Tóc đẹp

Tiệm cắt, uốn, làm tóc ở TP HCM (phần 3)

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 551K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 547 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lena2008 Xem bài viết
    Chỗ này uốn nhuộm bao nhiêu vậy bạn? ngồi làm có lâu ko? Đang tính đến Amida mà Ngại thời gian làm tóc ở Amida lâu quá nên chưa thu xếp di được. Bạn có thể up hình cho xem ko? Tks
    đừng đi Amida bạn ơi, dạo này hem tốt lắm, nếu bạn muốn uốn tự nhiên mình recommend thằng Masa trên đường Hàm Nghi ý, ng HQ làm, bạn mình làm ở đấy đẹp cực, cắt uốn là 1tr-1tr2, người Hquoc làm nhé. Còn muốn rẻ hơn thì ra ông Sáng Tân Vĩnh ở Q4, 500k uốn thôi mà đợi hơi lâu tí. Cả 2 chỗ tóc sau khi uốn đều ko hôi, ko khô và giữ lọn lâu.
    -Thu này vẫn giống thu xưa
    Vẫn ngồi 1 xó, vẫn chưa có bồ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yun. Xem bài viết
    đừng đi Amida bạn ơi, dạo này hem tốt lắm, nếu bạn muốn uốn tự nhiên mình recommend thằng Masa trên đường Hàm Nghi ý, ng HQ làm, bạn mình làm ở đấy đẹp cực, cắt uốn là 1tr-1tr2, người Hquoc làm nhé. Còn muốn rẻ hơn thì ra ông Sáng Tân Vĩnh ở Q4, 500k uốn thôi mà đợi hơi lâu tí. Cả 2 chỗ tóc sau khi uốn đều ko hôi, ko khô và giữ lọn lâu.

Đồng ý với chị, em vừa uốn tóc ở Sáng Tân Vĩnh xong, em duỗi lớp tóc trên và mái, uốn setting, tóc đẹp, không khô, không bị cháy phần ngọn như mấy chỗ trước đây em làm. Tóc em thuộc dạng khô xơ, hư tổn nhưng mà làm xong tóc đẹp lắm, mà tốn có 700k. Có điều chờ hơi lâu vì đông khách lắm, em ngồi từ 2h đến 9h tối mới xong
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 547 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doris_vo Xem bài viết
    Đồng ý với chị, em vừa uốn tóc ở Sáng Tân Vĩnh xong, em duỗi lớp tóc trên và mái, uốn setting, tóc đẹp, không khô, không bị cháy phần ngọn như mấy chỗ trước đây em làm. Tóc em thuộc dạng khô xơ, hư tổn nhưng mà làm xong tóc đẹp lắm, mà tốn có 700k. Có điều chờ hơi lâu vì đông khách lắm, em ngồi từ 2h đến 9h tối mới xong
    mình là uốn phần đuôi, trên bấm phồng cũng 700k mà mình làm từ 3h chiều đến 11h tối tóm lại làm ở Sáng rẻ, đẹp mà lâu
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@Moonie Làm phồng là nó bấm xù chân tóc đó hả bạn?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Moonie. Xem bài viết
    Đây là tóc của mình sau khi uốn 500k và làm phồng 200k ở Sáng. Bên trái là mới làm về, bên phải là sau 1 tháng rưỡi.
    • 547 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cherryblossomtn Xem bài viết
    @Moonie Làm phồng là nó bấm xù chân tóc đó hả bạn?
    đúng rùi đó bạn. Bấm bính 1 lớp tóc mỏng bên trong
    • 217 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Mới đi duỗi tóc bình dân 300k về nè. Mừng khai trương nên còn 250k thôi.

Ai ở Q7 thì tui chỉ chỗ cho nhee
    Eo oiii. Just so in love w my new haircut
    Chị Yun cho em hỏi chị làm ở đâu thế ạ Mà sao chân tóc phồng tự nhiên thế. Chị chia sẻ em với được ko chị Em ở Q7
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mới đi duỗi tóc bình dân 300k về nè. Mừng khai trương nên còn 250k thôi.

Ai ở Q7 thì tui chỉ chỗ cho nhee
    Eo oiii. Just so in love w my new haircut
    cho e xin địa chỉ nhé so cute quá, mà làm lên tóc khô ko chị, với cả ng ta dùng thuốc gì vậy chị?
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenny86 Xem bài viết
    Tình cờ được bạn giới thiệu một tiệm tóc nằm trên đường Nguyễn Thiện Thuật, ngay khúc Nguyễn Thị Minh Khai hướng về quận 5 quẹo phải vô Nguyễn Thiện Thuật, tiệm tên Rose Bằng, Jen quyết định ghé nhuộm tóc và duỗi phồng vì nghe bạn Jen khen dữ lắm. Kết quả khá ổn mọi người ah! Cũng đã hơn 01 năm kể từ khi duỗi phồng ở Tóc Yêu-Bo thất bại thê thảm (mọi người có thể xem lại kinh nghiệm đau thương của Jen ở Tóc Yêu-Bo ở những trang đầu của topic này) Jen mới làm tóc lại. Dưỡng tóc suốt 01 năm trời, phần là nuôi tóc dài lại, phần là dưỡng dầu dừa cho tóc bóng mượt chứ sau lần trước tóc khô như chẻ tre luôn. Bây giờ tóc Jen dài qua vai một chút, nên đi duỗi phồng và nhuộm nâu hạt dẻ. Tóc nếu sấy thì phồng lên, còn nếu khi không có thời gian để khô tự nhiên thì hơi xoăn nhẹ,những lúc nóng quá Jen thắt bính lại sau khi mở tóc ra thì loăn xoăn hơn một chút, nhìn rất tự nhiên. Tóc không bị vểnh hay khô gì hết. Màu tóc lên đúng màu, hợp với màu da của Jen. Vô công ty ai cũng khen kiểu và màu tóc mới.

Lân la hỏi mấy chị trong tiệm thì mới biết, thật ra tiệm này mở lâu lắm rồi nhưng ở Phú Mỹ Hưng, Sky Garden chuyên làm cho khách nước ngoài, đặc biệt là khác Hàn Quốc, bây giờ mở thêm chi nhánh ở đây. Hèn chi, làm tóc cho mình kiểu Hàn quá chừng, đi rest room trong tòa nhà cũng được mấy chị làm ở công ty khác hỏi thăm làm tóc ở đâu mà xinh quá. Lâu lắm rồi mới có cảm giác làm tóc vừa ý đến vậy, thiệt là sau vụ ở Tóc Yêu thì kì này mừng rơi cả nước mặt khi tìm được chổ làm tóc ưng ý.

Thợ chính của tiệm là anh Bằng, ở đây được quyền đề nghị anh Bằng làm tóc cho mình đó vì Jen thấy trong tiệm cũng có thợ khác cắt tóc nữa. Jen được bạn dặn trước nên đề nghị anh Bằng làm cho mình.
    Mình chỉ cần tư vấn với cắt thôi thì bao nhiêu hở bạn ??? Hiện mình muốn đổi kiểu tóc khác thôi
    • 117 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Giá cắt tóc bên Salon Nice SVH bao nhiêu vậy bạn???

Trích dẫn Nguyên văn bởi beokt Xem bài viết
    Mình chỉ quét manicure thôi bạn, quét xong tóc bóng và mềm lắm nhưng hình như chỗ này manicure chỉ có 1 màu tím đó thôi, còn nhuộm thì mình ko rành lắm. Bạn search google rồi gọi điện thoại hỏi thử, mình đi làm ở đây thấy khách đông lắm, đến nỗi mình đi chợ bàn cờ mua quần áo có chị hỏi mình nhuộm tóc ở đâu đẹp vậy? Mình nói quét manicure ở Nice SVH, chỉ biết liền, chỉ nói tiệm đó nổi tiếng về nhuộm và phục hồi tóc đó.
    • 547 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chimeodepgai Xem bài viết
    cho e xin địa chỉ nhé so cute quá, mà làm lên tóc khô ko chị, với cả ng ta dùng thuốc gì vậy chị?
    chị cũng ko biết, mà chắc Lavox, mà nó lại ko hôi. Mà trước khi đi làm tóc ở đâu cũng vậy, em gội đầu ở nhà trước, dùng 2 hoặc 3 viên serum Thailand đang hot đó xoa vào. Tóc em đỡ khô lắm. Tiem này ở Khu Nam Long Huynh Tan Phat Q7 đó em.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chị cũng ko biết, mà chắc Lavox, mà nó lại ko hôi. Mà trước khi đi làm tóc ở đâu cũng vậy, em gội đầu ở nhà trước, dùng 2 hoặc 3 viên serum Thailand đang hot đó xoa vào. Tóc em đỡ khô lắm. Tiem này ở Khu Nam Long Huynh Tan Phat Q7 đó em.
    nếu có địa chỉ cụ thể chị cho e nha hí hí tóc chị làm kiểu gì đẹp vậy chị ????? amida h mắc quá àh
    • 547 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

nếu có địa chỉ cụ thể chị cho e nha hí hí tóc chị làm kiểu gì đẹp vậy chị ????? amida h mắc quá àh
    mình kêu ngta cắt bầu àh, bà ấy tỉa luôn, làm nail gel đẹp lắm.

Bạn đến chung cư An Hoà, sau lưng chung cư An Viên 2 đường Trần Trọng Cung Khu Nam Long Q7. Tên là Jessica nha bạn.
    • 217 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Mới đây mình định qua Amida mà nghe 1 chị comment nói ra đấy nói cắt tóc mà anh Hân bảo bận ăn cơm, mai ghé gì gì đấy. Mới đây chị nào làm về tóc khô queo. Thôi hẳn Đắt mình ko tiếc mà nhiệt tình với làm đáng đồng tiền thì mình cũng ok. Đằng này... thôi luôn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gabong1503cuavo; 17/09/2013 vào lúc 10:32 AM.
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lena2008 Xem bài viết
    Chỗ này uốn nhuộm bao nhiêu vậy bạn? ngồi làm có lâu ko? Đang tính đến Amida mà Ngại thời gian làm tóc ở Amida lâu quá nên chưa thu xếp di được. Bạn có thể up hình cho xem ko? Tks
    Cho này làm kỹ, toc mình uon 800k, nhuộm nua thi thiet hai 1,6tr, do phuc hoi tóc hu tổn nua,ngoi lam thi cũng ko lau lam, trong tg ngoi cho co nhan vien matxa cho minh nua, noi chung chủ phục vu tận tình chu đáo.de thuong, hihi
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người có ai biết tiệm Hair salon Tùng trên đường Nguyễn Tri Phương , q.5 ko ??? cho mình ít review với
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mẹ nào làm ở salon nói tóc thảo tây chưa ?! Chổ đó tốt ko mấy mẹ
    • 51 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhthao.september Xem bài viết
    có mẹ nào đi nhuộm phủ bóng tóc hay hấp dầu màu chưa cho mình chút kinh nghiệm với
    Có tiểm người ta gọi là bọc MANICURE BÓNG TÓC, có loại màu và không màu. Trước mình làm ở tiệm Dương ngay Lê Văn Sỹ (đoạn bờ kênh) - gần coopmart là 500k, uốn đuội và duỗi phồng phan trên 500k. Đẹp được 3 tháng ah. Mình làm màu nên về gội nó ra màu nhiều lắm, mình nghĩ nhuộm rồi bọc loại không màu sẽ đẹp hơn
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

làm tóc có salon nào thu6óc tốtko ạ ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho em hỏi có chị nào từng đi làm tóc ở Alex http://www.alexsalon.vn/ này chưa ạ? Em đang tính đi uống setting ở đó, tại thấy giá cũng ok (khoảng 400k) nhưng không biết chất lượng ra sao nữa. Chị nào từng đi rồi hãy tư vấn giúp em với ạ

Tiệm cắt, uốn, làm tóc ở TP HCM (phần 4) <------- Nhà mới
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smod5; 11/12/2013 vào lúc 09:18 AM.