chắc mình phải đội tóc giả quá
    • 24 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

tớ nghĩ ko nên, tóc mong quá làm xoăn sẽ rất xấu, ko hợp
    • 22 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình cũng có chung nổi khổ tóc mỏng, trc Tết uốn xong giờ nó rụng thấy thảm, trông cho nó dài ra để cắt bớt phần uốn đi ;"<
    Ngày xưa em như chim sáo, sống lâu năm nên thành con đại bàng
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tóc mình cũng mỏng,cũng làm xoăn thấy ok mà,quan trọng là hợp mặt bạn không thôi. chứ tóc mỏng mà để dài nhìn lộ lắm.chỗ mình hay làm tư vấn là nên cắt ngắn rồi làm xoăn nhẹ cho cụp cụp tạo độ phồng,mình về ai cũng tưởng tóc mình dầy
    • 485 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

tóc mỏng thì làm xoăn sẽ giúp tóc trông dày và phồng hơn, tuy nhiên nên lựa chọn thuốc uốn kĩ càng cũng như làm chỗ uy tín để ít gây hại cho tóc vì tóc mỏng yếu hơn các loại tóc khác, còn nếu chưa đủ can dảm để uốn thì chị có thể cắt tóc theo lớp or tầng sẽ tạo đc độ phồng nhất định. Và nhờ tuyệt đối k duỗi tóc nhá
    Camilla's Corner...
    • 28 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình làm xoăn ở Vivi Chùa Bộc. Tóc mình mỏng nên làm gợn gợn nhẹ nhàng. Nhìn cũng hợp và dầy hơn đấy.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 132 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

tóc mỏng & yếu như vậy thì bạn nên cắt ngắn vì khi tóc dài các dưỡng chất sẽ phải nuôi quá nhiều cho ngọn tóc dẫn đến chân tóc không đủ dưỡng chất trở nên yếu & dễ rụng hơn.muốn tạo cho tóc có độ dày thì bạn có thể làm phồng chân tóc hoặc làm xoăn sát đỉnh bằng trục to để tạo độ phồng
    SỸ ĐIỀU

• 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caphedang Xem bài viết
    đúng rùi đó bạn .nếu bạn chưa tìm được dầu gội đầu nào hợp thì thử dùng dầu dừa xem. mình ủ dầu dừa hợp lắm mà ko có hóa chất đâu
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đội tóc giả vào sẽ dày lên nhiều đó mẹ ơi
    • 289 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Em thấy nhiều người làm xoăn xong tóc dầy lên trông thấy đấy chứ!
    Mặc dù chỉ là cảm giác giả ..
    Hãy làm cuộc đời bạn tràn đầy sự ngọt ngào. Hãy nói những lời nói thân thương khi bạn còn nghe được và khi tim bạn còn rung động
    • 37 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

tóc mỏng mà làm phồng đi mẹ
    • 99 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Tóc mình cũng mỏng nè bạn Nhưng mình uống tóc được 3 năm r để tránh thấy tóc bớt mỏng. Đó là cách chỉ để giúp người ngoài nhìn vào ko thấy tóc mình mỏng thui, chứ bn uốn tóc nhìu vẫn làm rụng tóc bn ah.
    Nếu bn mún tóc mọc thì nên gội đầu bằng bưởi nha, lụm vỏ buoi ze nau len goi,ko goi lai bang dầu gội đầu lun. Mình gội dc 1 năm thấy tóc có móc lên đó ^^ Nhưng fai kiên trì lắm nha
    Còn nếu bạn mún trị rụng tóc thì dùng dầu dừa nha, giup bớt rụng tóc hằn và làm dày tóc, tóc mọc nhanh hơn nua
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 73 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình thấy làm xoăn hoặc phồng tóc nhìn sẽ có cảm giác dày lên tương đối đó
    Tóc mình thì dày rồi nhưng lại làm xoăn, kèm theo khung xương mặt to nên nhìn đầu to đùng luôn. Tóc dày thì nóng khỏi nói, nên chỉ mong mỏng đi thôi.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3