Tóc đẹp

Mua máy cuốn tóc ở đâu? Có gây hư tóc trầm trọng không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.66K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

• 217 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Em muốn mua 1 kẹp cuốn tóc loại khá tốt và an toàn, nhưng không biết nên mua ở đâu. Em định làm tóc uốn cho bồng bềnh, lãng mạn 1tý (nhưng chỉ trong đám hỏi thôi ạ), không biết dùng máy cuốn có giữ tóc được cả ngày hôm đó không? Xin chú thích thêm 1 tý, tóc em trước giờ chưa uốn, chưa duỗi, chưa nhuộm gì cả vì em thích tóc tự nhiên, lại sợ hư tóc. Nếu chỉ uốn lên (uốn giả) rồi cài vương miện mà không nhuộm thì nhìn có già đi không? Em thấy em người mẫu trong link để tóc uốn 1 tý mà không nhuộm cũng dễ thương, chẳng biết bên ngoài mình làm sẽ thế nào.
    http://vnexpress.net/GL/Van-hoa/2009/10/3BA14C62/
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 217 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mọi người đâu rùi?
    • 188 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Mình mua cái máy cuốn tóc ko phải ống tròn, mà là dẹp giống như máy duỗi/kẹp tóc vậy đó, rồi dùng máy đó kẹp tóc + xoay cổ tay là tạo thành những lọn tóc rất tự nhiên.

Bạn chỉ dùng 1 lần trong đám hỏi vậy thì tại sao phải mua máy loại tốt quá làm gì nhỉ? Mua loại tầm < 250k là ok ùi. Mình ko nhớ địa chỉ tiệm, cũng do người ta chỉ mình thôi, hmmm, tiệm đó bán phụ kiện mỹ phẩm, trên đường Lê Văn Sỹ, khúc gần đường Kỳ Đồng ấy bạn. Còn ko thì bạn ra mấy tiệm ở ngoài Nhà văn hóa Phụ nữ thì chắc là có bán thui à.

Bạn uốn giả lên cài vương miện lên thì xinh lắm đó, mình ủng hộ! Nhưng mà hình người mẫu trong link bạn đưa, mình thấy uốn như vậy trông hơi già đó, bạn đừng uốn cong quá như vậy nha. Tóc ko nhuộm mà uốn vẫn đẹp, tóc dài dài tí thì đẹp hơn nữa.

À còn chuyện tóc có để được nguyên ngày ko, thì nếu bạn ko để tóc đó ngồi trên xe máy chạy zù zù để gió thổi tóc tung bay thì hok sao đâu bạn, để nguyên ngày vẫn đẹp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,525 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Chỉ làm 1 lần thì em mua máy làm gì, hôm nào đám hỏi thì em ra tiệm người ta làm cho đẹp vì họ có kinh nghiệm. Chị cũng từng làm như vậy rồi nên chị nghĩ em nên cho tóc lên màu một chút thì trông gương mặt sẽ sáng đẹp hơn.
    • 90 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

đúng rồi chị ạ, chị nên ra tiệm để người ta có kinh nghiệp sẽ design một kiểu tóc mới cho chị, biết đâu chị thấy đẹp quá rùi book họ lun hum cứoi!
    chứ tự làm cũng hơi khó, nếu chị tự làm thì nhiều khi đến ngày có việc mình hay cuống lên đó,còn lo thêm vụ đó nữa mất công sốt ruột!

chúc chị nhiều điều tốt lành hen!
    • 217 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị và các bạn. Em định mua máy để sử dụng cho đám hỏi và những dịp tiệc tùng khác khi muốn phá cách 1 chút ý mà. :Smiling: Em cũng muốn "hỏi thăm" chuyên viên trang điểm lắm nhưng em làm đám hỏi ở quê ạ, nhờ đến cv trang điểm phải tốn ít nhất 1tr để họ đến tận nhà "chăm sóc", phí quá! Nên chi em quyết định "tự xử", vừa tiết kiệm vừa hợp ý mình, còn makeup và làm tóc chuyên nghiệp thì để dành đám cưới. Ai có kiểu tóc uốn nào vừa tự nhiên, vừa trẻ, vừa đẹp, vừa dễ làm thì chia sẻ nhé!
    À, em nghe nói khi cuốn tóc nên bôi gel hoặc kem dưỡng để giữ tóc lâu, nên dùng cái nào? Còn keo màu thì loại nào tốt nhỉ?
    • 1,077 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

mua máy thường cũng đc bạn ơi,nhà mình có 1 cái mua trong tiệm kềm Nghĩa á,hình như là khoảng 350k,xài ok lém.
    mình thấy dùng loại lọn to là hay nhất,bạn chia tóc thành 3,4 phần thôi,dùng nước dưỡng tóc xịt đều lên tóc trước khoảng 5 fút,nếu thích tóc giữ nếp thật lâu cả này thì dùng thêm 1 tí wax (wax mềm dùng cho tóc xoăn,cái này k làm tóc cứng như gel mà giữ nếp lâu).Sau đó dùng máy quấn tóc thành lọn to.Điều khó nhất là phải bít điều chỉnh nhiệt độ,và để máy khoảng bao lâu,cái này chắc ăn bạn nên hỏi thợ nhé (đi gội đầu rồi hỏi ng ta í:Laughing.Sau đó dùng tay chia lọn tóc quăn to ấy ra thành nhiều lọn nhỏ,kéo nhẹ cho thẳng 1 tí nếu thích quăn tự nhiên,còn thích xoăn thì dùng tay xoắn nó lại.Thế là có tóc bồng bềnh ngay.Còn thích xoăn phồng lên thì lúc chia tóc thành lọn nhỏ,dùng lược cào cho tóc hơi rối,nó sẽ phồng lên.hehe..kinh nghiệm của mình có bi nhiu đó thôi:Laughing:
    • 1,077 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

mà đừng dùng keo màu nha bạn ơi,ghê lắm:Smiling:
    • 217 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Hihi, em đâu có biết! Thú thiệt là em chưa từng thấy mặt mũi chai keo màu bao giờ. Tại có chị khuyên em nên dùng 1 chút keo màu cho sáng chứ em cũng không biết dùng thế nào nữa. Em vẫn thích để màu tóc tự nhiên hơn, đang trong quá trình nghiên kíu, keke
    • 130 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

[QUOTE=camellia_fou;9788733]Em muốn mua 1 kẹp cuốn tóc loại khá tốt và an toàn, nhưng không biết nên mua ở đâu. Em định làm tóc uốn cho bồng bềnh, lãng mạn 1tý (nhưng chỉ trong đám hỏi thôi ạ), không biết dùng máy cuốn có giữ tóc được cả ngày hôm đó không? Xin chú thích thêm 1 tý, tóc em trước giờ chưa uốn, chưa duỗi, chưa nhuộm gì cả vì em thích tóc tự nhiên, lại sợ hư tóc. Nếu chỉ uốn lên (uốn giả) rồi cài vương miện mà không nhuộm thì nhìn có già đi không? Em thấy em người mẫu trong link để tóc uốn 1 tý mà không nhuộm cũng dễ thương, chẳng biết bên ngoài mình làm sẽ thế nào.
    Hii bạn iu!Bạn sợ hư tóc thì mình chỉ cho bạn dụng cụ uốn tóc này nè,lọn đẹp như uốn kẹp vậy,nhưng hơi mắc công là bạn phải làm lúc gội đầu xong, để cho tóc còn ẩmmột chút rồi làm,trước khi đi ngủ bạn làm,đến sáng tháo ra,nghe có chị nói là tóc xoăn được 2 ngày lận á.Bạn ko cần mua gel giữ nếp như trong web(mình sẽ gửi cho bạn sau đây,1 link bán và 1 linhk hướng dẫn nữa nghen),để yên tâm thì bạn mua cchai keo xịt tóc màu vàng đồng á, lên màu rất đẹp,nhìn trẻ trung, vừa giữ nếp tóc nữa.Vàng đồng chứ hok phải vàng khè nghen!(hihi)Cái này mình thấy nhiều chị xài và khen chứ mình cũng chưa xài,định hôm nào mua về thử 1 phát.:Battin ey:
    http://www./forum/showthread.php?t=57797
    http://www.youtube.com/watch?v=AVW3cu9FRWw
    Hãy chọn một kết thúc buồn... thay vì chọn một nỗi buồn không bao giờ có kết thúc.
    • 1,077 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

thật ra cái máy đó k làm hư tóc gì đâu,mà dùng ít lần thì k sao đâu,nếu dùng liên tục thì dĩ nhiên là cũng tội nghiệp cho tóc,vì nó nóng mà.nhưng lúc quấn đừng quấn sát chân tóc quá dễ làm cho tóc bị hư ngọn đó.Mà nói thật là muốn đẹp thì nên dùng máy,đừng dùng mấy cái Curlformers hay mấy cái mouse trái dâu gì đó,khó dùng và k đẹp lắm,mấy cái đó lâu lâu thích làm ở nhà thì dùng cho lạ lạ thay đổi thôi.mình mua rồi,chả dùng đc,mà nó cứ sao sao chả đẹp.:Smiling:
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em đang thanh lý một máy làm tóc xoăn xịn do chính em xách tay từ Israel về, còn nguyên trong hộp chưa bóc và em còn giữ cả hóa đơn thanh toán nữa. Mẹ nào quan tâm thì vào xem nhé.

http://www.webtretho.com/forum/f545/...n-chet-643208/
    • 612 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi butchi_2b Xem bài viết
    Em đang thanh lý một máy làm tóc xoăn xịn do chính em xách tay từ Israel về, còn nguyên trong hộp chưa bóc và em còn giữ cả hóa đơn thanh toán nữa. Mẹ nào quan tâm thì vào xem nhé.

http://www.webtretho.com/forum/f545/...n-chet-643208/
    b ở đâu? bạn định thanh lý máy đó baonhiêu tiền, máy dễ SD k bạn?