Tóc đẹp

Tinh dầu bưởi trị rụng tóc?

Đến trả lời mới nhất
  • 1.51K Lượt chia sẻ
  • 115K Lượt đọc
  • 147 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 48 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các chị ơi giúp em với, dạo này tóc em rụng đến kinh hoàng, ngồi vuốt một cái là đi luôn mấy sợi. Em nghe trị rụng tóc tâm lý là quan trọng nhất mà nó cứ rụng đầy nhà thế này em muốn ổn định cũng không được.
    Em đọc trong diễn đàn thấy có mấy bài các chị chỉ dùng tinh dầu bưởi với bồ kết trị rụng tóc. Chị nào dùng rồi có kinh nghiệm chỉ cho em cách dùng với.:Smiling: Liệu lượng như thế nào? massage lên tóc hay pha vào dầu gội bồ kết sao vàng. Em cảm ơn các chị.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kotomi Xem bài viết
    Các chị ơi giúp em với, dạo này tóc em rụng đến kinh hoàng, ngồi vuốt một cái là đi luôn mấy sợi. Em nghe trị rụng tóc tâm lý là quan trọng nhất mà nó cứ rụng đầy nhà thế này em muốn ổn định cũng không được.
    Em đọc trong diễn đàn thấy có mấy bài các chị chỉ dùng tinh dầu bưởi với bồ kết trị rụng tóc. Chị nào dùng rồi có kinh nghiệm chỉ cho em cách dùng với.:Smiling: Liệu lượng như thế nào? massage lên tóc hay pha vào dầu gội bồ kết sao vàng. Em cảm ơn các chị.
    hic,tóc mình cũng bị rụng lắm,bây h mình đang dùng dầu gội trị rụng tóc Bảo Long,cũng đỡ rụng hơn là dùng các loại dầu khác 1 chút,nhưng tóc k mọc lên là mấy.Mình cũng đang định mua tinh dầu bưởi của thorakao về dùng thử vì nghe các chị trên này recommend nhiều,nhưng nghe nói đại lí của nó tận Voi Phục thì xa quá,nhà mình ở gần đại học Bách Khoa,có ai bít còn chỗ nào bán gần hơn k,chỉ dùm mình với ạ???
    • 63 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Đây rồi, kết quả của dầu gội có chứa Sodium Laureth sulftate và Sodium Lauryl Sulfate nhưng bây giờ để tìm rụng tóc do loại dầu gội nào thì hơi bị khó. Nên bây giờ khi mua dầu gội bạn xem công thức tránh 2 chất ấy ra.
    • 2,022 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguoinhanroi Xem bài viết
    Đây rồi, kết quả của dầu gội có chứa Sodium Laureth sulftate và Sodium Lauryl Sulfate nhưng bây giờ để tìm rụng tóc do loại dầu gội nào thì hơi bị khó. Nên bây giờ khi mua dầu gội bạn xem công thức tránh 2 chất ấy ra.
    Bác nguoinhanroi lúc rành về các công thức này quá, em thì dùng theo số đông thôi hiz hiz. . Tóc em cũng rụng nhiều lắm, papa cũng phải kêu, mỗi lần quét phòng toàn thấy tóc. Nhưng em rụng nhiều lúc gội đầu và chải đầu buổi sáng thôi. Ng ta bảo rụng 1 ngày khoảng 100 sợi là bình thường, mà ko lẽ giờ em ngồi đếm xem nó rụng đúng khoảng đó ko :Crying::Crying::Crying: À, em có đọc báo nói rằng mùa đông tóc sẽ rụng nhiều hơn bình thường nhé
    Em cũng đang dùng tinh dầu bưởi của Thorakao.
    • 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hồi trước tóc mình cũng rụng ghê lắm, mẹ mua bồ kết trái về nướng vàng vàng rồi chặt nhỏ ra, mỗi lần gội thì cho 1 muỗng canh bồ kết vào 1 cái thau nước nóng (nấu gần sôi, hoặc sôi rồi nhắc xuống) để đó chừng 20ph cho bồ kết ngấm nước, rồi pha nước lạnh vào ấm ấm, rồi đưa đầu vào thau mà xối nước đó lên, vừa xối vừa xoa cho nước bồ kết ngấm đều, múc nước từ thau rồi chảy xuống thau đó lun, không sao cả, làm đến khi cảm thấy đủ (xối chừng 20 lần) hay khi thấy nước hơi đục lại thì thôi, xả tóc lại bằng nước thường, xả kĩ nhé, không nó còn là làm rụng tóc áh, vì nó cũng là 1 loại có tính xà phòng mà.

Bạn nên gội trước 1 lần bằng dầu gội để tóc bớt dơ, vì chủ yếu mình dùng bồ kết để dưỡng tóc mà, nếu từ đầu tới cúi dùng toàn nước đó thì xài mau hết trái bồ kết, nó rẻ mà công làm cực lắm, chặt nó ra khổ nhất là phải chặt đôi cả hạt, làm cái này hắc xì kinh khủng, nước mắt nước mũi lun.

Mình chưa dùng tinh dầu bưởi, nhưng dùng bồ kết thì thấy tóc khỏe và mượt hơn.
    Mà hình như Thoarakao có bán dạng tíu lọc hay sao ấy, bạn tìm thử xem.
    Tinh dầu bưởi tinh chất hình như là 150k/10ml
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

e thấy cô e bảo lấy vỏ bưởi tươi rồi lấy tinh dầu của nó bôi lên là dỡ đấy.....chả biết thế nào chưa dám thử:Smiling:
    • 3,826 Bài viết

• 5,068 Được cảm ơn

Tớ có 1 chai tinh dầu bưởi của Thorakao, mua cho chồng dùng mà lười quá. Cái này bên lamdep của ttvn cm tốt lắm nhá, bạn nào thik dùng thử thì nhắn tin cho tớ qua lấy về dùng.
    Vì một cuộc sống không có osin...
    • 2,511 Bài viết

• 2,437 Được cảm ơn

Bưởi đúng là rất tốt cho cái vụ tóc tai này đấy các mẹ ạ. Có điều em làm cách cổ điển mà đơn giản lắm:
    Em ăn bưởi, giữ lại vỏ và hột, phơi khô đi rồi khi nào gội đầu thì em rửa qua, cho vào nồi nước đun lên lấy làm nước gội đầu. Chỉ gội bằng nước bưởi thôi, nếu mẹ nào muốn xả lại bằng nước sạch thì cũng được nhưng mà đừng xả kỹ. Em thấy nước bưởi đun lên mùi nhẹ nhàng, dễ chịu lắm nên cũng chả xả lại. Nếu mẹ nào lo đầu ko sạch thì có thể gội luân phiên, ngày dùng nước vỏ bưởi nấu, ngày dùng dầu gội, hoặc 2 ngày gội 1 lần, tuỳ thói quen gội đầu của các mẹ.
    Hồi bầu bí tóc em rụng kinh khủng lắm, thế là em gội theo cách này, chỉ sau vài lần đã thấy tác dụng rõ rệt luôn! Em làm liền trong khoảng 1 tháng (vì ăn bưởi lúc có bầu cũng rất tốt mà, nên ngày nào em cũng có vỏ bưởi để phơi ), tóc trông dày hẳn lên luôn! Từ lúc đấy đến giờ được hơn nửa năm rồi mà tóc em vẫn ko thấy bị rụng mấy, thế nên em cũng lười ăn bưởi hẳn đi :P Nhưng mà theo kinh nghiệm của em thì cách này có tác dụng ạ!
    • 1,963 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Em cũng đang lo tóc rụng kinh khủng...chắc cũng phải gội vỏ bưởi xem sao...khổ ghê
    Sâu xinh xinh là Sâu xinh xình....xính xinh xinh xinh xình

• 48 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ca duoi Xem bài viết
    Hồi trước tóc mình cũng rụng ghê lắm, mẹ mua bồ kết trái về nướng vàng vàng rồi chặt nhỏ ra, mỗi lần gội thì cho 1 muỗng canh bồ kết vào 1 cái thau nước nóng (nấu gần sôi, hoặc sôi rồi nhắc xuống) để đó chừng 20ph cho bồ kết ngấm nước, rồi pha nước lạnh vào ấm ấm, rồi đưa đầu vào thau mà xối nước đó lên, vừa xối vừa xoa cho nước bồ kết ngấm đều, múc nước từ thau rồi chảy xuống thau đó lun, không sao cả, làm đến khi cảm thấy đủ (xối chừng 20 lần) hay khi thấy nước hơi đục lại thì thôi, xả tóc lại bằng nước thường, xả kĩ nhé, không nó còn là làm rụng tóc áh, vì nó cũng là 1 loại có tính xà phòng mà.

Bạn nên gội trước 1 lần bằng dầu gội để tóc bớt dơ, vì chủ yếu mình dùng bồ kết để dưỡng tóc mà, nếu từ đầu tới cúi dùng toàn nước đó thì xài mau hết trái bồ kết, nó rẻ mà công làm cực lắm, chặt nó ra khổ nhất là phải chặt đôi cả hạt, làm cái này hắc xì kinh khủng, nước mắt nước mũi lun.

Cảm ơn bạn nhé, để mình cũng phải mua bồ kết về làm thử thôi, chứ nó cứ rụng thế này thì đau tim sớm mất thôi :Worried:. Mà bạn nói đúng đấy là phải gội dầu gội trước cho nó sạch da đầu, ít dầu thôi nhé, xong rồi thì xài bồ kết lên. Dạo trước mình xài cái loại túi lọc bán ở siêu thị được vài lần, dùng mà ko có dầu gội thì nó ko sạch, bị rít tóc. Mà tinh dầu bưởi cũng mắc ghê chứ, nhưng của Thorakao thì cũng yên tâm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Kotomi; 04/04/2009 vào lúc 07:15 PM.
    • 1,021 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ca duoi Xem bài viết

Hình như cai chai tinh dầu bười đó có 60k 1 chai à, bằng thủy tinh, đựng trong hộp giấy, mà sao cái mùi nó nồng quá vậy mấy mẹ :rolleyes:
    • 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cái tinh dầu bưởi mà mình nói ấy, là tinh dầu tinh chất, 100% tinh dầu, không xoa trực tiếp lên da được, dùng nó thì phải pha ra, gội đầu thì pha vài giọt vào nước ấm, xong hương cho thơm phòng thì cho vào chén nước nóng nhỏ, nói chung là vân vân.... Vì mình tự pha thì yên tâm hơn, mún pha đậm pha loãng thế nào cũng được, đi mua bên ngoài ko biết nó pha tỉ lệ bao nhiu mà bán cũng mấy chục ngàn rồi.

Mình cũng có mua 1 chai 10ml về để xong hương cho thơm thôi, mỗi lần dùng 4-5 giọt, mà 20 giọt mới = 1ml.
    • 2,234 Bài viết

• 552 Được cảm ơn

Dùng tinh dầu bưởi trị rụng tóc và kích thích mọc tóc tốt lắm các mẹ ạh. Em bị rụng mà. Dùng cả dầu gội tỏi, dầu gội bưởi nữa.
    Cánh chim bay mỏi tìm bến bình yên https://www.facebook.com/amcha.sad
    • 2,621 Bài viết

• 1,124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhóc_yêu Xem bài viết
    Bưởi đúng là rất tốt cho cái vụ tóc tai này đấy các mẹ ạ. Có điều em làm cách cổ điển mà đơn giản lắm:
    Em ăn bưởi, giữ lại vỏ và hột, phơi khô đi rồi khi nào gội đầu thì em rửa qua, cho vào nồi nước đun lên lấy làm nước gội đầu. Chỉ gội bằng nước bưởi thôi, nếu mẹ nào muốn xả lại bằng nước sạch thì cũng được nhưng mà đừng xả kỹ. Em thấy nước bưởi đun lên mùi nhẹ nhàng, dễ chịu lắm nên cũng chả xả lại. Nếu mẹ nào lo đầu ko sạch thì có thể gội luân phiên, ngày dùng nước vỏ bưởi nấu, ngày dùng dầu gội, hoặc 2 ngày gội 1 lần, tuỳ thói quen gội đầu của các mẹ.
    Hồi bầu bí tóc em rụng kinh khủng lắm, thế là em gội theo cách này, chỉ sau vài lần đã thấy tác dụng rõ rệt luôn! Em làm liền trong khoảng 1 tháng (vì ăn bưởi lúc có bầu cũng rất tốt mà, nên ngày nào em cũng có vỏ bưởi để phơi ), tóc trông dày hẳn lên luôn! Từ lúc đấy đến giờ được hơn nửa năm rồi mà tóc em vẫn ko thấy bị rụng mấy, thế nên em cũng lười ăn bưởi hẳn đi :P Nhưng mà theo kinh nghiệm của em thì cách này có tác dụng ạ!
    Em cũng làm theo cách của mẹ này, nhưng tóc em dầu lắm nên gội xong nó cứ bết bền bệt lại, trông như đầu quá bẩn rồi ấy ạ.

• 1,399 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathuhanoi76 Xem bài viết
    Tớ có 1 chai tinh dầu bưởi của Thorakao, mua cho chồng dùng mà lười quá. Cái này bên lamdep của ttvn cm tốt lắm nhá, bạn nào thik dùng thử thì nhắn tin cho tớ qua lấy về dùng.
    giời ơi là giời ! :Crying: lúc chều mwói đọc chưa thấy cái top này,vừa mới đi mua 1 chai tinh dầu bưởi của THO vè cách đây 1 tiếng xong thì lên đây thấy có mẹ nó bảo ai thích thì đem về dùng thử !!! ôi,ôi,tiếc tiền quá mẹ nó ơi....:Crying:
    • 2,234 Bài viết

• 552 Được cảm ơn

Em xin đính chính lại với các mẹ như sau: Về cái vụ tiêu đề topic mình ý mà. Em thì em thấy là cái tinh dầu bưởi này nếu bảo nó trị rụng tóc thì ko chuẩn lắm đâu mẹ nó ạh. Tinh dầu bưởi kích thích mọc tóc tốt hơn thôi. Trị rụng tóc là phải dùng dầu gội tỏi. Em sửa lại cái cm trên kia tí nhé.
    • 127 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trangcoi Xem bài viết
    Em xin đính chính lại với các mẹ như sau: Về cái vụ tiêu đề topic mình ý mà. Em thì em thấy là cái tinh dầu bưởi này nếu bảo nó trị rụng tóc thì ko chuẩn lắm đâu mẹ nó ạh. Tinh dầu bưởi kích thích mọc tóc tốt hơn thôi. Trị rụng tóc là phải dùng dầu gội tỏi. Em sửa lại cái cm trên kia tí nhé.
    Bạn TrangCoi ơi, thế tức là nếu dùng tinh dầu bưởi thì tóc nhanh dài hơn đúng ko? Mình đang muốn tóc dài nhanh hơn để tết uốn xoăn :LoveStruc:
    • 2,234 Bài viết

• 552 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dinh_dang Xem bài viết
    Bạn TrangCoi ơi, thế tức là nếu dùng tinh dầu bưởi thì tóc nhanh dài hơn đúng ko? Mình đang muốn tóc dài nhanh hơn để tết uốn xoăn :LoveStruc:
    Đúng luôn bạn ạh. Nhưng mà mình chưa kiểm chứng được nó dài được bao nhiêu trong 1 tháng. Hình như có 1 bạn đang thử và đo đấy. Mình chỉ thấy là tóc mình trước mọc chậm kinh luôn, giờ thấy dài nhanh hơn.
    Có khi mai phải đo thử xem thế nào để con pm lại cho nhà mình, nhỉ?
    Hì.:Smiling:
    • 127 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trangcoi Xem bài viết
    Đúng luôn bạn ạh. Nhưng mà mình chưa kiểm chứng được nó dài được bao nhiêu trong 1 tháng. Hình như có 1 bạn đang thử và đo đấy. Mình chỉ thấy là tóc mình trước mọc chậm kinh luôn, giờ thấy dài nhanh hơn.
    Có khi mai phải đo thử xem thế nào để con pm lại cho nhà mình, nhỉ?
    Hì.:Smiling:
    :LoveStruc: thanks bạn trangcoi nhá, thế bạn cho mình đặt 1 chai tinh dầu bưởi , giá cả thế nào, địa điểm lấy ở đâu? đang máu lắm rùi đây
    • 2,234 Bài viết

• 552 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dinh_dang Xem bài viết
    :LoveStruc: thanks bạn trangcoi nhá, thế bạn cho mình đặt 1 chai tinh dầu bưởi , giá cả thế nào, địa điểm lấy ở đâu? đang máu lắm rùi đây
    UI, cẩn thận bác Mod bác ý đe le te bi chừ.
    He. Tớ pm vào nick nhá.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8