Tóc đẹp

Làm sao để tóc phồng lên ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 75.9K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy ngày trước em có đi cắt ngắn layer bob, duỗi giả ra nhìn rất ok, ngta dụ em đi duỗi phồng lun đi cho nó giữ đc lâu, thế mà em duỗi ra xog giờ tóc em xẹp lép, ốp sát vào đầu (mặt em chữ điền nên rất mất thẩm mỹ). Em đau khổ quá. Mất hết tự tin.:Crying::Crying::Crying: Giờ làm sao để tóc em phồng lên giống Minh Hằng trong NNHP ạ? Mấy hôm nay em tìm hiểu thông tin trên mạng thì có người kêu uốn phồng có người kêu duỗi phồng. mà em thì sợ duỗi phồng lém ùi huhuhu. Mọi người làm ơn tư vấn giúp em với ạ!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 342 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

ui, thêm 1 nạn nhân bị dụ duỗi phồng, duỗi phồng với chất tóc ko phồng sẵn thì là vô ích chị ạ, muốn nó phồng đc thì phải dùng máy sấy và gel nữa cơ... :Sigh:

mà uốn phồng với duỗi phồng cũng như nhau thôi chị ạ, uốn phồng cũg ko có kết quả đâu... đừng thử phí xèng lắm... :Worried:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoanganh124; 27/07/2010 vào lúc 05:46 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 142 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chỉ có cách là hàng ngày bạn sấy tóc lên thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hvp201062; 27/07/2010 vào lúc 06:41 PM.
    • 180 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

có 1 loại dầu gội có thể làm phồng tóc đó bạn, bạn mình nó để tóc dài , kiểu phồng phồng giống mấy em hotgirl bây giờ mà ko phải sấy ngoài hàng gì gì đâu, nó dùng dầu gội và wax vuốt tóc thôi mà tóc trông phồng và dợn đẹp lắm cơ , hình như là hàng của Us xách về.Để mình gặp nó hỏi lại hiệu gì giúp bạn thử xem.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yeuCuBe; 27/07/2010 vào lúc 07:38 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 194 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

hairspray + sấy đó bạn
    • 84 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Cũng ko cần sấy gì cầu kỳ đâu, tóc mình ko phải đầu Bob mà dài thẳng, nhưng mình ko thích phần tóc ở da đầu bị ẹp xuống, nhìn ko đẹp. Cách của mình làm khá đơn giản: sau khi gội đầu, tóc ráo nước, dùng sản phẩm root boost (đại loại là một dạng mousse hoặc xịt hoặc gel tạo kiểu, nâng chân tóc của mình lên) xịt ra tay, lấy đầu ngón tay chấm vào mousse rồi xoa đều vào da đầu (đừng xoa vào thân tóc, bết và cứng lắm), sau đó cúi xuống cho tóc thả ngược xuống và sấy khô tóc (sấy đủ mọi hướng cho tóc có độ phồng tự nhiên không bị xẹp). Tóc khô rồi thì lật ngược tóc lên như bình thường rồi mới rẽ ngôi. Tóc bạn ngắn thì chắc lúc đó sẽ sấy cụp thêm đuôi tóc một chút là ok. Bọn Tây nó toàn làm thế sau khi gội đầu thôi vì chúng nó thích tóc phồng và rối tự nhiên :Laughing:
    2 sản phẩm rất tốt là Big Sexy Hair Root Boost (mình đang dùng) và Catwalk Root Pump thì phải, ko nhớ rõ tên. Mình ko ở VN nên ko rõ chỗ mua đâu...
    Bạn đừng dầu gội nhiều dưỡng ẩm quá hoặc nhiều dầu xả quá (tuyệt đối tránh bôi xả lên gần da đấu) vì quá nhiều độ ẩm tóc cũng bị xẹp, mất thẩm mỹ lắm :Smiling:
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ôiiiiiiiiii thank mọi người. giờ em chỉ có nước ngồi chờ tóc dài ra w xài gel thui :Sad:
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

@yeucube: bạn làm ơn hỏi dùm mình nhé :Angel:. cảm ơn bạn nhìu
    @candy: để mình chạy đi kím thử ^^
    • 27 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình chưa mua đc root boost nhưng mà để làm phồng phần đỉnh đầu mình làm như sau: ra hiệu uốn xoăn riêng phần chân tóc trong 45p, khi gội sấy theo như trong bài, kết quả tương đối ok. Nếu tóc phồng quá có thể, dùng ít gel vuốt. Sau đây là bài viết mình tham khảo được:
    Cách tạo mái tóc bồng bềnh
    Hãy bắt đầu bằng việc làm sạch tóc với dầu gội đầu và dầu dưỡng tóc thích hợp. Loại dầu gội Volumizing shamppo và Volumizing conditioner là lựa chọn thích hợp, giúp làm sạch và suôn mà không làm nặng tóc, trông phồng hơn nhiều sau khi gội. Lưu ý là chỉ thoa conditioner lên phần ngọn tóc.

Tập trung vào việc làm tăng độ phồng cho chân tóc bằng root booster. Trước khi sấy chải, nên xịt một lượng vừa đủ làm tăng độ phồng cho tóc vào vùng sát chân tóc. Phần thân và ngọn tóc có thể dùng một ít chất tạo kiểu dạng gel hoặc mousse để giúp giữ nếp tóc bền hơn.

Khi sấy tạo phồng cho vùng chân tóc cần thực hiện đúng cách: vạch tóc mỏng và đều, nâng cao từng lọn tóc với góc nâng 45 độ nếu muốn phồng ít ; 90 độ nếu muốn phồng vừa và 135 độ nếu muốn phồng nhiều. Nhớ để hướng máy sấy vào chân tóc cho hơi nóng của máy kích họat chất làm phồng mới đạt hiệu quả tối đa. Lưu ý : Có thể cúi đầu về phía trước trong suốt thời gian sấy khô toàn bộ chân tóc, cách làm này sẽ giúp tạo độ phồng theo phương ngang nhiều hơn theo phương đứng.

Cũng có thể đánh rối nhẹ để làm tăng thêm độ phồng cho chân tóc, nhưng nếu đánh rối tóc với bàn chải phẳng có răng thưa bằng nhựa thì sợi tóc sẽ ít bị tổn thương hơn.

Sau khi làm bồng chân tóc thì có thể dùng máy sấy tay và lược tròn sấy cong ngọn tóc, hoặc làm quăn giả cho toàn bộ mái tóc và hoàn tất .

Nên dùng ít keo xịt tóc phủ nhẹ sẽ giúp cho mái tóc giữ nếp bền đẹp hơn và thoa một ít chất tạo bóng lên bề mặt tóc.
    • 201 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình cũng cắt tóc và duỗi phồng cách đây hai tháng nè bạn. Nói chung là sau khi làm kiểu tóc này mình ko dùng nhiều dầu xả sau khi gội nhu
    • 201 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình cũng đã cắt tóc và duỗi phồng cách đây khoảng 3 tháng, nói chung là sau khi làm kiểu tóc này mình ko còn dùng nhiều dầu xả sau khi gội như trước nữa (chỉ chút xíu ở phần ngọn). Đặc biệt là mình ko dùng mấy sấy sấy tóc hàng ngày, mình đã được chị làm tóc tư vấn và làm theo: Sau khi gội đầu, lau ráo nước bằng khăn, mình sấy bằng quạt điện, rẽ tóc ra 2 bên và ngồi quay lưng để quạt thổi từ phía sau, mình thấy kiểu này nhanh khô chân tóc, sau đó để sấy phần tóc phía bên phải bạn ngồi để quạt thổi từ bên phải và tương tự đối với bên trái (tức là sấy từ sau ra trước, từ ngoài vào trong). Mình có sử dụng dầu dưỡng tóc để xịt lúc tóc ẩm và tiếp tục sấy cho đến khô. Thỉnh thoảng mình có đi hấp dầu ở tiệm, cho đến nay sau mỗi lần gội mình vẫn làm vậy và thấy rất ok, nhưng tóc mình dài giống tóc Tăng Thanh Hà trog bỗng dưng muốn khóc, ko biết có áp dụng được cho tóc ngắn của bạn ko?
    • 175 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuCuBe Xem bài viết
    có 1 loại dầu gội có thể làm phồng tóc đó bạn, bạn mình nó để tóc dài , kiểu phồng phồng giống mấy em hotgirl bây giờ mà ko phải sấy ngoài hàng gì gì đâu, nó dùng dầu gội và wax vuốt tóc thôi mà tóc trông phồng và dợn đẹp lắm cơ , hình như là hàng của Us xách về.Để mình gặp nó hỏi lại hiệu gì giúp bạn thử xem.
    chi ơi la` loại dâu` j vậy ạ??? e cũng mun' toc' phông` lắm
    ........thèm chút tình yêu......:cool::cool::cool:
    • 78 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Mặt mình cũng chỉ hợp tóc phồng thôi, nên đã làm tóc phồng mấy năm nay. Tóc mình dài đến tầm quai áo lót ý, ko ép hay xoăn xuýt gì cả, để thẳng tự nhiên và phồng, nhuôm màu nâu hạt dẻ. Mặt mình góc cạnh nên để kiểu này ok lắm, để mấy năm nay.

Bí quyết cho tóc phông của mình là: Gội đầu hàng ngày, nhưng ko gội bằng dầu gội mà chỉ gội bằng dầu xả. HIện mình đang dùng davines, tóc sẽ phồng tự nhiên lắm. Lại còn có thể "lười", cứ để tóc ự khô chả phải mất công sức sấy siếc gì sất. Các mẹ thử xem.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chiaki116; 03/08/2010 vào lúc 03:48 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 329 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chiaki116 Xem bài viết
    Mặt mình cũng chỉ hợp tóc phồng thôi, nên đã làm tóc phồng mấy năm nay. Tóc mình dài đến tầm quai áo lót ý, ko ép hay xoăn xuýt gì cả, để thẳng tự nhiên và phồng, nhuôm màu nâu hạt dẻ. Mặt mình góc cạnh nên để kiểu này ok lắm, để mấy năm nay.

Bí quyết cho tóc phông của mình là: Gội đầu hàng ngày, nhưng ko gội bằng dầu gội mà chỉ gội bằng dầu xả. HIện mình đang dùng davines, tóc sẽ phồng tự nhiên lắm. Lại còn có thể "lười", cứ để tóc ự khô chả phải mất công sức sấy siếc gì sất. Các mẹ thử xem.
    Ban ơi nếu gội bằng xả mình tưởng tóc nó sẽ bết vào chứ , tóc bạn dày hay mỏng , mình nghĩ nếu tóc mỏng mà dùng dầu xả nhiều nó càng bết ra .
    • 54 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

tóc em thì suốt ngày cứ thẳng thôi, em muốn làm tóc phồng nhưng tóc em uốn còn khó quăn chứ nói gì đến duỗi phồng.
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungkieu Xem bài viết
    tóc em thì suốt ngày cứ thẳng thôi, em muốn làm tóc phồng nhưng tóc em uốn còn khó quăn chứ nói gì đến duỗi phồng.
    Vậy thì bạn đừng cố, dùng cách nào đi nữa thì cũng không ăn thua đâu, chỉ tổ làm hại tóc mình thôi. Cứ để tóc thẳng cho nó đẹp!
    • 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào bạn!
    Mình cũng cắt tóc ngắn và khuôn mặt cũng được xếp vào chữ điền, mà tóc mình thuộc diện không thể phồng theo trạng tự nhiên và nó thuộc tóc suôn, giải pháp mình được chị chủ hiệu tóc tư vấn là dùng máy sấy tóc xấy từ sau, phần giữa để tóc tạt sang hai bên, sau đó thì sử dụng máy sấy tóc thổi từng bên ở phía trước mặt về phía sau(hơi khó hiểu chút) khi tóc đã gần khô hết bạn sử dụng lược tròn chải uốn tóc, như thế tóc bạn sẽ không bị xẹp và không bị vểnh. Mình vẫn làm thế và cũng tạm hài long với kq đạt được.
    Chút kinh nghiệm hy vọng bạn sẽ có thể ưng ý hơn với mái tóc cua mình. còn thật sự muốn phòng thật đẹp như của H trong NHHP thì phải nhờ thợ tóc sấy giúp thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi salomoon; 05/08/2010 vào lúc 01:40 PM.
    • 881 Bài viết

• 1,039 Được cảm ơn

Tóc dày thì làm phồng dễ rồi nhưng tóc em mỏng lắm còn là tóc tơ nữa nên uốn phồng rồi duỗi phồng đủ cả cũng ko ăn thua lắm. Cũng sấy tóc từ sau ra trước như mẹ nào nói ở trên nhhưng chỉ đc 1 lúc thôi, đội cái nón bảo hiểm tới cty nó cũng xẹp gần hết. Dạo này lại hay rụng nên em mốn hỏi có cách nào làm tóc mình mọc nhiều hơn không ạ. Nghe mọi người nói uống Vitamin B5 với Vitamin H thì sẽ giúp tóc mọc, em đanh định làm chuột bạch xem có hiệu quả không đây.
    • 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dolphin.Vs Xem bài viết
    Tóc dày thì làm phồng dễ rồi nhưng tóc em mỏng lắm còn là tóc tơ nữa nên uốn phồng rồi duỗi phồng đủ cả cũng ko ăn thua lắm. Cũng sấy tóc từ sau ra trước như mẹ nào nói ở trên nhhưng chỉ đc 1 lúc thôi, đội cái nón bảo hiểm tới cty nó cũng xẹp gần hết. Dạo này lại hay rụng nên em mốn hỏi có cách nào làm tóc mình mọc nhiều hơn không ạ. Nghe mọi người nói uống Vitamin B5 với Vitamin H thì sẽ giúp tóc mọc, em đanh định làm chuột bạch xem có hiệu quả không đây.
    Hi!
    Chào bạn, có lẽ tóc mỏng do bẩm sinh thì cũng khó cải thiện, ngày trước mình có cô bạn tóc cô ấy cũng mỏng và tơm thấy cô ấy chịu khó uống Hà Thủ ô một thời gian tóc có vẻ dày hơn và mượt hơn,không biết có hiệu quả được với bạn không,mình thì hiểu không cụ thể lắm nhưng hình như tóc dày, mượt hay gì ấy là do máu thì phải mà hà thủ ô hinh như có tác dụng bổ máu!chẳng nhớ có chính xác không nhưng mình đọc thông tin ở đâu đó. Bạn kiểm tra lại xem nha.
    Với cả nếu tóc bạn thế nếu muốn phồng kiểu MH thì phải đi uốn bằng thuốc thôi, nên đến các hiệu có uy tín sẽ làm tóc hơi gợi sóng bồng bềnh nhưng không phải là tóc xoan đâu.
    • 56 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tatameo Xem bài viết
    ôiiiiiiiiii thank mọi người. giờ em chỉ có nước ngồi chờ tóc dài ra w xài gel thui :Sad:
    Bây giờ có dụng cụ tạo Tạo tóc phồng đó bạn. Nghe bạn nói ngồi chờ tóc dài mà lâu thế.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3