Tiệm cắt, uốn, làm tóc ở TP HCM (phần 4)

• 14 Lượt chia sẻ
  • 574K Lượt đọc
  • 1.4K Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Được 1 thành viên trên diễn đàn này chia sẻ tiệm làm tóc, đả thử và kiểm nghiệm...kết quả toẹt vời.. thix woá, cảm ơn bạn " araarale " nhiều nhé.Mình duỗi cúp và nhuộm màu vàng hay nâu rêu jì đó, đẹp lắm nha...vài bữa nữa up hình
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình thường làm tóc ở salon Hòa Phạm 282 khánh Hội p5 q4
    hồi trước anh Hòa làm uốn tóc mình đẹp ơi là đẹp.... giờ anh Hòa sang tiệm đi Singapo rồi
    mình qua đó làm thì, ý mình không muốn làm khi biết là không có anh Hòa !
    thế mà cái anh mập mập với chị gì đó ra nói là làm đẹp hơn anh Hòa.... rồi mình uốn cái tóc về hối hận luôn,
    kinh khủng quá, mình vĩnh biệt salon Hòa Phạm luôn
    nói là làm rẻ hơn anh Hòa, làm 1 lần là ngàn thu vĩnh biệt luôn...
    mình đã nói rồi tóc mình yếu lắm, nhuộm rồi, uốn rồi..... làm được thì làm..... vậy mà ..... được được.... làm đẹp hơn anh Hòa...
    mấy hôm sau quay lạy tính chưởi cho 1 chập thì ra nói thôi chị vô trong gội lại, thế là họ tự hấp dầu cho mình luôn,... rồi tự tính tiền luôn không hỏi mình một tiếng nào hết
    hối hận quá..... xong về mấy bữa sau tóc cũng vậy à... nhìn cái đầu tóc uốn như con điên
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nè nó giảm giá nè, đừng có mẹ nào vào làm nghe
    http://www.muacungnhau.com/deal.php?city=hcm&id=101&
    nếu là anh Hòa làm thì ok còn anh này thì bó tay.... mình hối hận với mái tóc của mình......
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hồi trước anh Hòa làm uốn tóc mình đẹp ơi là đẹp.... giờ anh Hòa sang tiệm đi Singapo rồi
    thế mà cái anh mập mập với chị gì đó ra nói là làm đẹp hơn anh Hòa.... rồi mình uốn cái tóc về hối hận luôn,
    mình đã nói rồi tóc mình yếu lắm, nhuộm rồi, uốn rồi..... làm được thì làm..... vậy mà ..... được được.... làm đẹp hơn anh Hòa...
    mấy hôm sau quay lạy tính chưởi cho 1 chập thì ra nói thôi chị vô trong gội lại, thế là họ tự hấp dầu cho mình luôn,... rồi tự tính tiền luôn không hỏi mình một tiếng nào hết
    hối hận quá..... xong về mấy bữa sau tóc cũng vậy à... nhìn cái đầu tóc uốn như con điên
    57656932.hoaphamđây cái anh mập đầu tiên đó..... thất vọng quá.....

Chỉnh sửa lần cuối bởi hotannasg; 30/09/2013 vào lúc 01:44 PM.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hotannasg Xem bài viết
    57656932.hoaphamđây cái anh mập đầu tiên đó..... thất vọng quá.....

thôi đừng buon nữa
    ra tiệm lớn sữa lại
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nguyên ơi,hồi chiều mình có ghé tiệm a ty uốn tóc rồi.đúng như lời bạn nói tiệm tuy hơi nhỏ nhưng nhiệt tình lắm.uốn tóc mình rất vừa ý,tóc mềm và rất bóng,lúc mình làm có đưa ả coi mẫu mình thích,làm xong tuy không giống 100% nhưng cũng đc 80 tại tóc mình hơi ngắn,nhưng vậy là hài lòng rồi. đợi 2 ngày nữa gội đầu xong xem thế nào đã.Nghe a ty nói tóc mình mai mốt ko cần chải sấy,gội xong tự ra nếp là thích rồi,chỉ có điều hồi chiều ả ko nhuộm cho mình.ả kêu mình dưỡng khoảng 1 tuần nữa lên ả làm manicurre cho có màu luôn,khỏi tốn tiền nhuộm.nãy giờ ngồi ở tiệm tính report nóng+ kèm hình ảnh luôn mà up hình ko được.để nay mai rảnh mình up ảnh sau nhé.thanks ng nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 220 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Đọc mấy bạn làm tóc đẹp mà ham ghê.
    Mình vừa mới uốn + nhuộm ở amida hair về. Nhiều ng feedback ko tốt như hồi xưa rồi mà mình đâu có đọc đc đâu.Thấy lên facebook up hình ầm ầm, hoành tráng nên thôi quyết định làm chuột bạch thử.
    Ngày đầu tiên, thứ bảy mò tới tính làm 1 phát cả uốn + nhuộm luôn. Vậy mà a H kêu tóc mình yếu + khô nên thôi nhuộm trước, 3 bữa nữa quay lại uốn sau. Mình cũng ok. Tóc mình hồi xưa làm ở tiệm KEN Vạn Kiếp. Tiệm đó có anh thợ tách ra từ tiệm Lộc (ai ở khu BT mà lớn lớn tuổi chắc đều biết tiệm Lộc, rất nổi tiếng hồi những năm 90), ngày xưa làm tóc ở Sấm Lily, làm cũng khéo, chải tóc uốn rất đẹp. Mình làm ở đó hài lòng 80% rồi nhưng cái tật bon chen, muốn làm thử mấy tiệm khác coi sao, muốn uốn thử kiểu HQ coi saooo... cho nên cuối cùng chuốc họa vô người (mình nói Họa là chính xác đó, mún bít tại sao, mời đọc tiếp). Trở lại tiệm Amida, bữa đầu tiên mình nhuộm, nói a H nhuộm tóc em sáng hơn màu tóc cũ 1 tông, màu cũ của mình là màu hạt dẻ sáng, thuốc Loreal, uốn nhiều lần lắm rồi nên bây giờ chán muốn thay đổi. A H ok, anh sẽ nhuộm cho e 1 màu thiệt đẹp đó là màu ... socola. Nói thế nào làm thế ấy. Mình ngồi hết 3h đồng hồ thì cũng xong cái đầu. Nói sao ta, mặc dù a H kêu thuốc của a là của Ý, xịn hơn Loreal em hay nhuộm nhiều nhưng thực tế mình thấy nhuộm xong tóc chả bóng đẹp gì hết. Nhìn chả khác gì tóc mình lúc chưa nhuộm, màu thì có nhưng tóc rất khô và thiếu độ sáng bóng. Thêm 1 cái là nhuộm xong xả tóc sấy khô rồi là ... xong luôn. Từ đó tới giờ mình chưa bao giờ đi 1 tiệm cắt tóc mà để khách hàng ra về với 1 cái đầu chỉ sấy khô, ko sấy tạo kiểu khi kết thúc phục vụ Chưa kể trước đó a H có cắt sơ tóc mình, gội xong nó bung xung ra 1 đống, mất ngôi luôn vậy mà hok ai sấy cho mình hết. Mà ko biết bữa đó ngồi làm lâu quá sốt ruột hay sao mình cũng ... chịu để vậy đi về. Về nhà mới thấy ngu Ai đời nhuộm hết hơn 700k mà tóc tai như con điên bù xù chả ra thể thống gi hết =.= Nhưng mà đó vẫn chưa là cái ngu nhất Cái ngu nhất là bữa tiếp theo đi uốn Sau khi hứa hẹn đủ đường thì cuối cùng 3 ngày trôi qua mình vác cái đầu lên cho Amida uốn tóc. Kiểu là kiểu duỗi cong do a H sáng chế. Nói nghe hoành tráng, up hình lên facebook hoành tráng nhưng sau khi là hết các bước tóc mình uốn cũng... có khác gì kiểu hồi xưa uốn bên KEN đâu Đi lên cty hỏi bà con, chắc mọi ng` sợ mình đau khổ nên an ủi kêu kiểu này ít xoăn hơn kiểu cũ nhưng mà vẫn hơi già.... Thiệt là lúc uốn mình đưa mẩu a H xem đàng hoàng, mẫu đó chính a làm, nếu tóc mình ko ra đc y vậy thì cũng nên nói cho mình biết trước. Đằng này ko nói gì hết, đưa cho thợ làm rồi hồi ra ... trớt qướt đâu có giống gì đâu ?!? Chưa kể mình đưa tấm hình có uốn mái mà cuối cùng tóc mình lại là mái dài, ko uốn éo gì cả. Thiệt hại thêm 900k - ngu lần 2. Tóc uốn xong sung sướng đc .... đúng 8h đồng hồ sáng hôm sau tự nhiêm mở mắt ra thấy đầu óc quay cuồng, ói mửa liên tục . Chồng cáng vào bv truyển 2 chai nước biển. Bác sĩ chẩn đoán bị rối loạn tiền đình mà từ xưa tới giờ chưa bao giờ bị tình huống này. Bs hỏi có đụng chạm tới đầu ko ? có bị sốt hay va đập chỗ nào trên đầu ko, nghĩ nghĩ 1 hồi, nhớ tới hôm qua đi uốn tóc mấy a cầm tóc mình kéo duỗi cật lực gần 1h đồng hồ Thế là uốn 1 cái đầu, tốn hết 1tr8 + 900k tiền viện phí 1 ngày Số mình đúng là đen như cún. Bây giờ đỡ mệt rồi nên mới lên đây tâm sự. Tóc tai thì vẫn hổ lốn, vừa khô vừa xơ nên lại phải móc túi mua thêm các thể loại dưỡng về chăm tóc. Lời khuyên cho mọi ng`, nhất là những chị lớn tuổi, đi làm tóc nhớ nói mấy anh nhẹ nhàng với cái đầu mình, coi chừng giống e, uốn tóc mà mạnh tay nó trúng dây thân kinh là kêu xe cấp cứu nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 213 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shubeo Xem bài viết
    Đọc mấy bạn làm tóc đẹp mà ham ghê.
    Mình vừa mới uốn + nhuộm ở amida hair về. Nhiều ng feedback ko tốt như hồi xưa rồi mà mình đâu có đọc đc đâu.Thấy lên facebook up hình ầm ầm, hoành tráng nên thôi quyết định làm chuột bạch thử.
    Ngày đầu tiên, thứ bảy mò tới tính làm 1 phát cả uốn + nhuộm luôn. Vậy mà a H kêu tóc mình yếu + khô nên thôi nhuộm trước, 3 bữa nữa quay lại uốn sau. Mình cũng ok. Tóc mình hồi xưa làm ở tiệm KEN Vạn Kiếp. Tiệm đó có anh thợ tách ra từ tiệm Lộc (ai ở khu BT mà lớn lớn tuổi chắc đều biết tiệm Lộc, rất nổi tiếng hồi những năm 90), ngày xưa làm tóc ở Sấm Lily, làm cũng khéo, chải tóc uốn rất đẹp. Mình làm ở đó hài lòng 80% rồi nhưng cái tật bon chen, muốn làm thử mấy tiệm khác coi sao, muốn uốn thử kiểu HQ coi saooo... cho nên cuối cùng chuốc họa vô người (mình nói Họa là chính xác đó, mún bít tại sao, mời đọc tiếp). Trở lại tiệm Amida, bữa đầu tiên mình nhuộm, nói a H nhuộm tóc em sáng hơn màu tóc cũ 1 tông, màu cũ của mình là màu hạt dẻ sáng, thuốc Loreal, uốn nhiều lần lắm rồi nên bây giờ chán muốn thay đổi. A H ok, anh sẽ nhuộm cho e 1 màu thiệt đẹp đó là màu ... socola. Nói thế nào làm thế ấy. Mình ngồi hết 3h đồng hồ thì cũng xong cái đầu. Nói sao ta, mặc dù a H kêu thuốc của a là của Ý, xịn hơn Loreal em hay nhuộm nhiều nhưng thực tế mình thấy nhuộm xong tóc chả bóng đẹp gì hết. Nhìn chả khác gì tóc mình lúc chưa nhuộm, màu thì có nhưng tóc rất khô và thiếu độ sáng bóng. Thêm 1 cái là nhuộm xong xả tóc sấy khô rồi là ... xong luôn. Từ đó tới giờ mình chưa bao giờ đi 1 tiệm cắt tóc mà để khách hàng ra về với 1 cái đầu chỉ sấy khô, ko sấy tạo kiểu khi kết thúc phục vụ Chưa kể trước đó a H có cắt sơ tóc mình, gội xong nó bung xung ra 1 đống, mất ngôi luôn vậy mà hok ai sấy cho mình hết. Mà ko biết bữa đó ngồi làm lâu quá sốt ruột hay sao mình cũng ... chịu để vậy đi về. Về nhà mới thấy ngu Ai đời nhuộm hết hơn 700k mà tóc tai như con điên bù xù chả ra thể thống gi hết =.= Nhưng mà đó vẫn chưa là cái ngu nhất Cái ngu nhất là bữa tiếp theo đi uốn Sau khi hứa hẹn đủ đường thì cuối cùng 3 ngày trôi qua mình vác cái đầu lên cho Amida uốn tóc. Kiểu là kiểu duỗi cong do a H sáng chế. Nói nghe hoành tráng, up hình lên facebook hoành tráng nhưng sau khi là hết các bước tóc mình uốn cũng... có khác gì kiểu hồi xưa uốn bên KEN đâu Đi lên cty hỏi bà con, chắc mọi ng` sợ mình đau khổ nên an ủi kêu kiểu này ít xoăn hơn kiểu cũ nhưng mà vẫn hơi già.... Thiệt là lúc uốn mình đưa mẩu a H xem đàng hoàng, mẫu đó chính a làm, nếu tóc mình ko ra đc y vậy thì cũng nên nói cho mình biết trước. Đằng này ko nói gì hết, đưa cho thợ làm rồi hồi ra ... trớt qướt đâu có giống gì đâu ?!? Chưa kể mình đưa tấm hình có uốn mái mà cuối cùng tóc mình lại là mái dài, ko uốn éo gì cả. Thiệt hại thêm 900k - ngu lần 2. Tóc uốn xong sung sướng đc .... đúng 8h đồng hồ sáng hôm sau tự nhiêm mở mắt ra thấy đầu óc quay cuồng, ói mửa liên tục . Chồng cáng vào bv truyển 2 chai nước biển. Bác sĩ chẩn đoán bị rối loạn tiền đình mà từ xưa tới giờ chưa bao giờ bị tình huống này. Bs hỏi có đụng chạm tới đầu ko ? có bị sốt hay va đập chỗ nào trên đầu ko, nghĩ nghĩ 1 hồi, nhớ tới hôm qua đi uốn tóc mấy a cầm tóc mình kéo duỗi cật lực gần 1h đồng hồ Thế là uốn 1 cái đầu, tốn hết 1tr8 + 900k tiền viện phí 1 ngày Số mình đúng là đen như cún. Bây giờ đỡ mệt rồi nên mới lên đây tâm sự. Tóc tai thì vẫn hổ lốn, vừa khô vừa xơ nên lại phải móc túi mua thêm các thể loại dưỡng về chăm tóc. Lời khuyên cho mọi ng`, nhất là những chị lớn tuổi, đi làm tóc nhớ nói mấy anh nhẹ nhàng với cái đầu mình, coi chừng giống e, uốn tóc mà mạnh tay nó trúng dây thân kinh là kêu xe cấp cứu nữa.
    trùi, j ghê zay bạn, mình cũng đưa tiệm amida vào trong những lựa chọn để mình đi làm tóc nè. bạn làm ở tiệm 241 nguyễn trãi đúng ko
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Coquenlaicangnho84 Xem bài viết
    Hôm qua chủ nhật mình có dẫn 2 người bạn tới tiệm a Ty làm tóc.Do hôm bữa mình vừa duỗi cúp dợn và nhuộm nên a Ty tặng cho mình một lần hấp serum free,hì,chỉ tốn có 40k tiền gội sấy,nếu so sánh tiệm này với những tiệm khác mình thấy tiệm này có nhiều cách phục hồi tóc hơn.Mình có hỏi để hiểu kỹ hơn thì a thợ tư vấn cho mình tuỳ tình trạng tóc mà sử dụng loại dịch vụ nào.Nào là hấp serum,làm hair spa,còn tóc nào hư tổn quá mức thì làm liệu trình phủ keratin gì đó.hôm qua mình hấp serum thi thấy tóc bóng mượt hẳn lên,mình có lén để ý thì thấy a thợ dùng cái ống nashi gì đó bôi vào tóc mình xong cho ngồi máy hấp dầu.hai đứa bạn mình thì một đứa cắt ngang chúi duỗi phồng,một đứa làm keratin,nhìn thì y như duỗi tóc nhưng a thợ nói cái này chỉ giữ đuọc độ bóng mượt khoảng 3-5 tháng thôi.Trước lúc làm a thợ chính cho tui mình coi một đoạn video trên youtube về liệu trình này nên con bạn mình mới an tâm làm thử.hôm qua về mở cho mami coi thì mami nói tiệm thìn hbt có làm dv này nhưng hinh nhu tới 1t7. cuối tuần dẫn mami đi làm thử.hihi,hôm qua bạn mình làm có 600.à,mọi người lên youtube search keratin brazillian treatment là thấy các công đoạn làm à.
    Ps: có nhiều chị hởi mình tiệm này nhưng mình muốn kiểm chứng trước rồi mới giới thiệu,hì,mắc công bị la.Thoi,mình làm việc đây.à,mọi người cho hỏi hội của mình có thương off cafe không vậy,bữa nào cho mình tham gia với.
    Cho mình cái địa chỉ đi bạn.
    P8ZqkWD0c0DkP8Zqp7
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tóc mình cắt phom ngang, uốn dợn sóng được 2 tháng, chất tóc hiện giờ mềm, bóng. Nhưng mình đang định sinh babi và nhìn tóc cũng chán quá nên muốn duỗi tóc ra để chăm sóc cho nó khỏe mà sau này có babi, nghe nhiều mẹ than phiền về tình trạng tóc khi có bầu và sau khi sinh nữa. Mình đang định duỗi đuôi hơi cúp vào. Nhưng lăn tăn mãi chẳng biết duỗi đâu. Mẹ nào biết chỉ cho mình nhén. Tặng 10 bông hoa để cảm ơn trước
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 220 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi _Amy_ Xem bài viết
    trùi, j ghê zay bạn, mình cũng đưa tiệm amida vào trong những lựa chọn để mình đi làm tóc nè. bạn làm ở tiệm 241 nguyễn trãi đúng ko
    Chính xác đó gái. Thôi chọn tiệm khác đi gái ơi. Gì chứ cái khoản nhuộm là đánh giá dưới trung bình rồi. Uốn thì bình thường, ko có gì xuất sắc đến mức phải bỏ ra 900k 1 cái đầu Uốn xong tóc khô thấy mụ nội, ko biết do uốn hay do nhuộm đây. Thời gian làm lâu miễn bàn, uốn + nhuộm là 8h đó, cứ trừ hao dần dần đi ha
    Mình sợ rồi, lần sau đi làm tóc lại thì làm tiệm cũ, dù hơi xa nhưng chắc ăn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Amy_ Xem bài viết
    HiHix đi làm đẹp mà đọc bài viết của bạn í cứ như tra tấn vậy...chắc tại tiệm đông khách nên ngta mới thiếu sót mà bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 776 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi shubeo Xem bài viết
    Chính xác đó gái. Thôi chọn tiệm khác đi gái ơi. Gì chứ cái khoản nhuộm là đánh giá dưới trung bình rồi. Uốn thì bình thường, ko có gì xuất sắc đến mức phải bỏ ra 900k 1 cái đầu Uốn xong tóc khô thấy mụ nội, ko biết do uốn hay do nhuộm đây. Thời gian làm lâu miễn bàn, uốn + nhuộm là 8h đó, cứ trừ hao dần dần đi ha
    Mình sợ rồi, lần sau đi làm tóc lại thì làm tiệm cũ, dù hơi xa nhưng chắc ăn
    Mà đáng lẽ phải uốn trước rồi nhuộm chứ, vì khi uốn sẽ làm cho màu nhuộm xỉn lại, mất đi màu của nó. Thường làm gì nhuộm cũng sau cùng để có lại vẻ sáng bóng cho tóc
    Ngoài lề tí, mình rất thích nhuộm tóc. Mỗi lần nhuộm là thấy tóc mình bóng rõ rệt hơn
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi botngot Xem bài viết
    Mà đáng lẽ phải uốn trước rồi nhuộm chứ, vì khi uốn sẽ làm cho màu nhuộm xỉn lại, mất đi màu của nó. Thường làm gì nhuộm cũng sau cùng để có lại vẻ sáng bóng cho tóc
    Ngoài lề tí, mình rất thích nhuộm tóc. Mỗi lần nhuộm là thấy tóc mình bóng rõ rệt hơn
    Hình như mình đi làm tóc người ta củng thường nhuộm cho mình sau khi duỗi...hhihiiii
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nguyên ơi,sáng mình ghé bên a Ty nhuộm rồi.mình nhuộm màu honey brown,tóc rất bóng.tóc mình sau 2 ngày gội lai thì thấy mềm,tóc cũng đỡ khô xơ hơn trước khi mình làm,hì,mình có hỏi ox mình nhìn được ko thì ổng trả lời nhìn cũng được,mai mốt làm ở đâu thì làm một chỗ đi đừng làm tùm lum nữa,hư tóc nữa,kaka,nói là nói vậy thôi chứ mình biết ổng ok rồi,trước giờ có bao giờ khen một tiếng nào đâu.cảm ơn nguyên nhiều nha,nguyên cho mình lại sđt bữa nào rảnh chị e mình đi uong nuoc 8 cho vui.A,quên nữa,hồi sáng a Ty có nhờ mình nhắn lại với nguyên tuần sau keratin về,tiệm ảnh có làm chương trình đó,hình như là làm free 1 người/ngày đó.ảnh kêu nguyên dẫn mami lên ả làm cho,canh tuần sau nhắn tin thử xem sao.free 500k lận mà ngu gi ko đi,hahah
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mẹ nào làm bên ôg Ng Tùng tiệm mới chưa...thấy sang quá ko đám vào vì chưa bít giá, tiệm củ là trần minh quyền dời wa trần quốc thão q3..
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyle010 Xem bài viết
    Có mẹ nào làm bên ôg Ng Tùng tiệm mới chưa...thấy sang quá ko đám vào vì chưa bít giá, tiệm củ là trần minh quyền dời wa trần quốc thão. q3..
    Thời buổi này mà ham rẻ là tiền mất tật mang đó bạn ah...hix salon thì nhiều mà bạn nói vậy sao biết tiệm nào
    • 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Tuần rồi mình và kon bạn làm ở Sáng, mình thì nhuộm, bạn mình cắt ngắn, bấm phồng + duỗi ngoài. Cảm nghỉ của mình là:
    1. Tóc mình (Nhuộm): dùng thuốc hiệu Silky, nghe nv bảo của Ý, cái này thì mình ko rành. Tay nghề nhân viên rất kém, mình nhuộm màu nâu socola, nhuộm ra mình hết hồn vì tóc trên mái và đỉnh đầu vàng chóe. còn giữa tóc thì đoạn nâu, đoạn đen. Mình complain thì được chị Như ra dặm lại phần tóc đó, mà cũng phải dặm đến 2 lần mới tiệp màu. Đây là lần đầu tiền mình đi nhuộm mà tóc ra như thế. Cũng may là sau khi dặm lại kết quả không đến nỗi nào.
    2. Comment từ con bạn: tóc duỗi xong không bóng một chút nào. Nhìn chung cũng chỉ tạm được, ở mức trung bình

Lúc tụi mình làm là 10h sáng thứ hai, lúc ấy trong tiệm cũng có khoảng 3 4 người khách, sau đó khách cũng vào lác đác thôi, không đông lắm, nhân viên thì đông nhưng làm khá chậm. Mình thấy hình như ở đây có xu hướng làm từ từ hay sao ấy, thông thường với quả đầu như thế, số lượng nhân viên như thế và khách như thế, mình chỉ cần làm khoảng 3 4 tiếng, còn ở đây ngồi nhẵn 6 tiếng. Do đó mình thấy một số comment bảo chỗ Sáng làm lâu, nguyên nhân cũng ko hẳn là do đông đâu.

Kết luận: cho điểm 7/10
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ý mình hỏi chị bít salon Nguyễn Tùng hồi trước ỡ trần minh quyền q10 ...nhưng giờ dời wa trần quốc thão ở q3 .đi ngang nhìn sang quá ko dám vào,nên hỏi mấy chị nào bít chỉ e,trước có làm tiệm củ hình nhu 550 màu nâu sô cô la,đẹp lám...nhưng giờ mún nhuộm lại thôi
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoang.ngahoang Xem bài viết
    Lên fb search được chỗ này thấy có nhiều kiểu tóc đẹp ,trên này có ai làm ở đây k? Tư vấn giúp mình với ( giá cả + chất lượng ) www.facebook.com/hairsalonnguyentung
    Chị cho e hỏi chị nhuộm ở salon nguyễn tùng rồi hã giá nhuộm giờ nhiêu vậy...trước e hay làm ỡ tiệm củ..giở tiềm mới ko bít giá