Tóc đẹp

Loại thuốc nhuộm tóc nào tốt các mẹ nhỉ?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 161K Lượt đọc
  • 127 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 99 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

[QUOTE=ly_baby_91;19857398]Mình tự nhiên hứng lên thích màu này
    À các nàng cho mình hỏi là muốn nhuộm tóc màu đen ánh xanh thì có cần phải tẩy tóc k? nhuộm màu đen thì không cần bleach đâu bạn. bleach làm cho tóc để hư và khô lắm.

• 270 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi andang Xem bài viết
    các c ơi cho e hỏi.. chẳng qua là e cũng còn là học sinh, nhưng mà tóc e có quá trời tóc bạc, đi học đi chơi bị mọi người xì xầm bàn tán e cũng xấu hổ vs tủi thân lắm. hồi đó e có đi nhuộm 2 lần, ở tiệm tóc bình dân thôi nhưng tầm hơn 1 tháng là nó tuột hết màu ra rồi. mà e còn nghe bảo tóc bạc mà còn nhuộm thì nó còn bạc thêm, có đúng ko ạ:-s? cho e hỏi thêm thì dùng thuốc nhuộm nào tốt mà giá phải chăng luôn ạ
    Thế thì e dùng loại nhuộm phủ bạc đi . Những loại thuốc phủ bạc bình dân thì có Ami seven , Bigen ..v..v.. Nếu có đk thì dùng loại đắt như Loreal chẳng hạn , bên cạnh đó e cũng có thể dùng dầu gội tạo màu cũng đc ! . Nhưng nhớ là khi nhuộm thì e hãy chọn những màu tông sáng 1 chút như kiểu màu ánh vàng , nâu sáng , nâu cà phê . Chứ nếu e nhuộm màu tối thì khi chân tóc mới mọc ra nhìn phản cảm lắm . Hay thế này nhé ,nếu e ngại phải nhuộm tóc nhiều thì cứ dành tiền mua 1 bộ tóc giả mà đội cho đỡ hại . Vì dù thuốc tốt thì vẫn hại thôi !

• 270 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

[QUOTE=violet123;19869778]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ly_baby_91 Xem bài viết
    Mình tự nhiên hứng lên thích màu này
    À các nàng cho mình hỏi là muốn nhuộm tóc màu đen ánh xanh thì có cần phải tẩy tóc k? nhuộm màu đen thì không cần bleach đâu bạn. bleach làm cho tóc để hư và khô lắm.
    Hihi mình cũng nghĩ vậy , tẩy tóc làm tóc xơ nhưng nếu nhuộm đen thôi thì khó lên cái màu xanh lắm . Có người bảo mình dùng thuốc của Loreal xong mix màu lên . Riêng mấy màu như này mình chả biết tính sao nữa

• 565 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Uả vậy Loreal k có store chính hãng ở HN ạ, em đang muốn nhuộm tóc nối lên màu vàng sáng mà lăn tăn quá, chị nào biết hãng nào lên màu tốt với tóc nỗi k ạ?
    Lần ngoảnh mặt này là lần ta sợ nhất phải nhìn thấy nhau
    bởi có những thứ suốt đời chỉ được quyền gọi tên bằng niềm nhớ
    có những thứ ta muốn mang đi nhưng phải để lại đó
    có những thứ ta biết chắc là yêu thương nhưng không dám bày tỏ
    khi chúng ta thuộc về hai con đường!

• 270 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ILU_mc Xem bài viết
    Uả vậy Loreal k có store chính hãng ở HN ạ, em đang muốn nhuộm tóc nối lên màu vàng sáng mà lăn tăn quá, chị nào biết hãng nào lên màu tốt với tóc nỗi k ạ?
    Mình thấy thường thì tóc nối nhuộm thuốc hãng nào vẫn lên màu tốt mà . Nàng dùng loreal majirouge của shop e Đan Sa trê muare đó !

• 1,150 Bài viết

• 1,958 Được cảm ơn

Thuốc nhuộm tóc bao giờ cũng có hại chỉ khác là ít hay nhiều thôi.
    Nhuộm màu thì mình đầu hàng không có kinh nghiệm, vì chủ trương của mình càng ít tiếp xúc hóa chất càng tốt.
    Chỉ khi bắt đầu có tóc bạc mình phải dùng đến thuộc nhuộm mà thôi, do nhổ tóc bạc rồi tóc rụng nữa xót hết cả ruột.
    Sau khi tìm tòi và thử rất nhiều loại thuốc, cuối cùng mình kết nhất là Hermius hàng của Korea nhập khẩu bán ở Maximark 250k 1 hộp. Do mình tóc bạc nên gốc tóc trắng khoảng 2 tuần là ra 1cm, nên 2 tuần phải chấm chân tóc 1 lần, đây là thuốc nhuộm thảo dược không amoniac nên phần nào cũng đỡ hại hơn. Một hộp dùng được 3 lần mới hết, tính ra cũng không mắc lắm.
    Dầu gội tóc bạc thật ra cũng là thuốc nhuộm mà thôi, mình cũng đã thử qua nhưng thấy không tốt lắm, sau khi gội thuốc còn bám lại trên da đầu, hơn nữa mình tra trên mạng cũng không thấy website nhà sản xuất đâu nên thấy hơi sợ, dùng được 1 lần rồi bỏ luôn số còn dư không dám cho ai hết.
    Dùng thuốc nhuộm rồi phải chăm sóc tóc nhiều hơn, ngoài dầu gội - xả - ủ phục hồi dành cho tóc nhuộm, còn có 1 bí quyết là dùng dầu olive để ủ tóc (có hẳn 1 topic kinh nghiệm dùng dầu olive trên DĐ này đó).
    Thuốc nhuộm này mình dùng được nửa năm rồi, hiện tóc vẫn mềm mượt, không bị khô và cũng đỡ rụng nữa, chia sẻ cùng các bạn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi HQTT; 02/09/2011 vào lúc 10:22 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 68 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chị HQTT ơi, thuốc nhuộm đấy có đủ màu ạ? E tìm trên mạng ko thấy loại đấy

• 1,150 Bài viết

• 1,958 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kichi_kichi Xem bài viết
    chị HQTT ơi, thuốc nhuộm đấy có đủ màu ạ? E tìm trên mạng ko thấy loại đấy
    Đây là loại thuốc chủ yếu dành cho tóc bạc nên chỉ có 4 màu : đen, đen tự nhiên, nâu tự nhiên, nâu sáng. Chị thường dùng nâu tự nhiên, mà hầu như cty chỉ nhập về nâu tự nhiên thôi, tóc nhuộm có màu rất thật ít người biết chị nhuộm tóc lắm.
    Hôm trước ra siêu thị thấy loại nhuộm tóc khác cũng của Hàn Quốc và thành phần cũng để là thảo dược, lại táy máy mua về nhuộm thử. Thật thất vọng vì mở ra nghe mùi như thuốc uốn tóc, tiếc tiền nên nhuộm luôn thì tóc lại bị khô cứng, thôi nguyện chung thuỷ với thuốc cũ cho lành.

• 170 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Ko thấy mẹ nào nhắc đến thuốc nhuộm tóc Vitelity's của Ý nhỉ, mình toàn mua về tự nhuộm (tóc mình ngắn, kiểu Vic nhưng ko quá dốc), màu lên rất chuẩn, tóc bóng. Cũng hay lọ mọ nên cũng dùng đủ loại rồi, từ Bigen, Davines, Laskme... nhưng đến bạn Vitelity's này thì ưng nhất, kể cả bị dây ra má, tai, cổ trong quá trình nhuộm cũng chẳng vấn đề gì, ko xót ko ngứa.
    gọi tên ANH, bình minh thơm môi mềm...

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 214 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

[QUOTE=violet123;19869778]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ly_baby_91 Xem bài viết
    Mình tự nhiên hứng lên thích màu này
    Màu xanh đen(black blue) thì không cần tẩy tóc đâu bạn .Màu này không bền chỉ được khoảng 2-3 tuần thôi.