Tóc đẹp

Tóc, da đầu dầu - chia sẻ các biện pháp chăm sóc và khắc phục

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 6.96K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 959 Bài viết

• 1,727 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Tóc em dầu quá, không hiểu là do tóc dầu hay do da đầu dầu mà cứ gội đầu xong chưa nổi một ngày là tóc chỗ mái cứ không được tơi, bám bám lại từng lọn trông rất chi là "hai lúa". Cái này ảnh hưởng không nhỏ đến ngoại hình, vì dù tóc xoăn, thẳng hay màu, nó cứ bết bết trước mặt như thế thì trông rất chán, hok có vẻ đẹp tự nhiên nữa mà trông lúc cũng như rất bẩn. Mình có làm cái đầu đẹp, đắt tiền cỡ nào thì sau khi gội xong cũng không duy trì được vẻ đẹp lâu vì cái tóc như thế
    Em mở topic ra để các mẹ cùng có vấn đề về cái "mái bết bết" như em cùng chia sẻ kinh nghiệm chắm sóc, sao cho tóc khỏe hơn, khắc phục cái "mái bết bết" đi cho hình ảnh của mình đẹp tự nhiên và "style" hơn nhé
    :Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm sao để biết bé đã sẵn sàng ăn dặm?

theo e biết thì thời điểm các bé bắt đầu tập ăn dặm từ khoảng tháng thứ 5 nhưng cũng có 1 số mẹ cho...

• Tóc xoăn khổ quá đi thôi

Em bị xoăn do di truyền của bà, chứ mẹ em thì không xoăn. Mỗi lần em búi lên mọi người ai cũng nói...

• Chia sẻ cách dùng dầu gội đầu khô đúng cách

Các mẹ ơi, Chả là em đang có mang cũng sắp sinh rồi nên chả tắm táp gì được, mà trời Sài Gòn...

• Các liệu pháp chăm sóc da hoàn hảo

Thông tin vui cho mọi người, tại Việt Nam cuốn sách: CÁC LIỆU PHÁP CHĂM SÓC DA HOÀN HẢO do công ty sách alphabooks phát hành vừa ra mắt bạn đọc. Đây là cuốn cẩm nang chăm sóc da rất hay và bổ ích, tác giả là giáo sư da liễu nổi tiếng LESLIE ******* , cuốn sách được đánh giá là đột phá về skin...

• Chia sẻ kinh nghiệm về chăm sóc và phục hồi tóc

Chào các mẹ! Mình xin tự giới thiệu: hiện nay mình đang công tác tại cty TNHH TĐSTTN chuyên cung cấp và phân phối mỹ phẩm chăm sóc tóc Davines trên toàn quốc.Với kinh nghiệm 12 năm trong nghành mỹ phẩm, đăc biệt là mỹ phẩm nghành tóc nên mình vừa mở thêm salon Multi Space Salon chuyên về chăm sóc...

• 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cho em hóng với, đầu em phải gọi là siêu bết, ngày nào em cũng phải gội đầu, thậm chí gội buổi tối mà sang mai ngủ dậy có khi nó đã "mượt mượt" quá đà rồi. toàn bị cả nhà trêu là tuần gội đầu một lần. mà đầu em còn ít tóc + tóc mỏng mới chán chứ, nó bết vào có khi nhìn thấy da đầu luôn. em với con bạn đi làm đầu xoăn giống y nhau, nhưng ngày nào em cũng gội còn nó thì chỉ tuần 2-3 lần nên giờ tóc nó vẫn ngon nghẻ còn em thì nhìn như rơm rạ huhu.
    Em cũng chỉ biết cách là tránh gội các loại dầu gội đầu tác dụng mượt tóc, thẳng tóc, dùng ít dầu xả hoặc không dùng. nhưng mà tóc em dù dầu kinh khủng nhưng vẫn phải dùng dầu xả vì sau khi làm xoăn sau tóc bị khô :Sad:
    • 27 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hic, tóc em cũng vậy, dầu nhờn ở đâu nhiều kinh khủng, mà lại lười nữa..
    Mà em thấy trong Big C có loại dầu gội, thấy đề là " dành cho tóc nhờn", em tính mua về dùng thử đây, có gì em sẽ reveiw ngay.
    • 959 Bài viết

• 1,727 Được cảm ơn

mgarfield14 còn bị nặng hơn mình nữa. mấy hn trời ẩm nồm thì tình trạng tóc mình càng tồi tệ.
    mình nghe có người mách là gội đầu bằng chanh. nhưng như thế thì xót lắm
    • 3,636 Bài viết

• 3,468 Được cảm ơn

dùng shampoo soap + dấm táo, tóc em bớt nhờn hẳn
    Ym : Pisu_2012
    Em có ước mơ, và em dám làm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 959 Bài viết

• 1,727 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pisu_2012 Xem bài viết
    dùng shampoo soap + dấm táo, tóc em bớt nhờn hẳn
    shampoo soap là j hả ấy? tớ ở HN thì mua ở đâu. và dùng kết hợp với toner dấm táo như nào. ấy tư vấn tớ chi tiết hơn tí nữa đc hok. thks nhá
    • 422 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trước mình cũng thử qua nhiều loại, đắt tiền mà chả tác dụng mấy. Giờ xài H&S lại thấy hợp, cách ngày mới phải gội.
    • 258 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

xả tóc với 1 ít dấm táo đi chủ top. tóc đỡ dầu hơn nhiều lắm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi khoai-lang-nuong; 22/03/2011 vào lúc 06:31 PM.
    • 558 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Bên hãng dược Ducray có sản phẩm Argeal chuyên cho da đầu nhiều dầu, tóc dầu. Loại này làm từ kaolin (đất sét) và một số chất nữa, chất tẩy rửa thì nhẹ chứ không nhiều và chủ yếu có tác dụng làm sạch nhẹ nhàng. Đất sét tinh chế mới là yếu tố làm điều hòa lại độ dầu trên da đầu, vừa hấp thu bã nhờn, vừa giảm tiết dầu. Thực ra thì những da đầu nhiều dầu cần dầu đặc trị, mình nghĩ nhiều hãng khác cũng có nhưng hiện mình chỉ biết loại này, bởi vì da đầu dầu không phải cứ gội đầu nhiều là sẽ sạch dầu. Gội đầu thường xuyên bằng dầu gội sẽ làm da đầu khô và càng kích thích da đầu tiết bã nhờn nhiều hơn.

Mình vừa đọc được bài này, các bạn thử xem có hiệu quả không. Trong đó cũng có nói tới việc sử dụng dấm như pisu nhắc:

Cách hạn chế tóc nhờn
    Bên cạnh dùng đúng loại dầu gội đầu, có những cách khác hữu hiệu trong việc hạn chế tình trạng nhờn trên tóc.
    Dùng loại dầu gội phù hợp với tóc dầu

- Dùng dầu gội đầu dịu nhẹ và chỉ gội với một lượng nhỏ dầu gội đầu. Gội kỹ phần chân tóc để ngăn tuyến dầu hoạt động mạnh khiến tóc nhờn hơn.

- Hạn chế thức ăn nhiều dầu mỡ và có nhiều chất béo. Thay vì đó, hãy ăn nhiều rau quả và uống từ 6 – 8 ly nước mỗi ngày.

- Cách tuyệt vời cho tóc nhờn: đun sôi lá bạc hà trong nước, đem trộn chung với dầu gội đầu bình thường. Hỗn hợp mới này là “kẻ thù” số một của tóc nhờn.

- Cách khác nữa là hòa tan giấm ăn vào nước, cho thêm một ít muối. Rót hai muỗng lên da đầu và massage kỹ bằng các đầu ngón tay. Thực hiện 2 lần mỗi tuần để hạn chế sự hoạt động của tuyến dầu trên da đầu.

- Không gội đầu quá thường xuyên và chọn loại dàu gội không có chất dầu.

- Hạn chế chải tóc quá nhiều lần trong ngày.

Link chi tiết hơn ở đây
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH1; 23/03/2011 vào lúc 09:13 AM.
    • 545 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

e cũng dùng giấm táo, mượt dã man, mượt hơn tất cả các loại dầu xả e đã dùng, tóc tơi lắm, lau tóc xong ko phải chải mà vẫn mượt ^^ cũng đỡ dầu, nhưng vẫn phải gội hàng ngày.
    Cách dùng là sau khi gội = dầu gội xong thì pha giấm táo với nước, với e thì 200ml là đủ, e chả nhớ là cho bao nhiêu giấm táo nữa, vì thật ra là cứ có giấm táo vào là mượt rồi, đừng nhiều quá kẻo bết, tỉ lệ e pha chắc khoảng 1 giấm 10 nước.
    Giấm táo thì mua ở siêu thị nào cũng có ạ. Món này nuôi dưỡng tóc đúng là ngon bổ rẻ, mỗi tội cái mùi của nó, mình dùng lâu thành quen mùi nhưng người khác đứng cạnh là phát hiện ra ngay, cứ hỏi mùi gì mà chua thế :Crying: mặc dù e đã pha nhạt với cả sấy tóc cho bay mùi rồi mà vẫn bị. hic.
    • 76 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

em thì học tập các chị trên này để đỡ rụng tóc nhưng được cái tóc cũng đỡ nhờn e cứ cách 2 ngày gội một lần,
    e dùng hỗn hợp : dầu oliu, mật ong, tinh dầu bưởi trộn đều rồi bôi lên chân tóc ủ khoảng 1 tiếng hoặc nửa tiếng , vừa ủ thỉnh thoảng sấy máy sấy nóng cho ngấm, quấn bằng khăn ngâm nước nóng rùi e đi gội đầu ko dùng xả, tóc bóng và sang ngày thứ 2 ko bị bết như mọi khi ^^ e mới gội như thế 2 lần nhưng thấy uki
    @ chị cry :bắt được chị cry tàu ngầm ná, hj chị cũng bị tóc dầu ạ
    • 102 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mấy bạn ơi dấm táo dùng ở lần xả nước cuối cùng rồi lau tóc luôn à ?
    • 545 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Mấy bạn ơi dấm táo dùng ở lần xả nước cuối cùng rồi lau tóc luôn à ?
    đúng rồi ạ, k cần xả lại bằng nước máy nữa đâu ^^
    • 146 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

mua dấm táo ở đâu vậy các mẹ
    • 545 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

mua dấm táo ở đâu vậy các mẹ
    e thấy siêu thị nào cũng có, e mua ở Big C
    • 256 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Trước mình cũng học e Pi dùng dấm táo cho lần xả cuối (xong rồi nhớ xả lại 1 lần nước cho bớt mùi nhé, bạn nào chịu dc mùi thì mới ko xả thôi). Nhưng h mình đang làm xoăn, nhuộm tóc nữa, có cảm giác xả tóc bằng giấm táo làm phai màu tóc nhuộm của mình
    • 692 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Mình cũng da đầu dầu, tóc còn khô nữa. Ngoài việc sử dụng dầu gội hợp với tóc ( cái này thì phải dùng thử nhiều nhiều may ra mới tìm đc loại hợp), các mẹ sau khi gội đầu xong nên sấy qua tóc.
    Đây là kinh nghiệm của 1 chị bạn mình làm về tóc nói cho. Vì càng ẩm, da đầu càng dễ gây nấm, dễ bám bụi, lúc đó càng dầu, càng bẩn hơn.
    Ko cần sấy quá kỹ, chỉ cần sấy đến khi đuôi tóc còn ẩm ẩm là đc.
    Hồi xưa cũng sợ hỏng tóc nên mình toàn để khô tự nhiên nh giờ chịu khó sấy 1 chút thì thấy bóng đỡ ngứa và dầu hơn hẳn
    Các mẹ cứ tham khảo thêm nhé.
    • 3,600 Bài viết

• 3,411 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimkoi88 Xem bài viết
    em thì học tập các chị trên này để đỡ rụng tóc nhưng được cái tóc cũng đỡ nhờn e cứ cách 2 ngày gội một lần,
    e dùng hỗn hợp : dầu oliu, mật ong, tinh dầu bưởi trộn đều rồi bôi lên chân tóc ủ khoảng 1 tiếng hoặc nửa tiếng , vừa ủ thỉnh thoảng sấy máy sấy nóng cho ngấm, quấn bằng khăn ngâm nước nóng rùi e đi gội đầu ko dùng xả, tóc bóng và sang ngày thứ 2 ko bị bết như mọi khi ^^ e mới gội như thế 2 lần nhưng thấy uki
    @ chị cry :bắt được chị cry tàu ngầm ná, hj chị cũng bị tóc dầu ạ
    ừ, tóc chị vừa mỏng, vừa dầu >.< Haiz, đợt này dùng dầu gội của L'ỏeal với dưỡng tinh dầu cũng đỡ hơn, mà nhìn chung vẫn nhanh bết >>><
    • 959 Bài viết

• 1,727 Được cảm ơn

hôm rồi mình không dùng dầu xả, thấy tóc bớt dầu hơn
    Kinh nghiệm sấy tóc (chân tóc) làm tóc bớt dầu và nhanh bẩn mình cũng đã được các cô làm đầu chỉ cho. Nhưng tính mình lười quá, gội xong ngại sấy. thảo nào cứ hôm nào ra hàng gội là đầu lâu bết bẩn hơn
    À, những bạn tóc thẳng mà hok được cúp, cứ vểnh ra ý. sau khi gội dùng máy sấy sấy dọc từ trên tóc xuống, chỉnh máy sao cho vạt tóc bay vào trong, thì khi khô rồi tóc sẽ cúp cupf vào tự nhiện lắm. hok bị xòe tung xòe tóe ra đâu
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng nghe mọi người nói nhiều về dấm táo nhưng mà chỉ băn khoăn là mùi, sợ chua chua nên k dám dùng
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2