Làm tóc đẹp ở đâu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 396 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mẹ nào biết ở gần quận Phú Nhuận chỗ nào làm tóc vừa đẹp, thuốc tốt mà giá cả phải chăng không ạ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mevaobep
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thấy Mẹ này quan tâm địa chỉ làm tóc đẹp.Lại đúng gu của tớ+Với hiện tại tớ đang rất hâm mộ 1 NTM tóc hay gọi là 1 người Thầy trong tâm của tớ. Nên tớ xin khóc thuê cho Người Thầy đó chút nha!
    T/uy rằng không được học chính thức của Thầy,nhưng tớ được học qua mạng fb. Những cái hay,kinh nghiệp quý báu cuẩ Thầy nghiên cứu và chia sẻ cho tất cả mọi người.Thầy được các anh chị em trong ngành tóc ca ngợi là Bậc Thầy của xã hội nói chung và của toàn thể các ntm tóc nói riêng.... Được khóc thuê cho những người sống có tâm cũng là hp của tớ. Cách sống có tâm, có đức này tớ học được của chính người Thầy, người thợ tóc dưới đây tớ đang muốn giới thiệu bạn.....
    Ý kiến riêng của bản thân tớ nhé!Không một salon có tiếng nào ở HÀ NỘI mà tớ không biết đến
    Nhưng để kiếm được một người thợ tosd giỏi mầ có TÂM thực sự ở cái đất HÀ THÀNH này ko phải dễ
    Nhung do tớ là một thợ tóc đã giải nghệ,cũng có chút hiểu biết về thợ tóc. Và tớ đã chọn Salon Hưng Pop ở Kim Mã( Chi Nhánh 1),436 Thụy Khuê(chi nhánh 2). Tớ là thợ tóc nên tớ còn kị tính hơn nữa khi làm tóc.và bản thân tớ cũng là đàn bà nên mái tóc với tớ rất quan trọng. Và dựa vào kinh nghiệm trong nghề,Tớ đã chấm luôn A Hưng Pop từ ngày đầu tiên đến làm qua nhiều ngày theo dõi những sản phẩm a ý làm và mang ra chia sẻ cho toàn bộ các thợ tóc trên FB không cần 1 xu lợi nhuận nào...VÀ Giá thành của A ý không phải giá của những Salon nổi tiếng ở cái đất Hà Thành đắt đổ này. Trong khi Salon A là một Salon cực kỳ nổi tiếng từ làm đẹp cho các khách hàng cho đến lĩnh vực đào tạo nghề. Nên từ khách hàng cho đến những thợ tóc không ai lạ với cái Tên Hưng Pop-Bậc thầy của những người Thầy tuy rằng a ý rất trẻ tuổi. Năm nay hifh như cũng chỉ có 28 tuổi. Nhưng để lấy được tiếng tai trong lĩnh vực đào tạo thì a ý đã nổi từ khi a ý có 23 tuổi.Đến năm 24 hay 25 gì đó, A ý đã mua cho mình được một cái nhà tại Hà Nội bằng chính những đồng tiền mà a vừa làm cho khách. Trong khi đó chưa tính đến bao nhiêu tiền học phí đào tạo mà ý thu được trung bình mỗi năm hàng tỉ đồng. Nhưng a ý lại mang 70% số tiền học phí đó để quyên góp quỹ từ thiện cho những người khuyết tật. Cho chính tay học viên của mình đi trao tiềng cùng. Để học biết dc rằng mình không c hỉ đến đây học nghề mà còn được chính tay mình từ thiện giúp đỡ những người khuyết tật cần được giúp đỡ thực sự. Và a ý không cho lên báo hay truyền hình những khoảnh khắc đó. hỏi thì a ý bảo làm như vậy chỉ là dành cho những chủ thuownng nghiệp lớn nhỏ hoặc salon này nọ. Nhằm mục đính mụa thương hiệu. A mkhoong cần vậy! Cái a cần là chính những học viên của mình được biết. và những người anh em bạn bè ttong gia đình+những người cực kỳ thân quen của mình biết là đủ.......Nên Mẹ nào muốn cắt hay nhuộm tóc hoặc nhất là uốn tóc thì qua a ý thử. khi thử uốn ok thì những cái dễ khác. Các mẹ yên tâm luôn......Vì sao? Vì A Hưng Pop là một nhà tạo mẫu tóc phải nói là uốn số 1 tại VN
    A ý dạy nâng cao cho rất nhiếu các chủ Salon lớn tại khắp tỉnh thành tron cả nước
    và vì tự tin vậy nên có lần a ý đăng 1 bài viết nói về kỹ thuật uốn chuẩn của các thợ tóc tại VN mình là chưa chuẩn xác. và a có nói câu: Cho dù là thợ 20 hay 30 năm hay càng lâu trong nghề thì càng uốn ko chuẩn. Và a ý gọi những cách uốn tóc của họ là Uốn Mò.
    Bên A Hưng rất nổi tiếng CẮt+Uốn+Nhuộm và phục hồi tóc cữ hư tổn
    Nhưng khác với các Salon nổi tiếng khác ở chỗ. A ý làm việc bằng cái tâm. không vì lợi nhuận cho lắm! Nên giá bên anh ý không chát như những salon nổi tiếng. mà thậm trí so với nhiều salon ko có tiếng tăm gì. có nhiều salon còn lấy đắt gấp 2-3 lần giá của bên anh ý. bênh cạnh làm việc về Nghệ Thuật. A có còn có 1 lợi thê nữa là được các nhà Mỹ Phẩm yêu quý. Vì anh ý chuyên đi làm từ thiện. Tự nguyện tham giác các buổi hội thảo chjia sẻ.Như những chuyên gia khác khi đứng lên làm kỹ thuật viên,Đứng trên 1 sân khấu có vài trăm nhà tạo mẫu tóc.với bao nhiêu áp lực và mồ hôi công sức đó. Mỗi một người sẽ được trả đến 7-8 triệu tiền công/ 1 buồi hội thảo chia sẻ kinh nghiệm+quảng bá sản phẩm mới ccho công ty bán chạy hàng. Nhưng a ý không hề lấy 1 xu tiền công nào. và khi hỏi a ý nói rằng tiền nong không quan trọng. mà tôi còn cảm ơn lại CTY đã tin tưởng tôi,đã tạo ra một sân chơi bổ ích để tôi có cơ hội đứng trên Sân Khấu lơn có hàng vài trăm NTM tóc của các chủ salon từ bé đến lớn, Cho tôi được đứng trên SÂN KHẤU đó với một tư cách là một chuyên gia và chia sẻ những kinh nghiệm và bí quyết của riêng mình sau hơn chục năm làm việc học tập và nghiên cứu ra. Để hôm nay được chia sẻ+truyền tải đến tất cả những anh chị em đồng nghiệp thân yêu của mình.....VÀ những hình thức này giúp Tôi nhẹ lòng vì minhf không khác gì đã làm được một trương trình từ thiện giúp đỡ trực tiếp dc những người thợ đang cần có những bí quyết đó để phục vụ cho những khách hàng của mình tốt hơn.....
    Tớ là một thợ tóc. Tuy tớ không theo nghề này dc 2 năm nay. Nhưng giờ vẫn THẦN TƯỢNG Thầy Hưng như thể là mình vẫn đang là một người thợ vẫn. Giờ thì mình chỉ là những người khách ruột cho Thầy.
    Nên các b đưng thắc mắc tại sao tớ hiểu rõ Salon này vậy nhé!
    vì không chỉ riêng towsw hiểu rõ về A Hưng. Mà còn rất nhiều người biết và hiểu rõ a ý như tớ
    vì họ cũng Thần tượng a ý, tôn trọng và quý mến anh ý. Bởi a ý là một NTM tóc có tâm và khác thường nhất so với những NTM tóc mà tớ biết...có nhiều salon còn mến anh ý tới mức. Giới thiệu khách của nhà mình. sang bên anh ý làm. Như vậy là các mẹ đủ hiểu rằng a ý sống tốt đến mức các NTM tóc khác có ganh ghét đố kị cũng ko thể ko?
    Mình copy link Fan Pages của a ý cho mọi người cùng tham khảo và nghiên cứu nhé!
    có thể qua trỉa nghiệm thử một lần xem sao? Xem những tin đồn là chính xác hay là giả tạo
    vì Salon là nhà a ý nên giá thành cực kỳ rẻ. Nên chẳng ai mà ko thể thử ít nhất 1-2 lần
    sau đó là nghiền a ý luôn cho mà xem?
    Mình gửi Link dẫn chứng khi anh ý tự tin góp ý cho tất cả những NTM tóc về kỹ thuật uốn của họ là sai bét đây:https://www.facebook.com/pagehungpop...17945631751390
    Nếu anh ý không chắc chắn, A ý đã ko dám nói vậy! vì nếu nói sai thì khi những NTM tóc khác đến học mà ko thấy đúng như A ý nói thì đảm bảo a ý bị dìm cho trìm ngỉm.....
    Còn đây là FB các nhân của a ý,các mẹ cứ theo dói anh ý đi. ko mất gì cả. Nhưng tớ đảm bào các mẹ sẽ tìm cho mình được một người thợ tóc có tâm nhất và cả đơi ytam khi giao cái đầu hoàn toàn cho a ý
    https://www.facebook.com/photo.php?f...type=3&theater
    CHÚC MẸ TÌM ĐƯỢC ĐÚNG NGƯỜI THỢ TÓC NÂNG NIU VÀ CHĂM SÓC CHO MÁI TÓC CỦA MÌNH TỪ GIỜ CHO ĐẾN GIÀ KHÔNG CÒN SỢI TÓC NÀO TRÊN ĐẦU.aHIHI
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu mẹ mà muốn tìm những người thợ có các giải như kéo vàng các thứ thì thầy hưng ko thiếu một giải thưởng nào để cho b ytam khi đến
    từ giải nhất giáo viên dạy giỏi suất sắc cho đến cuộc thi gần nhất đây do đạo diễn và nhà báo trí truyền thông tổ chức. Với tên là oscas for hair. Thầy đã được giải nhất kéo vàng nghệ thuật trong cuộc thi đó. Trong khi cuộc thi sang chảnh,mang tính chất quốc tế này rất nghiêm ngặt và khắt khao. để mà mua giải thưởng trong cuộc thi này thì càng ko có. Vì cuộc thi này tổ chức ra nhằm mục đính chính là để cho những người thợ tóc có tài năng thực sự ra đọ sức. để tránh những tình trạng bão hòa,đẩy ngành tóc tại vn đi xuống do đâu cũng có salon có giải cây kéo vàng. Vì những giải thưởng theo hình thức công kinh doanh đó với giá rất rẻ. Chỉ 10-20 triệu là đã có dc 1 giải thưởng về nhà treo tại salon........khiến cho chất lượng và độ vip của những thợ tóc tài năng thực sự bị ảnh hưởng và giảm sút. Nhưng với cuộc thi này thì nó khác. Rất nhiều thợ tóc có tiếng vài chục năm trong nghề tại tphcm và hn và các tp tỉnh lẻ khác bị trượt luôn từ vòng đầu.
    Hồi đó tớ đam mê nghè tóc này. Nên chăm theo dõi lắm!
    Nên mẹ hãy tin tớ một lần! Qua thử salon đi. Gọi trước cho a ý hẹn lich và yêu cầu a ý làm cho càng tôt. Vì như những combo cắt uốn chẳng hạn. Vào dịp khuyến mãi. Giảm 40-50% chỉ có 400-500k/1 lần uốn. Free cắt khi thợ chính nhà a ý cắt hay gọi là đệ tử cứng đó
    còn nếu bạn yêu cầu a ý trực tiếp cắt và uốn thì chỉ mât thêm 1-200k phí cắt thiết kế của a ý thôi. Nhưng tiền nào của nấy mẹ nó ah! đầu nào a ý đã làm thì k chê nổi
    kể cả khi yc a ý làm thì mức giá đó khi so với các salon tai tiếng khác tại hà nội thì vẫn còn rất là hạy dẻ. Bỏ thêm 1-200k. Nhưng được trực tiếp cây kéo vàng cắt,bậc thầy cắt và làm cho thì quá là đơn giản mẹ nó ah
    nghiên cứu và tham khảo kỹ nhé!
    Nhờ bạn chuyển lời cho tớ khi qua làm. Nếu a ý hỏi là ai giới thiệu thì nói là được duyên giới thiệu nhé! A ý sẽ nhận ra tớ ngay. Kiểu gí sau hôm mẹ làm xong
    a ý cũng nt cảm ơn tớ. Vì tớ đã giới thiệu ko ít bạn bè người thân qua a ý làm. Hầu hết là ai cũng ưng cực kỳ, nên tớ tin chắc là bạn sẽ ưng khi giao tính mạnh cho a ý. Cứ ngồi im phó mặc cho a ý nhé! Cho dù tóc bạn yếu cỡ nào đi chăng nữa! A ý vân làm dc hết
    nhưng đôi khi a ý cũng từ chối,vui vẻ mời những người khách có mái tóc yếu về,ko nhận khi a ý ko vui đó. Nhất là nhiều khách đã có tóc yếu rồi. A ý chỉ cần nghe thắc mắc nhiều,hoặc cứ hỏi nhiều câu là a ơi a chắc chắn là làm dc tóc em ko? Kiểu nghi ngờ,chưa tin a ý đó. Nên b tránh hỏi như vậy nhé! Sẽ bị mời luôn về sau câu hỏi đó đó. Mà a ý đồng bóng chút. đến mà cứ khen hoặc nói câu là e nghe tiếng a nhiều lắm! Mọi người ca ngợi a lắm! Nhất là nói về mọi người ca ngợi a là người thợ có tâm nhất,giúp đỡ bnhiu thợ tóc và những ng khó khăn khuyeesy tật chẳng hạn. Có khi tính hâm hâm đó vui lên còn giảm thêm tiền cho bạn. Hoăc là tăjng thêm dịch vụ gì gì đó. Nhiều khách còn được a ý tặng luoon nhuôjm khi uốn mà. Chỉ cần noi truyện gì đó kiểu ủng hộ về tinh thần giúp đỡ mọi người là đánh đúng tim đen của a ý luôn. Thích lắm! Hahaha
    tớ là khách ruột,cũng là người học trò đơn phương của a ý. Nên ko lạ gì a ý đâu. A ý khồn có vợ con rồi thì tớ tán a ý băng được luôn ý. Vừa đẹp trai như zai hàn, có tài, và nhất là tớ kết nhât cái chữ t â m và đ ứ c trong tâm hồn và con ng của a ý
    thôi tớ nói nhiều quá. Hễ ai nói về tóc là tớ lại thế này đó
    chắc do tớ hâm mộ ma ý quá. Nên cứ nhắc đến thợ tóc là tơ lại nhớ đến a ý. Và nói truyện về a ý thì ko hết truyện nổi hehehehe
    thôi chào mẹ nó. Tớ stop. Còn nhiều điều hay về người thợ có tâm nhất vịnh bắc bộ này lắm! Nhưng tớ thấy tơ vô duyên quá, kể nhiu quá khiến b đọc cũng đủ chán
    và có khi lại nghĩ tớ là nhân viên hay ng thân trong nhà a ý. Nhằm quảng cáo cho a ý thì chết :d
    thôi thì muốn tin là thật hay ko? Tốt nhất b cứ qua trực tiếp
    tự mình trải nghiệm
    rồi sau này bạn sẽ hiểu tại sao tớ lại đi khóc thuê cho a ý
    vì có thể sau này bạn cũng sẽ như tớ. Cũng sẽ tự mifnh quảng cáo cho ng thân bbe cho họ đến a ý làm là chắc chắn. Vì nếu b là ng tốt,ng biết suy nghĩ trước sau,ng biết cảm động thì chắc chắn khi biết và thấy những hành động tâm đức của a ý. Bạn cũng sẽ ko thể ko giúp lại người tốt đó
    chào mẹ nhé! Sau này nhớ cảm ơn tớ bằng việc khai báo cho a ý biết là có 1 ng tên duyên giới thiệu đến. đó! Tớ chỉ cần dc vậy thôi
    chỉ cần a ý biết dc rẳng tớ cũng là ng tốt như a ý thôi )
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng rồi. Tôi cũng đồng ý với ý kiến của Mẹ Duyên kia. Bây giờ qua chỗ Bác Hưng Pop là chuẩn nhất. Bác Hưng này có tiếng ở Hà Nội này gần chục năm nay rồi. Do anh ý trước kia luôn sống ẩn mình,ko bon chen cạnh tranh với các salon khác.không hay quảng bá thương hiệu trên truyền hình trên tivi báo trí gì. chỉ được biết đến qua các bài viết chia sẻ của những khách hàng đã làm bên a ý. A ý cắt đẹp lắm! nhất là những kiểu tóc ngắn khó cắt. Nhưng a ý cắt rất đẹp và gội xong tự vào phom ko cần sấy tạo kiểu gì cả.Tớ thì không chơi tóc ngắn. Chỉ hay để tóc dài. Nên hay qua a ý tỉa theo những mấu tóc dài và uốn nhuộm......Nhưng em gái tớ và Mama u chê nhà tớ thì hay cắt tóc ngắn nhà a ý. Phải nói là miễn chê với những kiểu a ý cắt. không lỗi mốt mà lại hợp trên tưng khuôn mặt mỗi người,mỗi công việc khác nhau....
    A này trẻ mà rất giỏi
    Hiện đang có tiếng đào tạo tốt trong giới làm tóc.
    Những mấu uốn anh ý làm ra thì đến những thợ lành nghề cũng phải khen tặc lưỡi. vì anh ý uốn rất chuẩn. Cup ra cup,xoăn ra xoăn. nên gội đầu xong là vào nếp.
    Và giá cũng rẻ đó bạn
    B click vào page a ý tham khảo nhé!
    Mình là khách ruột bên a ý 6 năm nay rồi
    Trên fb còn có 1 hội lập ra chuyên giới thiệu về các salon làm đẹp có danh tiếng và có tâm nhất tại các TP lớn như Hà Nội và TPHCM đó. Và anh ý dẫn đầu Top tại Hà Nội. Các mẹ nào các tỉnh thì vào hội đó để tham khảo những salon uy tín như salon a Hưng Pop ở Hà Nội mà qua làm. Thời buổi bây giờ có nhiều mạng XH nên Ai làm tốt thực sự sẽ được nhiều ng biết đến và quảng bá thương hiệu cho. còn ai làm tồi thì bị phốt dìm ngay ko ngóc đầu nổi dậy.Như năm ngoái bên Venus đó. bị bóc phốt quả Nhuộm cho khách dujng cả mảng. hói cả đầu khách. sau đó khách ra bắt đền thì trốn tránh trách nhiệm. Giờ ai nấy đều sợ cái tên Hệ thống tóc Venus. Bị các mẹ vạch trần tẩy chay ngay...
    Chúc Mẹ nó tìm dc salon ưng ý
    Ngoài A Hưng Pop ra bạn có thể qua Anh Thanh MONACO. A ý và A Hưng Pop cắt ngang ngửa như nhau
    Nhưng didemr yếu của MONACO là không cắt dc theo yêu cầu của khách hàng gửi ảnh tới. Mà chỉ cắt dc theo phom a ý nghĩ ra và cắt,cắt đến khi nào A ý ưng ý thì dừng. nên ai tiếc tóc thì ko nên qua a Thanh. còn muốn liều lĩnh,phó mặc cho thợ thì giao cho a Thanh
    vì nghe mấy anh em trong nghề tóc nói rằng anh Thanh monaco không dc học bài bản nên có thể hôm nay cắt kiểu này,mai lại quên ko cát lại dc như cũ. cũng ko thể cắt dc mẫu có sẵn do khách cung câp. mà chỉ cắt theo cảm hứng...
    So về độ chuyên nghiệp,chuẩn xác và bài bản thì mọi ng thường chọn A Hưng Pop
    vì anh ý học có bài bản. Nên khi bất kỳ ai mang ảnh mẫu cung cấp cho và yc cắt giống. A ý vẫn vui vẻ cắt cho giống ý hệt. Trừ khi a ý xem khuôn mặt bạn và chất tóc bạn ko hợp với ảnh bạn cung cấp. a sẽ từ chối và yc chọn ảnh khác hoặc a ý tư vấn chọn mẫu cho.....
    VÀ 1 điểm mạnh nữa khi mọi ng chọn giữa a Hưng và a Thanh là giá thành
    Cắt của A Thanh monaco là 500-600k
    Nhưng A Hưng Pop chỉ bằng 1 nưa? ĐÓ LÀ 250K.vỀ NĂM NAY KO BIẾT CÓ TĂNG GIẢM GÌ KO MÌNH CHƯA RÕ. Nhưng a ý không bao giờ quá đắt
    vì cửa hàng là nhà a ý. a ý ko phải thuê. Nên đương nhiên sẽ lấy dc giá rẻ hơn các salon danh tiếng khác.
    Page của Mẹ Duyên gửi trên là pag chính xác của A Hưng Pop đó.Còn a Thanh thì ko lập Page nên m k có thồn tin để gửi. Đó có 2 nhà này là ok nhất tại Hà Nội. Chúc mẹ nó lựa chọn được đúng thợ làm mình thay đổi và an toàn