Tóc đẹp

Nhuộm tóc màu gì thì đẹp???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 69.5K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 257 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Em chưa bao giờ nhuộm tóc cả, nhưng năm nay đang định thay đổi mình 1 chút để đón tết ạ :Angel::Angel:. Các chị thử tư vấn giiúp em xem màu nào thì đẹp nhưng vẫn đảm bảo là nhìn không chơi bời quá và địa chỉ nào nhuộm tóc ở HN là đẹp ạ ^^ Đẹp là được, giá cả thì khôg thành vấn đề! hihih, các chị có biết màu khói không? Em vẫn chưa hình dung ra màu này thế nào cả? Mẹ nào nhuộm màu này rồi show ảnh em coi với! tks các chị nhìu nhìu :Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 281 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Theo e nhuộm đẹp nhất là màu nâu. Tùy vào màu da của chị mà chọn màu cho đẹp thui,nếu da trắng nhuộm màu nâu sáng là đẹp lắm ý,nhìn nhu diễn viên Hàn Quốc mà ko ăn chơi quá. Màu khói đẹp nhưng hợp với tóc xoăn ạ,mà nhuộm cái màu ấy hại tóc kinh khủng. e cũng máu lắm nhưng ko dám đấy. nó tương tự như thế này ạ:
    • 1,031 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Nhuộm tóc màu càng sáng càng hại tóc. Lúc mới rất chi là đẹp nhưng sau một thời gian nếu không chăm sóc kỹ, lại thêm mấy lần hoá chất như tẩy màu tóc nhuộm mới, làm xoăn, duỗi.... thì trông sẽ bị bơ phờ, tóc mất đi độ bóng, sáng mềm mại bồng bềnh tự nhiên. Tất nhiên quan điểm của mình không cực đoan như bác Minh Châu Bao? Tín là không ủng hộ chị em nhuộm tóc, nhưng theo mình nhuộm màu sáng vừa thôi, và chăm sóc cho chât tóc sáng bóng đẹp đẽ là tuyệt nhất.
    • 257 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

em cũng băn khoăn màu nâu lắm! màu này có vẻ như dịu dàng nhất thì phải?Hii, mà em nghe nói là ở Tâm Loan (Triệu Việt Vương) nhuộm đẹp lắm, cơ mà em hay cắt ở Hoà Ân (Lí Nam Đế) nhưng lại chưa nhuộm ở đây lần nào??? Bác nào có cao kiến j cho em nữa không ạ! tks cả nhà nhièu
    • 1,688 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

up lên.các chị bonus cho em tấm ảnh màu nâu socola được không ạ.không bít nó có tối mặt không nhỉ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bgirl108; 22/02/2010 vào lúc 10:42 PM.
    • 721 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bgirl108 Xem bài viết
    up lên.các chị bonus cho em tấm ảnh màu nâu socola được không ạ.không bít nó có tối mặt không nhỉ
    mặt bn da trắng thì màu đó cực kỳ oki lun!còn đen thì m can nhá!lên xấu lắm ý!!!mà nói thẳng là k lên màu mấyi!!hì!!!
    nếu muốn sáng mặt thì nên chọn màu hạt dẻ hoặc màu đỏ đun!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi siu_nhân_bò_sữa; 22/02/2010 vào lúc 11:12 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,688 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi siu_nhân_bò_sữa Xem bài viết
    mặt bn da trắng thì màu đó cực kỳ oki lun!còn đen thì m can nhá!lên xấu lắm ý!!!mà nói thẳng là k lên màu mấyi!!hì!!!
    nếu muốn sáng mặt thì nên chọn màu hạt dẻ hoặc màu đỏ đun!!!
    da mình trắng mà, nhưng nhuộm màu nâu hạt dẻ sao cứ thấy màu vàng nhìu hơn màu nâu ý.mình chỉ thích tóc toàn màu nâu thui.chắc nếu tối quá thì phẩy chút light vào cho sáng nhỉ.
    • 721 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bgirl108 Xem bài viết
    da mình trắng mà, nhưng nhuộm màu nâu hạt dẻ sao cứ thấy màu vàng nhìu hơn màu nâu ý.mình chỉ thích tóc toàn màu nâu thui.chắc nếu tối quá thì phẩy chút light vào cho sáng nhỉ.
    thía nhuộm socola là oki đấy!!!nhưng k nên phẩy light ngay!hỏng tóc nhanh đấy!đợi phai đôi chút rùi hãy light nha!!!ngay mấy bà m quen ai cũng bảo thía mà!!!
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn e nhuộm màu nâu hạt dẻ mà trông cứ vàng vàng như đi nắng nhiều ý
    • 292 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aliceneu Xem bài viết
    Chung cảnh ngộ :Crying:
    • 1,688 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aliceneu Xem bài viết
    uầy giống mình.chán thế cơ.nhìn tóc người mẫu đẹp vậy mà mình rõ chán lun.hay tai tay nghề thợ nhỉ? mình nhuộm ở gần nhà có 200k.bạn mình đi nhuộm ở đâu 500k màu vàng,toc vừa bóng lại lên màu rõ đẹp
    • 509 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Tớ nhuộm màu Tím đỏ được 1 tháng rùi. Ai cũng khen đẹp.
    • 531 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi siu_nhân_bò_sữa Xem bài viết
    thía nhuộm socola là oki đấy!!!nhưng k nên phẩy light ngay!hỏng tóc nhanh đấy!đợi phai đôi chút rùi hãy light nha!!!ngay mấy bà m quen ai cũng bảo thía mà!!!
    Trước Tết mình cũng nhuộm màu socola đây, nhưng nó vàng kiểu xanh xanh thế nào ấy, trông da dẻ nhợt nhạt, nên chuyển sang nâu hạt dẻ đậm. Ns cũng chẳng chuyển hẳn màu, bây h cứ vàng vàng, xấu ghê. Đang chờ dưỡng 1-2 tháng nữa để nhuộm lại
    Ba công chúa của mẹ

• 462 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

tóc em bình thường đã sẵn hơi hơi vàng hoe rồi.
    Hôm nhuộm đã phải cố chọn màu nâu sẫm rùi mà vưỡn lên màu vàng lẫn đồng đồng mới chết chớ.
    The smile on your face lets me know that you need me
    There's a truth in your eyes saying you'll never leave me
    The touch of your hand says you'll catch me where ever I fall
    You say it best when you say nothing at all
    • 288 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Cùng 1 màu thuốc nhuộm lên đầu 2 người còn khác nhau cơ mà nên nhiều khi mọi người cứ bào sao nhìn người kia nhuộm màu thì đẹp thế mà lên tóc mình màu lại xấu thế. Vì chất tóc mỗi người khác nhau, khả năng ăn thuốc của tóc khác nhau rồi lại chỉ cần chênh tông 1 chút hoặc dùng trợ màu khác 1 chút, để thời gian khác 1 chút là khác nhau luôn. Năm nay mình thấy màu nâu đỏ, đỏ ánh tím vẫn được chuộng nhiều, sáng da. Không thích đi nhuộm mà về không ai nhận ra là mình nhuộm, chán chết.
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Người ta có rất nhiều nơi để đến, chỉ 1 nơi thân thiết để quay về...
    • 289 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

e cũng mới nhuộm tím đỏ, công nhận đẹp thật , nhưng mỗi tội màu thời trang nên bay nhanh lắm. Mỗi lần gội lại ra màu. Mà tóc e tóc dầu nên cứ 2 ngày pải gội rồi, mùa hè nữa. Đầu tư thêm bộ gội cho tóc màu của TIGI, cầu mong cho tóc giữ được đến 2 tháng. hix, kể ra mất 6-7 tr để nhuộm, rồi chơi được có 2 tháng cũng xót quá.
    Nên nếu chị chỉ cần đẹp ko cần lạ quá thì cứ màu nâu đi ạ, màu nâu sáng như bạn j bảo cũng đẹp lắm, nhưng nếu trẻ thì nhuộm ok hơn.

LOLA,your style is so great !
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 721 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sai115 Xem bài viết
    e cũng mới nhuộm tím đỏ, công nhận đẹp thật , nhưng mỗi tội màu thời trang nên bay nhanh lắm. Mỗi lần gội lại ra màu. Mà tóc e tóc dầu nên cứ 2 ngày pải gội rồi, mùa hè nữa. Đầu tư thêm bộ gội cho tóc màu của TIGI, cầu mong cho tóc giữ được đến 2 tháng. hix, kể ra mất 6-7 tr để nhuộm, rồi chơi được có 2 tháng cũng xót quá.
    Nên nếu chị chỉ cần đẹp ko cần lạ quá thì cứ màu nâu đi ạ, màu nâu sáng như bạn j bảo cũng đẹp lắm, nhưng nếu trẻ thì nhuộm ok hơn.
    m cũng nhuộm màu này đây!!!bác mún giữ màu lâu thì cứ 2 lần gội dầu bt thì có 1 lần chỉ dùng xả nhé!!!
    m tự nhuộm rẻ lắm (có 23k thui) nhưng là thuốc của thái(hãng mà các cụ già hay dùng để nhuộm đen tóc ý)nên bền màu hơn!!m với con e gái nhuộm cùng 1 hôm nhưng nó ra hàng nhuộm hết 300k mà nó đã bay hết màu rùi!
    • 721 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Relaxtechs Xem bài viết
    Trước Tết mình cũng nhuộm màu socola đây, nhưng nó vàng kiểu xanh xanh thế nào ấy, trông da dẻ nhợt nhạt, nên chuyển sang nâu hạt dẻ đậm. Ns cũng chẳng chuyển hẳn màu, bây h cứ vàng vàng, xấu ghê. Đang chờ dưỡng 1-2 tháng nữa để nhuộm lại
    thía thì tóc chj bị hỏng rùi!!!dưỡng 2 tháng (3 tháng càng tốt)rùi chj mua thuốc về nhà mà tự nhuộm!!!về nhà cho nhìu xả vào thuốc trc khi bôi lên tóc ý!sau khi bôi xong thì đeo găng tay mat xa da đầu nhìu vào!tóc lên màu đẹp ngay!!
    e cũng làm thía nên tóc e vẫn màu!mặc dù đây là màu thời trang(bình thường bay rất nhanh)!chj cứ thử xem!mà chj nên dùng dầu hấp thay cho dầu xả thì tóc sẽ bóng và khỏe nhanh hơn!!!
    • 342 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

em nghe 1 chị ở tiệm e wen bảo mấy màu thời trang nhu đỏ tím thuốc nào mà giữ đc lâu thì chỉ có thuốc dỏm ăn vào tóc.... chứ nếu muốn giữ màu đó luôn cũng đc, chị ấy nhuộm cho loại gì ấy, mà có điều nhuộm loại ấy xong là giữ cho tới khi nào tóc nhuộm lần đó đc cắt hết luôn chứ ko cách nào tẩy hay nhuộm lại màu khác đc.... nghe cứ sợ sợ
    • 721 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanganh124 Xem bài viết
    em nghe 1 chị ở tiệm e wen bảo mấy màu thời trang nhu đỏ tím thuốc nào mà giữ đc lâu thì chỉ có thuốc dỏm ăn vào tóc.... chứ nếu muốn giữ màu đó luôn cũng đc, chị ấy nhuộm cho loại gì ấy, mà có điều nhuộm loại ấy xong là giữ cho tới khi nào tóc nhuộm lần đó đc cắt hết luôn chứ ko cách nào tẩy hay nhuộm lại màu khác đc.... nghe cứ sợ sợ
    hic!thía thì chả ai dám nhuộm cả bn ah!!đầu m mang ra hàng chj chủ còn phải khen tự nhuộm mà đc thía này á????
    bt cứ 2 tháng sau đi nhuộm màu khác là đc rùi!nhưng ai đi nhuộm cũng mún bền màu 1 tí!m thấy thói đời mấy bà làm tóc thể nào cũng phải có những câu trả lời cho lợi cho cửa hàng của m!!!tóc ai mà cũng bền mầu thì cửa hàng làm đầu đóng cửa hết!!!
    mà nói chung sợ hỏng tóc thì k nên làm!chứ kiểu j cho hóa chất lên đầu thể nào chả hòng hả bn????
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3