Tóc đẹp

Tóc mới làm xoăn, giờ muốn thẳng lại.Help me!!

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 27.4K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 1,464 Bài viết

• 1,233 Được cảm ơn

Tình hình là thứ 7 vừa rùi e hứng chí đi uốn tóc vì quá chán với mái tóc thẳng, mỏng, hay rụng mà mái tóc thì cứ xẹp lép, nhìn chán chết. Uốn xong, nhìn cũng lạ lạ. Người ta bảo là uốn đũa. Sau khi gội xong thì dùng nước tạo nếp cho tóc. Nói chung là nhìn cũng hay hay. Hay nhất là sau khi gội xong, các lọn xoăn nó có trật tự. Nhưng cả ngày thì cứ thấy nó xù như con cún xù Nhật Bản í. Hic..bi giờ e lại có 2 ý tưởng trong đầu:

Thứ 1: các bậc tiền bối nào có biết loại cream nào dành cho tóc xù của e để nhìn vào trông nó như lúc mới gội í (xoăn xoăn như búp bê và bóng bóng). Anh thợ làm tóc kiu e dùng cream tạo nếp tóc làm mềm hoặc dầu dưỡng bóng tóc cũng được. E thì đang dùng dầu dưỡng bóng tóc.

Thứ 2: Nếu k có cách gì cải thiện thì e muốn đi duỗi tóc lại. Làm liền lun có sao không? Mà hình như có duỗiép tóc, 2 cái này khác nhau à? Vậy e nên làm cái nào?

Vui lòng tư vấn giúp e ạ. Tks cả nhà!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nối tóc, nhuộm, làm xoăn đẹp

Mình vừa đi nối tóc, nhuộm, làm xoăn về. Mọi người khen là đẹp. Tóc dài wua mông ý, mất 5tr.nhưng được cái ưng ý. em làm ở cửa hàng tóc ở Làng sinh viên haccinco, thanh xuân, giá cả phải chăng phù hợp với túi tiền của em. được cái tư vấn kỹ và nhiệt tình.các bác có làm tóc qua đó gọi điện...

• Tóc tém làm xoăn kiểu gì?

Các mẹ ơi, tình hình là em vừa đi "xử" mái tóc của em thanh tóc tém dưng mà về mấy ngày sau thì thấy chán quá rùi, em định làm xoăn quả đầu này thì làm kiểu gì được các mẹ tư vấn giúp em với nhé. Thanks các mẹ nhìu nhìu :Rose::Rose::Rose:

• Cách dưỡng mượt tóc, chống rụng tóc bằng dầu dừa

Cách dưỡng mượt tóc, chống rụng tóc bằng dầu dừa Tóc em là tóc dầu, rất yếu hay rụng mà em hay đi...

• Những kiểu tóc đẹp dễ làm để đội mũ bảo hiểm

Những kiểu tóc đơn giản nhưng giúp bạn luôn xinh xắn và xóa tan nỗi lo tóc xù, rối khi đội mũ bảo...

• Làm đẹp da từ trong ra ngoài

Lập gia đình trễ nên sinh con cũng muộn, chỉ mới sinh đứa con đầu tiên một thời gian mà da mình...

• 1,905 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

dùng gel giữ nếp là được. nhưng hút bụi lắm. không thì lúc đi ngủ lấy cuộn tóc bằng mouse mà cuộn, sáng ra sẽ đẹp.
    còn muốn duỗi tóc cũng được. giờ thì duỗi nhanh lắm, tầm >1 giờ là ok.
    duỗi khác ép nhé. duỗi= dùng hóa chất -> thẳng tưng nếu đúng thầy đúng thuốc. ép= dùng kẹp nhiệt -> sẽ trở lại trạng thái ban đầu nếu tóc ướt.
    duỗi ngay được, nhưng dĩ nhiên tóc sẽ mệt mỏi.
    • 632 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Mình cũng đang la tóc uốn đây này. Mình không uốn đũa mà xoăn tự nhiên lắm. Uốn từ trước tết cơ đấy(diện tết mà). Giờ nó vẫn cong nhìu lăm. Mình thì không cuộn vì lúc trước cũng cuộn thử rồi mà cuộn 1 đằng nó vẫn lì ra đằng nó(ko phải mút mà là gai lun đấy.)
    Tóc uốn rất khô. Theo đúng thì phải mỗi lần uốn, ép...thì phải cách nhau 6 tháng mới đủ độ khỏe của tóc.
    Mình vẫn xài gel dưỡng và giữ nếp tóc. Nếu muốn khỏe tóc thì xài hàng tốt cho tóc như L'Oreal chẳng hạn.
    Mới làm có thể tóc sẽ hơi khó...kiểm soát nhưng từ từ sẽ vào khuôn khổ hết.
    Nếu xài nhìu quá nhìn tóc xoăn không tự nhiên đâu. Vừa đủ cho nó vào nề nếp là được òy!
    Giờ trong cty mình được gọi là chị xù(nghe cũng được nhỉ hehe)
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương:Rose:
    • 289 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi twig Xem bài viết
    dùng gel giữ nếp là được. nhưng hút bụi lắm. không thì lúc đi ngủ lấy cuộn tóc bằng mouse mà cuộn, sáng ra sẽ đẹp.
    còn muốn duỗi tóc cũng được. giờ thì duỗi nhanh lắm, tầm >1 giờ là ok.
    duỗi khác ép nhé. duỗi= dùng hóa chất -> thẳng tưng nếu đúng thầy đúng thuốc. ép= dùng kẹp nhiệt -> sẽ trở lại trạng thái ban đầu nếu tóc ướt.
    duỗi ngay được, nhưng dĩ nhiên tóc sẽ mệt mỏi.
    Tớ tưởng ép là ngoài Bắc gọi, còn duỗi là trong Nam gọi chứ nhỉ, theo như tớ đc biết (đã kinh qua cả 2 miền với 1 thời jan dài) thì cách mà như bạn gọi là "ép" ấy, trong Nam gọi là "kẹp thẳng", còn ngoài Bắc gọi là "là tóc" --->tớ hồi đầu gọi vậy cứ bị mấy đứa bạn trong đấy trêu là "ủi tóc" vì "ủi" trong Nam là "là" ngoài Bắc mà :cool:
    To bạn chủ Topic : chịu khó đi bạn ah, tóc tớ uốn xong cũng đẹp ddc từ tiệm làm tóc về đến nhà, hôm sau gội đầu xong còn xoăn xoăn chứ lúc khô cảm giác cho 1 mồi lửa thì đầu cháy ngang đống rơm:Crying:, tớ cũng xù đũa đấy. Nói chung bạn mới làm thì đừng ép lại ngay, hỏng hết tóc đấy. Chịu khó đau thương dưỡng khoảng 2 tháng (như tớ), đi chơi thì dùng mouse để vuốt tóc, còn nếu ko thì cứ cột tóc lại vậy (tớ là nhứ thế), sau 2 tháng thì ép lại, chứ ép ngay hỏng hết tóc đấy vì uốn là hại tóc kinh khủng (Tóc tớ đang dài 3/4 lưng, thẳng, đi uốn, bị cháy, ép lại, cắt đến qua vai 1 tí -- , nghĩ vẫn thấy đau)
    • 1,225 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Ép là phải chải 2 lần thuốc, còn duỗi thì chỉ một lần thôi bạn ạ, và thuốc cũng khác nhau. Duỗi chỉ có tác dụng làm cho tóc đã làm xoăn sẽ trở lại trạng thái bình thường. Còn ép tóc, tác dụng là làm cho tóc thẳng và mượt. Vừa làm xoăn xong em khuyên mẹ nó cứ cố chịu vài ba tháng nữa rồi mới chải duỗi ra, làm ngay sẽ hỏng tóc lắm đấy.
    • 1,464 Bài viết

• 1,233 Được cảm ơn

Hic..vậy là đành chịu đau thương rùi. Muốn cột lên lém đó, nhưng khổ 1 nỗi anh thợ đẹp giai cắc tóc mình so le tầng hay sao í, tóc ở 2 bên ngắn cũn, còn đuôi phía sau thì dài (mà đã là ngắn hơn so với tóc cũ rùi, trước dài gần tới thắt lưng lun) nên hổng cột được. E tks mọi ng nhiều đã tư vấn cho e.

Ah, nhân tiện cho mình hỏi lun, mình k bít cách uốn ng ta áp dụng cho mình gọi là uốn gì. Mình tả mọi ng nghe nhá:

Mới vô, cắt tóc --> gội đầu ---> dùng loại cuốn nhỏ xí cuốn tóc mình lại (hết cả đầu) --> dùng bình màu trắng sữa thì phải xịt hết lên đầu mình lun (nói chung là ngấm vô da đầu lun) --> ngồi chơi xơi nước 1 khoảng thời gian đủ để bùn ngủ --> vô xả tóc với nước --> ra ghế ngồi tiếp, dùng bình xịt màu xanh biển xịt lên tiếp khắp đầu --> bùn ngủ tập 2 --> tháo, gỡ, gội, xả --> sấy, gel --> the end.

Từ đầu tới đuôi mình k ngồi trong "cái lồng sấy sấy" như mình thường thấy. Thế mà nó vẫn xoăn tít. Vậy đó gọi là uốn gì ạ? Dốt cái khoản làm đẹp. Mong chỉ giáo! Tks all!
    • 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tnt_boom999 Xem bài viết
    Hic..vậy là đành chịu đau thương rùi. Muốn cột lên lém đó, nhưng khổ 1 nỗi anh thợ đẹp giai cắc tóc mình so le tầng hay sao í, tóc ở 2 bên ngắn cũn, còn đuôi phía sau thì dài (mà đã là ngắn hơn so với tóc cũ rùi, trước dài gần tới thắt lưng lun) nên hổng cột được. E tks mọi ng nhiều đã tư vấn cho e.

Ah, nhân tiện cho mình hỏi lun, mình k bít cách uốn ng ta áp dụng cho mình gọi là uốn gì. Mình tả mọi ng nghe nhá:

Mới vô, cắt tóc --> gội đầu ---> dùng loại cuốn nhỏ xí cuốn tóc mình lại (hết cả đầu) --> dùng bình màu trắng sữa thì phải xịt hết lên đầu mình lun (nói chung là ngấm vô da đầu lun) --> ngồi chơi xơi nước 1 khoảng thời gian đủ để bùn ngủ --> vô xả tóc với nước --> ra ghế ngồi tiếp, dùng bình xịt màu xanh biển xịt lên tiếp khắp đầu --> bùn ngủ tập 2 --> tháo, gỡ, gội, xả --> sấy, gel --> the end.

Từ đầu tới đuôi mình k ngồi trong "cái lồng sấy sấy" như mình thường thấy. Thế mà nó vẫn xoăn tít. Vậy đó gọi là uốn gì ạ? Dốt cái khoản làm đẹp. Mong chỉ giáo! Tks all!
    Tớ đã làm ngược lại với bạn trong vòng chưa đầy 2 tuần. Tớ vẫn trung thành với đầu xoăn, rồi có lần nổi hứng đi ép tóc, đến công ty, ai cũng chê là không hợp. Thế là sau khi đi công tác vài ngày về, tớ lại thẳng tiến ra hàng uốn lại, tưởng là tóc hỏng 100% rồi nhưng mà chả sao cả. Có bầu, cho con ti mẹ nên không dám uốn gì nữa, tóc lại tự nhiên thẳng ra và đẹp như thường:Laughing:. Không hiểu tóc bạn thế nào, nếu giống tóc tớ thì cứ ra hàng ép hoặc duỗi theo ý mình thôi ( không biết có phải xui dại không hihi).
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • Mẹ Gia Nam
    Nói chung là vẫn chải duỗi được mẹ nó à ! Có điều thời gian chắc nhanh hơn, thuốc nhiều dưỡng hơn sẽ ko hỏng tóc đâu. Em trong vòng 3 tuần đến 1 tháng , làm xoăn, nhuộm, làm xoăn lại lần 2, rồi có sao đâu ! Cứ bảo hỏng chứ uốn mới sợ, chứ chải duỗi thì cứ nhiều dưỡng ( mà như thế tóc càng mượt ) thì chẳng sao cả ! Uốn nhiều dưỡng thì ko ăn, chứ chải duỗi thì cứ vô tư ! Sau đó chịu khó dưỡng là tóc lại đẹp ngay ý mà !
    • 108 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

MẸ nó ơi, làm xoăn thì phải vuốt keo mới đẹp, chứ ko vuốt là nó xù đấy. Nếu ko muốn vuốt keo thì mẹ nó đi làm xoăn điện. Mẹ nó mua loại Gel ý, vuốt vào tóc sẽ khô nên ít bắt bụi hơn mà vẫn bóng đẹp.
    • 1,225 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Được thì vẫn được, nhưng phải tóc ai khỏe mới ít tác dụng xấu các mẹ ạ. Dù sao thì người ta vẫn khuyến cáo không nên "hành" tóc mình trong một thời gian ngắn như thế. Để an toàn thì chị chịu khó mua gel mềm về vuốt tạm một thời gian, chứ cứ cố nhỡ tóc hỏng thì chỉ có nước cắt đi thôi. Em trải qua rồi em biết mà. CŨng tại tóc em hơi yếu nữa.
    • 157 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Hic em cũng mới làm xoăn được hơn một tháng và em cũng muốn đi duỗi or ép thẳng ra đấy ạ.Vì em làm xoăn chẳng hợp gì cả,trông già lắm ợ :Sad:.Khổ 1 nỗi tóc em làm xoăn lại bị sun hic sờ vào cứ như là sờ bó rơm ấy ạ,chán lắm.Em đang băn khoăn không biết có nên đi duỗi,ép ra không chứ cứ để thế này làm em mất tự tin quá:RaisedEye.Ai làm tóc xoăn mà đã từng bị như em thì tư vấn giúp em với nhá:Smiling:
    • 467 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

chị chủ topic có thể dùng gel bóng tím small talk của tigi, e thấy ok năm, trung thành với mỗi cái này
    • 467 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

hichic, e bị mod xóa cái topic mới mở, thôi thì chị boom999 cho e vào đây bon chen 1 tí ạ. e cũng có vđề với tóc xoăn, chẳng là e định 1,2 tuần nữa đi uốn lại để diện tết (cái tết cuối cùng còn là ng tự do), ra tết e đi chụp ảnh cưới với dự định làm 3-4 kiểu tóc, rồi hôm đám hỏi, 2 hôm cưới cũng làm tóc, e sợ bị hỏng sóng.
    có chị nào advice cho e vụ này mấy ạ.
    • 901 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Mình đã từng uốn tóc, để đúng 1 tuần chịu không nổi nên duỗi ngay. Mình duỗi tại nhà, đơn giản lém.

Mua thuốc duỗi tóc của Wella hộp màu trắnng. Apply hộp số 1 lên tóc, dùng lược răng khít chải cho thuốc thấm đều rồi để yên trong 2,5 - 3 tiếng đồng hồ, trong thời gian đó nhớ dùng lược chải thường xuyên.

Sau đó gội đầu thật sạch, mừng quá tóc hết xoăn rồi nhưng chưa xong nhé, các mẹ chịu khó chạy ra ngoài tiệm nào gần nhà, bảo nó kẹp thẳng mất 10k thôi.

Sau đó về nhà bôi thuốc số 2 vào, để 1 tiếng rồi gội.

Thế là xong, nhớ là 3 ngày sau mới gội đầu nhé. Tóc em mượt và thẳng đến không ngờ nhờ dùng cách này, lại ít tốn tiền nữa, không cần hấp dầu, mà tóc em vốn là tóc rễ tre ấy nhé...

Thẳng giống thế này nè. Em để kiểu tóc này luôn:

==> Day khong phai hinh em dau nhe...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)