• 1 Lượt chia sẻ
  • 7.4K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 364 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tình hình là nhà ta đã có ai nhuộm lông mày chưa nhỉ (nghĩa là mua cái hộp thuốc nhuộm tóc đen về để nhuộm ấy), cho e xin ý kiến với. Thấy con bạn e nó nói mà e chưa tin lắm nên vào đây hỏi các mẹ cho chắc ăn, đang định thử cái, hì hì
    Một nụ cười bằng mười thang thuốc bổ, hi hi...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ý kiến này hay ànha, em thì chưa thử bao giờ nhưng vô đây đánh dấu xem kinh nghiệm của chi nào đã làm rồi chia sẻ tí.....
    • 2,065 Bài viết

• 7,109 Được cảm ơn

nghe nói mấy cái thuốc nhuộm nó rất độc, để nó thấm vô da sẽ có nguy cơ gây ung thư, cho nên em nghĩ là nhuộm lông mày thì e hổng đc :Thinking:
    • 1,044 Bài viết

• 695 Được cảm ơn

Hehe, cái này lâu rồi mà. Em làm hoài:Laughing:
    • 364 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetmuaha Xem bài viết
    hơ hơ, thế tình hình chị có cải thiện đc j ko?
    • 1,246 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Tớ có cái dụng cụ ..... quét lông mày gì đấy, hàng được tặng nên không biết giá rổ bao nhiêu, xài thích lắm : có thể chỉnh cho lông mày nằm theo hướng như ý, sậm màu hơn ( thay vì bạn phải nhuộm!!!), nhìn thật lắm chứ không như chì kẽ. :Angel:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi luclac1111; 01/09/2009 vào lúc 09:40 AM.
    • 72 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

bạn ơi dụng cụ ấy bạn mua ở đâu? giá rổ thế nào? lông mày của mình nhạt quá nên nhìn mặt chẳng có nét gì cả.
    • 45 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Hay nhỉ, đọc top này nhớ đến câu chuyện trưa qua sếp kể, hình như sư là phải cạo hết lông mày thì phải. Có phải không nhỉ? hihi
    • 2,065 Bài viết

• 7,109 Được cảm ơn

hehe, nó thấm từ từ mà mẹ nó, tích tụ lâu ngày nhiều sẽ có nguy cơ thôi chứ e đâu nói là nó bùng phát liền đâu
    • 342 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SG Chic Xem bài viết
    hehe, nó thấm từ từ mà mẹ nó, tích tụ lâu ngày nhiều sẽ có nguy cơ thôi chứ e đâu nói là nó bùng phát liền đâu
    Nói chung là thuốc nhuộm bao h cũng độc hại. Em nghĩ là ko nên dùng cho phần mặt với lại lông mày nó ko nhiều như tóc. Tóc rụng 1 ít cũng ko sao nhưng mà lông mày rụng vài sợi là cũng nguy hiểm lắm rùi. Được 1 tuần đẹp rùi rụng hết thì chết.
    • 342 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi invisible2all Xem bài viết
    Hay nhỉ, đọc top này nhớ đến câu chuyện trưa qua sếp kể, hình như sư là phải cạo hết lông mày thì phải. Có phải không nhỉ? hihi
    Làm gì có chuyện đó chị ơi. Em thấy sư để lông mày bình thường mà. Chứ làm sư mà phải cạo hết thì khổ quá trông như ma ý nhỉ:Thinking:
    • 2,065 Bài viết

• 7,109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi winter_heart Xem bài viết
    Nói chung là thuốc nhuộm bao h cũng độc hại. Em nghĩ là ko nên dùng cho phần mặt với lại lông mày nó ko nhiều như tóc. Tóc rụng 1 ít cũng ko sao nhưng mà lông mày rụng vài sợi là cũng nguy hiểm lắm rùi. Được 1 tuần đẹp rùi rụng hết thì chết.
    đúng rùi chị, thuốc nhuộm nó có thành phần rất độc hại, mà ngặt nỗi mấy nhà khoa học chưa tìm ra đc chất nào có thể thay thế nó hết trơn. Cho nên nhuộm vô ko những gây hại cho tóc, lông mày mà còn cho da đầu, da mặt vốn là vùng da nhạy cảm nữa. Lỡ nó mà thấm vô mắt là thôi luôn :Worried:
    • 1,044 Bài viết

• 695 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SG Chic Xem bài viết
    đúng rùi chị, thuốc nhuộm nó có thành phần rất độc hại, mà ngặt nỗi mấy nhà khoa học chưa tìm ra đc chất nào có thể thay thế nó hết trơn. Cho nên nhuộm vô ko những gây hại cho tóc, lông mày mà còn cho da đầu, da mặt vốn là vùng da nhạy cảm nữa. Lỡ nó mà thấm vô mắt là thôi luôn :Worried:
    Không tới nỗi như vậy đâu. Nhuộm mình đừng bôi sát da là được. Cũng cải thiện lắm, mà em lười quá nên đi phun cho khỏe:cool:
    • 364 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Không tới nỗi như vậy đâu. Nhuộm mình đừng bôi sát da là được. Cũng cải thiện lắm, mà em lười quá nên đi phun cho khỏe:cool:
    ơ c ơi, phun có giống với xăm ko ạ? mà thời gian có lâu ko? giá rổ thế nào? hihi, chứ e nghe đến nhuộm cũng sợ sợ
    • 1,044 Bài viết

• 695 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghe'con_lonton Xem bài viết
    ơ c ơi, phun có giống với xăm ko ạ? mà thời gian có lâu ko? giá rổ thế nào? hihi, chứ e nghe đến nhuộm cũng sợ sợ
    Giờ ít ai đi xăm lắm. Phun giữ màu khỏang một năm. Giá rổ tùy nơi ,từ 300k đến hơn 1000k
    • 138 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

May quá lông mày của em cũng tương đối đậm nên chỉ tỉa 1 chút là ok ko phải lo phun, xăm hay nhuộm. He he đỡ tốn 1 khoản nhưng mà được cái này thì mất cái kia, tốn kém cho cái vụ da dẻ quá
    • 35 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hic hic, còn mình thì lông mày rậm quá, nhìn vô đen thui. Tóc lại mới nhuộm nâu nên nhìn không hợp với lông mày lắm. Có chị nào biết cách cải thiện không, tư vấn cho mình với.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 435 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beautifulday Xem bài viết
    Hic hic, còn mình thì lông mày rậm quá, nhìn vô đen thui. Tóc lại mới nhuộm nâu nên nhìn không hợp với lông mày lắm. Có chị nào biết cách cải thiện không, tư vấn cho mình với.
    Tớ hay mua hộp thuốc nhuộm tóc nâu vàng, về pha một tí xíu, lấy cái tăm bông ngoáy tay quết nhẹ lên phần lông mày, để khoảng 15 phút rồi xả sạch bằng nước ấm là xong.
    Nhuộm xong không thấy hiện tượng rụng lông mày, cứ khoảng 2 tháng phải làm lại 1 lần
    Gấu yêu bố nào, yêu bố đi --> Hậu quả: (động từ Yêu của Gấu đấy, sợ chưa?)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghe nói sử dụng mascara cũng quét được đó, muốn màu đen thì quét màu đen, muốn nâu thì quét nâu! Thây cũng hay, còn dụng cụ quét tự nhiên thì mua thế nào ở đâu vậy chị,,,