Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Tóc đẹp

Nhuộm màu nào của hãng nào cho ra màu đc như này?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.88K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 277 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Lần này em quyết từ giã màu tóc đen để chuyển sang màu khác. Tại mẹ em cứ sợ nhuộm sau sẽ khô hỏng nên trc đây ko có cho em nhuộm. Chị nào biết thuốc nhuộm của hãng nào, màu nào cho ra màu như trong cái ảnh ở dưới đây ko ạ?

Như các chị thấy đấy, cái màu chỉ toàn nâu và nâu, ko dính tí vàng nào, màu nó sáng nhưng lại cũng trầm trầm, ko rực chói. Hoặc chị nào đã nhuộm đc màu giống này thì cho em biết vài kinh nghiệm với. Rất ngại đến 1 cửa hàng nào đấy, dù rất to rất đẹp, cứ ậm ậm ừ ừ rồi cho mình 1 quả đầu màu cứ rực cả lên. Em ko muốn lầ quyết tâm thay đổi này bị thất bại đâu.

Giúp em với. Thanks ss very much !

• 339 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Hãng nào cũng có đủ các loại màu, tím vàng xanh đỏ đủ cả, vấn đề chính vẫn là người nhuộm có biết cách nhuộm hay không mà thôi! Các hãng xịn hơn thì có độ dưỡng tóc và độ bền màu tốt hơn thôi!
    Mai anh đi, rồi tay gầy nào vẫy!

• 51 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ỡ Medicare có bán thuốc nhuộm màu cuả Japan,đẹp lắm các mẹ à,giá cũng hơi cao í,nhưng rấtt đảm bảo,em nhuộm màu đồng từ năm ngoái đến năm nay rồi mà màu còn y nguyên,không bị xỉn hay phai màu các mẹ à,mà không bị khô tóc,tóc cứ như mây,bồng bồng bềnh bềnh như tơ.Mà hàng cuả japan thì khỏi phải bàn về chất lượng roài các chị nhỡ,huống chi Medicare nhập khẩu về nưã,có dan tem đảm bảo chất lượng luôn
    :Battin ey::Battin ey::Battin ey:Xấu nhưng biết phấn đấu. Nghèo nhưng ước vọng cao sang. Bản chất tốt nhưng dòng đời xô đẩy....Em hồn nhiên giả điên roài em sẽ được bình yên :Laughing::Laughing::Laughing::Smug::Smug::Smug:

• 339 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Nhuộm còn tùy thuộc chất tóc của bạn đen hay nâu, đã nhuộm hay chưa nhuộm bao giờ, nếu tóc đen quá thì phải lấy màu hơi sáng hơn, nó sẽ giảm xuống một ít so với mầu trên tuýp thuốc!
    Mai anh đi, rồi tay gầy nào vẫy!

• 366 Bài viết

• 703 Được cảm ơn

@gatambot:
    Bạn ơi, đang từ tóc đen mà hạ...nhiều tông để xuống được màu này, thì bạn sẽ phải chấp nhận là tóc sẽ khô, xơ đi đáng kể đấy:Smiling:. Mình nghĩ, tốt nhất là bạn cứ ra cửa hàng tóc, mô tả kỹ càng, chỉ vào mẫu (nếu có), thợ họ sẽ hiểu ý và pha chế để ra được tông màu này. Mình thấy Andre 1 NC và Hương Grace 31 TQT là 2 địa chỉ nhuộm màu khá đẹp, đúng... ý đồ ban đầu. Bạn thử xem sao.

P/S: Bạn ơi, có một số màu, phải qua...vài lần gội thì mới đúng ý được:RaisedEye, thế nên, nếu ngay sau khi nhuộm, bạn chưa ưng ý lắm thì cũng đừng vội thất vọng nhé!

• 277 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

thế thì trc khi nhuộm, mình hy sinh 1 vài lọn tóc phía trong để nhuộm thử màu là đảm bảo nhất các chị nhỉ?

Tiêu chí của em là nhuộm lên màu thật như màu mình muốn, sau 1 thời gian dài, tóc vẫn đẹp mượt, chứ ko khô xơ khô xác như bị chết. Tiền nào của nấy (tất nhiên còn phải dựa vào sự thông thái của người tiêu dùng nữa, cứ nhắm mắt mua bọn nó_kể cả n~ chỗ bán mỹ phẩm nhiều người biết tới_ném cho mình hàng fake cũng chẳng biết). Thường thì các nàng ép tóc rồi nhuộm thì sau đó nhuộm_dù là thuốc loại bih thg_cũng sẽ bóng đẹp, nhưng em ép đến 6 lần rồi, lại ngồi ép lần nữa, thì... oải thân, ê ẩm mình mẩy lắm, ngán ngẩm lắm.

• 277 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

@ chị veronicawen: em search cái Medicare bằng Google ý, chỉ thấy nó là 1 trung tâm khám bệnh j đấy ở HN. EM ở HN ^^. Chị ơi, có phải chị ở SG ko? Cái Medicare ấy chắc là 1 siêu thị ở SG thì phải

• 24 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Đó là màu 6.60 của hãng schwarzkopf, màu của hãng này tuyệt vời luôn,nhuộm xong bóng tóc, không khô. Khuyên bạn không nên dùng hàng davines,khô và phai nhanh lắm.

• 1,150 Bài viết

• 432 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi No_more_tears Xem bài viết
    Nhuộm màu của L'Oreal đi em ạ, lên thật màu lắm.
    Mình cũng nhuộm của Loeral, nói chung là ưng ý, màu ko phai.

• 58 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tiện đây các chị cho em hỏi màu nhuộm tóc này là màu gì,cũa hãng nào vậy ạ?

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3