Tóc đẹp

Làm xoăn bằng máy, mẹ nào làm chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 33.4K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 145 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình làm tóc xoăn thường nhưng mất thời gian chăm sóc và vuốt keo quá. Nghe nói làm tóc xoăn máy thì ko phải dùng keo dưỡng mà tóc vẫn xoăn đúng ko các mẹ? Xin các mẹ đã làm tóc xoăn máy tư vấn giúp mình nhé. Vô cùng cảm tạ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,523 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Em làm xoăn máy đây
    Cũng nghe thợ quảng cáo làm xong buổi sáng ngủ dậy chỉ cần vuốt nước là tóc đẹp
    Nhưng mà có phải thế đâu, chả khác gì làm xoăn thường mà có khi còn hại tóc hơn ý
    Sáng nào cũng mất thêm 10p cho vụ tóc tai
    • 61 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng thấy thế, vẫn phải dùng gel thì mới có sóng đẹp được. Nhưng làm xoăn máy được cái tiện ở chỗ sáng nào ko thích hoặc bận ko vuốt gel thì lấy lược chải thẳng ra, đầu vẫn ổn mà ko bị xù lông nhím như xoăn thường.
    Tớ làm xoăn máy , trừ lúc nào thích diện thì ra hàng để họ sấy tóc (mình sấy ko bao h đẹp được cả) còn lại toàn dùng lược bình thường cho thêm tí tinh dầu cho bóng tóc, đỡ hại tóc hơn xoăn thường.
    • 8,950 Bài viết

• 2,153 Được cảm ơn

Mình mới làm tóc xoăn máy này, mình thường cho ít Wax hay dầu bóng vào tay rồi xức vào tóc xong lấy ống cuốn cuốn lại( mình chỉ dùng 1 ống cuốn gỡ mút ra) khi nào ra ngoài thì mình xõa ra nó lọn bồng bềnh đẹp lắm bạn ạ, à mà mình ko chải đầu bằng lược đâu bạn ạ, nó sẽ bị xù lên đó, mình dùng tay thôi.
    • 145 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nhá. Thế nghĩa là xoăn máy vẫn phái dùng gel nhưng chỉ sau khi gội đầu thôi. Hiện tại tóc mình là xoăn thường thì cứ gội xong phải dùng gel, ngủ dậy lại phải xịt nước và vuốt gel, liên tục, cứ ra khỏi nhà là phải xịt nước và dùng kem chứ ko thì chẳng có lọn nào các mẹ ạ.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bica Xem bài viết
    Mình làm tóc xoăn thường nhưng mất thời gian chăm sóc và vuốt keo quá. Nghe nói làm tóc xoăn máy thì ko phải dùng keo dưỡng mà tóc vẫn xoăn đúng ko các mẹ? Xin các mẹ đã làm tóc xoăn máy tư vấn giúp mình nhé. Vô cùng cảm tạ!
    Em cũng làm tóc xoan bằng máy đây..nói tóm lại là ổn mẹ nó ah.. sáng ra có vội đi làm thì tóc vẫn đi vào nề nếp.,nhưng làm tóc xoan fải đổi mầu tóc Mẹ nó àh,:Rose:
    • 8,950 Bài viết

• 2,153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bica Xem bài viết
    cảm ơn các mẹ nhá. Thế nghĩa là xoăn máy vẫn phái dùng gel nhưng chỉ sau khi gội đầu thôi. Hiện tại tóc mình là xoăn thường thì cứ gội xong phải dùng gel, ngủ dậy lại phải xịt nước và vuốt gel, liên tục, cứ ra khỏi nhà là phải xịt nước và dùng kem chứ ko thì chẳng có lọn nào các mẹ ạ.
    Mình thường làm ở nhà vậy nè mẹ nó: gội đầu xong đợi khô cuốn ống lại đi ngủ, sáng dậy thì xức chút wax xoa lên rùi cuốn lại chừng 5 phút xong ung dung ra đường, về nhà đi ngủ lại cuốn tiếp
    Nó khác chỗ là uốn thường phải xức gel khi tóc ướt và phải xức nhiều gel thì nó mới có nếp, còn uốn máy thì bạn chỉ cần cuốn ống là nó ra lọn rồi, nhưng muốn nếp giữ lâu hơn khi ra ngoài thì mình xức chỉ chút Wax hay dầu bóng thôi chứ ko cần xoa hết nguyên đầu:LoveStruc:
    • 72 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Làm xoăn máy vừa đẹp lại bền và ít thời gian chăm sóc, mẹ nó ạ. Thỉnh thoảng em mới quấn lô mút buổi tối, sáng gỡ ra rất đẹp. Mà em thấy lúc nào đầu không sạch lắm hihì, thì lại đẹp hơn vì tóc cứ cuộn thành lọn.
    • 327 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cả nhà tư vấn với, em đang muốn làm xoăn mà kg hiểu thế nào là xoăn máy và xoăn thường nữa? Giá rổ thế nào hả các mẹ?
    • 541 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

tớ làm xoăn bằng tay nè, cuốn lọn to.
    chỉ khi nào gội đầu tớ mới vuốt keo, còn buổi sáng ngủ dậy thì chỉ dùng lược năm ngón tay vuốt qua loa, chả có nước lã gì cả. Vậy nhưng mọi người toàn hỏi là có cuốn lô không mà sóng đẹp thế.
    theo tớ, ngoài kỹ thuật của thợ làm đầu ra, thì còn cần phải có kỹ thuật vuốt keo sau khi gội nữa. Hồi đầu, tớ ko biết vuốt keo, toàn phải ra ngoài hàng gội đầu thôi. Tuy nhiên, ở ngoài hàng, ko phải thợ gội đầu nào cũng vuốt được đẹp. Có lần tớ vào hàng thợ kém quá, trông tóc tai chán hẳn. Giờ thì tớ biết cách vuốt rồi, nên có thể tự vuốt. Tớ phát hiện có 2 kiểu, vuốt xong rồi chỉ cần bóp tóc thì sẽ ra kiểu tóc rối, ko thành lọn. Còn vuốt xong, bóp và xoắn từng cụm tóc lại thành lọn thì khi khô đi, tóc sẽ thành từng lọn, trông như cuốn lô.
    • 1,346 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congaixinhdep Xem bài viết
    Mình mới làm tóc xoăn máy này, mình thường cho ít Wax hay dầu bóng vào tay rồi xức vào tóc xong lấy ống cuốn cuốn lại( mình chỉ dùng 1 ống cuốn gỡ mút ra) khi nào ra ngoài thì mình xõa ra nó lọn bồng bềnh đẹp lắm bạn ạ, à mà mình ko chải đầu bằng lược đâu bạn ạ, nó sẽ bị xù lên đó, mình dùng tay thôi.
    Bạn ơi Wax là loại gì vậy, mới đầu nghe cứ tưởng là waxing, hihi. Nó có khác gì so với gel thông thường ko? Có bị bết tóc lại ko? Dùng loại nào thì tốt vậy? Có chị nào làm xoăn máy lọn to đẹp rồi post 1 ảnh mẫu lên cho e ngó với!
    Phàm những việc lớn trong thiên hạ cứ về nhà hỏi vợ. Vợ bảo sao cứ làm ngược lại, ắt là thành công. :Battin ey: :rolleyes:

[COLOR="darkred"]Nếu không thành công lại đem về hỏi vợ. Làm y như vợ bảo chắc chắn sẽ thành công :Laughing::cool:ol:
    [/COLOR]
    • 1,346 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoaLT Xem bài viết
    chỉ khi nào gội đầu tớ mới vuốt keo, còn buổi sáng ngủ dậy thì chỉ dùng lược năm ngón tay vuốt qua loa, chả có nước lã gì cả. Vậy nhưng mọi người toàn hỏi là có cuốn lô không mà sóng đẹp thế.
    theo tớ, ngoài kỹ thuật của thợ làm đầu ra, thì còn cần phải có kỹ thuật vuốt keo sau khi gội nữa. Hồi đầu, tớ ko biết vuốt keo, toàn phải ra ngoài hàng gội đầu thôi. Tuy nhiên, ở ngoài hàng, ko phải thợ gội đầu nào cũng vuốt được đẹp. Có lần tớ vào hàng thợ kém quá, trông tóc tai chán hẳn. Giờ thì tớ biết cách vuốt rồi, nên có thể tự vuốt. Tớ phát hiện có 2 kiểu, vuốt xong rồi chỉ cần bóp tóc thì sẽ ra kiểu tóc rối, ko thành lọn. Còn vuốt xong, bóp và xoắn từng cụm tóc lại thành lọn thì khi khô đi, tóc sẽ thành từng lọn, trông như cuốn lô.
    Bạn làm ở đâu vậy, giá cả thế nào?
    Phàm những việc lớn trong thiên hạ cứ về nhà hỏi vợ. Vợ bảo sao cứ làm ngược lại, ắt là thành công. :Battin ey: :rolleyes:

[COLOR="darkred"]Nếu không thành công lại đem về hỏi vợ. Làm y như vợ bảo chắc chắn sẽ thành công :Laughing::cool:ol:
    [/COLOR]
    • 4,363 Bài viết

• 4,949 Được cảm ơn

Sóng đẹp hay ko còn phụ thuộc nhiều vào chất tóc nữa. Xoăn máy thì sóng sẽ đẹp và tự nhiên hơn cuốn lô, sáng ra cũng ko mất nhiều thời gian.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 72 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoaLT Xem bài viết
    :Sigh: Mẹ HoaLT làm ở đâu thế? Giá cả thế nào cho mình biết với nhé!
    • 258 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình đi gội đầu thì đc tư vấn là làm xoăn bằng máy vừa đệp lạo ko phải vuốt keo nhưng giá 600k/đầu đã mẹ nào làm chưa tư vấn hộ mình nha
    • 345 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Làm xoăn máy thì đẹp hơn xoăn tay nếu thợ kém, ngược lại nếu thợ giỏi thì làm đẹp hơn xoăn máy vì trông nó có hồn hơn. Một số hàng làm xoăn máy để cho nhanh và dễ thu tiền của khách hơn.
    Mai anh đi, rồi tay gầy nào vẫy!
    • 666 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mình làm xoăn mười mấy năm rồi vì tóc mỏng và mặt chỉ hợp xoăn . Mình thấy làm xoăn máy sóng to hơn và tự nhiên hơn tuy gia khá đắt và nhanh duỗi hơn làm xoăn thường, bù lại là không phải vuốt keo mà vẫn lên sóng và không bị xù bông. Bạn làm 600k là rẻ đấy vì mình làm hơn 1000k cơ
    • 364 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Làm xoăn máy ok lắm bạn ạ. Đã làm rồi thì không còn thích làm kiểu cũ nữa đâu. Loại náy đặc biệt thích hợp với những ai không thích sử dụng gel, keo, vì lúc nào cũng rất nếp, không bị xù lung tung. Nhưng tóc bạn phải khỏe thì mới nên làm kiểu này nhé.
    • 192 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

hic mình ngày trước thích làm xoăn bằng máy, mua hẳn 1 cái dùng mấy lần thấy tóc khô xơ khủng khiếp nên giờ vứt xó rùi, cái này chắc chỉ 1 tháng dùng 1 lần thui, hỏng tóc nhanh phát sợ luôn
    • 1,080 Bài viết

• 751 Được cảm ơn

làm xoăn máy thì tóc sẽ khô và nhanh hỏng hơn đúng ko ạ?:Thinking:
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5