Tóc đẹp

Nhuộm tóc xong tóc chưa lên màu ?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 16.9K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 277 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Tóc em vốn đen và dày. Vừa xong em nhuộm tóc nhưng nó vẫn chỉ lên màu như tóc bị cháy nắng. Vào trong nhà tóc vẫn đen sì như cũ. Chị thợ bảo sau này màu tóc nó mới lên hết. Có thật là sau này tóc mới len màu hết ko ạ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gatambot; 25/01/2009 vào lúc 11:44 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 526 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gatambot Xem bài viết
    Tóc em vốn đen và dày. Vừa xong em nhuộm tóc nhưng nó vẫn chỉ lên màu như tóc bị cháy nắng. Vào trong nhà tóc vẫn đen sì như cũ. Chị thợ bảo sau này màu tóc nó mới lên hết. Có thật là sau này tóc mới len màu hết ko ạ?
    Úi, tóc bạn đẹp thế mà lại đi nhuộm chi cho uổng vậy? hic hic, mình thì ao ước có đc mái tóc như bạn ấy! Ước chi có mái tóc vừa đen vừa dày, tuyệt vời nhỉ? :Thinking:. Mình rất ngưỡng mộ những nguời có đc mái tóc như bạn, hấp dẫn, nữ tính lắm! Dung làm hỏng mái tóc đẹp bạn ui!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 277 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TichThanh Xem bài viết
    Úi, tóc bạn đẹp thế mà lại đi nhuộm chi cho uổng vậy? hic hic, mình thì ao ước có đc mái tóc như bạn ấy! Ước chi có mái tóc vừa đen vừa dày, tuyệt vời nhỉ? :Thinking:. Mình rất ngưỡng mộ những nguời có đc mái tóc như bạn, hấp dẫn, nữ tính lắm! Dung làm hỏng mái tóc đẹp bạn ui!
    ùi nhưng tóc em đen lắm chị ạ ! Da dẻ thì tùy theo thời tiết mà lúc trắng lúc xỉn nên lắm lúc trông già hơn tuổi.

Chị thợ nhuộm cho em màu ánh đồng. Ở trong nhà với đèn tuýp thì nhìn tóc vẫn đen sì, chỉ hơi nhạt đi 1 tẹo so với lúc trc. Ra ánh sáng mặt trời thì tóc lên màu phơn phớt màu tóc cháy nắng, nhưng phải để ý mới thấy. Đang xót tiền. Ko biết sau anyf nó có lên màu hơn như chị thợ nói ko.
    • 526 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

ùi nhưng tóc em đen lắm chị ạ ! Da dẻ thì tùy theo thời tiết mà lúc trắng lúc xỉn nên lắm lúc trông già hơn tuổi.

Chị thợ nhuộm cho em màu ánh đồng. Ở trong nhà với đèn tuýp thì nhìn tóc vẫn đen sì, chỉ hơi nhạt đi 1 tẹo so với lúc trc. Ra ánh sáng mặt trời thì tóc lên màu phơn phớt màu tóc cháy nắng, nhưng phải để ý mới thấy. Đang xót tiền. Ko biết sau anyf nó có lên màu hơn như chị thợ nói ko.
    Ừ, thường thì tóc dày và đen khi nhuộm rất khó lên màu. Nếu bạn muốn da sáng lên, nhìn trẻ trung, lạ thì bạn có thể nhuộm màu ánh tím ấy! Đẹp lắm! Trong tối thì thấy vẫn đen và có ánh tím nhẹ, còn ra nắng thì tím đậm hơn, ánh ánh sáng, rất đẹp. Màu này làm cho da sáng lên và trẻ trung lắm! Tóc bạn dày thì cắt kiểu gì cũng dễ đẹp, kể cả duỗi tóc...Nhưng dù sao mình vẫn mê mái tóc dày và đen, hí hí, cổ điển quá cơ! Bạn có mái tóc sẽ làm chết nhiều trái tim đàn ông ấy, hé hé, mình nói thiệt, ko nịnh bạn đâu. Vì mình biết tính nhiều anh trai thích như thế! hí hí, Mình mà có đc mái tóc như bạn đấy hả, mình sẽ chỉ hấp dầu cho mềm, mượt và thơm. Chỉ cần nhiêu ấy thôi, mình cũng đã có 1 sự hấp dẫn nhẹ nhàng, khó quên rùi...hé hé, tiếc là tóc mình vừa ít, vừa mỏng, chán! :Laughing:
    • 2,204 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TichThanh Xem bài viết
    Ừ, thường thì tóc dày và đen khi nhuộm rất khó lên màu. Nếu bạn muốn da sáng lên, nhìn trẻ trung, lạ thì bạn có thể nhuộm màu ánh tím ấy! Đẹp lắm! Trong tối thì thấy vẫn đen và có ánh tím nhẹ, còn ra nắng thì tím đậm hơn, ánh ánh sáng, rất đẹp. Màu này làm cho da sáng lên và trẻ trung lắm! Tóc bạn dày thì cắt kiểu gì cũng dễ đẹp, kể cả duỗi tóc...Nhưng dù sao mình vẫn mê mái tóc dày và đen, hí hí, cổ điển quá cơ! Bạn có mái tóc sẽ làm chết nhiều trái tim đàn ông ấy, hé hé, mình nói thiệt, ko nịnh bạn đâu. Vì mình biết tính nhiều anh trai thích như thế! hí hí, Mình mà có đc mái tóc như bạn đấy hả, mình sẽ chỉ hấp dầu cho mềm, mượt và thơm. Chỉ cần nhiêu ấy thôi, mình cũng đã có 1 sự hấp dẫn nhẹ nhàng, khó quên rùi...hé hé, tiếc là tóc mình vừa ít, vừa mỏng, chán! :Laughing:
    Hic, công nhận con trai ai cũng thích tóc đen, dầy và dài , em xưa sở hữu 1 mái tóc đen nháy, dài và dầy , bóng mượt sau khi di dến Andre anh ấy cắt ngắn cũn giờ thì tóc em mãi ko còn mái tóc daì rồi , hic dang có mái tóc ánh tím, xoăn tít và ngắn cũn , như thằng đàn ông
    • 526 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halinh71183 Xem bài viết
    Hic, công nhận con trai ai cũng thích tóc đen, dầy và dài , em xưa sở hữu 1 mái tóc đen nháy, dài và dầy , bóng mượt sau khi di dến Andre anh ấy cắt ngắn cũn giờ thì tóc em mãi ko còn mái tóc daì rồi , hic dang có mái tóc ánh tím, xoăn tít và ngắn cũn , như thằng đàn ông
    Nhìn bạn chắc thấy cá tính lắm nhỉ? hí hí, vẫn đẹp chứ sao! Đẹp theo kiểu mạnh mẽ, hiện đại. :Smiling:Chắc bạn nhìn model lắm, hí hí. Mình cũng khoái vẻ đẹp này, hí hí
    • 60 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cô thợ chỉ nói vậy để bạn khỏi bắt đền thôi. chứ nhuộm tóc nếu lên màu là lên ngay, không có chuyện từ từ nó lên màu đâu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 86 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

có thể do thuốc ko hợp với kiểu tóc chị thôi, em cũng bị giống chị, rất nhiều loại rồi nhưng có vẻ vẫn ko cho màu như ý, chán:Sad:
    • 3,058 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Tóc đen quá không bao giờ lên màu, dù cho nhuộm màu sáng nhất cũng không lên nổi, có lên cũng chỉ lốm đốm không đều, vì mình cũng tóc đen và dày mà nên mỗi lần duỗi nhuộm là anh thợ mệt luôn hihi.
    Bạn muốn tóc đẹp lên màu đều thì phải tẩy tóc mới được, phải vào tiệm lớn, thợ sịn thì mới mong có cái đầu như ý. Bạn đã làm ở thợ rỡm rồi thì đành chịu vậy, 6 tháng sau làm lại bạn nhé, làm nhiều lần liên tục trong thời gian ngắn quá tóc hư hết.
    Win của mẹ 4 ngày tuổi - 3m - 6m - 9m - 12m - 15m :LoveStruc:
    • 656 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

yên tâm là sẽ lên màu bạn ạ, chỉ sau 1-2lần gộilà oki thui
    Brừm ...brừm . chạy mau thoai...
    • 219 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

tóc bạn dầy mà đen có thể rất khó lên mầu, nếu nhuộm bạn phải nhuộm tông sáng thì mới lên mầu đc, tóc tơ và mỏng thì mới lên mầu nhanh và rõ thôi.
    • 83 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Theo mình bit thì nhuộm xong lên màu ngay, còn sau khi gội 1 vài lần thì màu sẽ đậm và đẹp hơn thôi...vì mình vừa nhuộm màu nâu đỏ mà...
    A new day has come...
    • 2,353 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Luna25 Xem bài viết
    Theo mình bit thì nhuộm xong lên màu ngay, còn sau khi gội 1 vài lần thì màu sẽ đậm và đẹp hơn thôi...vì mình vừa nhuộm màu nâu đỏ mà...
    Bạn này nói đúng, mới đầu nhuộm thì có thấy lên mầu (không được ưng ý lắm) nhưng sau vài lần gội tiếp theo lên mầu chuẩn đẹp.
    • 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thường thì sau 3-4 lần gội màu mới lên được hết, nhưng em thấy có 1 số người chỉ 1-2 lần gội là đã hiện hết màu.
    Có những lúc ngắm trời sao mà lòng thấy quặn đau:RollingEy:
    • 277 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ và các chị, quả thực là sau 1 lần gội em thấy tóc nó lên màu đều hơn thật
    • 1,274 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Mà bạn nhuộm thuốc hiệu gì vậy.
    Nếu mà không lên màu ưng ý. thì bạn nhuộm lại bằng thuốc hiệu AKCC, bảo đảm màu chuẩn 100% sau lần gội đầu tiên.
    • 138 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Smilemaker Xem bài viết

Hi Chị, Em bắt gặp Chị đang tám rồi nhé. Mà chị có nhận ra em không nhỉ? Nếu không nhận ra, em... đòi lại hũ kim chi đấy nhé. hì hì
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh cug the nay.vua moi nhuom mau nau dog.minh la boy.the ma n' chi len hoi.de y moi nhin thya.ra ngoai anh sag
    • 765 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hotlove84 Xem bài viết
    Thường thì sau 3-4 lần gội màu mới lên được hết, nhưng em thấy có 1 số người chỉ 1-2 lần gội là đã hiện hết màu.
    Uhm, là do nó bị bay màu nên mơi cảm thấy là lên màu í. Nhưng nhuộm k tốt thì cái màu mà cảm thấy lên sẽ giống như cháy nắng, nhìn xỉn xỉn thấy gê
    Nói chung là mún nhuộm đẹp thì phải chọn salon lớn, thợ xịn, thuốc xịn....thì màu sẽ lên, bất kể tóc đen như thế nào. tất nhiên là k nói đến tóc đen do nhuộm đen nhé, cái này thì phải tẩy thui
    Chỉnh sửa lần cuối bởi botngot; 20/01/2012 vào lúc 11:26 AM.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng y hệt ntn đây ạ, đi nhuộm màu ánh tím, đỏ mà về chả thấy lên màu gì cả, ngồi trong nhà màu vẫn đen xì, chỉ có mỗi chân tóc là hơi có màu. Phải đi ra ngoài nắng, soi thật kĩ thì mới nhìn thấy ánh tím huhu. Hy vọng sau khi gội 1,2 lần màu nó sẽ khá hơn, tóc em vốn đen, dày, rễ tre, đến khổ với cái tóc
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2