Tóc đẹp

Phủ dưỡng tóc có thật sự tốt ko ah???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Em vừa mới đi làm xoăn được 2 hôm, lúc làm gần xong thì chị chủ cửa hàng ghé vào tai e nói nhỏ (chắc vì lúc đó đang có vài khách nữa) là "Mấy hôm nữa e quay lại phủ dưỡng nhé, tóc em khô lắm". E ko biết phủ dưỡng có tốt và dưỡng tóc thật ko nữa, mẹ nào làm rồi cho em cái comment nha. Nghe nói phủ dưỡng giữ dc khoảng 2 tháng và giá cả tùy từng tóc, tóc e khoảng 600k, chả rẻ rúng tí nào cả mà chả ra gì thì chán chết. Tks các mẹ trc nha :Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi _Bimbimcua_; 30/09/2009 vào lúc 09:15 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 206 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Ủa, phủ dưỡng tóc là sao zậy c. Lần đầu tiên e đc nghe tới phủ dưỡng tóc đó. Nếu thật sự phủ dưỡng tóc làm tóc mình mượt hơn thì e cũng muốn thử vì tóc e thuộc loại super khô lun :Laughing:
    • 487 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Bimbimcua_ Xem bài viết
    Em vừa mới đi làm xoăn được 2 hôm, lúc làm gần xong thì chị chủ cửa hàng ghé vào tai e nói nhỏ (chắc vì lúc đó đang có vài khách nữa) là "Mấy hôm nữa e quay lại phủ dưỡng nhé, tóc em khô lắm". E ko biết phủ dưỡng có tốt và dưỡng tóc thật ko nữa, mẹ nào làm rồi cho em cái comment nha. Nghe nói phủ dưỡng giữ dc khoảng 2 tháng và giá cả tùy từng tóc, tóc e khoảng 600k, chả rẻ rúng tí nào cả mà chả ra gì thì chán chết. Tks các mẹ trc nha :Rose::Rose:
    Tớ cũng chưa nghe qua cái này, bạn thử hỏi bên topic Chuyên đề tóc xem sao?
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    Là máu thịt, đời thường ai chẳng có
    Vẫn ngừng đập lúc cuộc đời không còn nữa
    Nhưng biết yêu anh cả khi chết đi rồi!
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ủa, phủ dưỡng hay là ủ dưỡng tóc nhỉ. Mới nghe đến ủ dưỡng thui :Angel:
    • 1,669 Bài viết

• 2,589 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Bimbimcua_ Xem bài viết
    Trước hết em sẽ noí qua về nguyên nhân tóc bị khô cuả mẹ bimbimcua rôì tơí vấn đề "phủ dưỡng tóc" nhé!

Một sợi tóc có cấu hình gồm: lớp vảy sừng, lớp biểu bì và lõi tóc. Nhiều ng ko biết thì gọi chung lớp vảy sừng và lớp biểu bì là bề mặt tóc. Lớp vảy sừng có dạng đan xen nhau tương tự như maí ngói nhà vậy. Một số hoá chât uốn, duôĩ, nhuộm có độ pH>7 (tức là mang tính axit) tác động lên tóc gây mất cân bằng độ pH cuả sơị tóc, đồng thơì tạo ra 1 độ kiềm cao trong sợi tóc. Do đó lớp vảy sừng, lớp biểu bì bị nở ra quá mức! Đây là nguyên nhân chính khiến tóc bị khô, xơ, gãy sau khi uốn, duôĩ, nhuộm!

Thuật ngữ "phủ dưỡng tóc" mẹ bimbimcua có thể hiểu nôm na giống thao tác nhuộm tóc, tuy nhiên thuốc phủ hoàn toàn khác thuốc nhuộm! Thuốc phủ ko có hoá chất, ko dùng Oxy, mức pH 6.8 (<7) --> ko làm tổn thương sợi tóc cũng như da đầu. Khi phủ lên tóc làm kín lại lớp vảy dừng và lớp biểu bì đang bị hở --> tóc bóng, đẹp hơn!
    Tuy nhiên đây chỉ là giải pháp tạm thời, muốn tóc thực sự đẹp và khoẻ thì mình vẫn phải chăm sóc kĩ = dầu gội xả, hấp chưã trị, các sp cung cấp thêm dinh dưỡng cho tóc...

Không biết salon mẹ bimbimcua sử dụng sp gì để phủ dưỡng tóc. Song hiện nay trên TG và hàng nhập khẩu chính thức về VN chỉ duy nhất có thuốc cuả Goldwell đáp ứng công nghệ ko hoá chất đó thôi nhé!
    Chúc mẹ bimbimcua có maí tóc ưng ý :LoveStruc:
    NHẪN
    Nhắm mắt thấy Paris :Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,049 Bài viết

• 3,813 Được cảm ơn

Tớ đã làm cái này rồi, tớ ở SG làm ở tiệm Hana. Họ gọi cái này là sơn tóc :Laughing:, giống như sơn bóng móng tay vậy đó. Tóc tớ dài nửa lưng hết 1t (phí phạm nhỉ :rolleyes. Công đoạn làm cũng gần như là duỗi tóc nhưng có thêm phần ủ lạnh. Làm xong thì tóc bóng ngời gần bằng tóc quảng cáo trên tivi :Laughing:. Hỏi họ nó sẽ bóng được bao lâu thì trả lời là nó cứ bóng như vậy cho đến khi tóc mới ra thì không bóng thôi.

Riêng bản thân tớ thì thấy tóc đã ít nhiều hết bóng phần nào sau 2 tháng, không biết có phải vì lý do tớ hay tắm đêm nên gội đầu bằng nước nóng (họ bảo phải gội đầu nước lạnh) và dùng lung tung dầu gội chứ không dùng dầu chuyên cho tóc đã qua hóa chất.

Túm lại là chỉ 1 lần này thôi hehe. Nếu mỗi lần làm chừng 1-200k thì tớ mới thử tiếp lần nữa :Laughing:

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,669 Bài viết

• 2,589 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinky2510 Xem bài viết
    Tớ đã làm cái này rồi, tớ ở SG làm ở tiệm Hana. Họ gọi cái này là sơn tóc :Laughing:, giống như sơn bóng móng tay vậy đó. Tóc tớ dài nửa lưng hết 1t (phí phạm nhỉ :rolleyes. Công đoạn làm cũng gần như là duỗi tóc nhưng có thêm phần ủ lạnh. Làm xong thì tóc bóng ngời gần bằng tóc quảng cáo trên tivi :Laughing:. Hỏi họ nó sẽ bóng được bao lâu thì trả lời là nó cứ bóng như vậy cho đến khi tóc mới ra thì không bóng thôi.
    Sp mẹ nó được Hana dùng là Diacolor Hi.Richesse (L'Oreal Pro), đây là thuốc nhuộm loại nhẹ, ko sử dụng oxy thông thường mà có oxy riêng:Smiling:
    NHẪN
    • 609 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

E thì phủ dưỡng ở bên cái salon chỉ có người Hàn làm tên gì em quên mất rồi ở bên đường Nguyễn Du ấy. Tóc ngắn, tóc dài gì cũng đồng giá 1tr7, nếu có thẻ VIP thì được giảm một ít. E thấy phủ dưỡng này giúp tóc bóng và không khô nhưng mà muốn đẹp lâu dài thì 1 tháng fải làm 1 lần cơ.
    • 1,201 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Eo, e cũng mới uốn xong, đẹp mỹ mãn, tóc mềm nhưng hơi khô, cũng mún bon chen mà thấy đắt lè lưỡi, fải suy nghĩ thêm mới đc, Tks các chị!
    @ Hoa_thuy_tien: chị là chuyên gia về tóc ạh? Ham mộ chị ghê! :LoveStruc:
    Cuộc sống ấy mà, không quan trọng là sống bao lâu, mà là sống như thế nào?!
    • 1,669 Bài viết

• 2,589 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angryangel Xem bài viết
    ...
    @ Hoa_thuy_tien: chị là chuyên gia về tóc ạh? Ham mộ chị ghê! :LoveStruc:
    Em ko phải chuyên gia gì đâu mẹ nó ơi! Chẳng qua có nghề tay trái là bưng bê trà nước cho 1 Hair Salon nên học lỏm được mấy thứ ấy mà
    NHẪN
    • 98 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa_thủy_tiên Xem bài viết
    Em ko phải chuyên gia gì đâu mẹ nó ơi! Chẳng qua có nghề tay trái là bưng bê trà nước cho 1 Hair Salon nên học lỏm được mấy thứ ấy mà
    Vậy bạn có biết ở SG có chỗ nào làm không, nhưng mà giá hợp lý hơn chứ thấy được có 2th mà tốn nhìu xiền wá, hay mua thuốc Goldwell ở đâu để tự làm nhỉ? Thanks bạn trước nha!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi white_plumeria; 01/10/2009 vào lúc 09:50 PM.
    :Rose::Rose::Rose:
    • 1,201 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

hehe, em cũng lót dép ngồi học lỏm nè! Ham mê cái đẹp và rất khát khao làm đẹp!
    Cuộc sống ấy mà, không quan trọng là sống bao lâu, mà là sống như thế nào?!
    • 609 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Mọi người có ai biết ở SG nối tóc ở đâu đẹp thì chỉ cho e luôn nhé!
    • 1,669 Bài viết

• 2,589 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lazy_cat882004 Xem bài viết
    Vậy bạn có biết ở SG có chỗ nào làm không, nhưng mà giá hợp lý hơn chứ thấy được có 2th mà tốn nhìu xiền wá, hay mua thuốc Goldwell ở đâu để tự làm nhỉ? Thanks bạn trước nha!
    Thuốc GW thì bán tại các Prestige salon GW nhưng nếu mua về bạn ko thể tự phủ được vì nó cần dụng cụ mở và dụng cụ "sơn" chuyên biệt.

Sau 2 tháng chân tóc lên thêm khoảng 2cm, phần tóc dưới được phủ nếu bảo quản đúng cách vẫn có thể bóng đẹp. Tuy nhiên như mình nói ở trên đây chỉ là giải pháp tạm thời, ko thể kéo dài mãi vì chân tóc mới vẫn tiếp tục mọc cũng như mái tóc chịu nhiều ảnh hưởng xấu từ môi trường trong/ngoài.
    Bạn cứ hình dung thế này nhé, 1 mái tóc nhuộm đẹp thường sau vài ba lần gội mới lên màu chuẩn. Màu đó kéo dài được trong 2-3 tháng nếu biết cách chăm sóc. Sau chừng đó thời gian thì mình vẫn phải nhuộm lại thì màu tóc mới đẹp được!

Mình xin nhắc lại thuốc phủ ko có hóa chất, ko sử dụng oxy, ko có khả năng thay đổi tông màu tóc chẳng hạn như nâng sáng (chỉ cùng tông màu đã nhuộm thôi). Tác dụng duy nhất của thuốc phủ tạo mái tóc bóng đẹp và mới.
    Như mẹ Pinky viết bài ở trên thì họ dùng thuốc nhuộm nhẹ Hi. Richesse chứ ko phải thuốc phủ.

Giá thành như thế nào phụ thuộc vào thuốc, độ dài tóc và salon bạn chọn nên mình khó trả lời lắm :Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hoa_thủy_tiên; 01/10/2009 vào lúc 11:36 PM.
    NHẪN
    • 2,058 Bài viết

• 3,058 Được cảm ơn

Thuốc GW thì bán tại các Prestige salon GW nhưng nếu mua về bạn ko thể tự phủ được vì nó cần dụng cụ mở và dụng cụ "sơn" chuyên biệt.

Sau 2 tháng chân tóc lên thêm khoảng 2cm, phần tóc dưới được phủ nếu bảo quản đúng cách vẫn có thể bóng đẹp. Tuy nhiên như mình nói ở trên đây chỉ là giải pháp tạm thời, ko thể kéo dài mãi vì chân tóc mới vẫn tiếp tục mọc cũng như mái tóc chịu nhiều ảnh hưởng xấu từ môi trường trong/ngoài.
    Bạn cứ hình dung thế này nhé, 1 mái tóc nhuộm đẹp thường sau vài ba lần gội mới lên màu chuẩn. Màu đó kéo dài được trong 2-3 tháng nếu biết cách chăm sóc. Sau chừng đó thời gian thì mình vẫn phải nhuộm lại thì màu tóc mới đẹp được!

Mình xin nhắc lại thuốc phủ ko có hóa chất, ko sử dụng oxy, ko có khả năng thay đổi tông màu tóc chẳng hạn như nâng sáng (chỉ cùng tông màu đã nhuộm thôi). Tác dụng duy nhất của thuốc phủ tạo mái tóc bóng đẹp và mới.
    Như mẹ Pinky viết bài ở trên thì họ dùng thuốc nhuộm nhẹ Hi. Richesse chứ ko phải thuốc phủ.

Giá thành như thế nào phụ thuộc vào thuốc, độ dài tóc và salon bạn chọn nên mình khó trả lời lắm :Smiling:
    hihi, nhờ em tư vấn cái. Tóc chị vừa rồi uốn tới uốn lui nên hơi xơ. Chị đang dùng xả tóc của Carita thấy cũng đỡ đỡ. Chị nghe em nói về phủ dưỡng tóc thấy hay quá, nhưng tóc chị mỏng và hơi thưa, vậy mình phủ dưỡng như vậy có làm tóc xẹp lép không em? Tóc chị thuộc dạng hơi nhờn đó.

À, và phủ dưỡng có làm tóc khỏe, chắc hơn khg?
    FACEBOOK của tôi, ghé thăm và cùng chia sẻ....http://www.facebook.com/thailengocdiep

• 609 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Chị ơi, thế ví dụ e nhuộm tóc nhưng sau 3 tháng chỉ muốn nhuộm chân tóc chứ k muốn nhuộm lại nguyên đầu thì fủ dưỡng cũng có tác dụng làm màu tóc fân đuôi của e được mới lại hả chị?
    • 43 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cho mình hỏi loại xịt dưỡng tóc nào tốt, làm cho tóc mềm mượt và thơm nhẹ ý. Mình đang định tìm mua xịt dưỡng tóc mà ko bít chọn loại nào
    • 43 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

. Ah cho mình hỏi lun cả kem ủ tóc loại nào tốt nữa nhé
    • 43 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Up up
    • 1,669 Bài viết

• 2,589 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglady Xem bài viết
    Cho mình hỏi loại xịt dưỡng tóc nào tốt, làm cho tóc mềm mượt và thơm nhẹ ý. Mình đang định tìm mua xịt dưỡng tóc mà ko bít chọn loại nào
    Mình thì ko dùng xịt dưỡng để làm tóc mềm mượt mà dùng 2 loại serum. 1 là dùng Anti frizz (Goldwell) trước khi sấy ( kể cả chỉ là sấy khô) để tránh tác hại nhiệt. 2 là dùng CHI Infusion để tóc bóng, mềm, mùi lại rất thơm.
    Còn nếu chỉ dùng xịt ko thì loại OSIS+ khá ok!

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglady Xem bài viết
    . Ah cho mình hỏi lun cả kem ủ tóc loại nào tốt nữa nhé
    Kem ủ của L'Oréal (absolute repair), L' Occitaine, hay Goldwell đều rất tốt bạn nhé! Nhưng nếu có điều kiện thì bạn nên hấp dầu Ozone để làm sạch sâu, giảm bớt độ kiềm trong sợi tóc. Ngoài ra, với tác động của hơi (nước) nóng làm vảy tóc nở ra để lõi tóc có thể hấp thu tối da dưỡng chất của kem.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hoa_thủy_tiên; 09/10/2009 vào lúc 10:28 PM.
    NHẪN
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2