Tóc đẹp

Loại thuốc nhuộm tóc nào tốt các mẹ nhỉ?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 179K Lượt đọc
  • 127 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• Trang 5/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 7
    • 89 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

hic mình vừa nhuộm đc tầm gần tháng, nâu đỏ của daviness mất 7lít, mà tóc mình mỏng mới đến ngang vai thôi chém kinh mà chưa đc 2 tuần màu đỏ đã trôi hết rồi, màu nâu thì xấu xấu, khô mà k lên màu lắm buồn kinh. k biết sau bao lâu thì nhuôm lại đc nhỉ
    • 214 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yenthanh8689 Xem bài viết
    hic mình vừa nhuộm đc tầm gần tháng, nâu đỏ của daviness mất 7lít, mà tóc mình mỏng mới đến ngang vai thôi chém kinh mà chưa đc 2 tuần màu đỏ đã trôi hết rồi, màu nâu thì xấu xấu, khô mà k lên màu lắm buồn kinh. k biết sau bao lâu thì nhuôm lại đc nhỉ
    Khoảng 4-6 tuần nhuộm lại được bạn ah.Bạn dùng loại dầu gội và dầu xả dành cho tóc màu sẽ hạn chế phần nào tình trạng phai màu của tóc.
    • 309 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nuhonjudas Xem bài viết
    Khoảng 4-6 tuần nhuộm lại được bạn ah.Bạn dùng loại dầu gội và dầu xả dành cho tóc màu sẽ hạn chế phần nào tình trạng phai màu của tóc.
    Đúng rồi chị ạ. Em đang dùng bộ cho tóc nhuộm của loreal, mua bên UK, thấy màu phai chậm hơn. Lần trước, đi nhuộm xong mà 1 tuần đã thấy phai rồi, hic. Chị thử mua bộ kia dùng xem, nhưng em nghĩ chị nên mua hàng châu Âu, chắc dùng tốt hơn Loreal Inđô, cái này em cũng đoán thôi, chứ chưa chắc.
    Em nhuộm 2 lần mà tóc lên màu chưa nhiều, đang chán, muốn nhuộm lại mà sợ không lên nữa thì vừa tốn, vừa buồn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi. mẹ Bin cũng đang định nhuộm tóc để tân trang trang lại nè. sinh con dc 1 nam rùi có nhuộm được không các mẹ. mẹ bin cũng đang cần việc nữa nè 0986 638 129. hi. mẹ Bin ở tp hcm na.
    • 25 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tumay Xem bài viết
    chào buổi sáng cả nhà ạ,
    Các mẹ thân mến ơi, tình hình là mẹ em tóc bạc sớm, mới gần 60 tuổi mà tóc bạc trắng xoá cả đầu, kng dân gian gọi là máu xấu ấy ạ,
    cụ cứ thích nhuộm tóc bằng cái hộp nhuộm của Nhật !!! mà có hình cô gái mặc áo kimônô có mỗi 12k 1 hộp thôi ý,mà cái này có từ chục năm nay rùi, hồi thuốc nhuộm tóc chưa thịnh hành thấy các bác nhìu tuổi toàn dùng loại này.
    Nhưng cứ độ 1 tháng là lại thấy mẹ em phải nhuộm lại 1 lần, nhuộm xong thì mặt mũi xưng vù vì bị dị ứng thuốc. Vì da mẹ em nhạy cảm lắm.

Các bác có ai đi mua thuốc nhuộm tóc đen cho người tóc bạc (cha, mẹ ) chưa ạ? nên mua loại thuốc nào hay và khong bị dị ứng các chị nhỉ,?? cho mình cảm ơn cả nhà trước nhìu nhìu nhé :Rose:
    Em thấy mẹ em hay nhuộm tóc bạc bằng màu của Bigen Silk Touch của Nhật, nó có các tông màu từ nâu tự nhiên đến nâu đen và đen, hình như có 3 4 màu gì đó thôi, nhưng nhuộm rất bóng tóc và mềm, tóc ko bị hư, chỉ trên dưới 100k/hộp thôi, ở các cửa hàng của Kềm Nghĩa đều có bán. Bao năm nay mẹ e đều dùng hãng này, cả dặm chân, nó cũng khá là lâu bay màu, nói chung e nhìn cũng rất ưng, nhưng nó ko có màu sáng hợp ý e nên e ko nhuộm của hãng này, toàn các màu tối cho các bà và mẹ dùng thôi
    • 14 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thuốc của hãng nào ít ảnh hưởng đến da đầu vậy các mẹ ?
    • 695 Bài viết

• 974 Được cảm ơn

mình dùng L'oreal xách tay từ Nga,dùng thích lắm,trên ảnh là đã nhuộm đc vài tuần(và mái tóc đã ép 6 lần)
    mình nghĩ các hãng có tiếng đều cơ bản là ok,nhưng yếu tố để có mái tóc nhuộm đẹp là hợp màu và chăm sóc tóc tốt sau nhuộm
    mình rất chú trọng khâu chăm sóc,như luôn dùng dầu xả,2 tuần đầu thì gội đầu ít(tuần 2 lần và có dùng dầu xả)sau đó 1 tuần 1 lần dùng dầu hấp tóc bằng ôliu bôi trực tiep lên tóc 10 phút xả sạch.tóc mình vốn rất yếu và hay chẻ ngọn,nhuộm lên nhìn rất dễ bị xơ xác,nhưng nhờ may mắ chọn đúng thuốc hợp và chăm sóc 1 tí nên cũng cải thiện đôi chút
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibirom Xem bài viết
    Bạn có thể tìm mua loại thuốc Bigen của nhật màu đẹp mà lại lâu mất màu. Ngoài ra có thể mua Revlon colorsilk hoặc L'oreal Excellence Creme hair color.
    Mẹ và chị mình cũng hay dùng Bigen giống bạn này nè, mẹ thì thường nhuộm để phủ bạc còn chị mình thì nhuộm mấy màu tây tây á, nhìn đẹp lắm, không cần ra hàng vì dì tớ là thợ, thế là mấy mẹ con ra siêu thị vác Bigen về rồi dì nhuộm thôi. Chắc do hợp nên thấy màu lên đpẹ và mượt tóc, lại lâu phai. Ngoài ra mình thấy các bạn khác cũng hay nhuộm L'oreal hoặc Wella hay chwarzkopt á.
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi andang Xem bài viết
    các c ơi cho e hỏi.. chẳng qua là e cũng còn là học sinh, nhưng mà tóc e có quá trời tóc bạc, đi học đi chơi bị mọi người xì xầm bàn tán e cũng xấu hổ vs tủi thân lắm. hồi đó e có đi nhuộm 2 lần, ở tiệm tóc bình dân thôi nhưng tầm hơn 1 tháng là nó tuột hết màu ra rồi. mà e còn nghe bảo tóc bạc mà còn nhuộm thì nó còn bạc thêm, có đúng ko ạ:-s? cho e hỏi thêm thì dùng thuốc nhuộm nào tốt mà giá phải chăng luôn ạ
    Cái này bạn thử dùng Bigen Silk Touch hoặc Bigen Speedy dành cho nữ thử xem, mẹ mình hay dùng Bigen Silk Touch để nhuộm phủ tóc bạc, thường mất khoảng 1- 3 tháng để nhuộm lại tùy tóc bạn, mẹ mình rất ưng ý và dùng Bigen cũng lâu rồi. Mẹ hay mua trong siêu thị khoảng 100k/ hộp. Trong topic này cũng có bạn đang dùng đó. Còn vụ tóc bạc nhuộm mà ra thêm nữa là không có căn cứ đâu bạn ạ. Chúc bạn sẽ sớm hết nỗi lo này nha.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JennyKP Xem bài viết
    Em thấy mẹ em hay nhuộm tóc bạc bằng màu của Bigen Silk Touch của Nhật, nó có các tông màu từ nâu tự nhiên đến nâu đen và đen, hình như có 3 4 màu gì đó thôi, nhưng nhuộm rất bóng tóc và mềm, tóc ko bị hư, chỉ trên dưới 100k/hộp thôi, ở các cửa hàng của Kềm Nghĩa đều có bán. Bao năm nay mẹ e đều dùng hãng này, cả dặm chân, nó cũng khá là lâu bay màu, nói chung e nhìn cũng rất ưng, nhưng nó ko có màu sáng hợp ý e nên e ko nhuộm của hãng này, toàn các màu tối cho các bà và mẹ dùng thôi
    Mẹ mình cũng chỉ tín nhiệm có cái hãng này thôi, mẹ bảo nó có lâu rồi dùng tốt lắm và mẹ dùng thấy tóc mượt và phủ bạc tốt nên dùng mỗi Bigen thôi, màu thì có loại đen và nâu, có mấy tone màu lận nhưng đều là tone màu tối vì là nhuộm phủ bạc mà, giá như nó cũng có mấy màu sáng sáng nhỉ.
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebaoke Xem bài viết
    đã có mẹ nào cùng thử thuốc nhuộm " laskme " chưa? ko bít viết có đúng ko nhỉ...hehe ... mình nhuộm 2 lần rồi. màu đẹp ưng ý và tóc không bị hư tổn nhiều, tóc bóng và mềm lắm. các mẹ thử dùng xem ở các hiệu làm tóc lớn đều có đấy, giá cả bằng Davines thôi.
    Đồng ý với ý kiến của mẹ này nè, Lakme thì phải, mình cũng nhuộm 1 lần, nghe chủ tiệm bảo là của tây ban nha sản xuất, mà tốt lắm í, nhuộm xong thấy thích lắm, màu thì đẹp và tóc mềm, bóng nữa.
    • 31 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình thì nhuộm định kỳ 2tháng/lần cũng mười mấy năm rồi (tại cũng "ngựa" sớm). Trước mình hay làm ngoài, HN thì Yến Trang với cái gì quên tên mất ở Lý Đạo Thành, SG thì Tâm, Hưng nhưng thấy ngày càng đắt mà nhanh trôi màu. Vì mình chỉ nhuộm màu Tím Rượu chát nên nhanh trôi màu. Mình nhuộm cũng nhiều loại nhưng khoảng sau này nhuôm KEUNE thấy không khô tóc mà giữ màu rất lâu. Mình mua thuốc ra tiệm nhuộm, khoảng 120/tuýp. Nhuộm muốn giữ màu thì ít nhất nửa tháng không được hấp dầu, hấp dầu sớm làm màu trôi hết. Và sau khi nhuộm nếu không dùng dầu gội cho tóc nhuôm thì đừng gội dầu xả. Nói chung là làm đẹp 1 cái thì luôn luôn tốn thêm nhiều cái!
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MiMiChan Xem bài viết
    Mình hay dùng thuốc của L'oreal. toàn nhờ người đi nước ngoài mang về cho, rồi mang ra hàng nhuộm. Nhuộm tóc ở salon thì hơi tốn, mà ở hàng bình dân thì k0 tin tưởng vào thuốc, sợ hỏng tóc.
    chi mua thuoc L'oreal o ben nc mang e tinh ra tinh bao tien 1 tyt a. co cham chan toc dc k chi hay moi lan nhuom la nhuom lai ca? dau e so nhuom nhieu hong? toc . chi thay thuoc cua L'oreal len mau chuan k a.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

summer86 chi oy chi nhuom mau so bao nhieu vay nhin mau dep wa a`
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lady.b0ng; 06/03/2012 vào lúc 01:56 AM.
    • 48 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

hic... đọc từ đầu tới giờ thấy mỗi mẹ hợp với một loại riêng nhưng không thấy mẹ nào nói tóc mẹ là dầu cả. hic... tóc mình vừa dầu vừa to sợi theo các mẹ mình nên dùng loại nào ạ?
    • 790 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Có ai mua thuốc L'oreal của bạn dansa_90 bên mua re chưa? Cho em review đánh giá chất lượng hàng bạn ý với.
    • 672 Bài viết

• 670 Được cảm ơn

cả nhà cho m hỏi nhuộm màu của hãng Swa.. gì đó đựoc ko ? M đang kiếm thuốc nhuộm dạng mouse dùng cho nó tiện, nhuộm ko bị rực chân tóc quá. Cả nahf biết chỗ nào bán ko vậy ?
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mng ơi thuốc nhuộmu shine moist bnhiu 1 hộp
    • 765 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

T nhuộm loreal, nhuộm toàn vàng nhưng tóc vẫn bóng, các bạn thử xem
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng vừa mua 1 hộp Bigen số 3 ,nhìn giống màu nâu hạt dẻ,thích màu này lắm .Vì ở chổ mình chẳng có nhiều loại để chọn .Nghe cô bán hàng nói loại này thuốc tốt.Nhưng giờ nghe các bạn nói loại này màu tối ,chủ yếu để phủ bạc.Hic ! buồn thế .Có nên nhộm ko ta,nhuộm vào màu tối thui,mất công tổn hại tóc mầ ko có màu.
  • Trang 5/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 7