Thuốc trị dụng tóc MAXXHAIR có tác dụng thật không?

• 7 Lượt chia sẻ
  • 179K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 3 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

cứ mua bổ kết về mà gội là tóc đỡ rụng, giờ cứ táng mấy loại hoá chất lên đầu nên tóc tai cũng ko dc khoẻ như hùi xưa nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 25 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình đang định dùng cái BoniHair, cũng thấy quảng cáo nhiều mà không biết có hiệu quả không?
    • 25 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muiteet Xem bài viết
    cứ mua bổ kết về mà gội là tóc đỡ rụng, giờ cứ táng mấy loại hoá chất lên đầu nên tóc tai cũng ko dc khoẻ như hùi xưa nữa
    nói chứ giờ móc ra quả bồ kết mà gội đầu cũng hiếm nhỉ?
    • 0 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocngoc_th Xem bài viết
    Mình đang định dùng cái BoniHair, cũng thấy quảng cáo nhiều mà không biết có hiệu quả không?
    BoniHair mình tưởng chuyên dùng cho những người tóc bạc chứ có phải dành cho người rụng tóc đâu nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 3 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ôi ngày nào cũng nghe câu chuyện rụng tóc mà ám ảnh. Mình đang có bầu thì thấy tóc đẹp lắm nhưng không biết sinh xong có bị rụng tóc không? Thấy các chị trong cơ quan bẩu là sinh xong thì tóc rụng khiếp lắm, trong nhà chỗ nào cũng thấy tóc í.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 3 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocngoc_th Xem bài viết
    nói chứ giờ móc ra quả bồ kết mà gội đầu cũng hiếm nhỉ?
    quê em đầy, mẹ em vẫn gội bồ kết này nói tv chứ mẹ em hơn 50 rồi mà tóc vẫn dầy với đen lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cái maxhair bao tiền một hộp vậy, uống như nào, tóc em dạo này cũng rụng nhiều lắm mà yếu, xơ nữa nên nhìn chán ơi là chán. Cũng thử đủ loại dầu gội ngăn ngừa rụng tóc rồi mà chẳng ăn thua, tóc rụng cứ rụng, huhu.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ôi ngày nào cũng nghe câu chuyện rụng tóc mà ám ảnh. Mình đang có bầu thì thấy tóc đẹp lắm nhưng không biết sinh xong có bị rụng tóc không? Thấy các chị trong cơ quan bẩu là sinh xong thì tóc rụng khiếp lắm, trong nhà chỗ nào cũng thấy tóc í.
    Đang có bầu thì tóc đẹp là đúng rồi, sinh xong nội tiết tố giảm nên gần như ai sinh xong cũng đều bị rụng tóc, sau khoảng 2 tháng là hết ý mà. Bạn đừng lo.
    • 25 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gialinhlinh Xem bài viết
    BoniHair mình tưởng chuyên dùng cho những người tóc bạc chứ có phải dành cho người rụng tóc đâu nhỉ?
    Thế ạ, sao thấy quảng cáo kêu cả trị rụng tóc, treo đầu dê bán thịt chó à
    • 25 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

ối giời, đẻ xong là biết mặt nhau ngay, tóc rụng cả búi bạn ơi
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mấy mom ko dùng thử các phương pháp tự nhiên như gôi bồ kết rồi dùng tinh dầu bưởi xem sao
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 25 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mena2na Xem bài viết
    Đang có bầu thì tóc đẹp là đúng rồi, sinh xong nội tiết tố giảm nên gần như ai sinh xong cũng đều bị rụng tóc, sau khoảng 2 tháng là hết ý mà. Bạn đừng lo.
    Mình bị rụng tóc sau sinh này, giờ nhóc 2 tuổi rồi mà vẫn rụng kinh, nhất là mùa hanh khô này này. Mỗi lần gội đầu mà xót hết cả ruột.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 25 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoithoithoi Xem bài viết
    mấy mom ko dùng thử các phương pháp tự nhiên như gôi bồ kết rồi dùng tinh dầu bưởi xem sao
    mẹ nó nhắc làm em nhớ ngày bé, về mùa hè gội liên tục toàn gội nước lã về mùa đông thì lâu lâu mẹ lại nướng 1 chậu bồ kết với lá bưởi nấu nước nóng lôi cả 3 c em em ra gội, lại bị nhớ mùi bồ kết
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 25 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mấy loại dầu gội ko nói chớ thuốc nhuộm rồi hết duỗi đến uốn tóc nào mà chịu cho thấu
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mọi người không biết đấy thôi, rụng tóc có nhiều nguyên nhân lắm: dầu gội chỉ là 1 phần nhỏ xíu xíu thôi, sau khi sinh, mãn kinh, di truyền, môi trường,…. Thậm chí có những người tóc cứ rụng mà đi khám ở đâu cũng không ra được nguyên nhân, đành phải chữa hú họa thôi, hợp thuốc thì khỏi. Thế nên các sản phẩm về chữa rụng tóc, sản phẩm nào chẳng bị ném đá tơi bời mà vẫn đầy người dùng hiệu quả. Quan trọng là các mẹ thông thái tìm hiểu kĩ thông tin, cơ chế sản phẩm xem có hợp với mình không mà dùng thôi, với quan trọng là phải dùng sớm và dùng đúng hướng dẫn của sản phẩm.
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

10 cách trị rụng tóc nè : http://rungtoc.vn/bi-quyet-chua-rung-toc-3916/đọc bài này mới biết stress cũng là một trong những nguyên nhân làm rụng tóc nhỉ?
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xauxixi Xem bài viết
    Mình bị rụng tóc sau sinh này, giờ nhóc 2 tuổi rồi mà vẫn rụng kinh, nhất là mùa hanh khô này này. Mỗi lần gội đầu mà xót hết cả ruột.
    mùa này là mùa rụng tóc mà mấy mẹ, em đang định vài bữa nữa đi cắt tóc đây chứ tóc dà nhìn rụng cả búi hãi lắm ạ
    • 16 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mẹ j ở trên nói đúng đấy, như xã nhà em cũng bị hói đầu di truyền, mới ngoài 30 mà trán đã bóng nhẫy rồi, nhìn như cụ ngoài 40 ý. Mỗi lần nghĩ đến quả đầu hói đấy mà em lại buồn cười, rõ là chăm chút nâng niu mà nó cứ rụng lẹm đằng trước trán chứ. Cũng bôi xịt đủ kiểu mà có ăn thua đâu, xong rồi có dùng đến cái Maxxhair thì thấy tóc giảm dầu, tóc con cũng đang loe ngoe mọc lên rồi, ngày nào cũng soi gương ngắm, đến là sốt ruột.
    • 16 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình thấy có nhiều người dùng nha đam để chữa rụng tóc đó, bài thuốc cụ thể thì mọi người thử seach trên mạng xem. Mình thời gian sau sinh cũng rụng nhiều nhưng từ hồi cai sữa đến giờ thì giảm. Có 1 vài lưu ý thế này tuy không chữa được rụng tóc nhưng chắc là cần thiết:
    - Không nên dùng quá nhiều loại dầu gội đầu, ai hợp loại nào rồi thì cứ thế mà dùng để da đầu không bị kích ứng gây ra rụng
    - Nếu đã bị rụng nhiều rồi thì đừng thử hết loại dầu ngăn rụng này đến chống rụng khác mà chỉ nên dùng những loại dân gian không hóa chất
    - Không dùng nước nóng để gội, không sấy tóc quá khổ, không buộc tóc chặt, không để đầu bấn, không để tóc còn ẩm đi ngủ... bla bla.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 12 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chấp nhận sống chung với lũ thôi, mùa này là mùa rụng tóc mà
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4