Tóc đẹp

Sau khi uốn xoăn bao lâu có thể uốn lại 1 lần ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 18.6K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 144 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi cho e hỏi chút :Sad:

E mới uốn xoăn setting 2 tuần, tình hình là n xấu quá các mẹ ạ. Gần Tết - tức là sau khi uốn 2 tháng e có thể uốn lại được k các mẹ?

Tóc e đã uốn máy 1 lần cách đây 1 năm và từ đó đến nay chỉ cắt tóc chứ k là or sấy gì cả, nên trước hôm uốn vừa rồi thì tóc khá khỏe

E hỏi thêm nữa uốn và ép cái nào hại tóc hơn? Để e còn chuyển hướng sang ép chứ để tóc như bây giờ xấu quá các mẹ ạ, tóc e cứ xù bông lên lại k thành lọn nhìn chán vô cùng :Sigh:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 422 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Để giữ tóc thì khoảng 6 tháng nên uốn lại. Tuy nhiên nếu bạn đã uốn mà k được đẹp thì sau khoảng 2 tháng như bạn cũng có thể đi uốn lại.
    Tóc sau khi uốn mà ép thì tất nhiên là sẽ rất khô tóc. Theo mình thì bạn nên chọn 1 chỗ uy tín, chất lượng uốn lại thì hơn. Sau khi uốn lại khoảng 3 tuần thì có thể nhuộm nhẹ cho lên màu tóc (ánh nâu), và chịu khó đi hấp phục hồi cho tóc. Chúc bạn có mái tóc đẹp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 104 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Toc mà uốn duổi nhiều thì sẽ dể khô đó bạn... nhất là với tóc uốn..

UỐn setting thì dep nhưng làm tóc hư hại rất nhiều...Có thể bạn nên ra tiệm cho thợ xem lại để có cách fix tốt hơn...
    Mình làm quen thì anh chị có nói cho biết là Uốn làm tóc hư hại nhiều hơn duỗi...Ai cũng nói mình ít nhất là 3 tháng nếu mà uốn hay duỗi cần dưỡng lại cho tóc chắc khỏe thì mới có thể nhuom hay Duổi và Uon..

Mình có bà chị cũng uốn rồi về duỗi lại ví thay k dep...Gio nhìn tóc bà chị dó chan lam bạn àhm..
    Nếu duoc bạn có hop voi tóc ngắn k thì Refresh lại cho mới mẻ . Nuoi lại tóc cho dep lun...

Mình cũng tính uốn vài lần.. nhưng khi hỏi ai cũng nói tóc mình đã duoi nhieu nên Uon se kho lam nên chang bao gio dám cả...

Mà duoc thì bạn nen làm 1 lần phục hồi tóc cao cap de tóc tốt Ok lại rồi duoi cũng dc dó...Mà cung còn có toi 1 thang nua moi Tet mà... Duoi thì tóc chỉ can 1 tuan truoc Tet chac là cung sẽ ok roi... Hihi kéo dc bao lâu cho tóc mình phục hoi lại thì ta chăm sóc nó cho Muot mà lại roi Duoi nhỉ!!??

Chúc bạn có mái tóc như ý nhé
    • 1,184 Bài viết

• 1,104 Được cảm ơn

Bạn nên tìm chỗ nào uốn uy tín để làm, hiện nay không phải không có những chỗ đầu tư máy móc tân tiến kèm theo thuốc chống khô, hại cho tóc đâu. Bạn có thể tìm salon nào mà máy họ được lập trình sẵn (Tức là chỉ cần đặt cái đầu mình vào rồi chọn loại tóc yếu hay khỏe, rồi tóc ngắn hay dài...rồi máy nó tự động đặt chế độ thời gian và nhiệt độ phù hợp). Ngoài ra bạn để ý nếu chỗ nào làm mà họ có cái lô cuốn làm bằng đất gì gì ấy mình không nhớ tên để chống gây hại, chống làm hỏng tóc từ tác hại của máy uốn, thêm nữa có bôi thuốc dưỡng khi làm thì mình nghĩ không vấn đề gì.
    Như có mẹ nói, sau khi làm thì cố gắng hấp, gội dầu dưỡng chất và chăm sóc tóc kỹ là được thôi. Mình thấy có chỗ xài máy của create được lập trình kiểu đó đấy bạn.
    • 144 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các chị nhiệt tình quá, e cảm ơn ạ
    E nuôi tóc khá lâu rồi nên giờ mà cắt thành tóc ngắn vừa tiếc lại k biết có hợp k
    E vẫn thik uốn xoăn hơn, hàng ngày em vẫn cố gắng chăm sóc cho n khỏe hơn, chỉ sợ 2 tháng uốn lại nhỡ cháy tóc thì ... Giờ phải chăm chỉ hấp tóc thường xuyên các chị nhỉ?
    • 104 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nam_love Xem bài viết
    Các chị nhiệt tình quá, e cảm ơn ạ
    E nuôi tóc khá lâu rồi nên giờ mà cắt thành tóc ngắn vừa tiếc lại k biết có hợp k
    E vẫn thik uốn xoăn hơn, hàng ngày em vẫn cố gắng chăm sóc cho n khỏe hơn, chỉ sợ 2 tháng uốn lại nhỡ cháy tóc thì ... Giờ phải chăm chỉ hấp tóc thường xuyên các chị nhỉ?

Hihi, cháy tóc thì chắc không có đâu bạn.
    Mình chỉ sợ cho bạn là tóc bạn sẽ khô và chẻ ngọn xơ xác nếu 1 thời gian chưa lâu mình đã dập nó te tua vậy.

Thường xuyên hấp tóc cũng là 1 cách tốt đó bạn.. Mình thì hay xài Dove và Reọice và cảm thấy cũng khá phù hợp.
    Hihi, lâu lâu chơi sang mình mua 1 trái bơ về. 1/2 mình đắp mặt nạ. Phần còn lại mình xay nhuyễn ra pha với dầu xả tóc rồi trét lên tóc mát xa. Hihi lúc đầu nó hơi rít nhưng thấy có tác dụng cũng khá tốt. Bạn nhớ gội lại khi mátxa cho tóc nhé.

Mình thì làm tóc quen nên anh làm ở đó tận tình tư vấn lắm..Hix, mình cũng nuôi tóc dài 2-3 năm nay rồi, đôi lúc cũng mún cắt làm mới mình... Nhưng chẳng bao giờ mấy ông thợ cho Cắt (haha dù ta là khách hàng mà ta). Vì nói mặt mình mà cắt thì rất Man (đau lòng thật)...

Khi ra làm tóc , bạn hảy hỏi thợ làm tóc..Hihi , họ cũng sẻ rất nhiệt tình đó bạn.
    • 144 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Vâng e nghĩ có lẽ phải tìm 1 hiệu thật uy tín để ngta tư vấn tận tình + sd thuốc có dưỡng tốt cho tóc mình
    E xài Dove cũng hợp lắm, trước e đi ép tóc chị chủ hiệu tóc có share kinh nghiệm trộn xả Rejoice với loại nào nữa làm tóc mượt lắm mà e quên mất rồi, hôm nào phải ghé qua hỏi lại
    • 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hic khổ cái thân em em mới uốn xoăn lạnh được 3 ngày không ưng gì cả giờ đi uốn setting được không ạ? Hay là ép ạ, em chán đời cái mái tóc này quá
    • 104 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chamsocnucuoixinh Xem bài viết
    Hic khổ cái thân em em mới uốn xoăn lạnh được 3 ngày không ưng gì cả giờ đi uốn setting được không ạ? Hay là ép ạ, em chán đời cái mái tóc này quá
    Haizzz... Mới 3 ngay thôi mà chị...Hihi,chị cứ từ từ coi tóc nó còn bung ra sao mà!
    Mới uốn rồi uốn lại hay duỗi ra thì tóc sẽ rất là xơ xác đó chị...Em có kể kinh nghiệm cho Nam_love đó..chị nghiên cứu thử xem

Mẹ em có lúc cũng uốn thấy k ưng đâu...Nhưng đợi từ từ nó còn bung ra sẽ cảm thấy cũng ok ạ
    • 144 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Đúng rồi đó c ạ. Năm ngoái e uốn cũng tầm 1,2 tuần sau lọn nó bung ra đẹp lắm, nhưng lần đó làm nó vào lọn ngay chứ k như lần này, tóc cứ xù lên nhìn như dở hơi ấy ạ
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Dear all
    Tình hình là rất tình hình, sắp tết rồi, e muốn cho ra lò 1 quả đầu mới để đi chơi tết quá. Chả là tháng 9 vừa rùi xí xớn nghe con bạn xui đi làm tóc ở Mr SHin đẹp và ko bị xơ tóc, e ngậm ngùi bỏ 2700k ra vừa cắt, làm xoăn ( xoăn máy nhé ), chấm chân và phủ màu...T.T. Được hum đầu thì đẹp lắm, ( e nghe người ta biểu làm xoăn mỗi đuôi, mà tóc e dài qua dài độ 5 phân ) nhưng mấy đưa bạn chê nhìn dừ quá :Sad:. Nếu làm xoăn cả đầu, chắc đẹp hơn....Nhưng...huhu:Crying: e chả bao h có khái niệm vuốt gel..hay dưỡng dung j..chỉ tầm 1 tháng nó duỗi nhanh dã man ( e ngày nào cũng gội đầu :Sad ko gội e ko chịu đc, tại tóc e sợ mỏng, lại mềm , ít tóc.. e đi xe máy lại phải đội mũ bảo hiểm, tóc nó cứ ép xuống da đầu, nhìn mỏng lắm, :Sad:nên ngày nào e cũng gội, trông cho tóc nó phồng và bồng bềnh hơn, mà tóc e lại dầu..nên nhanh bết lắm, 2 ngày ko gội là bít liên.hjc.. khổ thế đấy. tóc xấu toàn tập:Sad:
    Nhờ các chị tư vấn, nên bi h e phải làm sao với tóc bất trị này, chắc là e phải làm xoăn thôi nhỉ :Sad:. Làm ở đâu đc, ra lại MR SHin có ổn ko. ( tại lúc nó làm xong và phủ màu, e kết lắm )...các tiền bối tư vấn giúp e vụ này với.. huhuT.T
    Tặng các chị mấy bông hồng...ui lắm:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hem có ai quan tâm tới e ah.. bùn thế T.T
    • 2,579 Bài viết

• 10,161 Được cảm ơn

tóc xoăn mà muốn nếp đẹp, giữ được lâu thì chịu khó cuốn lô, hi hi, buổi tối cuốn lô trông như con ngố nhưng ban ngày đẹp là ngon lành rồi.

mẹ nó tham khảo cái link này nè, trước đây cũng có mấy mẹ nói tới rồi.

http://www.webtretho.com/forum/f69/s...-lan-a-654028/
    Chỉnh sửa lần cuối bởi amanda.; 29/12/2010 vào lúc 08:17 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 92 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Hãy tránh xa Mr Shin ra. Hôm nay vừa dại dột lại đem đầu đến cho nó làm. Bực mình không thể chịu nổi mà không làm gì được. Nuôi mãi tóc mới dài đến ngang vai các đây 2 tháng đến Trần Hùng Hồ Xuân Hương cắt ( ai cũng khen đẹp) hôm kia lại đến để làm soăn nhẹ nhưng T.Hùng đi vắng nên ko làm. Ma xui quỷ khiến thế nào mà hôm nay lại đến Mr shin làm tóc, khoảng những năm 2003 - 2004 thì Mr shin uốn tóc soăn máy rất ok mấy năm gần đây làm rất tệ, bằng chứng là mình đã bị hỏng mấy lần. Mấy ngày hôm nay hì hụi vào mạng tìm kiếm chụp hình mặt trước - mặt sau- nghiêng đến cho Mr shin xem mẫu. Tóc mình nguyên thủy, khỏe, dày, thẳng mượt. Mình yêu cầu soăn nhẹ đầu bám nó gật gù thế mà để cho một đứa nhân viên tên Thủy tóc nhuộm xanh lè cuốn cho mình thành đầu soăn tít:mad: tức chảy cả nước mắt, Mr shin hì hụi là là sấy sấy chẳng ăn thua, cắt trụi cả tóc của mình đi. Điên tiết . nhân viên thì vớ vẩn, chủ thì chẳng thèm quan tâm đến lũ nhân viên dở hơi làm gì cho khách. Ngồi từ 11h đến gần 4h chiều ra về với cái đầu dở hơi.
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ôi..sao chị giống e thế. e cũng toàn bị giao cho lũ nhân viên làm. có cắt tóc thì đc a Shin cắt thui. :Sad:.. tóc e sau vụ làm xoăn đó..bi h toàn phải búi. tiếc tiền gần chết >"<...Thế bi h e bít làm ở đâu là ổn bi h T.T, tại con bạn e nó xui làm ở Shin, nó là khách quen ở đó 2 năm nay rùi, nhưng nó làm thì đẹp và thích lắm, chắc tùy người hợp phải ko các sis:Sad:
    • 92 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngababy Xem bài viết
    ôi..sao chị giống e thế. e cũng toàn bị giao cho lũ nhân viên làm. có cắt tóc thì đc a Shin cắt thui. :Sad:.. tóc e sau vụ làm xoăn đó..bi h toàn phải búi. tiếc tiền gần chết >"<...Thế bi h e bít làm ở đâu là ổn bi h T.T, tại con bạn e nó xui làm ở Shin, nó là khách quen ở đó 2 năm nay rùi, nhưng nó làm thì đẹp và thích lắm, chắc tùy người hợp phải ko các sis:Sad:
    Thời gian trước chị làm rất ok, vài năm trở lại đây thấy tệ quá, chị làm tóc ở đó lần đầu là năm 2004 đẹp mỹ mãn luôn, chị thấy rằng nếu khi nhân viên cuốn tóc mà Mr shin để ý tới chỉ bảo thì lần đó thành công, còn lần nào mà bọn nhân viên dở hơi đó tự làm thì y như rằng là hỏng (Cắt tóc là MR Shin cắt 100%). Chị đang điên tiết với cái đầu hỏng đây, nó hẹn 3 ngày sau đến gội để xem thế nào, chắc cũng chảng cứu vãn được tình hình, tiếc công quá nuôi tóc hơn 1 năm trời giá như đừng nóng vội đi làm tóc hôm nay:Sad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi methuybonghung; 29/12/2010 vào lúc 10:55 PM.
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cái chị Thủy ấy hình như lần trước cũng làm cho e thì phải, bà ấy để đầu con trai, nhìn hơi manly 1 tý phải hem, hjc, thế lần sau e mà vào chỉ yêu cầu Shin làm từ a->z cho liệu có đc ko nhở :Smiling: như thế chắc ko sợ đầu mình có vấn đề phải ko methuybonghung :Sad:.
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình nghe anh nguyên ở salon tóc 192 phố hạ đình nói rằng tóc xoăn tay thì hay bị khô vì lúc làm không được dưỡng nhiều ,nên khi làm song thì phải bóp geo dùng máy sấy khô như bình thường thì không được vì sẽ rẽ bị sù bông ,còn xoăn máy thì không bị khô như xoăn lạnh,vì khi làm thì được dưỡng nhiều ,còn ở đâu làm khô thì ở đó người ta không làm đủ công đoạn nên bị khô,còn làm đủ thì tóc sẽ khỏe hơn hoặc bằng lúc ban đầu không bị khô hơn.còn tóc bị xù thì anh ấy bảo là do thợ làm thôi
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chicky.Boom Xem bài viết
    Để giữ tóc thì khoảng 6 tháng nên uốn lại. Tuy nhiên nếu bạn đã uốn mà k được đẹp thì sau khoảng 2 tháng như bạn cũng có thể đi uốn lại.
    Tóc sau khi uốn mà ép thì tất nhiên là sẽ rất khô tóc. Theo mình thì bạn nên chọn 1 chỗ uy tín, chất lượng uốn lại thì hơn. Sau khi uốn lại khoảng 3 tuần thì có thể nhuộm nhẹ cho lên màu tóc (ánh nâu), và chịu khó đi hấp phục hồi cho tóc. Chúc bạn có mái tóc đẹp.
    chuẩn lun mẹ này nói đúng, tốt nhất mẹ nên chăm chỉ hấp ủ dưỡng một thời gian, cho tóc nó phục hồi đã, với lại dùng dầu cặp cũng rất hiệu quả, sau đó có làm gì thì hãy làm chứ ko thì hỏng hết tóc đó mẹ nó ạ, mẹ hấp let cũng mềm lắm mà giá cả lại hợp lý, tự hấp lạnh cũng ok. chứ tóc mà xơ quá có ra hiệu chưa chắc họ giám nhận làm đâu ạ
    • 19 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các chị chịu khó mua dầu dừa về ủ tóc, em đảm bảo là mềm mượt ngay. Em cũng làm xoăn, mỗi lần gôi đầu chịu khó bỏ ít thời gian ra ủ tóc, giờ tóc bóng mượt nhìn thích lắm ạ. Chăm chỉ ủ tóc thì chỉ 1-2 tháng là chị đi uốn lại được
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2