Tóc đẹp

Loại thuốc nhuộm tóc nào tốt các mẹ nhỉ?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 162K Lượt đọc
  • 127 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 270 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Becky_princess Xem bài viết
    Có ai mua thuốc L'oreal của bạn dansa_90 bên mua re chưa? Cho em review đánh giá chất lượng hàng bạn ý với.
    Hàng bên b. này bán là hàng chính hãng đấy , có thể yên tâm được . Thuốc Loreal của Sa dùng xong lên màu vừa đẹp mà vừa mượt tóc , mỗi tội cái tuýp thuốc có 50g nên bao h` mình cũng phải nhuộm tới 3 tuýp

• 218 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

em o ủng hộ davines lắm. o biết các chị thế nào chứ em thì o thích vì 2 lí do
    lần đầu tiên em nhuộm bằng davines
    quảng cáo ác liệtlắm, anh nhuộm chuẩn, anh hiểu ý em, tóc em lần đầu nhuộm sẽ đẹp lắm.bla bla bla .... trát thuốc lên đầu em rồi vứt đấy bảo em anh đi ra ngoài tí, nó đi cho đến hơn 30p mất mặt rồi gọi điện về cho con bé nhân viên bảo đem đầu em ra gội ,o biết em nhân viên nắn bóp kiểu gì mà thuốc nó ăn vào tóc, phần trên mái của em vàng rực lên so với cả cái đầu , nó lại thanh minh là do tóc bên trên của em là tóc non nên nó ăn màu hơn, em khó tính kiểu ấy thì nó nhuộm trả lại tóc màu đen cho hài lòng ( tưởng mình hiền dễ bắt nạt ) sau đó em làm ầm lên ở quán ấy, được cái con bạn đi cùng em cũng đanh đá , nói tới cùng ,nên nó phải đắp thuốc lên phần mái nó làm hỏng cho em kèm theo xin lỗi rối rít , đắp thuốc đến lần thứ 3 mới được cái màu gần giống màu đuôi tóc, trông phản cảm như con vẹt hồng công bay lạc đàn, nên em cũng bị ác cảm. thứ đến sau nhuộm thì tóc bóng, nhưng màu thì mau phai, lợt lợt o đẹp. o biết có chị nào bị như em o
    lần thứ 2 em nhộm bằng l'oreal, em thấy hợp hơn, tóc bóng,màu bền, o cần dùng dầu gội và xả chuyên dụng cho tóc nhuộm mà mấy tháng màu vẫn đẹp.giá cả ổn
    còn nếu chị nào đầu tư thì em thấy chuẩn nhất vẫn là goldwell......cái này thì miễn bàn. ai đã 1 lần trải nghiệm thì biết....... chỉ có mỗi tội giá chát chúa.nên em cũng thử 1 lần cho biết thôi, chứ em vẫn trung thành với l'oreal
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng hay nhuộm tóc lắm nhưng toàn mua thuốc rồi ra salon họ nhuộm cho thoi chứ ko xài thuốc của họ vì cảm thấy ko an tâm (họ có bao giờ cho mình thấy loại thuốc họ xài đâu chứ). mình rất thích cái màu ánh tím, mình đã thử qua rất nhiều loại thuốc như double rich, wella... nhưng sau một thời gian tóc lại bị xuống màu cứ vàng vàng nâu nâu như bị cháy ấy, chán chết được, hay tại tóc mình lúc trước nhuộm vàng nhiều quá nên như vậy nhỉ.mẹ nào cho mình ý kiến với.

• 451 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

mình thấy nhỏ bạn nhuộm clairol lên màu chuẩn lắm

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các bạn thân mến ! mình thấy các bạn đang băn khoăn về những loại thuốc nhuộm đúng không ? cũng khó đó các bạn ak ? thuốc nhuộm ở việt nam mình thì chỉ có 3 loại là được người dân dùng nhiều thôi , đó là thuốc nhuộm best , davilest và lorean . 3 loại này đều có giá từ 175k trở lên. các bạn lên ra quán để nhuộm. và lên trọn một salon chất lượng mà làm các bạn ak. đừng quan tâm tới tiền. bởi vì nhuộm tóc cần đòi hỏi một kỹ thuật cao đó. không đơn giản như các bạn nghĩ đâu .....! có ai muốn được biết thêm nhiều về tóc và nhộm như thế nào thì có thể pm với mình qua yahoo. mình sẽ giúp các bạn miễn phí ...mình sẽ giúp các bạn trọn lựa những gì tốt nhất cho mái tóc của các bạn . nik name < dunghoitaivisao_bannhe > lúc nào mình cũng onlien nếu các bạn gọi mà chưa thấy ình trả lời thì cứ đợi mình chút nha. chắc lúc đó mình đang bận. ok nha không phải nghĩ ngợi nhiều về mái tóc. mình thấy các bạn quan tâm quá lên mình giúp đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ak quên mất!!! ai ở nam định thì có thể gặp mình trực tiếp. hoặc là có thể tới salon của mình để làm . cứ pm qua yahoo chắc chắn sẽ gặp mình. hãy yên tâm về chất lượng và giá cả . dunghoitaivisao_bannhe yahoo của mình đó

• 3,762 Bài viết

• 2,442 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phenomenon Xem bài viết
    còn nếu chị nào đầu tư thì em thấy chuẩn nhất vẫn là goldwell......cái này thì miễn bàn. ai đã 1 lần trải nghiệm thì biết....... chỉ có mỗi tội giá chát chúa.nên em cũng thử 1 lần cho biết thôi, chứ em vẫn trung thành với l'oreal
    CHị cũng vừa nhuộm Golwell ánh tím đây, có 500k thôi, chắc tóc ngắn nên rẻ, màu lên ai cũng khen đẹp và hợp với khuôn mặt, khi gội bằng Loreal dùng cho tóc nhuộm thì cũng ko thấy phai mấy, tóc bóc và đẹp, ai cũng khen.
    Rất hài lòng vì cả cắt ngắn, cả nhuộm có 600k, mà là do cây kéo vàng cắt đấy nhé! Lâu lắm mới cắt dc quả tóc và nhuộm dc màu ưng ý thế.

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào bạn! mình khuyên bạn lên dùng những loại này vì nó rất thịnh hành tại việt nam mình . davinet , lorean va bets thuốc nhuộm của ý bạn nha. bạn lên cẩn thận với hàng giả rất nhiều đó bạn. bạn muốn biết thêm gì về tóc thi bạn có thể pm với mình qua nik chat yahoo . mình olien 24/24h cứ hỏi tự nhiên mình sẽ trả lời giúp bạn. ok nha. nik name mình là < dunghoitaivisao_bannhe >

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào bạn ! mình xin phép trả lời và sửa câu trả lời của bạn trên. đúng tóc nhuộm ở ngoài thì không thể giống y như trong bảng nhuộm được . vì tóc ở đó làm bằng cước lên nó có độ sáng hơn va độ bóng hơn nhiều so với tóc của mình.còn nếu như tóc đã bạc nhiều thì bạn lên nhuộm phủ bạc . khi nhuộm xong phủ bạc thì bạn thích nhuộm màu gì thì bạn nhuộm. như thế bạn mới có được một bộ tóc hoàn hảo không sợ bị loang màu. nhưng nhuộm tóc thì phải chọn đúng salon bạn nha. không tóc của bạn sẽ có chỗ sáng và chỗ tối đó.

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi summer86 Xem bài viết
    mình dùng L'oreal xách tay từ Nga,dùng thích lắm,trên ảnh là đã nhuộm đc vài tuần(và mái tóc đã ép 6 lần)
    mình nghĩ các hãng có tiếng đều cơ bản là ok,nhưng yếu tố để có mái tóc nhuộm đẹp là hợp màu và chăm sóc tóc tốt sau nhuộm
    mình rất chú trọng khâu chăm sóc,như luôn dùng dầu xả,2 tuần đầu thì gội đầu ít(tuần 2 lần và có dùng dầu xả)sau đó 1 tuần 1 lần dùng dầu hấp tóc bằng ôliu bôi trực tiep lên tóc 10 phút xả sạch.tóc mình vốn rất yếu và hay chẻ ngọn,nhuộm lên nhìn rất dễ bị xơ xác,nhưng nhờ may mắ chọn đúng thuốc hợp và chăm sóc 1 tí nên cũng cải thiện đôi chút
    Bạn ơi, cho mình hỏi bạn nhuộm màu này màu gì thế? Mình rất thích màu này. Tóc bạn trông đẹp thật nhỉ!