Tiệm cắt, uốn, làm tóc ở TP HCM (phần 4)

• 14 Lượt chia sẻ
  • 567K Lượt đọc
  • 1.4K Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 83 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Coquenlaicangnho84 cho mình xin địa chỉ hoặc nt cho mình 0908333400 dùm mình với ,thanks bạn 🤗🤗🤗

Gởi từ ứng dụng Webtretho của VickyVu
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 80 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VickyVu Xem bài viết
    Coquenlaicangnho84 cho mình xin địa chỉ hoặc nt cho mình 0908333400 dùm mình với ,thanks bạn 🤗🤗🤗

Gởi từ ứng dụng Webtretho của VickyVu
    mấy trang nói về tiệm anh ty có địa chỉ mà bạn. Nếu bạn thích xoan ít thì phù hợp với tiệm a Ty. còn thích xoan nhiều thì không nên đến đây. Hồi đầu mình cũng không biết chuyện pr nên đến làm về thấy cũng ok, khi biết thì không thích đến làm nữa. Nghe bạn mình nói giờ đông khách nên không tư vấn kỹ như trước nữa
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

MInh cũng tính đi ne, mà đang còn phân vân quá, vì đa số nhân viên cắt ko à
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đang tính cắt ngắn và nhuộm màu nâu chocolate, không biết salon nào làm tốt các bạn nhỉ. Mình đang đắn đo giữa Alex, Amida, Huy Nguyễn, Duy BV
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nkuyen; 11/01/2017 vào lúc 11:27 AM.
    • 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chủ nhật này em cũng tính đi làm tóc, mỗi năm 1 nơi mà không ưng ý nơi nào. Tiệm Duy thì em thấy cũng nhiều người có review tốt, mà cũng chưa yên tâm lắm.
    Em cũng định qua Salon ẤN TƯỢNG bên Trần Quốc Tuấn, Gò Vấp thấy giá cũng rẻ mà cũng nhiều kiểu cúp đẹp. Có ai làm ở đó chưa cho em cái review với ạ
    Yêu là cưới Không cưới đừng có yêu nha
    • 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào mọi người!
    Hôm qua em đã bon chen qua tiệm Duy BV (52 Nguyễn Tri Phương) làm quả đầu, tóc em duỗi cúp. Tiệm không gian nhỏ, khá đông ngồi đợi, có tạp chí, truyện đọc ngồi chờ, wifi lướt miễn phí.
    Có 3 người làm vợ chồng anh Duy và 1 thằng em, cắt thì chủ yếu là ảnh cắt 100k tóc nữ, 70k tóc nam.Anh Duy thì cũng nhiệt tình tư vấn trên ý định ban đầu khách đưa ra nhưng chỉ cho những giải pháp rồi mình tự lựa chọn chứ không thấy khuyến khích nên để sao. Tóc em duỗi cúp thì cũng ảnh cắt và chị vợ duỗi. Tính tổng thời gian ngồi đợi tầm 3 tiếng là xong quả đầu. Đúng là mới làm xong thì nhìn mướt mát , bồng bềnh mà về đến nhà sau 1 đêm ngủ dậy thì gần như về số 0. Do tóc em cũng thẳng nên sáng này đi làm không ai biết tóc đã duỗi. Con bé kế bên hỏi sao bảo đi duỗi mà k đi, em cũng không dám trả lời luôn.
    Tình hình chung là tiệm thì 3 người vui vẻ, nhiệt tình... Ai định duỗi cúp thì em khuyên là nên uốn cúp cho nó bền, duỗi không giữ đc lâu đâu (trừ khi tóc ngắn thì cũng bền). Và tổng thiệt hại đã mất là 500k, giờ thì ngồi chờ coi tóc về sau có bị khô bị hư gì không rồi viết tiếp.
    Yêu là cưới Không cưới đừng có yêu nha
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tiệm ty ở đâu v bạn
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị inb cho e đia chỉ đk ko ạ. e mới biết đến trang này nên k biết cách inb ạ
    comment by WTT mobile view
    • Giaomuangocngech Khách
    Sáng nay đi cắt tóc mà
    • Giaomuangocngech Khách
    Sáng nay đi cắt tóc mà tức quá các mẹ ạ, em thường cắt ở Quốc Huy - Trần Quốc Thảo, thấy ổn - giá ổn chỉ tội anh hay cắt quá tay nên tóc mình hơi ngắn.
    Lần này thử vào Nguyễn Duy Hair Salon - 183E Trần Quốc thảo ngay cạnh xem sao, thấy bảng hiệu Vua tóc to vật vã. Tóc mình mỏng ngắn do 2,3 tháng đi cắt 1 lần nên nó hơi dài dưới mắt chút và đằng sau thì dài kín cổ.
    Đich thân anh chủ cắt, các em nhân viên tư vấn bộ sản phẩm các kiểu, cuối cùng thì mình chỉ mua chai dầu gội do mình ko thích bôi bất cứ cái gì sau khi gội, đầu tóc mình nó thích cái gì mình biết.
    Cắt tóc thì nó cũng na ná kiểu cũ anh Duy vẫn hay cắt. Chỉ cắt ngắn lại do tóc mình dài ra.
    Tính tiền nhìn cái hoá đơn thì chỉ biết á khẩu và do mình ngu ko tham khảo trước khi đến, điên lắm mà chỉ hỏi "cắt tóc giá cao thế à anh" (400k), anh ấy bảo "Duy cắt tóc giá đắt mà em". Dạ, vậy em chỉ có thể 1 đến - 1 đi không trở lại. Về nhà mới google thấy có bạn comment là anh í hay chém đẹp. Người đâu mà đẹp trai lại giỏi múa đao đi quyền, up ảnh chỗ nào nhỉ để em show cái bill và cái đầu em lên cho các mẹ biết anh ấy chém đẹp cỡ nào.
    • 260 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

mình thấy dạo này nổi lên sinh anh k biết chất lượng tốt k mọi người
    • Giaomuangocngech Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giaomuangocngech Xem bài viết
    Sáng nay đi cắt tóc mà tức quá các mẹ ạ, em thường cắt ở Quốc Huy - Trần Quốc Thảo, thấy ổn - giá ổn chỉ tội anh hay cắt quá tay nên tóc mình hơi ngắn.
    Lần này thử vào Nguyễn Duy Hair Salon - 183E Trần Quốc thảo ngay cạnh xem sao, thấy bảng hiệu Vua tóc to vật vã. Tóc mình mỏng ngắn do 2,3 tháng đi cắt 1 lần nên nó hơi dài dưới mắt chút và đằng sau thì dài kín cổ.
    Đich thân anh chủ cắt, các em nhân viên tư vấn bộ sản phẩm các kiểu, cuối cùng thì mình chỉ mua chai dầu gội do mình ko thích bôi bất cứ cái gì sau khi gội, đầu tóc mình nó thích cái gì mình biết.
    Cắt tóc thì nó cũng na ná kiểu cũ anh Duy vẫn hay cắt. Chỉ cắt ngắn lại do tóc mình dài ra.
    Tính tiền nhìn cái hoá đơn thì chỉ biết á khẩu và do mình ngu ko tham khảo trước khi đến, điên lắm mà chỉ hỏi "cắt tóc giá cao thế à anh" (400k), anh ấy bảo "Duy cắt tóc giá đắt mà em". Dạ, vậy em chỉ có thể 1 đến - 1 đi không trở lại. Về nhà mới google thấy có bạn comment là anh í hay chém đẹp. Người đâu mà đẹp trai lại giỏi múa đao đi quyền,mRdfNsK để em show cái bill và cái đầu em lên cho các mẹ biết anh ấy chém đẹp cỡ nào.
    RWgR9KW

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Giaomuangocngech
    • 23 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cung lau roi khong qua ben Le Binh lam lai Toc,co ban nao qua ben do lam chua.Minh moi ve nuoc nen cung chuan bi lam lai Toc de di choi.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mailan_1980 Xem bài viết
    Cung lau roi khong qua ben Le Binh lam lai Toc,co ban nao qua ben do lam chua.Minh moi ve nuoc nen cung chuan bi lam lai Toc de di choi.
    Em có theo dõi trên Fanpace của Salon thấy cũng đông khách và hình như khác đi nhiều so với lúc trước chị ạ.Có nhiều kiểu đẹp thích lắm mà chưa có thời gian đi.Lâu rồi em cũng chưa qua bên đó vì nhà cũng xa với lại con nhỏ ko ai chăm.
    • 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tiệm Duy mình cũng đã làm, uốn, qua mấy ngày bực phải đi cắt, chán...
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngochuong312 Xem bài viết
    Tiệm Duy mình cũng đã làm, uốn, qua mấy ngày bực phải đi cắt, chán...
    Nghe nói tiệm Duy mấy mẹ qua đó làm nhiều,định qua đó làm ma nghe nói vậy thấy nản luôn
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvan_1990 Xem bài viết
    Em có theo dõi trên Fanpace của Salon thấy cũng đông khách và hình như khác đi nhiều so với lúc trước chị ạ.Có nhiều kiểu đẹp thích lắm mà chưa có thời gian đi.Lâu rồi em cũng chưa qua bên đó vì nhà cũng xa với lại con nhỏ ko ai chăm.
    Có phải Lê Bình Hair Salon ở đường phan văn trị,Gò Vấp ko ạ.Tiệm này lúc trước em có qua đó làm rồi,lúc trước em ở bên Gò Vấp nên cũng tiện qua đó,bây giờ em ở tuốt bên Tân Bình nên cũng ko qua đó nữa.A.Bình và nhân viên làm Ok lắm,thích cái tỉ mỹ và kỷ lưỡng của anh nhưng mỗi tội là xa nên cũng ngán.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 59 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình hay làm ở Alex hair, thấy cắt duỗi nhuộm đều ok, giá phải chăng nữa, có điều phải book trước chứ đông lắm đến toàn đợi
    • 23 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvan_1990 Xem bài viết
    Mình đã qua bên Lê Bình gò vấp làm lại Tóc sau một thời gian ở nước ngoài.Cảm nhận của mình vẫn thích làm Tóc ở VN hơn là ở Mỹ.Những người thợ VN kỹ lưỡng hơn những người thợ bên đó.Bên đó họ làm đơn giản lắm mà giá tiền thì không thể so sánh được vì đắt.Lần này mình về chơi thăm gia đình và có dịp làm lại Tóc.Mình thấy salon lẫn người thợ ở tiệm đổi mới hơn và chuyên nghiệp hơn rất nhiều so với lúc trước.Lúc trước mình uốn-nhuộm và phục hồi cảm thấy hài lòng từ phong cách phục vụ đến chất lượng sản phẩm.Lần này cảm nhận cũng như vậy.Thấy Ok,cảm ơn vì mình cảm thấy vẫn còn trẻ.