Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Tóc đẹp

Làm sao để tóc thưa,mỏng mọc dầy và nhiều hơn???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 35.4K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6
    • 91 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

cùng chung cảnh ngộ với cái chị/ bạn
    tóc thưa quá, nhất là phía trước và trên đỉnh đầu làm em chả dám duỗi tóc nữa, tóc rụng nhiều mà chả mọc đc bao nhiêu, có mọc cũng rất yếu và mau chóng rụng lại, mỗi lần gội đầu là em xót k chịu đc . trên đỉnh thấy cả da đầu rồi
    em cũng tàu ngầm đủ topic về tóc thưa, rụng trên các diễn đàn, sau đó học cách của một chị trên ******** là lấy nước vo gạo để vài ngày cho chua, sau đó đổ lớp nước trong ở trên đi, lấy phần lắng đặc phía dưới gội đầu. em làm cách này đc hơn 1 tháng rồi, nge chị ấy nói là giảm rụng nhưng với em thì k có kết quả mấy, nhưng đc cái là thấy tóc con có mọc ra nhiều hơn 1 ít và cũng khỏe hơn,em sẽ tiếp tục theo cách này 1 thời gian nữa thử, mong là sẽ khả quan. , các chị làm thử xem sao, có bệnh thì vái tứ phương mà, mong cho những ng khổ sở vì ... hói đầu như chị em mình có thể yên tâm mà ngủ ngon. và vô tư làm đẹp. Thiệt nhìn mấy cô diễn viên ca sĩ tóc dày bồng bềnh, làm đủ kiểu mà em buồn thúi ruột
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 91 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

bạn vani_0804 ơi, mỗi lần gội dùng 1 viên B1 hay sao bạn

• 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tớ cũng chung cảnh ngộ đây, giờ chẳng biết làm sao, cũng toàn chỉ buộc túm lên. Trẻ ít nếp nhăn thì còn đỡ, mai sau đầy nếp nhăn trên trán chắc cũng chẳng biết che ra sao .
    Tớ cũng đang dùng dầu gội Thái Dương, cuối tuần dùng thêm dầu dừa thấm vào chân tóc nhưng hình như cũng chẳng thấy tiến triển gì huhu

• 69 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

tóc mình mỏng bẩm sinh thì dùng mấy cái này có kích thích được tóc con mọc ra nữa ko ta?

• 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

em thì một đợt đi làm tóc ng ta để thuốc lâu trên đầu quá nên nó rụng hết cả gáy đằng sau . gần 1 năm mà mọc lại ít tí làm e kô biết buộc tóc kiểu j .sau đấy em cũng dùng dầu gội Thái Dương vì đọc thấy các mẹ trên 4rum mình khen lắm. trộm vía tóc tai mọc lại rồi. em gội đc hết 1 chai thì bắt đầu thấy có nhiều tóc hơn, bh đầu đầy tóc vẫn dùng :P. em có dùng thêm tinh chất vitamin kích thích mọc tóc của daviness nữa. cá nhân em thấy khá tốt ạ
    Ai cách xa phai mờ nỗi nhớ, em vẫn như ngày xưa

• 1,767 Bài viết

• 2,223 Được cảm ơn

Tóc mình cũng mỏng và rụng nhiều lắm! Đang uống mè đen + đậu đen + gạo lứt rang xay nhỏ! Kết hợp cả dầu dừa nữa! Mới bắt đầu nên chưa thể báo cáo đc, khi nào chuột bạch thành công thì báo các mẹ biết nhé!

• 91 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vani_0804 Xem bài viết
    c vào lamdepcungha để bik rõ hơn cách dùng dầu dừa cho tóc hen .Cá nhân e thì dùng dầu gôi Thái Dương thấy tóc con moc cũng nhìu ,e dùg dc 1 nam rôi ,ngoài ra e còn mua viatmin b1 ngoài tiêm thuốc tây về giã nhuyễn ,trc khi gôi đầu 30p ,e pha vs nước ấm ,cho vao chai xit lên chân tóc ,matxa nhe rồi gôi lai bthuong ,cách nay giúp làm tóc moc nhanh hơn ,trên này cũg có nhìu c làm rồi .e nghĩ c nên dưỡng từ chân tóc và kiên trì thì sẽ có hqua
    bạn vani_0804 cho mình hỏi là mỗi lần gội dùng 1 viên B1 hay sao bạn?
    trước kia mình cũng thử xoa dầu dừa 1 thời gian nhưng k có tác dụng gì nên bỏ luôn; dầu dừa mình tự làm; mình cũng học từ clip trên lamdepcungha đó, dễ lắm. Dầu Thái Dương thì mình dùng 2 năm rồi, với mình thì dùng nó đỡ rụng tóc hơn các loại dầu khác 1 ít chứ k mọc tóc con; hai bà chị mình cũng dùng mà 1 chị thì tóc rụng như mưa còn 1 chị lại mọc như nấm . bởi thế mới nói còn tùy cơ địa mỗi ng mà có thứ hạp thứ k, nói chung bạn nào chưa thử thì cứ thử xem có hạp với mình k. Giờ thì e quyết tâm theo cái vụ gội bằng nước gạo và thêm cái b1 của bạn vani_0804 nữa . ai có cách gì mới lạ mách cho chị e mình cùng thử tiếp

• 531 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaihip88 Xem bài viết
    Các chị ơi!tóc em bị thưa trên đỉnh đầu,có thể nói nhìn như gần ....hói.hichic .cách đây 7,8 năm em có thói quen xấu là giựt tóc phần đỉnh đầu, về sau chắc tóc ít mọc lại chỗ ý. em đã tìm 1 số loại thuốc giúp mọc tóc nhưng chưa dám thử ạ. chị nào có kinh nghiệm từ bản thân hay biết loại thuốc nào có hiệu quả thì chia sẻ cho em biết với nhé!!! đây đang là vấn đề nan giải của em ạ
    chia sẻ với nàng nè
    hòa 10ml tinh dầu bưởi nguyên chất + 5ml tinh dầu Hương Nhu vào một 250ml dầu dừa tinh khiết. thấm ướt da đầu sau đó mat-xa hỗn hợp trên ( 15ml -20 ml) vào chân tóc vùng rụng tóc hoặc hói từ 20-30 phút để cho tinh dầu thẩm thấu vào nang tóc. sau đó gội sạch lại đầu bằng dầu gội đầu. mỗi tuần 3 lần, sau một thời gian bạn sẽ thấy tác dụng rõ rệt nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ai có kinh nghiệm thì việc này thì chia sẻ với... tóc em cũng rụng ở đỉnh đầu quá trời. Nghe nói ăn đậu đen tóc sẽ mọc nhiều, có ai kêểm chứng chưa??

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chị ơi dùng dầu dừa nhé chuẩn luôn đấy, tóc mọc dày mà ko bị gàu, mùi thơm điên đảo em là đại lý của lamdepcungha ở HN nha, chị có cần thì ới em

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6