Tóc đẹp

Tiệm cắt, uốn, làm tóc ở TP HCM

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 561K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

42 Người đang theo dõi

• 537 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giaybupbe Xem bài viết
    Chuyện mún anh Tâm cắt thì dễ ẹc hà, tại trong đó chỉ 2 ng cắt thôi, cứ yêu cầu là đc, mà cắt tóc là bị dụ gội đầu chắc lun:Laughing:
    Thường trc khi đi cắt là mình gội ở nhà rồi, hổng lẽ fải gội lại tóc nào chịu nổi, sao lại chèo kéo kì vậy nhỉ :Surprise:
    • 269 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

hehe, hôm ý cái thằng nv của Tâm ra sờ tóc em xong bảo:
    - chị có cần gội đầu k?
    - k, mình mới gội rồi.
    - Chị gội khi nào?
    - Mình gội tối qua
    - Hay chị đi gội qua lại đi, tóc chị bết quá
    - Ơ hay, tóc mình mới gội tối qua, ai nói tóc mình bết (luồn tay vào tóc thấy trơn lừ luôn - hừm, thằng này, chị mày đã đề phòng rồi, đừng có dụ, haha)
    - Tóc chị hỏng nhiều quá, chị có cần hấp phục hồi không? Ở đây bọn em có kem dưỡng phục hồi những loại tóc như tóc chị.
    - Không, mình chỉ cắt tóc thôi, nhờ anh Tâm cắt cho mình.
    Tên nv lủi vào một chỗ, 1 nv nữ khác nhìn tên này tủm tỉm cười.
    Hừm, đừng có dụ ta. haha
    Cuối cùng thì cũng dc quả đầu như ý. Nhìn chung là bỏ thêm xiền ra mua lấy cái sự yên tâm, các chị nhỉ. Mỗi tội mấy cái tên nv này ghét quá đi.

• 218 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Hom tuan roi minh toi tiem My My goc cao thang, nguyen dinh chieu de cat toc. Bi du nhan vien va ca chi cu tiem cat toc du mua va tham gia tri lieu cac loai san pham tri mun. Chan thiet, nguoi ta toi cat toc ma sao cu du do mua tum lum thu khong biet? May tiem cat toc ngay nay lam an gi that.
    • 1,338 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Tóc mình đã uốn + hấp phục hồi ở Tâm 2 tháng rồi, thấy cũng được, ko xấu cũng ko đẹp. Bị dụ dỗ là 1 điều bực mình, cái thứ 2 là nói làm uốn, duỗi tặng 1 lần hấp dầu, 3 ngày sau quay lại hấp dầu, vẫn bị tính tiền là 50k. Ko hiểu nỗi. Nhưng sẽ ko quay lại đây nữa. Thà làm ở Khánh Vĩnh Hoàng
    • 236 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cu tom Xem bài viết
    Tóc mình đã uốn + hấp phục hồi ở Tâm 2 tháng rồi, thấy cũng được, ko xấu cũng ko đẹp. Bị dụ dỗ là 1 điều bực mình, cái thứ 2 là nói làm uốn, duỗi tặng 1 lần hấp dầu, 3 ngày sau quay lại hấp dầu, vẫn bị tính tiền là 50k. Ko hiểu nỗi. Nhưng sẽ ko quay lại đây nữa. Thà làm ở Khánh Vĩnh Hoàng
    Theo em biết 50k là tính tiền gội đầu đó chị!
    • 236 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Mình là khách hàng ruột của Tâm 3 năm rùi, cũng ko tii1ch mấy em nhân viên lắm, nhưng hài lòng với anh Tâm..có điều mỗi lần tới đây fải xác định rõ ràng và cứng rắn lắm để ko bị mấy em ấy xoay. có ít kinh nghiệm chia sẽ:
    1. đi tiệc chỉ cần tới nói gội đầu bình thường xong mấy em ấy sấy cho mình là 50k là đẹp rùi, đừng để lộ ra làm tóc đi tiệc mấy em ấy làm kỹ hơn tý ah mà mất 150k đó.
    2. muốn hấp dầu chỉ cần hấp thui, nói gội hấp sẽ bị cộng thêm 50k đó.
    3. sử dụng dịch vụ chính thui, mấy em gi7ới thiệu dầu dưỡng gì cũng lắc đầu hết!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lên lịch mai cùng nhỏ bạn qua Tâm làm tóc...mà hôm nay nghe vụ này hơi nãn...chắc xuống tóc ở 75 Vườn Chuối cho rồi...Mình cực ghét kèo nài dai dẵn...
    • 64 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mình mới uốn phồng ở Tâm gần 1 tháng,nói chung làm xong thì thấy tóc rất ok(mặc dù mới cắt thì thấy không thích cho lắm nhưng sau mấy tuần nó dài ra thì thấy đẹp),tóc gợn nhẹ úp úp vào cũng khá xinh.:Battin ey:
    Nhưng thực tế mình đi vào thì đúng là bắt mình hấp dầu thuốc, chấp nhận được vì tóc mình cũng vừa mới uốn và duỗi ,nv đúng là mặt không vui vẻ cho lắm nhưng có vài người làm cũng rất nhiệt tình,có tội cái cái mùi thuốc uốn hơi khó ngửi bởi mình về gội mấy lần vẫn nghe mùi,chú không thơm như một số tiệm mình đã đi.
    Àh còn anh tâm lúc mình về có đưa dư 100,000 bo cho mấy người làm cho minh(bởi ở đây làm 1 đầu mà có gần 5-7 người đụng vào)không thể cho riêng một ai.Mà đưa ảnh thấy ảnh bỏ cả vào hộc tủ,pó tay:Sillykhông biết về có chia không nếu không chắc mấy nv đó nhớ mặt mình lém đây-làm quá trời mà chả bo-keo)hehehhe.....:Laughing:
    Nói chung ấn tượng là làm xong tóc mượt không hư bởi vì chỉ trong vòng 1 tháng mà mình hết nhuôm rùi uốn(hay có lẽ tại kỳ trước mình đi khánh vĩnh hoàng nó xài thuốc xịn nên tóc đã không hư)hehehhe.
    Nhưng nghe mấy bạn đi gần đây nói nv phục vụ có thái độ vậy hơi lo,bởi thú nhất mình đi tiệm là ghét nhất chầu mời và nói nhiều mệt lắm.
    • 64 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cu tom Xem bài viết
    bạn đã làm ở Khánh Vĩnh Hoàng hả,seo lúc vào mình kêu duỗi phồng lại lôi mình đi uốn mình cũng chả hiễu bạn duỗi phồng ở đây chưa?:RaisedEye
    thấy Tâm làm thì mới đúng công đoạn duỗi phồng còn Khánh Vĩnh Hoàng dù duỗi phồng hay uốn phồng đều thành uốn quăng quá chời.:Nottalkin:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

MÌnh mới cùng nhỏ bạn qua Mỹ - 75 Vườn chuối làm tóc nè. Đi làm tóc hôm thứ 3 mà cũng phải ngồi đợi 2 , 3 người.
    Mới đầu nhỏ bạn mình đi theo dò thám,xem mình làm thế nào. Nó mới quyết định xử mái tóc nó sau.
    Kết quả là nó "xuống" tóc luôn tại đây sau khi tác phẩm của anh Mỹ hoàn thành trên đầu mình. Keke..mình thấy mình trẻ được mấy tuổi.
    trước đây mình muốn mình già dặn nên uốn, nay nghe nhiều người "khen" mình già nên không uốn nữa mà mình cắt. Phó thác cái đầu cho anh Mỹ, anh hỏi mih thĩ toc dai hay ngắn, mìh nói dài. còn kiểu gì anh cứ "mần vô tư" miễn sao hợp với mặt em.
    Anh ấy mô tả trước khi cắt. mình gật gù chứ chẵng tuỏng tượng ra. 30 phút sau, ra mái tóc..như ý mih muốn trước giờ mà mih hok biết làm sao chải được...hihi...xinh...trẻ....anh Mỹ gọi là mái tóc gì nhỉ...mình chẵng nhớ..để mai mình post hình lên cho hàng xóm xem....
    Nhỏ bạn của mình thấy vậy cũng giao cái đầu cho anh Mỹ...ôi đẹp...Mình muốn được như cô ấy....
    Nhân viên ở đây cũng dẽ thương lắm. hok có cầu nè gì hết như ở Tâm.
    Giá cắt tóc hok rẻ gì mấy. 120k. cắt gội 160k.
    ah, hôm nay em mới gội nè, tóc mái vẫn đẹp. có điều em thấy tóc phía sau bị tỉa nhiều quá có vẻ hơi xơ...bụi bụi..thấy lòng hơi xót 1 chút...đồng thời em phát hiện có vẻ em hớt tóc ngắn cũng sẽ đẹp lắm...
    Mai em post hình lên mấy mẹ coi nhé.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi delete-pro Xem bài viết
    MÌnh mới cùng nhỏ bạn qua Mỹ - 75 Vườn chuối làm tóc nè. Đi làm tóc hôm thứ 3 mà cũng phải ngồi đợi 2 , 3 người.
    Mới đầu nhỏ bạn mình đi theo dò thám,xem mình làm thế nào. Nó mới quyết định xử mái tóc nó sau.
    Kết quả là nó "xuống" tóc luôn tại đây sau khi tác phẩm của anh Mỹ hoàn thành trên đầu mình. Keke..mình thấy mình trẻ được mấy tuổi.
    trước đây mình muốn mình già dặn nên uốn, nay nghe nhiều người "khen" mình già nên không uốn nữa mà mình cắt. Phó thác cái đầu cho anh Mỹ, anh hỏi mih thĩ toc dai hay ngắn, mìh nói dài. còn kiểu gì anh cứ "mần vô tư" miễn sao hợp với mặt em.
    Anh ấy mô tả trước khi cắt. mình gật gù chứ chẵng tuỏng tượng ra. 30 phút sau, ra mái tóc..như ý mih muốn trước giờ mà mih hok biết làm sao chải được...hihi...xinh...trẻ....anh Mỹ gọi là mái tóc gì nhỉ...mình chẵng nhớ..để mai mình post hình lên cho hàng xóm xem....
    Nhỏ bạn của mình thấy vậy cũng giao cái đầu cho anh Mỹ...ôi đẹp...Mình muốn được như cô ấy....
    Nhân viên ở đây cũng dẽ thương lắm. hok có cầu nè gì hết như ở Tâm.
    Giá cắt tóc hok rẻ gì mấy. 120k. cắt gội 160k.
    ah, hôm nay em mới gội nè, tóc mái vẫn đẹp. có điều em thấy tóc phía sau bị tỉa nhiều quá có vẻ hơi xơ...bụi bụi..thấy lòng hơi xót 1 chút...đồng thời em phát hiện có vẻ em hớt tóc ngắn cũng sẽ đẹp lắm...
    Mai em post hình lên mấy mẹ coi nhé.
    Mới cắt tóc chụp liền tại tiệm 1 tấm làm kỷ niệm, nhờ thế mới có để khoe hàng nè...
    [IMG]http://img33.imageshack.us/i/dsc03442q.jpg/[/IMG]
    Cắt xong về gộii nó như thế này:
    [IMG]http://img100.imageshack.us/i/dsc03464j.jpg/[/IMG]

[IMG]http://img42.imageshack.us/i/dsc03456x.jpg/[/IMG]
    nhìn kỷ mấy mẹ sẽ thấy bên phải tóc bị chỉa chia ra rất nhiều...do bị tỉa nhiều quá đó...hic.....

tạo thử kiểu khác nhìn hay hay này...
    [IMG]http://img340.imageshack.us/i/dsc03457l.jpg/[/IMG]
    mặt T có thể cắt tóc ngắn chứ mấy mẹ?
    T khoái tóc ngắn quá mà õ hok thich....hic..hic...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi delete-pro; 14/05/2010 vào lúc 12:45 PM.
    • 791 Bài viết

• 1,503 Được cảm ơn

Kiểu này muốn đẹp phải xử lý đuôi tóc hoặc sấy thường xuyên, k thôi chỉa dữ lắm. Chị ơi, ở chỗ Mỹ - 75 Vườn Chuối nhuộm tóc đẹp k chị, hay ai biết chỗ nào nhuộm đẹp chỉ em với, tóc em bữa nay xuống màu rồi, xấu hoắc, mà ngại đến ông Tâm quá, ổng dụ nhuộm một hồi chắc 1tr5 quá:Laughing:, dạo này phải cảnh giác với chỗ này:Laughing:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kiểu này muốn đẹp phải xử lý đuôi tóc hoặc sấy thường xuyên, k thôi chỉa dữ lắm. Chị ơi, ở chỗ Mỹ - 75 Vườn Chuối nhuộm tóc đẹp k chị, hay ai biết chỗ nào nhuộm đẹp chỉ em với, tóc em bữa nay xuống màu rồi, xấu hoắc, mà ngại đến ông Tâm quá, ổng dụ nhuộm một hồi chắc 1tr5 quá:Laughing:, dạo này phải cảnh giác với chỗ này:Laughing:
    uhm..nó hơi bị chỉ thiệt...ngặt nỗi chỉ có bên phải..bên trái thì không..do anh Mỹ tỉa bên phải cao và nhiều quá...đang hận nè...Mình ghét ai tỉa tóc mình kiểu đó...
    Trưa gọi điện mán vốn òi...Mà ảnh cứ chọc ghẹo...cảm giác ghét ghét thế nào ấy....mai đi chổ khác cắt ngắn luôn....
    Mình không rành về thuốc nhuộm bên anh Mỹ lắm...Mình ngồi đợi khách..quan sát thấy thế này:
    Ảnh có 3 4 giải, hay giấy chứng nhận gì đấy, trong đó nỗi trội là cái giải gì đấy trong Hollyworl...Nghe cũng oách nhỉ. Hòi đó cắt tóc cho mấy chị em ca sĩ Cẫm Ly. Minh Tuyết,(có xem hình) cũng đẹp thật... Đàm Vĩnh Hưng(không có hình nên hok thấy)
    Làm lâu năm òi...hơn 20 năm nghề...
    Không mè nheo, kèo nèo, dụ dzỗ khách. Cần gì làm đó, cần tư vấn gì về thuốc, tóc..thì tư vấn tới nơi tới chốn, chất lượng thật..
    Biết chắc giá ở đây không rẻ hơn Tâm đâu.
    Mình có hỏi thử nv giá uốn tóc ở đấy, nhưng nv nói phải nhìn tóc mới định giá, ngắn dài, cần loại thuốc nào....
    Cắt mà 120k thì những thứ khác cũng hok rẻ đâu...Chất lượng thì có thể tin tưởng..
    Chúc các mẹ có mái tóc đẹp. Còn Tui, mai đi xuống tóc lần nữa...huhuhu....Số sao mà lận đận...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi delete-pro; 15/05/2010 vào lúc 06:22 PM.
    • 192 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

mình thì hay làm ở Khánh Vĩnh Hoàng ,gội la 100k , uốn tóc là 1tr,nhưng tóc mình yếu lắm làm ở đây thấy ok , thợ chuyên nghiệp ,làm nhanh gọn lắm ,vô đòi gặp chị Trang ( quản lí ) nhờ tư vấn ok hơn
    • 791 Bài viết

• 1,503 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minnienhu Xem bài viết
    mình thì hay làm ở Khánh Vĩnh Hoàng ,gội la 100k , uốn tóc là 1tr,nhưng tóc mình yếu lắm làm ở đây thấy ok , thợ chuyên nghiệp ,làm nhanh gọn lắm ,vô đòi gặp chị Trang ( quản lí ) nhờ tư vấn ok hơn
    Uốn tóc dài ngắn gì cũng 1tr hả chị, em cũng đang quan tâm đến chỗ này, em thấy bên Hùng pastuer uốn + nhuộm là 2tr7, mà uốn tóc bóng bẩy đẹp lắm, mà giá chát dữ quá:Laughing:
    • 537 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Uốn tóc dài ngắn gì cũng 1tr hả chị, em cũng đang quan tâm đến chỗ này, em thấy bên Hùng pastuer uốn + nhuộm là 2tr7, mà uốn tóc bóng bẩy đẹp lắm, mà giá chát dữ quá:Laughing:
    Hehe mới duỗi fồng đã uốn tóc rồi hả giaybupbe :Battin ey:
    Em đang fân vân ko biết nên duỗi fồng hay là uốn luôn vì em sợ duỗi fồng nó duỗi tóc mau, ko còn fồng như lúc mới làm :Sad:.....Hùng pasteur làm chát chúa wá :Sick:
    • 791 Bài viết

• 1,503 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi osmir Xem bài viết
    Hehe mới duỗi fồng đã uốn tóc rồi hả giaybupbe :Battin ey:
    Em đang fân vân ko biết nên duỗi fồng hay là uốn luôn vì em sợ duỗi fồng nó duỗi tóc mau, ko còn fồng như lúc mới làm :Sad:.....Hùng pasteur làm chát chúa wá :Sick:
    Định hết hè mới uốn lại ăn noel lun:Laughing:, giờ nóng quá, búi tóc k hà, duỗi phồng xõa đc vài bữa tết:Sad:...Hùng pasteur chém có tiếng mà, nhưng chất lượng thì cũng có thiệt, hay là tại làm 2tr7 nên k đẹp nó cũng thành đẹp ta:Laughing:
    • 537 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Định hết hè mới uốn lại ăn noel lun:Laughing:, giờ nóng quá, búi tóc k hà, duỗi phồng xõa đc vài bữa tết:Sad:...Hùng pasteur chém có tiếng mà, nhưng chất lượng thì cũng có thiệt, hay là tại làm 2tr7 nên k đẹp nó cũng thành đẹp ta:Laughing:
    Bỏ 2tr7 mà ko đẹp nữa thì lại fá sập tiệm chỗ đó í chứ hihi ......Vẫn muốn xem tóc giaybupbe, hay ấy PM cho mình hình với, có thế mới có động lực đi làm ở Tâm, sinh viên mà 1tr2 chứ có ít đâu :Crying:
    • 791 Bài viết

• 1,503 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi osmir Xem bài viết
    Bỏ 2tr7 mà ko đẹp nữa thì lại fá sập tiệm chỗ đó í chứ hihi ......Vẫn muốn xem tóc giaybupbe, hay ấy PM cho mình hình với, có thế mới có động lực đi làm ở Tâm, sinh viên mà 1tr2 chứ có ít đâu :Crying:
    Hì hì ngại quá, ai chẳng sv, đây cũng sv nè, nhưng cái răng cái tóc là gốc con ng mà, mình để tóc mà phù hợp là nhìn xinh xắn sáng sủa liền, 6 tháng mới đổi kiểu 1 lần nên bấm bụng làm cho ngon lành:Laughing:. Tới đó ngta tư vấn cho, đôi khi bạn uốn tóc sẽ đẹp hơn mà bạn k biết đó:Battin ey:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 309 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

tiem hùng pastuer uổn đẹp ....nhưng tiệm Hint uốn cũng đep ác...hai bên giá đều chat như nhau