Tóc đẹp

Làm xoăn tại 137 Ngõ Chợ Khâm Thiên

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.6K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 63 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các chị ơi, có 1 ngươi bạn của em uốn xoăn tại 137 Ngõ chợ Khâm Thiên rất đẹp, sóng to, bóp chút keo vào nhìn bồng bềnh tự nhiên...Nói chung là đẹp khiến 1 đứa chung thân tóc thẳng như em cũng nảy sinh ham muốn uốn xoăn. Nhưng mà cũng còn lưỡng lự. Ai có kinh nghiệm uốn xoăn ở đây rồi thì comment cho em với nhé.
    Cảm ơn mọi người .
    (Em xin phép dùng nick của chồng)

(

ca
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bí quyết chữa rụng tóc nè các mẹ

1. Rau rền Ép lá cây rau dền lấy nước và dùng bông gòn hay khăn vải mềm thấm nước đắp lên da...

• Hỏi bác sỹ đông y Giáp ở Ngõ chợ Khâm thiên

Con mình hay ốm vặt và sức đề kháng yếu. Mình được mọi người tư vấn nên đi cắt thuốc của bác sỹ Giáp . Có ai biết thông tin về bác sỹ rõ hơn cho mình biết với. Mình đã đến nhà bác cắt thuốc nhưng ko hiểu sao thuốc bắc mà uôống một thang đã khỏi sốt hay quá cơ nhưng lại lo chẳ nhẽ lại nhanh hơn cả...

• Sự kiện hot Vinpearl Games Royal City - Thêm yêu con mỗi ngày

GIÁO DỤC SỚM là một bước ĐỘT PHÁ của khoa học giáo dục hiện đại, tập trung vào giai đoạn vàng từ 0...

• Tóc giả nữ mua ở đâu đẹp giá rẻ ?

Em cần mua bộ tóc giả nữ, tóc giả như tóc giả ngắn tomboy và tóc giả dài với tóc giả nửa đầu kiểu...

• Hỏi: Mua nhà trong ngõ 154 phố ngõ chợ Khâm Thiên

Chào các anh chị em. Chả là gia đình em đang xem 1-2 nhà ở trong ngõ 154 phố ngõ chợ Khâm Thiên, gia đình em đã khá ưng để mua với giá hợp lý (nhiều người nói rẻ) Nhưng gia đình em ở tỉnh xuống mua nhà, nghe mọi người quen biết ở HN nói ở ngõ chợ Khâm Thiên an ninh không tốt, tệ nạn + các vấn đề...

• 102 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng chuyên gia làm xoăn đây, mình toàn làm nhà Thanh Tình ở Hàng Vải (số 50 thì phải), xoăn hơi nước, sóng rất tròn mà đẹp, mình làm ở đấy 3 lần rồi, làm xong vuốt gel Tigi tím ý, bóng tóc mà giữ nếp bền lắm, ở đấy giá dao động từ 550k đến 700k thì phải, tùy tóc dài hay ngắn, mình làm thì là 650k vì tóc mình cũng lưng lửng. Một lần làm giữ được khoảng 7 đến 8 tháng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hàng này gần nhà tớ, khách hàng đông lắm nhưng mình cũng chưa làm bao giờ, cửa hàng chị này phải 15 năm rồi. Tớ nghĩ bạn mạnh dạn làm đi, có gì comment nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 110 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn chủ top tự tin làm thử đi mình đợi tin bạn mình cũng đang định làm xoăn lọn to sóng mềm đây, ko biết ở đấy làm thuốc gì có bị xơ tóc ko?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ đã động viên em!
    Từ giờ đến Tết chắc ko kịp làm rồi.
    Các mẹ ơi xoăn hơi nước hay xoăn kỹ thuật số có khác nhau không ạ? Làm 2 loại này thì sóng to hơn là cuốn trục nhựa bôi thuốc phải không a?
    Em vẫn mong các mẹ đã làm ở 137 ngõ chợ KT comment cho em.
    Thân
    • 183 Bài viết

• 1,384 Được cảm ơn

Em chưa làm ở đấy bao giờ nhưng bạn em thì khách hàng thân quen ruột thịt của quán luôn. Ngày mai nó đưa em ra đấy làm xoăn đây. Theo lời nó tả là Đẹp lắm - Rẻ lắm...em cũng ko rõ thế nào. Có gì mai lên phản hồi lại cho các mẹ
    • 612 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

chị ơi, làm xoăn dài ngang lưng ở 137 NCKT là bao nhiêu tiền vậy c?
    • 208 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em đây em đây, hihi, em cũng thấy đứa em làm xoăn ở đây khá đẹp nên đến làm, tiệm này tên là Yến Linh. Em làm xoăn ở đây dc 10 ngày rồi, nói chung là ổn, không nuột đến mức "Đẹp lắm" đâu ạ, nhưng với giá rổ như thế thì quá được. Làm xoăn ở đây là xoăn máy, hình như giá chung là 400k (tóc em qua vai 10cm là giá đấy nhưng hôm em làm thì để ý hình như ai làm xoăn cũng giá đấy).

Tiệm này cơ sở vật chất hơi...xấu, lúc mới đầu vào e cũng thấy hơi nản, lại còn chờ đợi lâu, vì KH đông quá, tuy nhiên kết quả thì ...ko chút hối hận . Xoăn sóng to, khá mềm, em đã từng làm xoăn 1 lần rồi, ko ăn thuốc lắm nên nhanh duỗi, nhưng lần này làm đây thì có vẻ ăn thuốc, gội xong sấy nhẹ, chỉ vuốt dưỡng thì rất lên lọn. E ko thik vuốt gel vì sợ ko mềm.

Ở đây làm xoăn, ép và nhất là nối tóc rất nhiều. Theo ý em là nếu chỉ cắt thì ko nên đến đây vì ở đây cắt ko cẩn thận lắm, cắt lại rất nhanh . 2 nữa là ở đây làm hơi đau, cứ giật với kéo tóc mình, hic, chỗ làm quen của e các anh ý nâng như nâng trứng còn ở đây làm về đau hết cả đầu
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 110 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nh0cLuV Xem bài viết
    Em đây em đây, hihi, em cũng thấy đứa em làm xoăn ở đây khá đẹp nên đến làm, tiệm này tên là Yến Linh. Em làm xoăn ở đây dc 10 ngày rồi, nói chung là ổn, không nuột đến mức "Đẹp lắm" đâu ạ, nhưng với giá rổ như thế thì quá được. Làm xoăn ở đây là xoăn máy, hình như giá chung là 400k (tóc em qua vai 10cm là giá đấy nhưng hôm em làm thì để ý hình như ai làm xoăn cũng giá đấy).

Tiệm này cơ sở vật chất hơi...xấu, lúc mới đầu vào e cũng thấy hơi nản, lại còn chờ đợi lâu, vì KH đông quá, tuy nhiên kết quả thì ...ko chút hối hận . Xoăn sóng to, khá mềm, em đã từng làm xoăn 1 lần rồi, ko ăn thuốc lắm nên nhanh duỗi, nhưng lần này làm đây thì có vẻ ăn thuốc, gội xong sấy nhẹ, chỉ vuốt dưỡng thì rất lên lọn. E ko thik vuốt gel vì sợ ko mềm.

Ở đây làm xoăn, ép và nhất là nối tóc rất nhiều. Theo ý em là nếu chỉ cắt thì ko nên đến đây vì ở đây cắt ko cẩn thận lắm, cắt lại rất nhanh . 2 nữa là ở đây làm hơi đau, cứ giật với kéo tóc mình, hic, chỗ làm quen của e các anh ý nâng như nâng trứng còn ở đây làm về đau hết cả đầu
    Mình mình quá khi đọc comment của bạn vì tóc mình cũng dài bằng tóc bạn và đang có nhu cầu làm xoăn , nếu có thể cho mình chiêm ngưỡng tóc mới của bạn được ko ? Tóc mình cũng bị một vài lần ko ăn thuốc và chỉ lên được sóng bé thôi nên mình sợ lắm . Và hỏi thêm bạn làm xoăn ở đây mất khoảng bao lâu để mình sắp xếp thời gian Thank bạn nhiều
    • 183 Bài viết

• 1,384 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nh0cLuV Xem bài viết

Em cũng mới đi làm ở đấy về hôm thứ 7. ĐỒng ý với mẹ này mọi thứ trừ việc tóc em ko được may mắn đẹp như chị Hôm nay em gội đầu sấy khô xong thì trời ơi tóc duỗi thẳng đơ đơ xong chân tóc thì xơ xác nhìn xấu kinh khủng lắm ạ Mai thứ 3 bận quá ko ra bắt đền được, có lẽ tối thứ 3 em phải ra xử lí lại thôi...huhuhu...
    • 102 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm nay bạn mình cũng làm ở đấy, nói chung là đẹp, nhưng ko biết là về tóc có bị xơ và khô ko. Đông dã man, vừa đến mình bị chóag lun, ngồi la liệt từ ngoài cửa vào, nói chung là rất dã man! Nhưng được cái nhìn đầu xoăn của ai cũng đẹp í, giá lại rẻ nữa, chỉ 400k thui. Đang định tuần sau đến đấy làm nhưng ko biết là tóc mình lam xong có ăn thuốc hay xơ ko nhỉ? HIx, nói dại nhỡ mình khác mọi người thì chít . Có bạn nào làm xoăn dài ở đấy rùi ko? Tại hôm nay tớ thấy toàn xoăn ngắn or qua vai tí thui. Tóc tớ dài gần mông rùi í
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em hay cắt ở anh Quang 106 Thụy Khuê, rất đẹp và ưng ý
    • 357 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

à e có nghe 1 bà chị kêu là lầm xoăn ở ngõ chợ KT đẹp lắm đag sale nên 1 đầu có hơn 400 thôi, k biết có fai hàng này ko, nhưng đc cái e nhìn tóc bà í cũng đẹp lắm, xoăn sóng to mềm, nói chung ưng
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cho em hỏi chút, ở chỗ này người ta có tư vấn kiểu tóc không ạ? em đang định tổng đại tu cái đầu, vốn là tóc em vẫn luôn để bằng, giờ em muốn cắt lại, cả tóc mái nữa, rồi uốn nhưng em mới có 21 tuổi, ko biết chọn kiểu lắm nên sợ bị già, mà tóc em mỏng lắm, hay bị gãy rụng nên các chị góp ý cho em với. Em ngàn lần cảm ơn♥
    • 102 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

thui em ạ, nếu mún làm tỉ mỉ và tư vấn cẩn thận thì ko nên đâu! hic, đông lắm, chả ai care cho mình cả, hôm nay chị vừa làm ở đấy xong! Phát bực cả mình! Chỗ này đc cái rẻ thui!
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ðính kèm 208546
    cho em hỏi xoăn máy có làm được thế này không?
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cho em hỏi xoăn máy có làm được thế này không?

zing_085839_389673579_5 by world50001983, on Flickr
    • 226 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

chỗ này ở ngay gần nhà em, mà e lại mới làm xoăn xong, cũng chưa ưng í lắm. nếu biết trước chỗ này rẻ mà làm ok thì ra đây làm cho nhanh
    • 170 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Hôm nay mình vừa làm xong. Kết quả thì ổn: mọi người khen lắm
    Nhưng quá trình làm thì khá nhiều vấn đề m không ưng, mẹ nào khó tính như mình chắc ko quay lại đâu:
    1. Vệ sinh: dụng cụ vứt hết dưới đất. Tóc tai, tàn thuốc cả buổi ngồi chẳng thấy ai dọn.
    2. Nhân viên: tỷ lệ 8 nam : 2 nữ. Làm mạnh tay nên đau lắm, khách hàng kêu la liên tục.
    3. Không gian: Boys và cả ông chủ vừa làm tóc vừa ngậm điếu thuốc ở mép, rít liên hồi và vô tư để tàn thuốc rơi tự do xuống sàn.
    Đặc trưng cửa hàng này là all boys đều rất thích thể hiện giọng hát của mình, vừa làm vừa hát theo nhạc rất to, có lúc cả 3-4 cậu cùng hát tốp ca. Cũng vui. Nhg cá nhân mình k nghe nổi vì: toàn bài sến hoặc nhạc thị trường, ngoài ra trong không gian hỗn độn tiếng máy móc, khói thuốc, mùi hóa chất, các em í cứ hát ông ổng mình thấy mệt kinh khủng.
    4. Nội thất: Toàn ghế nhựa, cả cửa hàng có vài ba cái ghế xoay mini, nhân viên ở đấy gọi đó là salon )
    Khăn choàng hoàn toàn là miếng nilon lớn tự xé, buộc thắt nút ở gáy,xộc xệch, bẩn thỉu-không như các cửa hàg khác là có khăn choàng của các hãng dầu gội.
    5. Khách cực đông, cửa hàng 25m2 có toái cả 50 khách, ngồi san sát như bến xe hehe. Và làm xoăn cực lâu. Mình đọc topic này thấy bảo đông lắm nên đến sớm nhất cửa hàng 8:30, vậy mà 14h mới xong. K fai chờ nhg làm lâu lắm.
    6. Anh chủ tên Long: hiền hơn nhân viên, nhẹ nhàng tư vấn, nhẹ nhàng thu tiền. Giá rất rẻ: xoăn máy: 400k; nhg đc chị vợ thì ngược lại, ngày ra vài lần, mỗi lần ra chỉ để chửi nhân viên rồi đi về hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi holomi Xem bài viết
    Hôm nay mình vừa làm xong. Kết quả thì ổn: mọi người khen lắm
    Nhưng quá trình làm thì khá nhiều vấn đề m không ưng, mẹ nào khó tính như mình chắc ko quay lại đâu:
    1. Vệ sinh: dụng cụ vứt hết dưới đất. Tóc tai, tàn thuốc cả buổi ngồi chẳng thấy ai dọn.
    2. Nhân viên: tỷ lệ 8 nam : 2 nữ. Làm mạnh tay nên đau lắm, khách hàng kêu la liên tục.
    3. Không gian: Boys và cả ông chủ vừa làm tóc vừa ngậm điếu thuốc ở mép, rít liên hồi và vô tư để tàn thuốc rơi tự do xuống sàn.
    Đặc trưng cửa hàng này là all boys đều rất thích thể hiện giọng hát của mình, vừa làm vừa hát theo nhạc rất to, có lúc cả 3-4 cậu cùng hát tốp ca. Cũng vui. Nhg cá nhân mình k nghe nổi vì: toàn bài sến hoặc nhạc thị trường, ngoài ra trong không gian hỗn độn tiếng máy móc, khói thuốc, mùi hóa chất, các em í cứ hát ông ổng mình thấy mệt kinh khủng.
    4. Nội thất: Toàn ghế nhựa, cả cửa hàng có vài ba cái ghế xoay mini, nhân viên ở đấy gọi đó là salon )
    Khăn choàng hoàn toàn là miếng nilon lớn tự xé, buộc thắt nút ở gáy,xộc xệch, bẩn thỉu-không như các cửa hàg khác là có khăn choàng của các hãng dầu gội.
    5. Khách cực đông, cửa hàng 25m2 có toái cả 50 khách, ngồi san sát như bến xe hehe. Và làm xoăn cực lâu. Mình đọc topic này thấy bảo đông lắm nên đến sớm nhất cửa hàng 8:30, vậy mà 14h mới xong. K fai chờ nhg làm lâu lắm.
    6. Anh chủ tên Long: hiền hơn nhân viên, nhẹ nhàng tư vấn, nhẹ nhàng thu tiền. Giá rất rẻ: xoăn máy: 400k; nhg đc chị vợ thì ngược lại, ngày ra vài lần, mỗi lần ra chỉ để chửi nhân viên rồi đi về hihi
    Tóm lại là đẹp đúng ko bạn. Tóc bạn có khỏe ko? làm xong có bị sơ ở đuôi ko bạn :s
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2