Tóc đẹp

Thuốc trị rụng tóc Foltène

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 36.1K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 549 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

tóc em rụng quá trời.. giờ chắc chỉ còn 1/4 tóc bình thường... nhìn thấy rõ da đầu như hói huhuhu.. Em thấy quảng cáo loại này có chị nào đã dùng chưa dzị? cho em xin kinh nghiệm đi ạ.. thanks các chị.

http://www.phunulamdep.com.vn/vn/San...hu-Nu-Foltene/
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 70 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

chị ơi mua về dùng đi , em chi dung co dau gội và dầu xã ma đỡ han do chị , neu toc chi rụng không wa' nhiều thì không cần dùng thuốc bôi đâu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 70 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

ho ko ban lẻ nha chị mot gội va xa la 540K , dau xa đó bôi lên chan tóc được , gội xong tóc hoi khô , mà dầu gội chong rụng tóc nào cung vậy hết đó
    • 549 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

oh , cảm ơn bạn nhiều, tóc mình bị rụng hơi bị nhiều.. chac phải dùng thuoc bôi rồi, mà ác cái tóc mình rụng mà ko chịu mọc lại, cứ mọc lơ thơ ít xíu... giờ nhìn tóc buồn muốn khóc...
    mình cũng đi bs da liễu đủ thứ, uống đủ thứ thuốc, ko xi nhê... nản lắm , rụng cung 5 6 năm roi đó... bs kêu từ từ mọc, chang thay mọc đâu, thấy rụng thêm... huhu
    • 70 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

chị nè , em bi rụng cung không biết thế nào là nhiều là ít nửa , em cung đi da liểu rồi uong đủ cac loại thuoc cả chi a, thuoc gi dep da dep toc la xu het , nhung rung cu rung , di da lieu cung vay thoi , xong roi de lieu , roi cung goi dau chong rung toc vichy nhung khi em goi cai nay em do han , ko thay rung nua , ma toc giac la no rat khoe , chi mua ve dung lien di xem sao, em ban dau cung nhu chi vay do , nhung ko co hoi dau , chi rung thoi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 549 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

uhm, cảm ơn em nhiều... mai chạy ra mua nguyen bộ về xài thử coi sao... thanks em nhiều.. chi bị rung 1 phần cũng là do da quá dầu, haiz, tóc rụng còn 1 nhúm à em ơi, đau khổ muon chit
    • 51 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ Chumap đã mua dầu gội đó về dùng thử chưa? Có kết quả gì ko?
    Mình chắc cũng giống mẹ Chumap, nhìn toc lơ thơ như hói ấy. Mà bị rụng nhiều hơn sau khi sinh. Mỗi lần gội đầu chỉ cần lấy tay vuốt nhẹ thôi mà tóc rụng đầy tay. Xót tóc, tuần chỉ dám gội 2 lần, mặc dù ngứa lắm........ huhu mong tin mẹ nó nhé!

Tý tồ tý tẹt ... hihi suốt ngày toe toét, iu lém lém lém
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em thấy mọi người khen Vit-hair chữa và ngăn ngừa rụng tóc rất tốt. Nếu chị nào ở Hà nội thì ra chỗ hiệu thuốc Mega ở Láng Hạ, em thấy họ có bán đấy ạ. Đây là thuốc uống, không phải dầu gội hay thuốc bôi. Em nghĩ rụng tóc là do nhiều nguyên nhân xuất phát từ bên trong cơ thể mình, có thể là do biến đổi nội tiết, hormone hoặc thiếu chất...nên phải điều trị tận gốc, dùng dầu gội hay thuốc bôi ngoài da chỉ là giải pháp tạm thời thôi ạ.
    • 91 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em chưa lập gia đình, tóc em rụng nhiều quá, bị hói nhẹ, nhưng tương lai chắc...nặng hơn, đã dùng nguyên bộ vichy+ thuốc rồi mà không thấy giảm, đi da liễu cũng hỏng hết, định chuyển sang dùng bộ Foltène và uống Vit hair không biết chị nào đã xài chưa, có tác dụng tốt không? tư vấn giúp em với.
    Chỉ có biển mới biết thuyền đi đâu về đâu...
    • 633 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Mình cùng cảnh ngộ với mọi người. Đã đi viện da liễu TW chữa mà không ăn thua. Bây giờ không biết nên tin tưởng sản phẩm nào nữa. Nhưng có cách đỡ rụng là gội đầu bằng nước đun với vỏ bưởi và quả bồ kết. Hoặc dùng vỏ bưởi tươi bóp nhẹ để dầu bưởi thấm vào da đầu. Nếu làm thường xuyên tóc sẽ đỡ rụng và nhanh mọc lại. Tuy nhiên cách này phải làm kiên trì thì kết quả mới khả quan.
    • 37 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng thử foltene đây, mình không dùng dầu xã vì mình gội dầu xã vào thì thấy rụng kinh khủng, cũng chưa thấy kết quả gì. Lúc đầu thấy quảng cáo chưa tìm hiểu kỹ mình đã te te đi mua nhưng đọc hướng đẫn sử dụng phải dùng tới 3 tháng lận, 2 tháng đầu dùng liều điều trị nên tóc có thể sẽ rụng nhiều hơn tháng thứ 3 là tháng phục hồi nên tóc sẽ hết rụng và mọc trở lại.
    Mình mới dùng được 2 tuần thôi nên chỉ thấy tóc rụng nhiều hơn nhưng tóc nhờn thì thấy có giảm.
    Mình cũng đang lăn tăn quá, có mẹ nào dùng rồi tư vấn dùm với nhé.
    • 549 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

mình dùng đủ liều nè, xài 4 hộp luôn, ko xi nhê, chán kinh... cố gắng đu bám theo thoa thuốc, gội đầu, nhưng phần mọc ko bù được phần rụng. nói ko mọc thì ko đúng, nhưng mọc lơ thơ còn rụng thì te tua... haiz... chắc hết thuốc trị rùi... huhuhu...
    • 853 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

mình cũng bị tương tự như mọi người, sau khi sinh lần 1 rụng , lần 2 vẫn rụng, bây giờ bé thứ 2 nhà mình 3 tuổi rồi tóc càng rụng khỏe, ngày trước thì nó còn mọc , mọc nhiều lắm như mái hiển nhi luôn, dạo này nó không mọc nữa khi muốt ngược mái lên nhìn như hói chắn lắm cơ. bây giờ mình đang dùng cả bộ sản phẩn của Selective on care gội , xả, tinh dầu chống rụng, dưỡng. Mình dùng khoảng hai tháng rồi chủ yếu là ra hàng gội họ còn bôi tinh dầu rồi sấy luôn ( tại mình để tóc xoăn) , hôm qua gội ở nhà vẫn thấy rụng . thôi cứ dùng hết bộ này xem có đỡ hơn không
    • 70 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Love Ca Nha Xem bài viết
    Mình cũng đang dùng thử foltene đây, mình không dùng dầu xã vì mình gội dầu xã vào thì thấy rụng kinh khủng, cũng chưa thấy kết quả gì. Lúc đầu thấy quảng cáo chưa tìm hiểu kỹ mình đã te te đi mua nhưng đọc hướng đẫn sử dụng phải dùng tới 3 tháng lận, 2 tháng đầu dùng liều điều trị nên tóc có thể sẽ rụng nhiều hơn tháng thứ 3 là tháng phục hồi nên tóc sẽ hết rụng và mọc trở lại.
    Mình mới dùng được 2 tuần thôi nên chỉ thấy tóc rụng nhiều hơn nhưng tóc nhờn thì thấy có giảm.
    Mình cũng đang lăn tăn quá, có mẹ nào dùng rồi tư vấn dùm với nhé.
    nếu ko xài kèm dầu xả là ko dc dâu , cai dầu xả này ko lam toc chi rung đau yen tam dung dau xa đi , ko la kho toc lam , roi toc chai cang rung nua do, cai nay bat buoc pai dung nguyen bo
    • 57 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình dùng Vit hair sao uống mà ko thấy đỡ. giờ mình chả dám chải đầu, đi đâu chỉ vuốt tóc vài cái là đi thôi. Chán kinh
    • 1,576 Bài viết

• 4,568 Được cảm ơn

Mẹ mình dùng rồi, trọn bộ, và uống thêm Vit-Hair nữa, thấy chất lượng tạm ổn, giá tiền vừa phải (vì mẹ mình bị từ 4-5 năm rồi nhưng cứ nghĩ là do tuổi tác và người lớn tuổi cũng hay xót tiền nên không chịu điều trị sớm). Trong 1-2 tháng đầu tóc vẫn rụng vì đó là những gốc tóc chết. Nhưng qua tháng sau thì rất nhiều chân tóc con mọc lại, có vẻ bám chắc hơn vào da đầu (vì trước đó hễ gội đầu và chải lúc tóc còn ướt thấy tóc rụng từng nắm nhưng sau thì ít rụng dần). Nhưng có lẽ một phần là tóc mới mọc nên ngắn, khó rụng hơn tóc dài. Thế là mẹ mình cắt tóc tém ngắn luôn, trông trẻ trung hơn mà có vẻ nhiều tóc hơn (lúc trước mẹ mình cổ điển lắm, cứ nhất định để dài búi lên 1 cục bé tí).
    Bị rụng tóc thì đừng nên để tóc dài nhé, sợi tóc nặng hơn, dễ rụng hơn. Cũng đừng nên uốn nhuộm sấy hoặc gội tiệm nhiều quá. Khăn ở tiệm không sạch, thợ gội mạnh tay, nhiệt độ, hóa chất... cũng làm tóc ngày càng yếu đó.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi orchid81; 26/12/2010 vào lúc 09:37 PM.
    • 156 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Tớ vừa dùng hết 1 bộ gội xả xong,rụng thì chẳng giảm tí nào, dầu cũng thế, nhưng công nhận là có mọc tóc con. Tóc tớ chắc vô phương cứu chữa rồi, siêu dầu nên kể cả Foltene thì tớ vẫn phải gội hàng ngày, chán lắm! Ko biết là có nên dùng thêm bộ nữa ko hay lại dùng loại thông thường. Nếu số tóc mọc ko xi nhê j với số tóc rụng thì vưỡn ko đạt yêu cầu.
    Hạt bụi nào hóa kiếp thân tôi....Để một mai tôi về làm cát bụi...
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị orchid81 ơi! em cũng đang dùng dầu gội và xả foltene mà tóc em thấy rõ da đầu rồi chị à. Chị cho em hỏi là bác có dùng thuốc bôi của foltene ko ạ? e thấy nó nói là tháng đầu sẽ bị rụng nhiều nên em sợ quá, lỡ nó rụng hết mà ko mọc lại chắc em phải mua tóc giả mất thôi.
    • 830 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Ba mình năm nay 60t, mua về xài cũng rụng bình thường, không có gì gọi là cải thiện.
    • 1,576 Bài viết

• 4,568 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi good1989 Xem bài viết
    chị orchid81 ơi! em cũng đang dùng dầu gội và xả foltene mà tóc em thấy rõ da đầu rồi chị à. Chị cho em hỏi là bác có dùng thuốc bôi của foltene ko ạ? e thấy nó nói là tháng đầu sẽ bị rụng nhiều nên em sợ quá, lỡ nó rụng hết mà ko mọc lại chắc em phải mua tóc giả mất thôi.
    Mẹ mình gội, xả, bôi thuốc + uống luôn. Tóc rụng là do chân tóc đó đã chết rồi, không hút chất dinh dưỡng được nữa, giống như rễ cây đã chết thì cây đó cũng phải chết thôi. Nhưng khi mọc tóc mới thì mẹ mình nâng niu hơn, chải đầu bằng lược thưa, không gội uốn sấy gì ngoài tiệm nữa. Gội xong là sấy khô bằng máy sấy đế chế độ gió thôi.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4