Tóc đẹp

Loại thuốc nhuộm tóc nào tốt các mẹ nhỉ?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 176K Lượt đọc
  • 127 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm đã nhuộm tóc cho mình hỏi với, loại thuốc nào tốt và nhuộm ở đâu tốt các mẹ nhỉ?
    Mình không biết là Daviness hơn hay Kadus hơn ạ? Các mẹ chỉ giáo mấy đường cơ bản với.
    Thank các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Happysmile
    Các mẹ có kinh nghiệm đã nhuộm tóc cho mình hỏi với, loại thuốc nào tốt và nhuộm ở đâu tốt các mẹ nhỉ?
    Mình không biết là Daviness hơn hay Kadus hơn ạ? Các mẹ chỉ giáo mấy đường cơ bản với.
    Thank các mẹ nhiều.
    Bạn lên Salon tóc Trang Lân ở Đường Lê Duẩn ý mà nhuộm, mình khong nhớ là bao nhieu Lê Duẩn nhung đại khái là ở gần ngã ba Cửa Nam, Lê Duẩn và Nguyễn Khuyến ý, ở đấy cắt tóc và làm tóc cả nhuộm nữa rất đẹp, bạn muốn nhuộm màu gì cũng được hết, mà theo mình bạn nên nhuộm thuốc của daviness ý, nó vừa bền màu lại vừa có nhiều chất dưỡng toc.Chúc bạn có một mái tóc như ý. :1:
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn có thể tìm mua loại thuốc Bigen của nhật màu đẹp mà lại lâu mất màu. Ngoài ra có thể mua Revlon colorsilk hoặc L'oreal Excellence Creme hair color.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Happysmile
    Thank các mẹ nhiều.
    tóc sau khi nhuộm thì dể bị xấu( chẻ ,gãy ngọn...),nên ngoài việc chọn thuốc nhuộm mình cũng phải chăm sóc tóc nữa đó
    đi tiệm hoài chắc là hết tiền sửa cho con ,nên leomama thường tự chăm
    sóc ,dùng shampoo -->conditioner-->treatment(cái này 1 tuần 2 lần thui)
    nghe mấy cô ở tiệm làm tóc chỉ,nhưng tiếng nhật của leomama ,giỏi lắm nên hông có sure ,nhưng bắt chước thì thấy hình như tóc có đẹp lên :1:
    HS thử coi sao há
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy thuốc nhuộm của Davines mấy đứa bạn mình dùng khen lắm. Bạn thử nghiên cứu thêm xem. Mình mới sinh nên chưa nhuộm được. Tiếc quá.
    • 57 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình thì tín nhiệm mỗi thuốc nhộm của L'oreal
    • 2,251 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Envy_me
    Mẹ cháu thì toàn dùng của Kadus, tín nhiệm luôn cả dầu gội, xả và ủ của Kadus, hôm nay vừa lên tổng đại lý ở 25 Phan đình Phùng mua bộ xả và gội, mỗi lọ tận 1 lít, đắt nhưng vì nhiều nên dôi lắm . Hiện kadus đang khuyên mãi trong tháng 10 là giảm giá 10%
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Envy_me

Mình cũng đồng ý với bạn, L'oreal màu đẹp, bóng và dưỡng tóc
    • 958 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vt2967
    Mình cũng đồng ý với bạn, L'oreal màu đẹp, bóng và dưỡng tóc
    mình cũng đồng ý
    • 134 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

đã có mẹ nào cùng thử thuốc nhuộm " laskme " chưa? ko bít viết có đúng ko nhỉ...hehe ... mình nhuộm 2 lần rồi. màu đẹp ưng ý và tóc không bị hư tổn nhiều, tóc bóng và mềm lắm. các mẹ thử dùng xem ở các hiệu làm tóc lớn đều có đấy, giá cả bằng Davines thôi.
    • 105 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nhưng các mẹ ơi cửa hàng nào dùng thuốc nhuộm L'oreal vậy? Em cũng đang muốn nhuộm tóc mà nên nhờ các mẹ tư vấn với.
    • 359 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình đang muốn nhuộm tóc để trông có vẻ hiện đại và trẻ trung một chút. Nhưng tóc mình hiện tại đang hơi xơ xác. Tình trạng tóc bóng dầu, khi mới gội đầu xong thì trông thô ráp. Mẹ nào biết loại thuốc nhuộm nào tốt thì bảo em với.:Smiling:
    • 364 Bài viết

• 703 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Precious241007 Xem bài viết
    Mình đang muốn nhuộm tóc để trông có vẻ hiện đại và trẻ trung một chút. Nhưng tóc mình hiện tại đang hơi xơ xác. Tình trạng tóc bóng dầu, khi mới gội đầu xong thì trông thô ráp. Mẹ nào biết loại thuốc nhuộm nào tốt thì bảo em với.:Smiling:
    Tóc bạn có vẻ...phức tạp nhỉ! Xơ xác, thô ráp thì thông thường hay đi đôi với khô, chứ của bạn lại...bóng dầu à?

Theo mình, nếu tóc đang ở tình trạng yếu (xơ xác,...) thì không nên nhuộm vì sẽ làm tóc càng tệ hơn. Tốt nhất, bạn nên cắt hết hoặc bớt chỗ xơ xác đi, chịu khó dưỡng (hấp, ủ loại phù hợp với tóc) một thời gian, khi tóc đã ''khoẻ'' hơn thì mới nhuộm.

Thuốc nhuộm mà mình thấy ok là Davines. Nhuộm xong, tóc mềm và lên màu đẹp.
    • 359 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Chắc câu văn của em hơi lộn xộn rồi. Tóc em là tóc dầu (cứ hai ngày không gội là tóc bết lại trông kinh lắm) nhưng vừa gội xong thì trông có vẻ khô (em dùng từ xơ xác có vẻ hơi cường điệu quá:Battin ey. Mẹ nào có kinh nghiệm về khoản này chỉ dẫn em với.
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhuộm tóc thì nên dùng Olive mấy mẹ ạ, dùng Davines cũng được nhưng mầu khó lên hơn, chỉ dành cho tóc hư tổn thôi
    • 2,204 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Mình thì nhuộm tóc toàn dùng của Goodwell thôi
    • 364 Bài viết

• 703 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halinh71183 Xem bài viết
    Mình thì nhuộm tóc toàn dùng của Goodwell thôi
    Bạn ơi, cho mình hỏi chút, Goodwell có phải là sản phẩm nhuộm tóc của Đức, không chứa ammonia đúng không bạn. Bạn nhuộm loại này có giữ màu lâu không. Mua thuốc này ở đâu vậy bạn.

Cám ơn bạn tư vấn nhé!
    • 2,204 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Hana Xem bài viết
    Bạn ơi, cho mình hỏi chút, Goodwell có phải là sản phẩm nhuộm tóc của Đức, không chứa ammonia đúng không bạn. Bạn nhuộm loại này có giữ màu lâu không. Mua thuốc này ở đâu vậy bạn.

Cám ơn bạn tư vấn nhé!
    Theo em đuợc biết thì cái này chỉ có mấy salon tóc phân phối bên ngoài không bán thì phải, em nhuộm màu này thấy bền màu và không sơ, hà nội có Tuấn Bà Triệu, Minh Phuơng Trần Quốc Toản, Duy Hạ Hồi, em nhuộm ở Duy ạ
    • 2,204 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Hana Xem bài viết
    Thanks bạn nhé. Mình sẽ qua chỗ Duy Hạ Hồi, vì nhà mình cũng gần đó. Mình chỉ băn khoăn là hiện tại, tóc ''lỡ'' nhuộm màu hơi sẫm, không biết muốn nhuộm sáng hơn có lên được màu không (hay phải tẩy thì hại tóc lắm). Bạn nhuộm ở đó hết bao nhiêu vậy.
    Em nghĩ họ sẽ pha tỷ lệ để lên đuợc màu nếu màu đó ko quá sáng chứ chị đừng dại tẩy tóc kẻo thành rơm, lâu rồi em không nhuộm vì bây giờ em để Vic mới nên ngắn cũn đi nối tóc còn bị từ chối vì ko có chân tóc để nối
    • 2,204 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Àh, chị gần Duy thì cắt thử tóc ở đó chưa? Ngày xưa em cắt tóc dài đang phân vân ko biết cắt ngắn có đẹp không để em thử
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7