Tóc đẹp

Làm sao để tóc mọc nhiều và dày??

Đến trả lời mới nhất
  • 14 Lượt chia sẻ
  • 208K Lượt đọc
  • 177 Trả lời

17 Người đang theo dõi

• Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9
    • 139 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

các chị ơi,em sinh cháu đc 7m rồi ma sao tóc vẫn rụng nhiều quá.các chị có kinh nghiệm trong vụ này k chỉ em với,mỗi lần chải tóc hay gội đầu mà nhìn đám tóc rụng xót ruột quá đi
    • 168 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình cũng thế đấy, chưa tìm ra cách nào cho bớt rụng tóc, tóc rụng nhiều quá, giờ tóc mỏng quá. có mẹ nào có kinh nghiệm gi không chỉ giáo mình với
    Sống trong đời sống, cần có 1 tấm lòng...
    • 255 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Chào cả nhà,may quá gặp ngay vấn đề đang cần tư vấn,tóc mình rụng hói hết phía trước rồi,mình đang định đi uốn nhìn cho nhiều tóc chuùt xíu nhưng mình mới sinh bé được 6,5 tháng nhìu người khuyên không nên uốn vì tóc mới sinh xong còn yếu,có meï nào biết baøy cho minh với,tặng hoa cho các mẹ nè :Rose:
    • 382 Bài viết

• 1,021 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meduydu Xem bài viết
    Mình nghe nói Hà Thủ ô rất tốt cho tóc, bạn dùng thử xem. Tóc mỏng thì mình có thể uốn, trông sẽ nhiều hơn. Chúc bạn chọn được kiểu tóc vừa ý
    Mình đang uống nước sắc từ hà thủ ô đây, nhưng nói thật, nó khó uống kinh khủng, mỗi lần uống là mình lại buồn nôn. Nếu chẳng may uống vào lúc đói bạn sẽ nôn hết. Mình rất sợ cái cảm giác khi uống hà thủ ô, thế nên uống đc 1 thời gian mình lại bỏ, giờ vẫn còn rất nhiều mà chưa dám uống trở lại, kết quả thì cũng chưa thấy có gì khác biệt cả :Sad:.

Trích dẫn Nguyên văn bởi LX_1979 Xem bài viết
    Mình cũng bị rụng tóc rất nhiều, sau khi tham khảo ý kiến của các mẹ trên này, mình đã mua 1 chai dầu gội tỏi và 1 chai tinh dầu bưởi của Thorakao, mới dùng lần thứ 2 nhưng mình thấy tóc cũng đỡ rụng nhiều, chắc phải gôi hết 1 chai thì mới hết hẳn, từ trước tới giờ mình toàn dùng dầu gội đắt tiền nhưng thấy không có tác rụng bằng loại này, cả dầu gội và tinh dầu hết có 100k. Mọi người nên tham khảo dầu gội này rồi hẵng uống thuốc nhé, vì sản phẩm của hãng này ko có hóa chất nên dùng có vẻ yên tâm hơn(nhưng mùi dầu gội tỏi thì kinh khủng lắm)
    Mình cũng đã thử dầu gội tỏi và tinh dầu bưởi Thorakao rồi nhưng cũng ko ăn thua :Sad:. Theo mình thì dầu gội tỏi thích hợp trị rụng trong trường hợp rụng tóc vì bị nấm ngứa vì trong thành phần của tỏi có chứa chất kháng sinh, còn nếu ai rụng tóc do chế độ ăn uống, sinh hoạt hoặc do yếu tố tâm sinh lý thì không xi nhê gì đâu.

Riêng tinh dầu bưởi mình đã dùng hết 1 chai, cũng không thấy tiến triển gì. Ban đầu thì còn đỡ, về sau mỗi lần bôi là chân tóc mình lại rất xót nên mình dừng luôn, còn 1 chai vẫn chưa đụng đến. Có khi giờ lại lôi ra dùng tiếp xem thế nào.

Hàng của Thorakao đúng là ngon bổ rẻ thật, nhiều bạn dùng rất khen, nhưng chắc tớ không hợp nên mới thế. Có khi cứ phải tự mình thử nghiệm thì mới có kết luận chính xác cho trường hợp của mình được. Mọi í kiến chỉ mang tính tham khảo :Laughing:

Trích dẫn Nguyên văn bởi traman Xem bài viết
    Chào cả nhà,may quá gặp ngay vấn đề đang cần tư vấn,tóc mình rụng hói hết phía trước rồi,mình đang định đi uốn nhìn cho nhiều tóc chuùt xíu nhưng mình mới sinh bé được 6,5 tháng nhìu người khuyên không nên uốn vì tóc mới sinh xong còn yếu,có meï nào biết baøy cho minh với,tặng hoa cho các mẹ nè :Rose:
    Bạn không nên uốn tóc lúc này nhé, vì mới sinh xong dùng hóa chất rất có hại cho sức khỏe của cả mẹ và bé. Bạn muốn uốn cho tóc trông dày hơn nhưng tớ sợ tóc lại rụng đi nhiều đấy. Hic, kinh nghiệm xương máu của tớ đây. Sinh con mới đc 1,5 tháng đã te tởn đi uốn và nhuộm luôn :Crying: Ôi cái thời nông nổi, chẳng hiểu biết gì, thích là làm :Sad: Sau đó vài tháng thì tóc rụng tơi bời ko đỡ được hu hu. Tóc mỏng dần đành uốn cho đỡ mỏng, càng uốn, nhuộm thì tóc càng mỏng dần... Cái vòng luẩn quẩn đấy làm tóc tớ giờ mỏng dính, phải cắt ngắn, chán ko để đâu cho hết :Crying: :Crying: :Crying:
    • 156 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Hiện tớ đang dùng bộ dầu gội Foltene của Ý, mua ngoài hiệu thuốc, cả gội và xả 200ml thiệt hại 570k, tóc thì hơi khô nhưng giảm rụng rõ rệt, còn chờ đến lúc có tóc con mọc thì chắc phải dùng 3 tháng mới thấy đc.
    Hạt bụi nào hóa kiếp thân tôi....Để một mai tôi về làm cát bụi...
    • 269 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

em cũng bị rụng tóc cộng với đang nuôi tóc dài , nhưng do thởi tiết với ăn uống sinh hoạt, em có mua 1 lọ tinh dầu bưởi, mới đầu em trộn với dầu gội , nhưng h ko thèm dùng dầu gội mà hằng ngày xài cốt chanh pha nước gội đầu , sau đó lấy tinh dầu cho lên tóc
    sau 3 tuần thì tóc đỡ rụng hơn mà mọc rõ luôn, phần tóc em bị bò liếm mọc lên đen cả đầu ( sướng âm ỉ luôn)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Để giảm rụng tóc và tóc mọc dày trở lại, bạn có thể tham khảo bí quyết sau:
    Không dùng lược và bàn chải tóc bằng nilon

Lược và bàn chải bằng nilon dễ sinh tĩnh điện, gây kích thích đối với tóc và da đầu. Nên dùng lược bằng gỗ hoàng dương và bàn chải bằng lông lợn vừa sạch gầu, làm tóc óng ả, lại có tác dụng cọ sát da đầu làm lưu thông máu.

Gội đầu có mức độ

Có nhiều bạn quan niệm, cứ gội đầu hàng ngày thì tóc sẽ sạch, sẽ mượt. Gội nhiều lần dẫn đến tóc thường xuyên bị ẩm ướt gây nấm đầu. Tốt hơn các bạn nên cách 2- 3 ngày gội một lần. Vừa gội vừa vò tóc và xoa bóp làm cho máu lưu thông trên da đầu.

Không dùng nước gội đầu có tính khử dầu mạnh

Trên thị trường hiện nay lưu hành hàng trăm loại dầu gội đầu khác nhau. Có thể nói, phần lớn các loại dầu gội trên thị trường hiện nay đều có tính khử dầu, khử nước mạnh dễ làm tóc bị khô, tế bào da đầu bị chết. Bạn nên dùng nước gội đầu tự nhiên, truyền thống như: Nước bồ kết, lá sả, lá bưởi... là những loại không có tác dụng kích thích tóc và da đầu hoặc sử dụng bộ sản phẩmDầu gội và tinh chất ngăn ngừa rụng tóc[/URL] của Oyster (Ý) để lấy lại cân bằng cho tóc, giúp tóc phát triển bình thường và tăng sức sống, giảm lượng tóc rụng.

Sử dụng máy sấy tóc không hợp lý

Hơi nóng trong máy sấy phả ra lúc cao nhất có thể lên tới 100oC, sẽ phá hoại tổ chức của tóc do chất aibumin hợp thành, gây tổn thương da đầu. Sử dụng máy sấy nhiều sẽ làm cho tóc có màu hung đỏ. Cho nên lúc sấy các bạn chú ý để ống sấy cách tóc ít nhất 20cm, thời gian dừng một chỗ không quá 3 giây.

Sử dụng máy điều hoà thích hợp

Kinh tế ngày càng phát triển thì việc sử dụng máy điều hoà nhiệt độ không phải là một chuyện khó đối với một số gia đình (đặc biệt là ở thành phố). Khi sử dụng cần lưu ý: Hơi nóng ẩm và hơi lạnh trong máy điều hoà có thể là nguyên nhân làm cho tóc bạc nhanh và rụng tóc. Không khí quá khô hoặc quá ẩm đều không có lợi cho tóc.

Phòng chống táo bón

Táo bón làm bủn huyết dịch, ảnh hưởng đến chất lượng tóc; nếu bị táo thường xuyên sẽ dẫn đến bệnh trĩ, không những thế mà còn làm cho tóc rụng nhanh.

Tránh ức chế

Trạng thái tinh thần không ổn định, ngày ngày sống trong ưu phiền lo lắng sẽ làm cho sức chống đỡ của cơ thể bị giảm sút, các bộ phận trong cơ thể tổn thương, sự tuần hoàn máu không tốt dẫn đến rụng tóc, ức chế càng lớn, tóc càng rụng nhanh. Muốn khắc phục nhược điểm này, các bạn thường xuyên đi dạo, thở sâu, chơi thể dục, thể thao...

Hãy chú ý khi đội mũ

Tóc chúng ta không chịu được sự hấp nóng. Đội mũ trong thời gian dài tóc không được thoáng khí, bị hâm nóng. Tóc bị nén, cơ chân tóc bị nhão dẫn đến rụng tóc. Có nhiều loại mũ nhưng các bạn nên chọn dùng loại mũ có lỗ nhỏ hoặc dùng mũ có đệm xốp.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smod2; 20/12/2010 vào lúc 03:14 PM. Lý do: Xóa link quảng cáo trang web
    • 349 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Mình thấy dùng L-cystin cũng được đó, công nhận là tóc mọc nhanh. Mình thấy chế phẩm có L-cystin nhiều lắm, thỉnh thoảng uống cũng ok mà.
    Cún yêu mang tên Bobby! Yeah, yeh,....Cún yêu, đừng đi xa xa bên kia có ma kìa!......
    • 255 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

hic mẹ nó ơi mình đi uốn và nhuộm được 2 tuấn rồi tóc rụng tơi tả luôn:Crying::Crying:,giờ nhìn cái đầu thảm quá
    • 1,184 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

Mình chỉ góp ý thêm 1 ý nhỏ này thôi. Ở trên có mẹ nói về việc dùng vỏ bưởi nhưng cách làm là cắt lát rồi ngâm nước gội. Còn theo cách của mình (được mấy chị lớn tuổi hay làm) là bạn dùng vỏ bưởi (phải là bỏ càng tươi càng tốt), cố gắng bỏ hết phần ruột trắng đi. Sau đó cắt thành lát cầm vừa tay rồi bóp nhẹ làm tinh dầu bưởi đều ra tóc, sau đó lấy 5 đầu ngón tay (cả 2 tay) vừa mát xa vừa dùng 5 đầu ngón tay bấm bấm ấn vào da đầu. Làm nhẹ nhàng thư giãn để làm tinh dầu lan tỏa đều khắp da đầu. Đây là cách làm dân gian, còn về việc điều trị thì có dầu gội chống rụng tóc rất hữu hiệu, bạn hãy thử xem. Tuy nhiên, việc điều trị này thì bạn cần lựa chọn kỹ sản phẩm vì nó có thể hợp với người này nhưng lại không hợp với người khác và các thành phần, giá thành của nó không hề rẻ.
    • 681 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc.nguyenhong Xem bài viết
    Hiện tớ đang dùng bộ dầu gội Foltene của Ý, mua ngoài hiệu thuốc, cả gội và xả 200ml thiệt hại 570k, tóc thì hơi khô nhưng giảm rụng rõ rệt, còn chờ đến lúc có tóc con mọc thì chắc phải dùng 3 tháng mới thấy đc.
    Mẹ nó cho mình hỏi mua ở hiệu thuốc nào, mình sinh xong 9m mà giờ tóc lưa thưa, đã thế lúc 2 tháng mình còn đi cắt tóc và 5 tháng thì đã ép tóc rồi, mình ko biết phải kiêng, huhu
    Ngơ ngác mãi giữa đời là em
    Từng trải dần lên cũng là em
    Em đi, một nửa bụi trần, bỏng rát
    Một nửa lặng im
    Còn nửa kia khao khát
    Một nửa vẹn tròn
    Và một nửa chênh vênh
    • 18 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hic, rất tiếc bộ dầu gội và tinh chất ngăn ngừa rụng tóc của Oyster đợt này cháy hàng, nhiều mẹ hỏi mà hãng không còn để phân phối. Ngoài ra còn bộ trị rụng tóc nữa của Alfapar ACTIVE HAIR POWER (Ý) cũng rất tốt, sang tháng về tới VN rồi. Hình của nó đây:

Chỉnh sửa lần cuối bởi thegioitoc; 17/12/2010 vào lúc 11:39 AM.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũng bị rụng tóc 3 tháng nay,1 ngày khoảng 80 sợi,bác sĩ bảo bình thường nhưng e vẫn xót vì trước giờ tóc e ko bị rụng e đang xài dầu R&B của hàn quốc ạh,đây là loại dầu trị rụng và kích thích mọc tóc,dầu này có đủ loại cho đủ kiểu tóc,loại dưỡng ẩm cho tóc khô,loại bổ sung thuốc cho tóc nhạy cảm... Riêng e vì tóc hơi ít nên dùng loại dành cho tóc dầu và trị nấm,gội the the thích lắm ạh,tóc lại phồng lên nhìn dày cực,tóc con thì mọc lên tua tủa.Nói thật thì e thấy tóc cũng ko giảm rụng lắm,được cái tóc phồng phồng và nhanh dài .Một chai là 125k hay sao ấy,e gội cả tháng chưa hết nửa chai.Chị nào quan tâm thì pm nik yh em echidoll_1901@yahoo.com e sẽ nói rõ hơn,nói nhiều trong này sợ bị mod chém wa
    • 292 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hix, đặt cục gạch hóng, tóc em thì mỏng quá mà da đầu lại dầu thêm cái mẹt e nó dài nên mỗi khi tóc bẹp dí nhìn xấu sợ , e thấy chị sweetnaturevn nói uống Blooming cũng ham qua mà ko biết sao chứ mấy cách làm tinh dầu bưởi này kia em lại lười quá, hix, có mẹ nào thử chưa
    • 150 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Bạn đừng gội đầu quá nhiều, một tuần chỉ nên gội 2 đến 3 lần thôi, khi gội đừng cào mạnh da đầu, chỉ nên mát xa nhẹ nhàng, bạn nên chọn những loại dầu ngăn rụng tóc hay cho tóc dày hơn. Nếu nghiêm trọng quá bạn có thể xin ý kiến bác sĩ da liễu
    • 97 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Tớ thấy phương pháp của yui hiệu quả mà lại gọn nhẹ. Dì tớ cũng bị rụng nhiều lắm mà cứ dùng vỏ bưởi bóp ra tinh dầu thấy tóc mọc lên rất nhiều. Nhưng có điều cách này thì ngại lắm nên cứ mua 1 lọ tinh dầu là nhanh nhất, mà lọc đc các tạp chất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho mình hỏi địa chỉ nhà thuốc ở Hà Nội có bán blooming được ko?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho mình hỏi địa chỉ nhà thuốc ở Hà Nội có bán blooming được ko? do mình ở xa nên muốn hỏi địa chỉ cụ thể để tới mua cho nhanh bạn nhé
    • 687 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangpig Xem bài viết
    cho mình hỏi địa chỉ nhà thuốc ở Hà Nội có bán blooming được ko? do mình ở xa nên muốn hỏi địa chỉ cụ thể để tới mua cho nhanh bạn nhé
    ủa, nhà thuốc nào cũng có mà chị
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 136 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ShiroPetto Xem bài viết
    ủa, nhà thuốc nào cũng có mà chị
    Mình thì tóc ít quá,đã vậy sinh xong bị rụng te tua.Uốn hoài cũng chán,mà để thẳng ra thì lơ thơ vài cọng,đã vậy mặt to mặt dày nữa chứ.Dạo này mất tự tin ghê,hok muốn đi đâu cả,cứ ru rú ở nhà
    Có mẹ nào biết làm thế nào để tóc mọc ra nhìu hok chỉ giúp với
    i love you
  • Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9