Tóc đẹp

Phục hồi tóc xơ hỏng do uốn nhuộm quá nhiều

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.97K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 934 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi cứu mình với đợt vừa rồi mình làm tóc rồi nhuộm nhưng màu không ưng rồi nhuộm lại , lại tẩy light, rồi lại nhuộm....Kết quả như tắc như tắc kè hoa thay đổi mầu tóc liên tục cuối cùng tóc xơ xác hỏng hết cả.Bây giờ như cái chổi xể ý.Xõa ra không được buộc vào không xong mà giờ không dám làm gì tóc nữa đành âm thầm chịu xấu để 1 tháng nữa làm lại có tóc đẹp ăn Tết.
    Các Mẹ có bài thuốc nào hay ủ tóc, dưỡng tóc không phải bằng các lọai dầu gội hóa chất phục hồi tóc không mách cho mình với.Giúp mình với nhé.Gấp nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đã mẹ nào làm tóc ở Salon Bắc trần tiến chưa ạ?

Tình hình là sắp mùa thu rồi ạ,em định thay đổi kiểu tóc tí cho rực rỡ. Tóc em trước là đầu bob,...

• Phục hồi tóc gẫy và kích thích tóc nhanh dài

Các mẹ ơi cứu e với. Hôm nay e qua Minh Phuơng để uốn xoăn. Nó kiểm tra tóc 1 hồi rồi bảo tóc e bị gẫy trên chân tóc bh mà bôi thuốc vào là rụng hết do hồi duỗi tóc thuốc duỗi bội bị đọng. Thảo nào tóc e rụng nhiều qá. mà bh nó đứt trên tận đỉnh đầu nên ko thể cắt bỏ đc chỉ biết ngồi chờ nó rụng....

• Những kiểu tóc đẹp dễ làm để đội mũ bảo hiểm

Những kiểu tóc đơn giản nhưng giúp bạn luôn xinh xắn và xóa tan nỗi lo tóc xù, rối khi đội mũ bảo...

• Điều hòa hãng nào tốt nhất ?

Hệ thống máy điều hoà không khí trung tâm VRV Nagakawa Việt Nam là dòng sản phẩm dành riêng cho các...

• Phục hồi tóc và làm lông mi rậm, dài....

Mình mới áp dụng được nửa tháng thôi, nhưng thấy hiệu quả quá, share cho mọi người. Tóc mình do uốn và nhuộm nhiều nên hư tổn rất nặng nề, mà pn ngoài 30t, khả năng phục hồi không như thời trẻ, mình được bà chj dâu cho hai hộp thuốc của VN thôi, uống vào thấy phần đuôi tóc không còn chẻ ngọn...

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Menhimdanhda Xem bài viết
    Các mẹ thông thái ơi cứu mình với đợt vừa rồi mình làm tóc rồi nhuộm nhưng màu không ưng rồi nhuộm lại , lại tẩy light, rồi lại nhuộm....Kết quả như tắc như tắc kè hoa thay đổi mầu tóc liên tục cuối cùng tóc xơ xác hỏng hết cả.Bây giờ như cái chổi xể ý.Xõa ra không được buộc vào không xong mà giờ không dám làm gì tóc nữa đành âm thầm chịu xấu để 1 tháng nữa làm lại có tóc đẹp ăn Tết.
    Các Mẹ có bài thuốc nào hay ủ tóc, dưỡng tóc không phải bằng các lọai dầu gội hóa chất phục hồi tóc không mách cho mình với.Giúp mình với nhé.Gấp nhé!
    Chị ơi chị thử dùng mật ong xem sao?Gội đầu như bình thường sau đó bôi đều mật ong lên tóc đặc biệt là phần xơ,ủ trong khoảng 20ph rồi xả nước lã cho sạch.Nhớ ko gội lại bằng đâu nữa đâu.Tóc sẽ mềm lắm.Em vẫn ủ thế thường xuyên nên phần đuôi có thuốc đỡ sơ hẳn.Hôm nào ko có thời gian ủ mật ong thì em gội bình thường rồi xả lại lần cuối bằng nước 1 quả chanh pha vào một chậu nhỏ nước ấm.Tóc mình xấu thì phải chịu khó.Khổ thân chị em mình quá.
    • 145 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

CHị ơi,chị dùng ủ Fructis thử xem.Em dùng thấy hiệu quả lắm.
    Nếu thời gian có quay trở lại,ngày em gặp anh_ngày cơn gió bồi hồi...em sẽ vẫn bước về phía ấy...
    • 4,934 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Đợt trước thấy các mẹ ở đây bàn nhau ủ bằng dầu oliu (mua ở siêu thị ý, loại để trộn salad ý) cũng giúp tóc mềm mượt, bạn thử xem sao
    • 934 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Ủ bằng mật ong thì mình có nghe chứ bằng dầu Oliu thì chưa nghe bao giờ.Bạn có nhớ topic đó ở đâu không để mình xem lại với.
    Cảm ơn các Mẹ đã quan tâm nhé.
    • 997 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

hôm trước em cũng có nghe trước khi gội, mình chải 1 lượt tóc bằng dầu oliu, sau đó gội đầu bình thường hay sao á . Em có xem trên TV á, chẳng nhớ rõ lắm, chỉ nhớ mang máng trước khi gội thì nhúng lược vào dầu rồi gội :4:
    • 4,934 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Menhimdanhda Xem bài viết
    Ủ bằng mật ong thì mình có nghe chứ bằng dầu Oliu thì chưa nghe bao giờ.Bạn có nhớ topic đó ở đâu không để mình xem lại với.
    Cảm ơn các Mẹ đã quan tâm nhé.
    Bạn vào mục làm đẹp nhé, mạng dạo này lung tung quá nên mình ko tìm link cho bạn được nhưng topic đó cách đây vài tháng, các mẹ bàn kỹ lắm đấy. Chúc lại có mái tóc đẹp nhé :3:
    Túm lại là gội như bình thường. Sau khi xả sạch thì bôi dầu oliu lên massage nhẹ nhàng khoảng 5 phút, chủ yếu cho phần đuôi tóc thôi nhé. Sau đó gội lại sạch. Chú ý bạn đừng cho nhiều dầu quá gội lại lâu nhé, cho chủ yếu phần đuôi tóc thôi nhé. Mình cũng về làm thử rồi, tóc bóng mượt hẳn lên đấy. Nhưng mình lười quá mua cả chai về mà dùng được có 1 lần rồi lại lôi ra trộn salad
    • 550 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

@MeNhimdanhda: Chị thích em để tóc dài, thẳng như trước nhất :1:
    Tôi yêu khoảng trời sau khung cửa bình yên ....
    • 934 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tumtis Xem bài viết
    @MeNhimdanhda: Chị thích em để tóc dài, thẳng như trước nhất :1:
    Đang chán đời đây đừng có mà dây vào nhé.
    Chỉ thích trêu em thôi.Về 3H đi em đang có việc muốn nhờ chị đây.
    • 7,085 Bài viết

• 1,736 Được cảm ơn

Em cũng giống như Menhimdanhda đấy, nhưng sau 2 lần đi hấp dầu, sau đó là ko hấp nửa mà e tích cực dùng dầu xả mỗi lần gội, công với dùng kem ủ tóc (loại của Dove, Sunsilk hoặc 1 loại gì của Đức mà e quên tên rùi), dùng kem ủ tóc 1-2 lần 1 tuần thui nên tóc e giờ vừa có màu lại vừa bóng nữa. Mỗi sáng trước đi làm, em dùng 1 ít Coating xoa vào tóc, sau đấy buộc gọn hoặc xõa rùi đến cơ quan.
    • 35 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các bác thử dùng hấp nguội của Daviness xem sao, đảm bảo tóc sẽ khác hẳn, tóc em cũng bị xơ vì nhuộm và làm xoăn, phải hấp cái này nó mới chữa được, gội xong ủ khoảng 30p rồi xả lại bằng nước sạch, mềm, mượt lắm. Chúc các bác có một bộ tóc như ý:1:
    Ba mẹ yêu con nhất, hay ăn chóng lớn con giai nhé
    • 4,934 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Các mẹ thử ủ = tinh dầu đi, cũng mêm f lắm
    • 461 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

các mẹ cho mình hỏi chỗ nào cắt tóc giá hợp lý vừa phải mà đẹp với
    Cho đi là còn mãi!
    • 997 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LX_1979 Xem bài viết
    Các bác thử dùng hấp nguội của Daviness xem sao, đảm bảo tóc sẽ khác hẳn, tóc em cũng bị xơ vì nhuộm và làm xoăn, phải hấp cái này nó mới chữa được, gội xong ủ khoảng 30p rồi xả lại bằng nước sạch, mềm, mượt lắm. Chúc các bác có một bộ tóc như ý:1:
    mẹ nó ơi cho em hỏi với, 1 hộp hấp là bn tiền thế. Nhà em có lọ hấp nhưng hấp nóng, T_T, lười quá :4:
    • 139 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pisces Xem bài viết
    CHị ơi,chị dùng ủ Fructis thử xem.Em dùng thấy hiệu quả lắm.
    Pices ơi, cho Mẹ Thoconbay hỏi tí nhé, sản phẩm Fructis thì ủ như thế nào và giá cả bao nhiêu nhé. Mong tin bạn