Tóc đẹp

Tiệm nào cắt tóc Bob/ tóc Vic giá rẻ, đẹp

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 27.5K Lượt đọc
  • 64 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 315 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

e đag định thay đổi kiểu tóc.e chưa để tóc ngắn bao giờ.thấy mấy đứa bạn cắt tóc ngắn trông trẻ,cá tính lắm,nên cũng tính thay đổi thử xem.mặt em tròn nên không biết để kiểu này có hợp không?kiểu này có phải là đầu Vic không các mẹ? mẹ nào biết tư vấn giúp e vs nhé,thanks các mẹ nhiều nhiều
    [br]
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 437 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

cái này là kiểu tóc bob mặt tròn để xinh chị àh
    • 128 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

kểu này là kỉu zì thế các mẹ.Em cung~ tính cắt mà ko bik phải nói với tiệm cắt tóc làm sao hết
    • 63 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

đấy là đầu bob nhg chị phải ép cụp mới đc như thế
    • 195 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

kiểu này là mỗi làn gội là phải sấy, mà ép phồng chắc cũng được nhở các chị
    • 734 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Đầu Bob đấy mẹ nó ơi nhưng mà nói đầu Vic thì mọi người dễ biết hơn. Kiểu này làm trẻ ra được mấy tuổi đấy nhưng mà ra tiệm chải sấy mới đẹp, còn ở nhà gội sấy thì tóc hay bị vểnh ra 2 bên, ko đc như hình.
    • 195 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honeypie Xem bài viết
    Đầu Bob đấy mẹ nó ơi nhưng mà nói đầu Vic thì mọi người dễ biết hơn. Kiểu này làm trẻ ra được mấy tuổi đấy nhưng mà ra tiệm chải sấy mới đẹp, còn ở nhà gội sấy thì tóc hay bị vểnh ra 2 bên, ko đc như hình.
    e cũng cắt đầu gần giống đầu Vic,cắt xong ai cũng bảo trẻ ra,mòitôi là mỗi lần gọi xong là mẹ em toàn phải sấy cho em ^^ lấy lược tròn uốn ý chị ạ :Smiling: để tầm mấy tiếng là ổn ^^
    • 315 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

ui,lách cách ghê nhỉ :Smiling: thankss các mẹ nhé.mà t thấy đầu Vic vs đầu này cũng hơi giống nhau phải không các mẹ,n mà nhìn ng mẫu xinh nên cũng muốn thử xemrooling:
    • 315 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cho_dom87 Xem bài viết
    e cũng cắt đầu gần giống đầu Vic,cắt xong ai cũng bảo trẻ ra,mòitôi là mỗi lần gọi xong là mẹ em toàn phải sấy cho em ^^ lấy lược tròn uốn ý chị ạ :Smiling: để tầm mấy tiếng là ổn ^^
    b ơi uốn có dễ không? tại mấy lần tớ uốn toàn bị rỗi tóc thôi,sợ lắm:Sad:
    • 184 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Em xin can ngăn ah. Đúng là trẻ, đúng là cá tính, nhưng mà mệt lắm :Nottalkin:.
    Sáng nào cũng phải gội đầu, sấy tóc. Nói cho công bằng thì hok mất quá nhiều thời gian, vì tóc ngắn mà, gội véo cái là xong, sấy cũng không quá mất công (do tóc em tóc tơ, mỏng, mảnh nên mau khô) nhưng mà túm gọn lại là mệt.
    Em để được nửa năm, chán quá, nuôi lại tóc dài rồi đây.

Đấy là ý kiến cá nhân em, tuy nhiên, nếu đã thích, thì các chị cứ thử đi ah. Dù sao fresh bản thân cũng luôn mang lại hiệu quả tốt.

Em chia sẻ kinh nghiệm sấy tóc: Gội, lau khô tóc, dùng tay bới tóc từ gáy về đằng trước (giống kiểu mình bới tóc để cúi xuống gội đầu), sấy theo chiều tay bới. Tiếp tục lấy tay bới tóc từ dưới lên, sấy theo chiều tay bới (ôi giời ơi, chả biết diễn tả thế nào cho dễ hiểu hơn :Sad. Làm như vậy cho đến lúc tóc khô (tóc sẽ có độ bồng rất tốt). thường thì lúc này, tóc ở phía trước sẽ hơi vểnh 1 tí hoặc là thẳng đơ, lúc này dùng tay giữ tóc cúp ôm lấy mặt rồi sấy nhẹ.

Em không biết sấy này có áp dụng được cho tất cả các loại tóc được không, nhưng mà tóc em mỏng, mảnh, mềm, sấy theo cách này thì okie. Mọi người thử nhé.
    Sản phẩm của em đây ah. Gió thổi vù vù vẫn giữ nếp khá tốt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mà tóc vic cắt ở đâu đẹp vậy các mẹ?mình cũng muốn cắt kiểu này nhưng lại không biết chỗ.mình o sài gòn.ai biết thì chỉ dù mình nhé
    • 605 Bài viết

• 1,481 Được cảm ơn

Mình để kiểu đầu này 2 năm rồi. Đẹp nên không muốn thay nữa. Các bạn lưu ý có hai trường phái cắt tóc nha. Kiểu 1: Cắt tạo kiểu: phải sấy sau khi gội, nhưng đẹp. Kiểu 2: Tự nhiên: gội xong để khô tự nhiên tóc tự vào nếp. Hairstylists sẽ tùy thuộc vào chất tóc, nhu cầu của bạn mà cắt nhé.
    Lưu ý: những ai đã ép tóc trong vòng 3 năm trở lại cắt đầu này không bao giờ đẹp nếu không được sấy đúng cách.
    Not everything that counts can be counted!
    • 184 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mejerry08 Xem bài viết
    mà tóc vic cắt ở đâu đẹp vậy các mẹ?mình cũng muốn cắt kiểu này nhưng lại không biết chỗ.mình o sài gòn.ai biết thì chỉ dù mình nhé
    Em biết 2 chỗ (em đã cắt ở cả 2 chỗ này):
    1. Tóc Việt: 150 Lê Quang Định.
    2. Hiền Anh: Em ko nhớ rõ địa chỉ nhưng ở đường Yên Thế (gần sân bay, chị chạy từ đường Trường Sơn, quẹo vô Cửu Long, tỡi ngả 3 CL-YT là thấy nó liền)

Hiền Anh thì cắt rất ngẫu hứng, đúng chất nghệ sỹ, vào đấy cắt tóc, mình mất quyền ... nói (mặc dù là nói về kiểu tóc của chính mình :Sad, nhưng cắt đẹp, phóng khoáng.
    Tóc Việt, biết chiều khách, cắt cũng đẹp nhưng em vẫn cảm thấy không có điểm nhấn sắc nét.

Giá ở 2 nơi này giao động trong khoảng 60-100K/ 1 lần cắt, sấy.

Các chị thử nhé :Smiling:.

Ngày trước em hay cắt ở Cón (Nguyễn Trãi) nhưng mà bây giờ chú ấy gần như hok cắt, toàn thợ cắt, em thấy ko yên tâm nên hok cắt nữa. Lần gần đây nhất em tới gội đầu + rửa mặt, đắp mặt nạ (srm, mask em mang theo) + sấy khô --> 120K --> quá mắc. Tuy nhiên, nếu chú Cón cắt thì okie.
    • 257 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Mình để kiểu này thấy cũng ko mất công lắm vì gáy đã cắt ngắn nên k phải chăm chút, chỉ có 2 vạt phía trước thì sau khi tóc khô bạn chịu khó dùng máy là tóc uốn nó vào phía trong mặt là ok thôi
    Gặp em mà không yêu em...
    Yêu em mà không yêu nồng nàn...
    là 2 điều anh không bao giờ làm nổi
    • 734 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Lúc trước a Khôi - LTT cắt cho mình kiểu này cũng đẹp, nhìn teen lắm. Nhìn thì đơn giản nhưng mà để cho tóc ra đúng kiểu cũng mất công lắm. 1 điều quan trọng nữa là phải sấy tóc thật khô nhé, nếu ko thì lúc bạn nằm ngủ hoặc đi ra gió là tóc 2 bên má nó vểnh ghê lắm.
    • 315 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

thanks các mẹ nhiều thật là nhiều,cũng hơi lăn tăn 1 chút nhưng thôi,cứ thử xem thế nào.các mẹ chỉ giúp tớ hiệu cắt tóc đẹp nữa nhé.cuối tuần tớ cắt luônrooling:
    • 953 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aquarius_2009 Xem bài viết
    Mình để kiểu đầu này 2 năm rồi. Đẹp nên không muốn thay nữa. Các bạn lưu ý có hai trường phái cắt tóc nha. Kiểu 1: Cắt tạo kiểu: phải sấy sau khi gội, nhưng đẹp. Kiểu 2: Tự nhiên: gội xong để khô tự nhiên tóc tự vào nếp. Hairstylists sẽ tùy thuộc vào chất tóc, nhu cầu của bạn mà cắt nhé.
    Lưu ý: những ai đã ép tóc trong vòng 3 năm trở lại cắt đầu này không bao giờ đẹp nếu không được sấy đúng cách.
    Chuẩn ạ.
    QUan trọng là măt xinh và thợ giỏi.
    • 532 Bài viết

• 618 Được cảm ơn

Tớ cũng để đầu này đấy, ai cũng khen trẻ hơn mấy tuổi nhá. Tớ cắt 2 bên ngắn hơn vì ko có điều kiện sấy thường xuyên, cắt ngắn hơn sẽ ôm mặt hơn. Gáy đằng sau tỉa ngắn, trông rất năng động và mát. Nhược điểm là cứ 3 tuần tớ phải đi cắt lại 1 lần.
    • 65 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tớ cũng thích kiểu đầu này lắm. Nhưng chất tóc tớ bông xù không biết có ép được như hình không ?
    • 64 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

con dia chỉ nào o tphcm cat dep khong cac me.Mình ở quận 3 nên muốn kiếm tiệm nào o quận 1,3 cho gần.mình nghe nói tiệm Hải o Lý Tự Trọng cắt cũng đẹp, có mẹ nào cat o do chua?
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4