Tiệm cắt, uốn, làm tóc ở TP HCM (phần 4)

• 14 Lượt chia sẻ
  • 548K Lượt đọc
  • 1.4K Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

MInh cũng tính đi ne, mà đang còn phân vân quá, vì đa số nhân viên cắt ko à
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đang tính cắt ngắn và nhuộm màu nâu chocolate, không biết salon nào làm tốt các bạn nhỉ. Mình đang đắn đo giữa Alex, Amida, Huy Nguyễn, Duy BV
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nkuyen; 11/01/2017 vào lúc 11:27 AM.
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chủ nhật này em cũng tính đi làm tóc, mỗi năm 1 nơi mà không ưng ý nơi nào. Tiệm Duy thì em thấy cũng nhiều người có review tốt, mà cũng chưa yên tâm lắm.
    Em cũng định qua Salon ẤN TƯỢNG bên Trần Quốc Tuấn, Gò Vấp thấy giá cũng rẻ mà cũng nhiều kiểu cúp đẹp. Có ai làm ở đó chưa cho em cái review với ạ
    Yêu là cưới Không cưới đừng có yêu nha
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào mọi người!
    Hôm qua em đã bon chen qua tiệm Duy BV (52 Nguyễn Tri Phương) làm quả đầu, tóc em duỗi cúp. Tiệm không gian nhỏ, khá đông ngồi đợi, có tạp chí, truyện đọc ngồi chờ, wifi lướt miễn phí.
    Có 3 người làm vợ chồng anh Duy và 1 thằng em, cắt thì chủ yếu là ảnh cắt 100k tóc nữ, 70k tóc nam.Anh Duy thì cũng nhiệt tình tư vấn trên ý định ban đầu khách đưa ra nhưng chỉ cho những giải pháp rồi mình tự lựa chọn chứ không thấy khuyến khích nên để sao. Tóc em duỗi cúp thì cũng ảnh cắt và chị vợ duỗi. Tính tổng thời gian ngồi đợi tầm 3 tiếng là xong quả đầu. Đúng là mới làm xong thì nhìn mướt mát , bồng bềnh mà về đến nhà sau 1 đêm ngủ dậy thì gần như về số 0. Do tóc em cũng thẳng nên sáng này đi làm không ai biết tóc đã duỗi. Con bé kế bên hỏi sao bảo đi duỗi mà k đi, em cũng không dám trả lời luôn.
    Tình hình chung là tiệm thì 3 người vui vẻ, nhiệt tình... Ai định duỗi cúp thì em khuyên là nên uốn cúp cho nó bền, duỗi không giữ đc lâu đâu (trừ khi tóc ngắn thì cũng bền). Và tổng thiệt hại đã mất là 500k, giờ thì ngồi chờ coi tóc về sau có bị khô bị hư gì không rồi viết tiếp.
    Yêu là cưới Không cưới đừng có yêu nha
');