Tóc đẹp

Nhuộm tóc màu gì thì sáng da?!

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 134K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 60 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chẳng là em muốn nhuộm tóc lần 2 sau khi nhuộm lần 1 màu k lên nhiều mà ra nắng mới thấy màu. Da em k trắng, tái tái nên em muốn hỏi chị em nào biết màu nhuộm nào khi nhuộm lên sẽ sáng da k ạ? Em nghe nói màu chocolate làm da tối lắm, da xỉn xỉn thì nên nhuộm màu hạ dẻ. Nhưng em không biết tóc em có lên màu nổi không vì tóc rất tối màu. Em tính nhuộm màu nâu vàng sáng k biết có hợp k nhỉ? Các chị em cho em ý kiến với^^
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,073 Bài viết

• 6,018 Được cảm ơn

Bạn đừng nhuộm những màu ánh đỏ nhé, da mình cũng trắng mà lần trước nhuộm nhìn cứ xỉn xỉn, bọn công ty cứ thắc mắc sao dạo này đánh phấn nâu à :Laughing:. Mình đang nhuộm màu rêu cũng tôn da lắm.
    Bài thơ đầu tiên của con gái 2 tuổi:
    Một...ba...chín...
    ăn bún...ăn trứng...ăn chuối...

Yêu ghê cơ
    • 2,564 Bài viết

• 3,131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuemchuot Xem bài viết
    Bạn đừng nhuộm những màu ánh đỏ nhé, da mình cũng trắng mà lần trước nhuộm nhìn cứ xỉn xỉn, bọn công ty cứ thắc mắc sao dạo này đánh phấn nâu à :Laughing:. Mình đang nhuộm màu rêu cũng tôn da lắm.
    màu rêu đẹp ,nhưng nhanh bay màu ý.vì nó là màu thời trang
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đặt cục gạch ngồi hóng, em cũng chuẩn bị đi nhuộm lại tóc rồi. Lần trước em nhuộm vàng đồng nhưng do tóc tơ quá nó hóa ra vàng hoe, trộm vía nhìn cũng sáng lắm :Angel:
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

còn em lại nghĩ tóc đen thì da sẽ sáng nhỉ
    da mà xỉn, nhuộm lên lỡ màu ko hợp thì nhìn sẽ ko đuợc đẹp và sang :P

mà nhuộm nhiều em nghe bảo là hư tóc lắm đó, thuốc nhuộm còn nặng hơn thuốc uốn duỗi đấy

mà avatar có phải chị hôn vậy? nếu là chị thì em thấy ổn lắm rồi, ko cần phải nhuộm màu đâu chị
    • 790 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Công nhận nâu vàng đẹp, rất phổ biến. Nhưng bạn đừng nhuộm nâu vàng nữa. Bây h ra đường ai tóc cũng nâu vàng hết, nhìn như nhân bản vô tính ý. Nói chung là đẹp nhưng giống nhau quá thì ngta cũng chỉ nhìn lướt qua thôi à. Mình tốn tiền làm đẹp mà lại rơi vào cảnh "mới ta, cũ người" thì ức lắm! Và mình đang ở trong tình cảnh ý đây. Sắp đi nhuộm lại.

Avar là ảnh của bạn đúng ko? Mình thấy bạn để tóc xoăn đen xinh đấy. Cá nhân mình thấy những ai xinh, mà lại để tóc đen thì mình càng thấy thik và phục người ta, thấy ngta xinh hơn. Còn những chị nào ăn mặc sang trọng nhưng để tóc đen thì mình cũng thấy chị ý sang trọng hơn so với khi chị ý nhuộm tóc trong lúc cũng mặc bộ trang phục đó.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Becky_princess; 15/04/2011 vào lúc 06:09 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em cũng đang tính nhuộm tóc,chưa bao giờ em nhuộm nhưng da em trắng thì nên nhuộm màu gì,em đang angten cái màu vàng nâu,hay màu vàng vàng ấy,chã bít màu gì hợp
    • 2,527 Bài viết

• 2,272 Được cảm ơn

tóc mình vốn sẵn ko đen mun, ra nắng nó cũng hơi nâu 1 tý xíu, hôm bữa tí ta tí tởn đi nhuộm nâu, hix về cái đầu hoe hoe mà nhìn da tối hơn tóc cũ mà nhìn ko bóng đẹp như trước :Crying::Crying: biết thế để tóc tự nhiên
    • 28 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong.duong Xem bài viết
    còn em lại nghĩ tóc đen thì da sẽ sáng nhỉ
    da mà xỉn, nhuộm lên lỡ màu ko hợp thì nhìn sẽ ko đuợc đẹp và sang :P

mà nhuộm nhiều em nghe bảo là hư tóc lắm đó, thuốc nhuộm còn nặng hơn thuốc uốn duỗi đấy

mà avatar có phải chị hôn vậy? nếu là chị thì em thấy ổn lắm rồi, ko cần phải nhuộm màu đâu chị
    Không phải nhuộm nhiều bị hư tóc đâu, nhuộm tóc ít bị hư tổn nhất trong 3 loại hóa chất là nhuộm, uốn, duỗi đấy chị à. Như dân Nhật nhé 90% phụ nữ nhuộm tóc, mà họ thì lại cực kỳ sợ hỏng tóc vì chữa trị tóc hư tổn ở Nhật đắt lắm, em vào salon bên đó thấy toàn ít nhất là 80 đô /lần chữa trị nên họ rất cẩn thận. Họ không chuộng việc uốn xoăn xù tít lên và duỗi thẳng đơ đâu, họ thích uốn hơi xoăn, và duỗi hơi phồng cho nó tự nhiên ấy..

Dạo trước em nhuộm màu nâu hạt dẻ sáng cũng thấy tôn da lắm, mà em phải dùng gội xả dưỡng màu thì màu mới bóng, đậm màu (không phải tối nhá) và da trông sáng hơn hẳn.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ có thích mấy cái màu nâu mới này của Davines không? Em thích mê li rời rụng, trông nó đầy sức sống nhỉ. Em chuẩn bị đi nhuộm lại một trong những màu này. Có mẹ nào tham gia cùng không?

http://ngoisao.net/news/lam-dep/2011...i-cua-davines/
    • 77 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em cũng định đi nhuộm lại đang kết màu nâu , ảnh trên nhìn mê quá chị ơi :Laughing:
    em thì kết màu này lém nhưng ko bít có nhuộm lên đươc màu này ko

• 2,073 Bài viết

• 6,018 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hababy22000 Xem bài viết
    màu rêu đẹp ,nhưng nhanh bay màu ý.vì nó là màu thời trang
    Tớ nhuộm được 4 tháng rồi, màu bớt xanh thôi chứ cơ bản vẫn là màu rêu, mỗi tội thuốc gì nhuộm xót lắm, thấy anh làm tóc bảo thuốc xịn nên nó thế, hic.
    Bài thơ đầu tiên của con gái 2 tuổi:
    Một...ba...chín...
    ăn bún...ăn trứng...ăn chuối...

Yêu ghê cơ
    • 145 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Miu chắc già rồi, nên không dám để tóc đen. Chị chủ top uốn thì Miu nghĩ nên nhuộm, vì sẽ thấy trẻ hơn. Nhuộm cũng còn tuỳ tiệm nữa ạ. Miu cũng tóc uốn, chuộng màu nâu đồng, nhưng có highlight, tuy nhiên highlight rất gần với màu nền tóc, thường nhìn không ra hightlight đâu, nhìn khá kỹ mới biết.

Da Miu trắng, nhuộm nâu thấy thấy tôn nước da hơn, nhưng không thích nhuộm tóc quá vàng, có lần lên màu sao mà thấy tóc vàng khô như cháy, nhìn thấy chán. Tháng sau để tóc được thở rồi đi nhuộm lại.
    • 765 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuemchuot Xem bài viết
    Tớ nhuộm được 4 tháng rồi, màu bớt xanh thôi chứ cơ bản vẫn là màu rêu, mỗi tội thuốc gì nhuộm xót lắm, thấy anh làm tóc bảo thuốc xịn nên nó thế, hic.
    Ch nhuộm màu rêu ở đâu thế.:Battin ey: cách đây khoảng 3 năm em có nhuộm rêu bên HA, màu lên đẹp lắm, ra dg ai cũng hỏi. Nhưng jo ghét tiệm đó rùi nên k thèm way lại, mà cái tiệm e thường nhuộm jo thì anh chủ chẳng bao jo cho em nhuộm rêu vì mau bay màu, mà tóc em đã từng nhuộm vàng nên jo nhuộm nó càng mau bay.... Đi tiệm khác thì chẳng an tâm có nhuộm đẹp ko...hiz
    • 104 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Màu rêu là màu sao vậy mấy Sis..
    Trước giờ e đi nhuộm chỉ tăm tia màu Đen Ánh Tím và màu nâu đỏ tông nhạt.

Tóc em cũng khó ra màu lắm. Không bít chủ Top ở đâu chứ mình ở SG cũng đi nhuộm nhiều chổ rồi...Hihi, Giờ mà được chọn chắc e sẽ chọn lại màu đen ánh tím. Khi ra đường nhìn rất Hay và Sang ạ.

Hix mà giờ e nhuộm tóc hoài không thề nhộm màu đó được nửa.
    Em Vote cho màu đỏ nâu hơi ánh Tím chút thôi... Hix tại e lúc nhuộm được nói là Nâu đỏ nhưng tông k sáng lắm. Em nhuom ở Hânyome e nhớ ghi là màu 5.6.
    mà thuốc nhuộm cũng ok nên tóc k xơ xác lam...Da e k trang lam mà cũng dc khen chút...hihi

Chúc chủ Top ưng ý khi chọn nhé
    • 60 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tóc mình là uốn giả thôi chứ bt ghê lắm. Đg dưỡng cho tóc dài ra rồi mới đi duỗi + nhuộm. Tóc hết thuốc duỗi rồi nên xù kinh khủng. Mình cũng phân vân k biết có nên nhuộm k vì lần trước (lần đầu) nhuộm về là dì của mình kêu tóc hết bóng và k còn mượt như trước nữa. Mình thấy theo khảo sát nhuộm tóc là hại nhất đó. Chân đen giờ cũng ra nhiều rồi nhưng vì lần trước nhuộm màu k lên lắm nên nhìn cũng tịt màu với nhau nếu k ra nắng. Mình cũng nghĩ như Becky đó, giờ ra đường ai cũng nhuộm tóc hết nên nếu mình tóc đen mà dài dài thì có vẻ sang nhờ ) Thấy nhỏ bạn nó nhuộm màu nâu đỏ vàng đẹp lắm, bạn nào da trắng thì nhuộm màu đó rất hợp. Mình khuyên các bạn nên xài thuốc của Ganier hoặc Loreal Healthy Look nhak vì nó làm tóc mình sau khi nhuộm k bị hư tổn nặng. Màu cáng sáng càng hại tóc. Đừng xài của Revlon đó, hại và khô tóc mức độ cao cấp cứu, cảnh báo rồi mà còn dính vào thì hư tóc k có chịu trách nhiệm đâu (chủ top ngoài lề chuyện này^^)....Mà vậy là nhuộm hay k nhuộm nhỉ?
    • 60 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Uhm còn nữa...Hình như người Vn mình k quan trọng chuyện thử dị ứng trc khi nhuộm thì phải. Thấy muốn nhuộm thì đi nhuộm thôi à nhưng lỡ xui xui nó dị ứng là mắt sưng, mặt sưng, làm mũ, hư nguyên cái mặt để lại di chứng, tàn tích về sau. Hôm nọ đọc báo thấy cô Mỹ kia bị rồi trông kinh lắm, coi xong hết muốn nhuộm Nhưng chắc ở mình k thấy gì nguy hiểm nên thấy bthường
    Chỉnh sửa lần cuối bởi DP91; 16/04/2011 vào lúc 04:08 AM.
    • 592 Bài viết

• 1,823 Được cảm ơn

Mình thích nhuộm màu đỏ cam, kiểu như nhuộm light, trên nền màu tóc thật, trông cũng khá model và tôn da ( da mình trắng ...tông vàng, :Battin ey:
    • 765 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Tóc tớ cũng nhuộm cam, dc hon tháng thì chuyển thành vàng tiếp, vàng cỡ bạn tiff ở avatar tớ đấy:Silly:...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi botngot; 16/04/2011 vào lúc 08:02 AM.
    • 2,564 Bài viết

• 3,131 Được cảm ơn

tớ thấy màu nhuộm gold well tốt hơn davines.Davines giờ chỉ co dòng gội đầu và tạo dòng tạo kiểu la ok.Còn màu nhuộm thì không thích
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3