Làm sao để nhuộm màu sáng mà không cần tẩy tóc?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 18.3K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Vừa rồi em mới đi nhuộm tóc màu đỏ. Vốn em muốn nhuộm màu sáng dư lày cơ: 1148_toc_dep__chon_mau_toc_nhuom_cho_ban_don_nam_moi_2.jpg nhưng nghe chị chủ nói phải tẩy tóc. Em sợ hại tóc nên chỉ nhuộm chứ ko tẩy, thế nên màu tóc ra không được sáng, chỉ ra nắng thì ánh màu lên, còn ngồi trong nhà nhìn như tóc đen hà. Em muốn hỏi mọi người là có cách nào nhuộm màu sáng được thế kia mà ko cần phải tẩy tóc không? Em thèm màu sáng màu không dám tẩy tóc >"<
    Chỉnh sửa lần cuối bởi alice0104; 17/03/2013 vào lúc 11:27 AM.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 31 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em vừa nhuộm tóc xong mà đi nhuộm lần nữa thì có bị hỏng tóc không? TT
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

không cần phải tẩy tóc đâu nàng ạ,vừa mới nhuộm mà sợ nhuộm lại bị khô tóc thì có thể hấp tóc sau khi nhuộm cho đỡ bị khô.Mà nhuộm màu như thế này thì phải bọc bóng giữ màu chứ không 1 tháng sau màu phai thành màu khác xấu lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tóc màu đen tuyền khó lên màu pải o mọi người?
    • 75 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cmyhoa Xem bài viết
    tóc màu đen tuyền khó lên màu pải o mọi người?
    lâu lên màu thôi chứ không khó,mà chưa nhuộm bao giờ thì bạn nên ra salon tóc mà làm cho chắc,mất thêm tí tiền mà đẹp vẫn hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

đúng rùi đó, màu đen nhuộm lần đầu màu sẽ không lên như mình muốn đâu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn đi hấp và dưỡng tóc 1 tuần sau khi nhuộm sẽ làm cho tóc khỏe, đẹp và sáng lên
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cun_2006 Xem bài viết
    lâu lên màu thôi chứ không khó,mà chưa nhuộm bao giờ thì bạn nên ra salon tóc mà làm cho chắc,mất thêm tí tiền mà đẹp vẫn hơn
    đi salon giá rất cao
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ở nước ngoài có 1 loại thuốc nhuộm mà không cần tẩy, nhưng mình ko nhớ tên , bạn cứ lên youtube search : How to dye hair without bleach.
    nếu ko thì bạn phủ bóng cũng đk, mình phủ bóng và nhuộm hết 800k màu tím lên rực rỡ luôn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn đối với một nền tóc sáng mà bạn muốn nhất lại là mầu đỏ sáng thì cũng không nhất thiết phải tẩy nha bạn chỉ cần nâng nền tóc sáng lên một chút và thêm một chút mix 000 .nhất là trước khi nhuộm phải gội đầu sạch nhé để mầu có thể thẩm thấu tốt hơn
    comment by WTT mobile view
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tóc mới nhuộm gọi là đã dùng hoá chất thì phải cách một thời gian ít nhất là một tháng cả nên nhuộm lại nha bạn. Vì khi lạm dụng hoá chất quá nhiều sẽ ảnh hưởng đến tóc.
    comment by WTT mobile view