Tóc đẹp

Nhuộm tóc màu gì thì sáng da?!

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 139K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 2,551 Bài viết

• 3,140 Được cảm ơn

mà năm nay la mốt màu nâu trầm đó.hết mùa tóc sáng,vàng hoe rồi.Tớ mới nhuộm màu nâu đồng,chỉ có 1 ít màu vàng,ánh lên như ánh vàng mật ong ý.Nhưng mối tội nhuộm màu trầm thì không nhìn rõ màu lắm:Smiling:
    Từ đầu định nhuộm hẳn màu vàng,nhìn cái la biết nhuộm tóc ngay,nhưng hết mốt rồi,nên thôi,cũng hơi ấm ức
    • 217 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Lúc trước em nhuộm nâu ánh vàng, bạn bè khen đẹp, một thời gian chân tóc ra rồi em đi nhuộm lại màu khác luôn, vàng ánh nâu =)) Nhuộm lên nhìn trắng như Tây vậy á, nhưng mà nhuộm màu sáng quá đến khi ra chân tóc ( khoảng 1 tuần là thấy rồi ) nhìn rất kỳ, nên giờ em nhuộm nâu đen lại như màu tóc nguyên thủy rồi. Đúng là bây giờ ra đường ai ai cũng nhuộm tóc nên nhìn mấy bạn tóc đen thấy hay hay í Em cực kết kiểu tóc và màu tóc của bạn này, đang cố gắng dưỡng dài ra cắt như thế

Gái Thailand đấy ạ ( 100%), xinh dã man luôn

Chỉnh sửa lần cuối bởi j3abyjulie; 16/04/2011 vào lúc 10:30 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,551 Bài viết

• 3,140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuemchuot Xem bài viết
    Tớ nhuộm được 4 tháng rồi, màu bớt xanh thôi chứ cơ bản vẫn là màu rêu, mỗi tội thuốc gì nhuộm xót lắm, thấy anh làm tóc bảo thuốc xịn nên nó thế, hic.
    chị bị xót..chắc màu này phải dùng nước oxi có độ tẩy cao,để tẩy bớt màu tóc đen đi...thì mới lên màu rêu được.Chứ thuốc xịn làm sao mà bị xót được :P
    • 388 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

tóc em nhuộm giờ cũng ra chân tóc đen rồi.da ko trắng ko den quá,hơi ngăm vàng thì màu nào lên đẹp và hợp da nhỉ,e nhuộm 2 lần mà ko lần nào vừa ý,ko hỉu sao nhuộm mà phần tóc đuôi ko thấy màu,chỉ thấy vàng rực phần đỉnh.mẹ cứ kiu như lông đuôi bò
    Hãy nói yêu thôi,đừng nói yêu mãi mãi
    • 790 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Óe sao dạo này kết màu tóc gần như nghiêng về đen, tối tối trầm trầm lắm nhé. Như bức ảnh này của bạn gì post trên kìa. Gái trong ảnh này nếu để tóc nâu vàng + make-up xinh như bao cô gái bây h ngoài đường là tớ nhìn thoáng qua 1/100 giây ý =)). Nhưng sis này để tóc sẫm màu rồi make-up xinh khiến tớ phải dừng lại soi, gọi là ngưỡng mộ ý.

• 60 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Haha...mình cũng bị kết màu náy quá. Chứ giờ nhuộm vàng vàng nó hết thời trang ùi nhờ. Thấy nâu vừa tự nhiên mà k quá nổi bật...Đc á, duyệt cái màu này đi =))=))
    • 60 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhh3031990 Xem bài viết
    tóc em nhuộm giờ cũng ra chân tóc đen rồi.da ko trắng ko den quá,hơi ngăm vàng thì màu nào lên đẹp và hợp da nhỉ,e nhuộm 2 lần mà ko lần nào vừa ý,ko hỉu sao nhuộm mà phần tóc đuôi ko thấy màu,chỉ thấy vàng rực phần đỉnh.mẹ cứ kiu như lông đuôi bò
    Em nhuộm ở nhà hay ở đâu?! Nếu mà nhuộm ngoài tiệm vậy là tụi ở tiệm tay nghề kém rồi. Vì nguyên tắc nhuộm là bôi thuốc vào phần thân tóc trước, rồi tới đuôi tóc, sau củng mới là chân tóc. Vì chân tóc rất dễ lên màu mà>.< Da của em theo mô tả có vẻ giống chị đấy. Nhuộm nâu sáng hoặc hạt dẻ đi em. Mấy chị trong topic cũng k còn ưng tóc vàng nữa rồi. Chưa kể da em vàng mà con nhuộm vàng là nó vàng từ đầu đến chân, k làm nổi bật đc cái mặt!!!
    • 60 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Becky_princess Xem bài viết
    Óe sao dạo này kết màu tóc gần như nghiêng về đen, tối tối trầm trầm lắm nhé. Như bức ảnh này của bạn gì post trên kìa. Gái trong ảnh này nếu để tóc nâu vàng + make-up xinh như bao cô gái bây h ngoài đường là tớ nhìn thoáng qua 1/100 giây ý =)). Nhưng sis này để tóc sẫm màu rồi make-up xinh khiến tớ phải dừng lại soi, gọi là ngưỡng mộ ý.

Becky quất màu này luôn đi, nhưng hình chụp lúc flash lúc k, màu khác nhau rồi sao mình biết chính xác đc nó là màu nào
    • 790 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DP91 Xem bài viết
    Becky quất màu này luôn đi, nhưng hình chụp lúc flash lúc k, màu khác nhau rồi sao mình biết chính xác đc nó là màu nào
    copy cái ảnh vào đt rồi mang ra hàng: nhuộm em màu này. Để cho chính xác màu thì kêu: cần thiết cứ cắt 1 lọn nhỏ phía trong tóc rồi nhuộm thử nó xem lên màu thế nào cho em xem, rồi gia giảm màu thế nào chị chủ hàng phải tự biết nhé. hehe, chứ mình cũng chẳng biết tả thế nào, cùng là nâu sẫm nhưng nhạt nhạt/ đậm đậm cũng khác nhau. Tớ quyết định lần này cứ nâu sẫm mà quất.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm trước mình có xem chương trình về tóc trên tv. Thấy nhà tạo mẫu tóc nói những bạn da ngăm đen nên nhuộm màu đỏ, đỏ tím hay nâu đỏ sẽ sáng da hơn. Tránh màu vàng. Hix.
    Mình thấy cứ thế nào ý. Theo mình thì da ngăm đen nên nhuộm màu nâu vàng hay nâu hạt dẻ
    Không biết mình hay nhà tạo mẫu tóc kia đúng ??????????
    • 270 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Chẳng là em muốn nhuộm tóc lần 2 sau khi nhuộm lần 1 màu k lên nhiều mà ra nắng mới thấy màu. Da em k trắng, tái tái nên em muốn hỏi chị em nào biết màu nhuộm nào khi nhuộm lên sẽ sáng da k ạ? Em nghe nói màu chocolate làm da tối lắm, da xỉn xỉn thì nên nhuộm màu hạ dẻ. Nhưng em không biết tóc em có lên màu nổi không vì tóc rất tối màu. Em tính nhuộm màu nâu vàng sáng k biết có hợp k nhỉ? Các chị em cho em ý kiến với^^
    Nếu da tái thì nên nhuộm tông đỏ . Và đừng dùng màu vàng nhé , bởi màu vàng sẽ càng làm da nàng trở nên vàng đi !. Màu rêu thì càng k nên . Nếu thích nhẹ nhàng thì nàng nên thử những gam đỏ trầm như nâu đỏ , nâu đất hay màu hạt dẻ ánh đỏ . Còn nếu thích nổi bật và rực rỡ hơn thì hãy quay sang màu đỏ tím , màu rượu chát , đỏ đồng hoặc nâu đỏ thẫm . Nếu nàng thấy tóc khó lên thì dùng loại loreal majirouge hoặc majirel . Loại í nó có trợ nhuộm riêng dùng cho tóc khó ăn màu . Thường thì tóc khó ăn màu nên dùng loại oxy 9% nhé
    • 270 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhungasc Xem bài viết
    Các mẹ có thích mấy cái màu nâu mới này của Davines không? Em thích mê li rời rụng, trông nó đầy sức sống nhỉ. Em chuẩn bị đi nhuộm lại một trong những màu này. Có mẹ nào tham gia cùng không?

http://ngoisao.net/news/lam-dep/2011...i-cua-davines/

Nên chọn thuốc của hãng khác đi nàng ạ . Nhuộm davines khô xơ tóc màu màu k lên đẹp đâu !
    • 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em đang định nhuộm tóc nè. e thích màu vàng rêu và nâu vàng cơ mà da em ngăm đen nên nhuộm màu gì cho sáng da nhỉ các mẹ. cho e lời khuyên cái :d
    • 312 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

hi, e xin 1 chân trog topic ah, e thì thấy chị becky nói đúng, ra đường bjo toàn nhuộm nâu vàng, nâu mật ong, riêng e thì e lại thik nhuộm màu trầm hơn, ra nắng phản chiếu tý là xinh rồi, mà trông nó tự nhiên, sang sang, khổ nỗi là tóc e khó lên màu lắm, lần e nhuộm màu cafe hơi sáng chút xíu mà đi học bọn bạn nói nhìn cứ như ko nhuộm, lần sau em nhuộm màu nâu hạt dẻ thì chỉ lên đc tý màu thôi. Mà tóc e do uốn, nhuộm nên xơ xác lắm, bjo đag cố đợi tóc dài ra để nhuộm lại vậy.
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Haha...mình cũng bị kết màu náy quá. Chứ giờ nhuộm vàng vàng nó hết thời trang ùi nhờ. Thấy nâu vừa tự nhiên mà k quá nổi bật...Đc á, duyệt cái màu này đi =))=))
    Màu đấy gọi là màu j đấy bạn? mình cũng muốn đi nhuộm nhưng chẳng bt gọi là màu j?
    • 78 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

e đọc đc mẹo chọn màu tóc nên lên đây chia sẻ vs mọi ng
    nếu mạch máu dưới cổ tay có màu xanh lá --> da thuộc tông ấm --> màu mật ong, màu caramel, màu đỏ, màu đồng đỏ, màu socola, màu hung đỏ, màu gừng, màu cam đỏ, màu nâu tối, màu nâu đỏ nhạt.
    nếu mạch máu dưới cổ tay màu xanh da trời --> da thuộc tông lạnh --> màu bạch kim, màu kem, màu cát, màu cà phê, màu vàng nhạt, màu nâu vàng, màu nâu nhạt, màu mận chín, màu gụ, màu đỏ tía.
    mọi ng soi cổ tay ngoài trời cho màu chính xác nhé
    • 3,846 Bài viết

• 8,261 Được cảm ơn

Mình nhuộm tông nâu đồng, trầm 1 tý nhìn sáng mặt lắm các nàng ah
    Trái tim người con gái phải là quân cảng lớn, nhưng chỉ dành riêng cho một chiến hạm duy nhất neo đậu mà thôi
    • 60 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenna_nguyen1910 Xem bài viết
    Mình nhuộm tông nâu đồng, trầm 1 tý nhìn sáng mặt lắm các nàng ah
    Nhuộm 1 lần chắc. Ra đúng màu dc nhỉ ??
    • 3,846 Bài viết

• 8,261 Được cảm ơn

Nhuộm 1 lần chắc. Ra đúng màu dc nhỉ ??
    Ý bạn là sao? mình ko rõ lắm
    Trái tim người con gái phải là quân cảng lớn, nhưng chỉ dành riêng cho một chiến hạm duy nhất neo đậu mà thôi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 267 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

có mẹ nào sành về sp nhuộm tóc của L'oreal cho em hỏi chút, da mặt em kiểu xám xám....hè này em định đi làm xoăn chân tóc....mà chắc làm xoăn chân thì cũng pải nhuộm chứ để màu đen thì nhìn già (em 25t- đã kết hôn,,,heheh) em định dùng nhuộm cLororlorreal mà không biết nên chọn màu nào.các mẹ có kinh nghiệm giúp em vụ này với (có tên tiếng anh càng tốt) vì em sẽ tự đi mua thuốc. siêu thị bên sing này nhìu thuốc nhuộm của loreal lắm.