Tóc đẹp

SG - ép phồng tóc ở đâu rẻ đẹp?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 71K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5
    • 113 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tytytiti Xem bài viết
    Mình đọc 25 trang ở topic tiệm tóc ở tp.hcm mà không nghe ai nói đến ép phồng cả. Bỗng nhiên, hôm nay vớ được đề tài nay, mừng wa!!!
    Mẹ nào làm tóc ép phồng ở Hiền Anh ( Yến Thế- gần sân bay ) chưa? Mình tham khảo ở topic trước có comment cắt, uốn, nhuộm thì OK lắm, nhưng không ai nói đến ép phồng cả. Buồn wá đi, đành phải ngồi hóng tiếp thôi. Mẹ nào đã thử qua ép phồng ở Hiền Anh thì báo cho mình với nhé. Nhà mình ở gần đó nên chỉ nhắm được mỗi tiệm này. Cảm ơn nhiều.
    Em là khách hàng trung thành của Hiền Anh nè, tháng nào cũng lượn qua đó cắt. Tiệm làm các service đều ok, bà chủ vui tính, anh chủ dễ thương, nhưng em đang cú vụ tóc em hiện giờ. Số là tóc em thẳng ngang vai, chị H.A cắt đuôi dài, phía trước ngắn, xong anh Vương (chồng chị í) đi ngang qua em, bảo là sao em không uốn cúp vào, nó sẽ bồng bềnh ôm vào khuôn mặt, đẹp mê ly tê tái! Úi giời em nghe khoái ngayrooling: nhưng còn bày đặt chảnh hỏi lại :"uốn thì nó xoăn, dòm em già lắm anh ạ!":Sigh: Anh í chỉnh đốn ngay rằng uốn phồng chỉ cúp vào chứ không tạo lọn, như tóc anh í í ! Thế là em nhào vào làm.
    Khổ nỗi hum í tự nhiên nàng Siu Black qua uốn tóc khiến cả tiệm nháo nhào lao vào nàng í. Theo lý thuyết tóc em chỉ để thuốc uốn 10 phút thôi, đợt đó để cho 30 phút! Sau khi tháo tóc, em nhòm vào bít ngay tóc em ra kiểu mỳ tôm chứ không phải uốn phồng! :Crying:

May là sau khi tháo tóc, chị í cho chải thẳng ngay, nên tóc em dù mỳ tôm, nhưng gội xong, vuốt tí gel, cuộn cuộn vào ngón tay thì khi khô tạo lọn lớn, nhòm cũng xinh xinh. Nhưng em vẫn cú vì mục tiêu em là tóc thẳng phồng chứ không phải mỳ tôm lọn lớn! Đợt í em làm mất 400k.

Warning : Bên H.A làm tóc rất được, nhưng chị nào muốn uốn phồng chắc đến đó phải ra rả mồm bảo là em muốn nó phồng, không muốn thành lọn, em muốn nó phồng, không muốn thành lọn ... để chị í còn nhớ Vì em mới uốn được hơn 1 tháng thôi, nên dù rất muốn cho nó thẳng phồng, vẫn phải ngồi tức hùi hụi chờ đến vài tháng nữa (làm mãi khéo em trọc đầu!)

~~~~~~~~~~~~~~~~
    A simple girl living her life the way one should!
    • 541 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanganhdung Xem bài viết
    Chào các mẹ, em mới đi làm kiểu này nè. Cái này gọi là duỗi cúp. Em làm ớ tiệm Tự Nhiên (chủ tiệm này thấy cũng tro bằng khen cây kéo vàng đấy trên đường Tô Hiến Thành. Giá từ 350-500 tùy loai thuốc. Kiểu này hợp nhửng ai có khuôn mặt to hay có góc cạnh
    các chị cty cũ em khen tiệm này , và em thấy cắt và uốn rất đẹp , nhưng em ko biết tên thợ nào làm, chị làm anh thợ tên gì thế:Rose:
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay vừa qua tiệm Khôi ở Lê Thị Riêng tỉa lại mái tóc của mình. Chẳng là hôm trước từ tóc xoăn duỗi thẳng mà chưa cắt lại, hôm nay mới đi cắt. Kết quả là ưng ý, tóc mình về gội đầu xong là cúp vô mặt luôn. Mình yêu cầu anh chủ tiệm cắt, tuy đắt một chút nhưng rất hài lòng.
    • 100 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bong_bup Xem bài viết
    Em là khách hàng trung thành của Hiền Anh nè, tháng nào cũng lượn qua đó cắt. Tiệm làm các service đều ok, bà chủ vui tính, anh chủ dễ thương, nhưng em đang cú vụ tóc em hiện giờ. Số là tóc em thẳng ngang vai, chị H.A cắt đuôi dài, phía trước ngắn, xong anh Vương (chồng chị í) đi ngang qua em, bảo là sao em không uốn cúp vào, nó sẽ bồng bềnh ôm vào khuôn mặt, đẹp mê ly tê tái! Úi giời em nghe khoái ngayrooling: nhưng còn bày đặt chảnh hỏi lại :"uốn thì nó xoăn, dòm em già lắm anh ạ!":Sigh: Anh í chỉnh đốn ngay rằng uốn phồng chỉ cúp vào chứ không tạo lọn, như tóc anh í í ! Thế là em nhào vào làm.
    Khổ nỗi hum í tự nhiên nàng Siu Black qua uốn tóc khiến cả tiệm nháo nhào lao vào nàng í. Theo lý thuyết tóc em chỉ để thuốc uốn 10 phút thôi, đợt đó để cho 30 phút! Sau khi tháo tóc, em nhòm vào bít ngay tóc em ra kiểu mỳ tôm chứ không phải uốn phồng! :Crying:

May là sau khi tháo tóc, chị í cho chải thẳng ngay, nên tóc em dù mỳ tôm, nhưng gội xong, vuốt tí gel, cuộn cuộn vào ngón tay thì khi khô tạo lọn lớn, nhòm cũng xinh xinh. Nhưng em vẫn cú vì mục tiêu em là tóc thẳng phồng chứ không phải mỳ tôm lọn lớn! Đợt í em làm mất 400k.

Warning : Bên H.A làm tóc rất được, nhưng chị nào muốn uốn phồng chắc đến đó phải ra rả mồm bảo là em muốn nó phồng, không muốn thành lọn, em muốn nó phồng, không muốn thành lọn ... để chị í còn nhớ Vì em mới uốn được hơn 1 tháng thôi, nên dù rất muốn cho nó thẳng phồng, vẫn phải ngồi tức hùi hụi chờ đến vài tháng nữa (làm mãi khéo em trọc đầu!)
    Cảm ơn em nhiêu nghe! Chị không update thông tin tự 3 năm nay rồi vì bận sanh liên tù tì 2 bâby. Nè, uốn phồng có phải là duỗi phồng không? Nghe bàn tán duõi phồng nhìn tự nhiên hơn duỗi thẳng dơ vì không quá thắng ôm sát da đầu & cúp duôi. Em có KN tư vấn cho chị với. Tình hình tóc chị dài 1/2 lưng, tóc hơi cứng, chưa uốn & nhuộm gì cả. Chị ngồi hóng tiếp nghe!!
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị hãy tới Beauty Salon LINH, đ/c: 96A Lê Quang Định, P.14, Q.Bình thạnh đi. Ở đó duỗi phồng ok lắm ngoài ra uốn setting, nhuộm, nối tóc cũng đẹp mà giá cũng mềm hơn các tiệm Lũ…Có thể xem thêm trên website: www.linhbeautysalon.com
    • 874 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

kiểu này hợp với tóc ngắn ngang vai như tăng thanh hà !rất thịnh hành bây giờ , ai tóc dài thì thoy khỏi luôn , để tóc dìa cho khỏe:Nottalkin:
    • 874 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

kiểu này hợp với tóc ngắn ngang vai như tăng thanh hà !rất thịnh hành bây giờ , ai tóc dài thì thoy khỏi luôn , để tóc dài cho khỏe:Nottalkin:
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi giúp em với, em cũng định cắt ngắn, ép phồng, chiều nay chạy qua chạy lại mãi khu Lý Chính thắng - hai bà trưng, nhưng em hok thấy tiệm Tâm ở đâu, có chị nào có địa chỉ không cho em xin với ạ, em cám ơn nhiều ạ
    • 1,329 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi danielphuong Xem bài viết
    Em đã tham khảo giá ở nhiều nơi nhưng ở đâu cũng mắc wá. Tiệm j đó ở đường Trần Hưng Đạo Q1 ép phồng mà tới 1tr lận. :Sigh: . Nhưng khi em tham khảo giá ở tiệm Nguyên My ở Hn thì chỉ có 250k thoy. Thế là sao hả các mẹ. Ai đi duỗi phồng rồi cho em xin ý kiến xíu ạ. E cũng đang máu zụ ép phồng này lắm rooling:rooling:
    Ép phồng có phải là để đuôi tóc cúp vào trong ko bạn? Em gái mình tóc ngắn ngang gáy vừa rồi ép như vậy hết có 300k thôi, tại em mình ko ở SG nên thằng bé chủ tiệm tặng cho em mình cái gói dầu hấp 1 lần của Wella nữa cơ đấy.
    TrinhTrinh
    • 1,646 Bài viết

• 631 Được cảm ơn

Em cũng quan tâm vụ này, kéo top lên cho mọi người chia sẻ
    Mẹ iu bé Coca nhất nè! Chụt... chụt....
    • 46 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_2nhoc Xem bài viết
    Ép phồng có phải là để đuôi tóc cúp vào trong ko bạn? Em gái mình tóc ngắn ngang gáy vừa rồi ép như vậy hết có 300k thôi, tại em mình ko ở SG nên thằng bé chủ tiệm tặng cho em mình cái gói dầu hấp 1 lần của Wella nữa cơ đấy.
    Ép ở đâu vậy mẹ nó ui?
    • 3,064 Bài viết

• 1,116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_2nhoc Xem bài viết
    ở đâu vậy mẹ,? và tình hình em gái của mẹ ntn rùi, gội đầu xong có chỉa lung tung búa xua ko? E là sinh viên, học 1 lúc 2 trường nên ít về nhà, ít có thời gian chăm sóc tóc nên cái gì đẹp vĩnh viễn e mới làm hixx
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 1,329 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Trả lời chimbong với LyLys nè: Tiệm đó tên là Hồ Nam. Nếu đi từ hướng Cao Thắng ,Nguyễn Đình Chiểu gặp Nguyễn Thiện Thuật thì rẽ phải, nhìn phía tay trái, cái đường hẻm thứ 2, lao dzô cỡ 30-40mét thì phải, cái biển hiệu Hồ Nam nó nằm tay phải, đối diện với bưu điện gì đó mình ko nhớ nữa. Hôm nọ cũng kỳ công xin thằng bé cái card visit nhưng mà hiện tại mình ko có ở SG nên ko cho các bạn địa chỉ chính xác được.
    Hi vọng ai cũng như ý héng!!!!
    TrinhTrinh
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,329 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    ở đâu vậy mẹ,? và tình hình em gái của mẹ ntn rùi, gội đầu xong có chỉa lung tung búa xua ko? E là sinh viên, học 1 lúc 2 trường nên ít về nhà, ít có thời gian chăm sóc tóc nên cái gì đẹp vĩnh viễn e mới làm hixx
    Em gái mình tóc dầu nên sau khi gội đầu đâu 1/2 ngày tóc đã "ướt" vì dầu rồi. Mà ướt thì tóc hay "xẹp", thế mà hôm nọ mình hỏi thăm nó khoe "khoái" lắm. Mê tít cái thằng bé HN kia, rồi bảo: lúc nào cần làm tóc tiếp ko khéo lại phải vô SG tìm anh HN kia:Laughing:.
    Khoe như làm marketing cho thằng bé như này mà các mẹ ko vừa ý thì đừng cho mình ăn cà chua dài héng.
    TrinhTrinh
    • 1,646 Bài viết

• 631 Được cảm ơn

tiếp tục:
    Em cũng quan tâm vụ này, kéo top lên cho mọi người chia sẻ
    Mẹ iu bé Coca nhất nè! Chụt... chụt....
    • 541 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Up lên , đang cực cực quântm65 , nghe nhiều chị em than phiền rằng nó k phồng như ý muốn sau khi làm ý
    Ăn bằng mắt ^^ : http://my.opera.com/muathang9/
    • 432 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ttaa_le Xem bài viết
    Các chị ơi giúp em với, em cũng định cắt ngắn, ép phồng, chiều nay chạy qua chạy lại mãi khu Lý Chính thắng - hai bà trưng, nhưng em hok thấy tiệm Tâm ở đâu, có chị nào có địa chỉ không cho em xin với ạ, em cám ơn nhiều ạ
    chị chạy thẳng đường Lý Chính Thắng, đến đèn xanh đèn đỏ giao với Hai Bà Trưng, chị nhìn bên tay phải, tiệm TÂM nằm ngay cột đèn luôn đó :Smiling:
    • 237 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Cho em hỏi duỗi phồng thì cái đầu mình như thế này đúng ko ạ? vì em thích kiểu phồng lên trên đầu, nhìn cho nó nhiều tóc tý.
    • 541 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Tiệm duỗi tóc trên cmt8 , gàn gần dối diện Lan Anh , chuyên duỗi tóc ko ấy , hình như tên Thủy thì có duỗi cúp ko hả mọi người ? ? E thấy tiệm ấy đông như kiến , chỉ toàn duỗi thôi , chuyên duỗi luôn ý .
    Ăn bằng mắt ^^ : http://my.opera.com/muathang9/
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Miẽn phí thuê nhà khi mua chung cư CT number one

Bạn đang băn khoăn về vấn đề nhà ở? Bạn đang có nguồn vốn ít? Bạn đang muốn mua nhà? Như các cụ...

• Bí quyết trị gàu và rụng tóc trong 2 tuần hoàn toàn từ tự nhiên

Dầu dừa là một trong những mỹ phẩm tự nhiên tốt nhất để trị gàu và làm đẹp tóc, thậm chí tốt hơn...

• Ép phồng ở Hn chỗ nào đẹp và rẻ ???

em mới cắt kiểu Bob, về gội xong là tóc lại vểnh hết ra không ôm vào mặt nên sáng nào cũng phải sấy.lích kích quá nên em đang muốn đi ép phồng. nhưng mọi người cũng bảo ép phồng không giữ được lâu.mẹ nào có kinh nghiêm ép phồng chỉ giúp em với.tiện các mẹ chỉ luôn cho em cửa hàng nào ép phồng đẹp...

• Có nên nối tóc, nối tóc ở đâu rẻ và đẹp ?

Chào các mẹ! Chắc cũng có rất nhiều mẹ lâm vào trường hợp như mình, cắt phải quả đầu ngắn nhìn dở quá. Cắt tiếp hay cạo trọc cũng không xong, mà chờ dài ra để cắt lại cũng mất rất nhiều thời gian. Kết quả là phải cố chịu đựng từng ngày và chẳng thấy tự tin chút nào. Mình mới nghĩ đến việc nối...

• Bí quyết chữa rụng tóc nè các mẹ

1. Rau rền Ép lá cây rau dền lấy nước và dùng bông gòn hay khăn vải mềm thấm nước đắp lên da...

• 144 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Đang quan tâm đến mái tóc...up lên cho mọi người biết luôn!
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5