Tóc đẹp

Làm sao để tóc thưa,mỏng mọc dầy và nhiều hơn???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 45.8K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 197 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

vithair mới uống lần đầu thì tác dụng nhanh lắm ạ,đợt trước e bị rụng tóc,uống vithair 1 hộp thôi là đã hết,rồi mọc lại tóc con.xong nhưng mấy tháng,chắc do ăn uống thất thường nên bji rụng lại,e mới uống vithair dang hộp thứ 2,mới thấy đỡ rụng thôi chứ tóc chưa mọc,nói chung là tác dụng ko nhanh bằng đợt đầu uống.Nhỏ e e bị rụng toc,uống Biotin+vitamin B5 cũng có tác dụng lăm.
    • 86 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vydoan1990t Xem bài viết
    bạn vani_0804 cho mình hỏi là mỗi lần gội dùng 1 viên B1 hay sao bạn?
    trước kia mình cũng thử xoa dầu dừa 1 thời gian nhưng k có tác dụng gì nên bỏ luôn; dầu dừa mình tự làm; mình cũng học từ clip trên lamdepcungha đó, dễ lắm. Dầu Thái Dương thì mình dùng 2 năm rồi, với mình thì dùng nó đỡ rụng tóc hơn các loại dầu khác 1 ít chứ k mọc tóc con; hai bà chị mình cũng dùng mà 1 chị thì tóc rụng như mưa còn 1 chị lại mọc như nấm . bởi thế mới nói còn tùy cơ địa mỗi ng mà có thứ hạp thứ k, nói chung bạn nào chưa thử thì cứ thử xem có hạp với mình k. Giờ thì e quyết tâm theo cái vụ gội bằng nước gạo và thêm cái b1 của bạn vani_0804 nữa . ai có cách gì mới lạ mách cho chị e mình cùng thử tiếp
    xin lỗi c nhé ,lâu lém rôi e mới vào lại topic nay nên ko bik chi hỏi ,mỗi lần gội đầu dùng khoảng 20 viên c ak ,ngâm t nước cho tan ra rồi gôi như mình gội bằng bồ kết yk ,mà cái này dùng hơi khô tóc nên chị nhớ vuốt dầu xả phần đuôi tóc nhá ,ak c cũng có thể kết hợp dùng dầu gội thái dương nữa ,e dùng loại này 1 năm rồi ,thấy đỡ rụng tóc vs tóc con mọc cũng nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

mình cũng bị rụng tóc nhiều lắm đấy. Mình đang uống greenhair nhưng chẳng thấy đỡ hơn j cả. Đang định dùng thử dầu gội thái dương xem dư nào ? Mẹ nào dùng rùi cho mình ý kiến nhé.
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tóc bạn mọc lại chưa vậy? cho mình bí kíp với, mình cũng như bạn, hix
    • 2 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tóc e mỏng, thưa mà e hay có thói quen nhổ tóc nên bị thấy da cả mảng trên đỉnh đầu. E gọi nước ngâm bồ kết trái đã sao xơ, rùi cả dùng tinh dầu bưởi của thorakao nhưng ko thấy hiệu quả. . Có chị nào đã dùng tinh dầu chăm sóc tóc của tinhdauthiennhien.com chưa. Cho em xin kinh nghiệm với.!!!
    • 216 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Tóc mình cũng bị tình trạng y như các bạn kể trên buồn nhắm!!! Mà lại còn bị dầu rất nặng nữa (hầu như ngày nào cũng vào gội đầu) nên nó cứ dính bết lại! Bạn nào dùng dầu dừa rồi cho mình hỏi, là dầu dừa gội cho tóc dầu có đc ko? vì mình sợ gội xong tóc mình ko khô nổi!!

Và 1 câu nữa là uống các thuốc như Vit hair hay Greenhair gì đó có ảnh hưởng gì ko? vì mình tính năm nay bầu bí luôn! sợ lại chứa hóc môn hay gì đó, nhát ko dám uống!
    Cám ơn con đã đến bên mẹ! ba mẹ yêu con!
    • 66 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tesoro07 Xem bài viết
    Tóc mình cũng bị tình trạng y như các bạn kể trên buồn nhắm!!! Mà lại còn bị dầu rất nặng nữa (hầu như ngày nào cũng vào gội đầu) nên nó cứ dính bết lại! Bạn nào dùng dầu dừa rồi cho mình hỏi, là dầu dừa gội cho tóc dầu có đc ko? vì mình sợ gội xong tóc mình ko khô nổi!!

Và 1 câu nữa là uống các thuốc như Vit hair hay Greenhair gì đó có ảnh hưởng gì ko? vì mình tính năm nay bầu bí luôn! sợ lại chứa hóc môn hay gì đó, nhát ko dám uống!
    Tóc dầu ko nên gội dầu dừa đâu c à. Dầu dừa ko cẩn thận dính bết lắm. E nghĩ tóc dầu thì cây tóc ko khô xơ đâu đúg ko ạ? Có ng dùg dầu dừa ko hợp nên còn bị rụng lại ấy.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 342 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình tóc dầu đây. Ủ dầu dừa vẫn mượt k bết, cũng k hiểu sao ngừoi bết người ko nhỉ.
    • 126 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mua dừa về mà làm bạn ơi. Mình vừa làm 1 mẻ nữa hôm nay xong, đang ủ đây. Tóc mình cũng dầu lại còn có gàu nữa, dùng dầu dừa k bị bết dính đâu mà tốt phết đấy. Tốt nhất mình tự mua dừa về mà làm bạn ạ. Tốn thời gian 1 tý nhưng mà yên tâm, chứ h cứ rao bán khắp nơi sợ lắm. Thiên nhiên ở đâu k thấy lại thấy đầu càng ngày càng hói. Hix. Mà chịu khó 1 tuần ủ 3 lần nhé. Cách 1 ngày ủ 1 lần.
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

dùng dầu dừa thích lắm bạn ạ
    mình dùng rồi, rất tốt đấy
    tuy nhiên nếu tóc dầu thì sẽ cảm thấy hơi bết dính 1 tí. mà dầu dừa tự làm là yên tâm nhất. làm cũng dễ mà, chỉ hơi tốn thời gian thôi
    • 59 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cecilie Xem bài viết
    Mua dừa về mà làm bạn ơi. Mình vừa làm 1 mẻ nữa hôm nay xong, đang ủ đây. Tóc mình cũng dầu lại còn có gàu nữa, dùng dầu dừa k bị bết dính đâu mà tốt phết đấy. Tốt nhất mình tự mua dừa về mà làm bạn ạ. Tốn thời gian 1 tý nhưng mà yên tâm, chứ h cứ rao bán khắp nơi sợ lắm. Thiên nhiên ở đâu k thấy lại thấy đầu càng ngày càng hói. Hix. Mà chịu khó 1 tuần ủ 3 lần nhé. Cách 1 ngày ủ 1 lần.
    Vấn đề là không có thời gian làm bạn à. Mà cũng đúng là bữa nay người người bán dầu dừa nên thật giả khó lường. Tuy nhiên mình xài cách phân biệt dầu dừa vào tủ lạnh thấy cũng okie lắm, vì đợt trước có thử 2 chai dầu dừa mua từ 2 chỗ khác nhau, thì một bên đông hết còn 1 bên chỉ đông có một nửa. Đem ra xem thử thì thấy loại đông hoàn toàn (loại thật) khi thoa lên da sẽ mịn màng hơn là loại kia đó.
    Em xinh như nắng ban mai
    • 66 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

À, chủ thớt tìm mua củ hà thủ ô nhé.
    Dễ mua ở các tiệm thuốc bắc nha c. C lên google tìm hiểu về cách uống, chế biến làm sao cho đơn giản ấy. Vừa đẹp tóc,vừa đẹp da lại chống đc nhiều bệnh. Sức khoẻ tốt nữa.
    E cũng đag có ý định dùg Hà Thủ Ô ạ .

• 86 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh_tran94 Xem bài viết
    À, chủ thớt tìm mua củ hà thủ ô nhé.
    Dễ mua ở các tiệm thuốc bắc nha c. C lên google tìm hiểu về cách uống, chế biến làm sao cho đơn giản ấy. Vừa đẹp tóc,vừa đẹp da lại chống đc nhiều bệnh. Sức khoẻ tốt nữa.
    E cũng đag có ý định dùg Hà Thủ Ô ạ .

c ơi ,c nên mua loại hà thủ ô viên cho dễ uống nhá ,chứ mua hà thủ ô ngoài hàng thuốc bắc về nấu nước khó uống lắm c ak ,chua chua ngai ngái ,mà chưa kể hà thủ ô đó có thể phun thuốc chống mốc nữa nên phải rửa kĩ lắm .C dùng cái hấp tóc xong thì cho e xin ít ri viu hen ,e cũng đang nuôi tóc dài đây
    • 66 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vani_0804 Xem bài viết
    c ơi ,c nên mua loại hà thủ ô viên cho dễ uống nhá ,chứ mua hà thủ ô ngoài hàng thuốc bắc về nấu nước khó uống lắm c ak ,chua chua ngai ngái ,mà chưa kể hà thủ ô đó có thể phun thuốc chống mốc nữa nên phải rửa kĩ lắm .C dùng cái hấp tóc xong thì cho e xin ít ri viu hen ,e cũng đang nuôi tóc dài đây
    Dạng viên thì t ko bít nó bán ở đâu cả. Hic2.
    Thôi m cứ dùg bộ lee ây đã. Mua thêm cả tinh dầu kích thích tóc, uống cả biotin cho nó hết cỡ haha

• 86 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh_tran94 Xem bài viết
    Dạng viên thì t ko bít nó bán ở đâu cả. Hic2.
    Thôi m cứ dùg bộ lee ây đã. Mua thêm cả tinh dầu kích thích tóc, uống cả biotin cho nó hết cỡ haha

o ngoài tiêm thuốc tây đó c ,hồi e uống loại viên con nhông thấy cũng đỡ rụng tóc ,e uống khoảng 1,5 tháng thì phải ,còn có loại viên nhai ăn cứ như kẹo soco la nữa ,e thấy trên fb chỗ bán bộ lee up nhìu fb ghê mà ko biết thât hay giả nữa
    • 342 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Ai mún order chung bọi Lee Stafford ko, chị gái mình bên mỹ mua hộ. Mua 1 bộ gội xả hấp là 1150k. Lẻ gội xả 800k. Hấp 450k. Mua lẻ bị ship đắt gần bằng mua cả bộ í mình ko phải bán hàng gì đâu nha. Các bạn sang Topic Làm sao để tóc nhanh dài xem thì biết nha.
    P/s: Mod ơi đùng ban nick e. E rủ mọi ng order chung thui
    • 392 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoanghaidang Xem bài viết
    Mình đang uống Vit-hai r thấy cũng ổn : tóc bớt rụng và có mọc thêm nhiều tóc con ở đỉnh đầu.
    Uống thêm Vitamin E để kích thích mọc tóc nữa sẽ hiệu quả hơn. Đẹp da nữa chứ
    • 356 Bài viết

• 750 Được cảm ơn

Em ghét nhất là dùng thuốc nên chỉ dùng những nguyên liệu từ tự nhiên thôi như dầu dừa hay hà thủ ô,... an toàn là trên hết chứ mấy thuốc này nọ có tác dụng phụ ghê lắm các mẹ ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 120 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thewind27 Xem bài viết
    Em ghét nhất là dùng thuốc nên chỉ dùng những nguyên liệu từ tự nhiên thôi như dầu dừa hay hà thủ ô,... an toàn là trên hết chứ mấy thuốc này nọ có tác dụng phụ ghê lắm các mẹ ạ.
    Đúng rồi, như việc các chàng uống thuốc cho có râu, cuối cùng lại gây vô sinh đó *__*
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 76 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thewind27 Xem bài viết
    Nhớ trên báo có anh chàng nào dùng thuốc trắng da cái bị nổi mụn tùm lum mặt thì biến dạng đó các mẹ, haiz riết rồi thấy sợ à
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4