Tiệm cắt, uốn, làm tóc ở TP HCM (phần 4)

• 14 Lượt chia sẻ
  • 558K Lượt đọc
  • 1.39K Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 80 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lienthanhsang Xem bài viết
    Cho này làm kỹ, toc mình uon 800k, nhuộm nua thi thiet hai 1,6tr, do phuc hoi tóc hu tổn nua,ngoi lam thi cũng ko lau lam, trong tg ngoi cho co nhan vien matxa cho minh nua, noi chung chủ phục vu tận tình chu đáo.de thuong, hihi
    Nhưng mà làm đẹp và ưng ý không bạn?

Nhà cũ tầng 3 : Tiệm cắt, uốn, làm tóc ở TP HCM (phần 3)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smod5; 11/12/2013 vào lúc 09:19 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Lên fb search được chỗ này thấy có nhiều kiểu tóc đẹp ,trên này có ai làm ở đây k? Tư vấn giúp mình với ( giá cả + chất lượng ) www.facebook.com/hairsalonnguyentung
    • 77 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn nào ở Tân Bình thì có tiệm Đại cắt toc ra kiểu đẹp lắm, uốn thì mình không biết có đẹp không, cắt la 140k, nhuộm 600k
    86 Bàu Cát - P14 - Q. Tân Bình
    0908.133.316

Cỏn ở bình thạnh thì có tiệm Hiếu đường Ung Văn Kiêm (gần D2) - không nhớ số nhà
    uốn đẹp nhưng giá chát quá (viêm màng túi) uốn giữ nếp được cả năm, gội đầu sạch là tóc càng đẹp

Uốn 2.300k (uốn + thêm tiền cắt là 300K nữa)
    Cắt 300K
    Nhuộm 2.000K (không nên nhuộm ở đây, vì mắc mà cũng bình thường)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vitconxauxi4108; 21/09/2013 vào lúc 10:08 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 62 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoang.ngahoang Xem bài viết
    Lên fb search được chỗ này thấy có nhiều kiểu tóc đẹp ,trên này có ai làm ở đây k? Tư vấn giúp mình với ( giá cả + chất lượng ) www.facebook.com/hairsalonnguyentung
    em từng mua deal làm ở đây rồi .Lúc trước em duỗi cúp và cắt ,thợ làm kỹ và anh Tùng cắt ổn lắm chị ,tóc giữ được nếp nữa .
    Chị xem bảng giá ở đây nè chị http://hairsalonnguyentung.com/
    • 11 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nh_quynh Xem bài viết
    làm tóc có salon nào thu6óc tốtko ạ ?
    Bạn hãy ghi rõ là bạn muốn làm dv gì về tóc.theo mình bạn hãy vào những chổ salon chuyên nghiệp có uy tín thì họ sẽ dùng thuốc tốt và cho bạn chọn mức giá phù hợp theo mình nghĩ và cảm nhận là vậy.
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn đi hệ thống tóc ở tân phú ấy, bạn lên search địa chỉ trên mạng nhé! chỗ đó làm đẹp mà giá cả hợp lí
    • 8 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocphuong0704 Xem bài viết
    hôm qua mình mới đi ở Lê Bình xong. cắt+gội+uốn=680k mà thấy cũng tiếc ghê. Đến uốn tóc thì tất nhiên phải cắt tóc, thế mà cũng tính riêng phần khoản cắt tóc gội đầu. Mình thấy ức ghê. Hồi trước mình hay làm ở Tiên's Art lê quang định á, chú đó trong Art hair ra, cắt với uốn luôn mà chỉ tính tiền uốn tóc thôi. Giá vẫn 450k. Uốn đợt đấy mình rất rất hài lòng, tóc mượt mà quăn đẹp lắm. Mình đưa hình sao chú ấy uốn y chang như vậy.
    Còn hôm qua uốn ở Lê Bình, mình thấy không hài lòng tí nào,trông mình già như bà thím, mình đưa hình 1 đằng làm ra 1 nẻo, đã vậy còn chặt chém!. Mà cũng may là tóc không có bị khô thôi. TT_TT
    Đây là tóc mình hồi uốn bên Tiên's Art đó mấy mẹ, thấy tiếc ghê
    321470_4535792566918_666709110_n
    Mình cũng đã làm chuột bạch ở Lê Bình, túm lại là không hài lòng. tóc uốn như chẳng uốn, còn thuốc nhuộm thì chưa kết luân vì mới có vài ngày, không tương xứng với số tiền mình bỏ ra . wa mắc! túm lại thông tin bị nhiễu loạn hết. có cảm giác nhiều nick khộng đáng tin!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Lúc bạn xài voucher thì giá là bao nhiêu cho lam duỗi cúp vậy? Nhưng mà xài voucher vậy làm có ok k? Mình k quan trọng vụ tiền bạc nếu dịch vụ ok vì mình sợ nhất là xài thuốc dởm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoang.ngahoang; 22/09/2013 vào lúc 11:47 PM. Lý do: muốn có trích dẫn
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi araarale Xem bài viết
    em từng mua deal làm ở đây rồi .Lúc trước em duỗi cúp và cắt ,thợ làm kỹ và anh Tùng cắt ổn lắm chị ,tóc giữ được nếp nữa .
    Chị xem bảng giá ở đây nè chị http://hairsalonnguyentung.com/
    Lúc bạn xài voucher giảm vậy chất lượng thế nào bạn? Mình chỉ sợ xài thuốc dởm làm hư tóc thôi chứ làm đẹp,tóc khỏe thì mình chẳng tiếc
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 62 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoang.ngahoang Xem bài viết
    Lúc bạn xài voucher giảm vậy chất lượng thế nào bạn? Mình chỉ sợ xài thuốc dởm làm hư tóc thôi chứ làm đẹp,tóc khỏe thì mình chẳng tiếc
    mình làm hồi tháng 3,lúc salon còn ở Trần Minh Quyền,voucher 185k,bù thêm tiền cắt .Anh Tùng cắt đẹp ,tóc giữ được nếp. Salon dùng thuốc tốt,không phân biệt có voucher hay không,nhân viên thân thiện ,bạn an tâm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hi thank ban, tại bữa giờ mê mấy kiểu tóc salon này up trên. fb quá, đang có nhu cầu làm phồng tóc như mấy mẫu đã up , thấy bạn nói vậy cũng an tâm, tuần này sẽ thử xem sao.hi
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi araarale Xem bài viết
    mình làm hồi tháng 3,lúc salon còn ở Trần Minh Quyền,voucher 185k,bù thêm tiền cắt .Anh Tùng cắt đẹp ,tóc giữ được nếp. Salon dùng thuốc tốt,không phân biệt có voucher hay không,nhân viên thân thiện ,bạn an tâm
    Hi thank ban, tại bữa giờ mê mấy kiểu tóc salon này up trên. fb quá, đang có nhu cầu làm phồng tóc như mấy mẫu đã up , thấy bạn nói vậy cũng an tâm, tuần này sẽ thử xem sao.sẽ post hình khoe tóc mới nếu ưng ý
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yun. Xem bài viết
    đừng đi Amida bạn ơi, dạo này hem tốt lắm, nếu bạn muốn uốn tự nhiên mình recommend thằng Masa trên đường Hàm Nghi ý, ng HQ làm, bạn mình làm ở đấy đẹp cực, cắt uốn là 1tr-1tr2, người Hquoc làm nhé. Còn muốn rẻ hơn thì ra ông Sáng Tân Vĩnh ở Q4, 500k uốn thôi mà đợi hơi lâu tí. Cả 2 chỗ tóc sau khi uốn đều ko hôi, ko khô và giữ lọn lâu.
    Mình có duỗi cúp ở Masa Hair hồi tháng 3 nè. Mình có review ở Trang trước ấy. Mình chọn chú nhìn lớn tuổi nhất làm, hình như là chồng cô Kim. Mang tiếng duỗi cúp nhưng thật ra là uốn setting phần đuôi, duỗi phần chân tóc thôi. Làm xong nhìn mình già kinh khủng, tóc cứ chỉa chỉa trông buồn cười lắm nên phải trốn trong nhà 3 tháng trời chẳng dám đi đâu, ai thấy cũng chê cả. Phần tóc uốn khô như sợi nilon ấy. Mình thề lúc đó chỉ muốn lấy kéo cắt phăng cho rồi. Bây giờ đã được vài tháng , phần đuôi cắt bớt đi nên nhìn đỡ hơn. Nhưng ra tiệm cắt tóc, thợ toàn hỏi tóc em làm lâu chưa , phần chân tóc làm hoá chất bị hư rồi nè =.= .
    Mình xui hay sao ấy. Hôm đó chú ấy chẳng nói chuyện với mình câu nào luôn, mặt lạnh tanh. Về sau mình mới biết chú đó có biết tiếng Việt @.@ . Mình tốn hết 1030k ( giá đã giảm 20%) cho cái đầu thảm họa ấy. Và đó là lần duỗi cúp xấu nhất và đắt nhất của mình.

Nghe danh Sáng Tân Vĩnh đã lâu, chắc hôm nào mình cũng đi thử xem .
    • 23 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cho mình hỏi các bạn có ai có địa chỉ mới của tiệm tóc Hoàng Anh hồi trước ở hẻm đg CMT8 đấy ah, giờ chuyển đia chỉ mới rồi ...hôm bữa khai trương tiệm có nhắn tin giảm giá nhân dịp khai trương mà đ.thoại mình rơi mất rồi nên giờ mình ko biết đia chỉ mới ở đâu!
    bạn nào biết chỉ mình với nhé! cám ơn nhiu nhé
    • 7 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào mọi người,e biết trang web này đã lâu rồi,nhưng chỉ "tàu ngầm" theo dõi comment của mọi người mà thôi.Trước giờ e cũng đã từng làm tóc ở nhiều nơi,hễ cứ thấy ai khen chỗ này đẹp,chỗ kia đẹp e đều tới làm thử,trước là gội đầu,rồi nghe thợ tư vấn xem tóc mình nên để ntn cho hợp,nếu những lời tư vấn đó hợp tai,có tính thuyết phục thì e làm,không thì chỉ gội đầu và hấp dầu....hì.....thật sự mà nói e rất thích tiệm thuận lê văn sỹ,tóc uốn ở đó rất đẹp,lại giữ nếp lâu....nhưng mà giá thì chát quá,uốn nhuộm 1t8.e làm cách nay 3 năm rồi,ko biết giờ có lên giá không.Hôm bữa có dịp vô ngân hàng sacombank gò vấp trên đường nguyễn oanh công tác thì thấy có một chị tóc uốn rất đẹp,đã vậy còn nhuộm màu nâu rêu,nhìn tây tây sao ấy,thấy thích quá đánh liều hỏi thử xem chị đó làm ở đâu thì chỉ nói làm ở gần nhà.còn cho e cái card visit của tiệm nữa.Bon chen làm liều e quyết đinh vô tiệm đó làm thử thì đúng là ok.tuy tiệm ko sang trọng,ko quý phái như những salon e đã từng biết nhưng được một cái anh thợ ở đây rất nhiệt tình.Lúc vào e có ý đinh cắt ngắn ngang vai rồi uốn cúp cúp phần đuôi nhưng anh thợ tư vấn cắt vậy rất uổng tóc,với lại tóc e ko đến nỗi hư hại gì lắm mà phải cắt ngắn như vậy xong ảnh cho e coi những kiểu tóc dài uốn hq.hì,lung lay tư tưởng luôn."ok,a cảm thấy đẹp thì làm dùm e,nhưng e nói trước nếu a làm tóc cho e xấu e sẽ ko trả tiền,còn nếu ngược lại,e sẽ giới thiệu bạn bè tới a làm"..4 tiếng sau,hâhhahaaaa,ko những e trả tiền một cách vui vẻ mà còn lấy đt ra tự sướng lia lịa,hì,nói vậy chắc moi người biết kết quả ntn rồi he.mới hôm qua e có quay lai sacombank nguyễn oanh để chuyển tiền thì gặp chị hôm bữa,chỉ nhìn e rồi cười,hỏi e thế nào,chỉ nói với e ở ngân hàng chị 10 người thì hết 8 người qua a Ty làm rồi,hì,cả chị trưởng phòng của chỉ cũng làm ở đó. PS: e ko muốn mang danh PR,chỉ là muốn chia sẻ ý kiến của mình nên e mạn phép không nói tên tiệm.Nói thật lòng,chưa có một tiệm nào e cảm thấy hài lòng như ở đây.uốn loreal,nhuộm goldwell (pha thuốc trước mặt khách nhé,nghe nói tiêu chí salon là vậy),cái này e chưa thấy tiệm nào làm như vậy tổng chi phí 1 trieu và khuyến mãi 4 kg măng cụt cho mấy người thợ trong tiệm,hì.thôi,em bé dậy rồi,e đi chăm bé.chúc mọi người luôn vui vẻ.
    • 136 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Minh moi vo sai gon. Muon tim tiem cat toc ngan dep ma ko bix. Moi ng chi gium minh voi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho minh dia chi cho nay voi ban oi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Coquenlaicangnho84 Xem bài viết
    Chào mọi người,e biết trang web này đã lâu rồi,nhưng chỉ "tàu ngầm" theo dõi comment của mọi người mà thôi.Trước giờ e cũng đã từng làm tóc ở nhiều nơi,hễ cứ thấy ai khen chỗ này đẹp,chỗ kia đẹp e đều tới làm thử,trước là gội đầu,rồi nghe thợ tư vấn xem tóc mình nên để ntn cho hợp,nếu những lời tư vấn đó hợp tai,có tính thuyết phục thì e làm,không thì chỉ gội đầu và hấp dầu....hì.....thật sự mà nói e rất thích tiệm thuận lê văn sỹ,tóc uốn ở đó rất đẹp,lại giữ nếp lâu....nhưng mà giá thì chát quá,uốn nhuộm 1t8.e làm cách nay 3 năm rồi,ko biết giờ có lên giá không.Hôm bữa có dịp vô ngân hàng sacombank gò vấp trên đường nguyễn oanh công tác thì thấy có một chị tóc uốn rất đẹp,đã vậy còn nhuộm màu nâu rêu,nhìn tây tây sao ấy,thấy thích quá đánh liều hỏi thử xem chị đó làm ở đâu thì chỉ nói làm ở gần nhà.còn cho e cái card visit của tiệm nữa.Bon chen làm liều e quyết đinh vô tiệm đó làm thử thì đúng là ok.tuy tiệm ko sang trọng,ko quý phái như những salon e đã từng biết nhưng được một cái anh thợ ở đây rất nhiệt tình.Lúc vào e có ý đinh cắt ngắn ngang vai rồi uốn cúp cúp phần đuôi nhưng anh thợ tư vấn cắt vậy rất uổng tóc,với lại tóc e ko đến nỗi hư hại gì lắm mà phải cắt ngắn như vậy xong ảnh cho e coi những kiểu tóc dài uốn hq.hì,lung lay tư tưởng luôn."ok,a cảm thấy đẹp thì làm dùm e,nhưng e nói trước nếu a làm tóc cho e xấu e sẽ ko trả tiền,còn nếu ngược lại,e sẽ giới thiệu bạn bè tới a làm"..4 tiếng sau,hâhhahaaaa,ko những e trả tiền một cách vui vẻ mà còn lấy đt ra tự sướng lia lịa,hì,nói vậy chắc moi người biết kết quả ntn rồi he.mới hôm qua e có quay lai sacombank nguyễn oanh để chuyển tiền thì gặp chị hôm bữa,chỉ nhìn e rồi cười,hỏi e thế nào,chỉ nói với e ở ngân hàng chị 10 người thì hết 8 người qua a Ty làm rồi,hì,cả chị trưởng phòng của chỉ cũng làm ở đó. PS: e ko muốn mang danh PR,chỉ là muốn chia sẻ ý kiến của mình nên e mạn phép không nói tên tiệm.Nói thật lòng,chưa có một tiệm nào e cảm thấy hài lòng như ở đây.uốn loreal,nhuộm goldwell (pha thuốc trước mặt khách nhé,nghe nói tiêu chí salon là vậy),cái này e chưa thấy tiệm nào làm như vậy tổng chi phí 1 trieu và khuyến mãi 4 kg măng cụt cho mấy người thợ trong tiệm,hì.thôi,em bé dậy rồi,e đi chăm bé.chúc mọi người luôn vui vẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban coquenlaicangnho84 oi, minh thay thich cho ban cat toc qua, ban cho minh dia chi duoc ko? Hoac la cho so dt rui minh goi cung dc. Dt minh la 0945.600.183. Anh tho cat cho ban ten gi vay?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

]Ban coquenlaicangnho84 oi, minh thay thich cho ban cat toc qua, ban cho minh dia chi duoc ko? Hoac la cho so dt rui minh goi cung dc. Dt minh la 0122 3131 922. Anh tho cat cho ban ten gi vay? Thanks ban nhji nha!!!
    • 7 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hôm qua chủ nhật mình có dẫn 2 người bạn tới tiệm a Ty làm tóc.Do hôm bữa mình vừa duỗi cúp dợn và nhuộm nên a Ty tặng cho mình một lần hấp serum free,hì,chỉ tốn có 40k tiền gội sấy,nếu so sánh tiệm này với những tiệm khác mình thấy tiệm này có nhiều cách phục hồi tóc hơn.Mình có hỏi để hiểu kỹ hơn thì a thợ tư vấn cho mình tuỳ tình trạng tóc mà sử dụng loại dịch vụ nào.Nào là hấp serum,làm hair spa,còn tóc nào hư tổn quá mức thì làm liệu trình phủ keratin gì đó.hôm qua mình hấp serum thi thấy tóc bóng mượt hẳn lên,mình có lén để ý thì thấy a thợ dùng cái ống nashi gì đó bôi vào tóc mình xong cho ngồi máy hấp dầu.hai đứa bạn mình thì một đứa cắt ngang chúi duỗi phồng,một đứa làm keratin,nhìn thì y như duỗi tóc nhưng a thợ nói cái này chỉ giữ đuọc độ bóng mượt khoảng 3-5 tháng thôi.Trước lúc làm a thợ chính cho tui mình coi một đoạn video trên youtube về liệu trình này nên con bạn mình mới an tâm làm thử.hôm qua về mở cho mami coi thì mami nói tiệm thìn hbt có làm dv này nhưng hinh nhu tới 1t7. cuối tuần dẫn mami đi làm thử.hihi,hôm qua bạn mình làm có 600.à,mọi người lên youtube search keratin brazillian treatment là thấy các công đoạn làm à.
    Ps: có nhiều chị hởi mình tiệm này nhưng mình muốn kiểm chứng trước rồi mới giới thiệu,hì,mắc công bị la.Thoi,mình làm việc đây.à,mọi người cho hỏi hội của mình có thương off cafe không vậy,bữa nào cho mình tham gia với.