Tóc đẹp

Tai nạn nhuộm tóc vàng rêu...:)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 30.1K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 37 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Tình hình hôm qua em mới đi nhuộm tóc về, em thì em bảo chị thợ là nhuộm màu vàng rêu trông nó gần giống như vầy ạ:

Nhưng chị thợ bảo, phải tẩy tóc đi mới ra đc cái màu ý, mà tẩy thì hại tóc lắm, bả dọa em quá nên em ko dám tẩy và cứ nhắm mắt nhuộm màu rêu pha với màu vàng (rất sáng). tỷ lệ là 50-50. kết quả là tóc em bây giờ trông như...chưa nhuộm,màu tóc nhạt hơn bt chút, ra sáng nó hơi ánh ánh màu rêu và hung hung màu vàng...rất chi là khó tả . ôi dồi ôi, giờ đang vò dầu vò tai tiếc tiền, huhu 350k của em đây ạ.
    Em bỗng dưng tiếc,lúc đầu bả bảo em nhuộm màu rêu nguyên thủy đi, em ko chịu vì theo em hiểu thì màu ý ngồi trong nhà thì chả ai biết mình nhuộm, ra ngoài thì mới ánh màu rêu, nói chung là ko nổi, ko nổi thì em ko ...tự tin.. .

Các chị cho em hỏi là muốn nhuộm màu sáng thì mình phải tẩy tóc thật à? và khi tẩy thì tóc có bị tổn thương ghê lắm ko ạ?
    nhân tiện có chị nào nhuộm màu rêu (ko phải rêu khói, rêu vàng) cho em xin tý ý kiến với ạ, em đang đau xót quả đầu này quá!
    Hình đính kèm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 885 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Mình cũng nhuộm nâu rêu nè, Nhưng ko sáng dữ như hình, nhìn quậ quá. hihi. Tóc mình có màu rồi nên ko tẩy tiêc` gì hết. màu này mới nhuôm đẹp, dc 1 tuần thì y như nâu đồng, bay màu nhanh dã man.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

nhưng có đúng là màu rêu này ra ngoài mới thấy màu, còn ngồi trong nhà thì nhìn như chưa nhuộm ko hả bạn???, mình hỏi hơi ngớ ngẩn mong bạn trả lời, mình tặng hoa bạn này
    • 765 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Cái hình mà bạn đưa ra nó là rêu vàng chứ đâu thấy rêu rõ. Ngày xưa mình nhuộm đúng rêu xanh, lên màu vẫn rõ chư k phân biệt trong nhà hay ngoài. Cũng k nhất thiết phải tẩy tóc mới ra dc như vậy. Khi xuống màu thì nó ra nâu vàng nhưng vẫn còn ánh xanh, màu tóc khá lạ
    Nhưg jo hết thịnh màu rêu rùi bạn ui, tớ nhuộm cách đây cũng phải 3 năm rùi ý.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 998 Bài viết

• 970 Được cảm ơn

Màu rêu cực nhanh trôi nếu ko khóa màu (cái này bạn hỏi thợ làm tóc í), mình nhuộm lần này là lần thứ 2 rồi. Lần đầu là Tết năm rồi nhuộm tông hơi tối, ra ngoài mới ánh rêu... thời gian sau tông rêu mất tiêu chừa lại tông vàng. Gần Tết năm nay mình có nhuộm thêm 1 lần nữa vì dù sao màu rêu cũng lạ hơn các màu khác, mới qua có mấy ngày Tết là đã chuyển thành màu nâu đồng rồi ...

À, nhuộm màu rêu cũng ko cần tẩy tóc bạn nhé. Tẩy tóc sẽ làm tóc rất mau hư, chỉ có thợ làm tóc tay nghề kém mới cần tẩy tóc thôi. Quan trọng ở khâu nhìn tóc khách mà pha màu ấy.
    • 1,684 Bài viết

• 926 Được cảm ơn

Mấy cái màu thời trang như tím, rêu...rất là nhanh bay, chỉ dc 1 tg cực ngắn là thành mấy màu đồng rỉ thôi, còn thực sự muốn nó giữ lâu chắc chỉ còn nước tẩy tóc, nhưng mà tẩy tóc thì hại tóc vô cùng
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Juliet1711; 31/01/2012 vào lúc 11:07 PM.
    • 37 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

ừ, tớ cảm ơn các bạn, đúng là trôi màu nhanh hơn ăn cướp, hôm trc mới nhuộm thì màu đen đen, hung hung, rêu rêu, giờ nó đã bay thành màu dâu ngô non, nhàn nhạt...nói chung vẫn khó tả...
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

tớ nhuộm vàng rêu đây, ko tẩy tóc gì hết. nhuộm thuốc gì của Nhật, lên màu như hình, ko bay màu luôn. đẹp lắm
    • 96 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Nhuộm màu vàng rêu chỉ ko phải tẩy tóc nếu tóc bạn đang ở cấp độ màu 6 (còn goị là tone 6), nghĩa là những bạn tóc màu nâu nhạt, đồng, nâu vàng thì chỉ việc dùng thuốc nhuộm là ổn, cũng không nhanh trôi lắm đâu. Thỉnh thoảng hấp màu hoặc tráng màu lại là ok. Còn nếu tóc đen hoặc nguyên thủy thì phải tẩy một chút để nâng tone cho tóc. Các hiệu tóc ổn ổn họ có loại tẩy tóc không chứa Amonia cũng ko làm hư hại tóc nhiều, chỉ để loại bỏ hạt sắc màu đen, đồng trong sợi tóc người Việt mà thôi. Ngoài ra, để màu tóc bền, như bạn gì ở trên nói đúng đấy, sau khi nhuộm thợ tóc họ dùng cho mình sản phẩm khóa màu và mình cũng kết hợp dùng bộ gội xả chăm sóc tóc nhuộm thì ổn.
    • 37 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vicky1088 Xem bài viết
    tớ nhuộm vàng rêu đây, ko tẩy tóc gì hết. nhuộm thuốc gì của Nhật, lên màu như hình, ko bay màu luôn. đẹp lắm
    Vicky cố nhớ lại nhãn thuốc là gì rồi bảo mình với nhé! hihi, mình ko cam tâm với quả đầu này 1 chút nào, trông cứ như là ko nhuộm ý, mà chính xác là giống như mình đi ép tóc rồi nó tự lên màu ý , buồn thế!!!
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn em cũng nhuộm rêu nhưng là nâu ánh rêu, đẹp lắm ạ, ra ngoài ko cần nắng đâu mà lên màu rêu phải gọi là đẹp mê ly quyến rũ luôn ấy, nhưng 1 tuần là bay màu rêu, còn lại màu cỏ úa cũng bình thường. Đúng là màu thời trang :X
    • 37 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

nhân tiện các chị tư vấn giùm em với, em tóc ngắn (đầu Vic) thì nhuộm màu gì đẹp nhỉ? em đã nhuộm màu nâu đỏ, cam đồng, nâu vàng...giờ em chán mấy màu tông nâu, đỏ rồi ra đường nhìn người người nhà nhà nhuộm mấy màu ấy trông như nhân bản vô tính vậy .

Em thích mấy màu sáng như vầy nè:Ðính kèm 218898

Nhưng chắc để được mấy màu tông sáng như vậy thì em phải tẩy tóc!

Các chị gợi ý một số màu giúp em với nhé!

Thanks các chị!
    Hình đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ThanhTrucLuu; 01/02/2012 vào lúc 01:37 PM.
    • 64 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThanhTrucLuu Xem bài viết
    Tình hình hôm qua em mới đi nhuộm tóc về, em thì em bảo chị thợ là nhuộm màu vàng rêu trông nó gần giống như vầy ạ:

Nhưng chị thợ bảo, phải tẩy tóc đi mới ra đc cái màu ý, mà tẩy thì hại tóc lắm, bả dọa em quá nên em ko dám tẩy và cứ nhắm mắt nhuộm màu rêu pha với màu vàng (rất sáng). tỷ lệ là 50-50. kết quả là tóc em bây giờ trông như...chưa nhuộm,màu tóc nhạt hơn bt chút, ra sáng nó hơi ánh ánh màu rêu và hung hung màu vàng...rất chi là khó tả . ôi dồi ôi, giờ đang vò dầu vò tai tiếc tiền, huhu 350k của em đây ạ.
    Em bỗng dưng tiếc,lúc đầu bả bảo em nhuộm màu rêu nguyên thủy đi, em ko chịu vì theo em hiểu thì màu ý ngồi trong nhà thì chả ai biết mình nhuộm, ra ngoài thì mới ánh màu rêu, nói chung là ko nổi, ko nổi thì em ko ...tự tin.. .

Các chị cho em hỏi là muốn nhuộm màu sáng thì mình phải tẩy tóc thật à? và khi tẩy thì tóc có bị tổn thương ghê lắm ko ạ?
    nhân tiện có chị nào nhuộm màu rêu (ko phải rêu khói, rêu vàng) cho em xin tý ý kiến với ạ, em đang đau xót quả đầu này quá!
    Bạn thử dùng màu nhuộm 3D-Cube của Alfaparf (Ý) xem. Mình đã được mời làm mẫu tóc buổi Workshop của hãng này hồi tháng 11 để giới thiệu dòng màu nhuộm này ở VN. Hôm đó gần chục salon yêu cầu test màu rêu trên các nền tóc đen, nền tóc đã qua nhuộm, chân tóc đen... Ông chuyên gia người Malaysia khẳng định có thể nhuộm tông lạnh mà không cần tẩy tóc, với tóc có chân tóc tóc cũng chỉ nhuộm 1 lần có thể ra màu. Thực tế thì đúng là có lên màu mà không cần tẩy tóc thật. Nhưng vấn đề mấu chốt để ra được màu là người nhuộm phải biết kiểm tra tóc và am hiểu về màu nhuộm vì không phải là tóc nào cũng có thể lên đúng màu ưng ý được đâu. Theo mình được biết thì màu nhuộm 3D Cube mới chỉ có ở một số salon lớn ở HN và HCM thôi.
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tẩy tóc sẽ làm cho tóc khô, xơ, mất hết sức sống, nặng thì sợi tóc quéo lại như tóc ngứa í :-s.
    Tóc mới nhuộm thì hạn chế dùng dầu xả, kem xả làm tóc bay màu rất nhanh ^^.
    Chờ vàng xuống rồi mình hẵn cưới nha anh
    • 3,447 Bài viết

• 1,584 Được cảm ơn

Mình cũng từng nhuộm tóc màu vàng rêu. Thuốc nhuộm dùng của Davines. Sau 1 tháng thì bay mất màu rêu, còn màu vàng vàng, trông rất tái da. Và đến giờ thì màu càng ngày càng trầm đi thành màu vàng hơi ngả sang nâu. Giờ mình đợi cho tóc về lại màu đen nguyên thủy, không nhuộm tẩy gì nữa. Mấy màu rêu với khói này đúng là chỉ thời trang chốc lát.
    • 37 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

màu gì thì tôn da các chị nhỉ? da em cũng khá sáng sủa, em muốn thay đổi quá!
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các màu tông nâu chị nhé
    • 72 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cũng mún nhuộm lại tóc quá. Mấy chị mách em màu gì sáng da mà đang thịnh hành ấy. Để em đi nhuộm luôn
    • 72 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThanhTrucLuu Xem bài viết
    nhân tiện các chị tư vấn giùm em với, em tóc ngắn (đầu Vic) thì nhuộm màu gì đẹp nhỉ? em đã nhuộm màu nâu đỏ, cam đồng, nâu vàng...giờ em chán mấy màu tông nâu, đỏ rồi ra đường nhìn người người nhà nhà nhuộm mấy màu ấy trông như nhân bản vô tính vậy .

Em thích mấy màu sáng như vầy nè:Ðính kèm 218898

Nhưng chắc để được mấy màu tông sáng như vậy thì em phải tẩy tóc!

Các chị gợi ý một số màu giúp em với nhé!

Thanks các chị!
    Ấy ơi con bạn mình nhuộm màu gần giống thế này nhưng nó có phải tẩy tóc gì đâu.
    • 19 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Màu rêu có rất nhiều loại. Và thuộc loại màu khó nhuộm. Muốn nhuộm được màu này ngoài việc nắm vững cách pha màu và phải có kinh nghiệm pha màu qua nhiều năm...thì lúc đó pha màu rêu mới đáp ứng được yêu cầu của khách hàng.

Nhuộm tóc có hại cho sức khoẻ !
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2