Tóc đẹp

Kinh nghiệm tự nhuộm tóc của mình: an toàn và rẻ

Đến trả lời mới nhất
  • 57 Lượt chia sẻ
  • 67.6K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 213 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Chị ơi, tự bôi thuốc thì làm thế nào được ạ? Có mẹ nào nhận làm việc nhuộm tóc thuê không ạ? Em mua thuốc rồi các mẹ làm giúp em. hic.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng là đi nhuộm tóc khổ thật, đắt gì mà đắt, chả biết họ pha pha những cái gì nữa. Nếu tìm mua được cái nhuộm bọt của Kao hay Etude thì mình tự nhuộm ngay.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có chị nào biết mua thuốc nhuộm bọt của KAO ở đâu ko ạh, em ở Sài Gòn
    • 119 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cái etude thì e thấy bán nh chị ạ. Nhưng ko biết đã ai chuột bạch chưa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũng nhuộm màu revlon như các chị nói nhưng xài vài thang thì lại chuyển wa vàng..chắc do e ko dưỡng...e có xài dẩu gội và xả dành cho nhuộm mà vẫn thế ko bít khắc phục ra sao. E nghe nói mua hộp revlon mún lên màu sáng hơn thì pha thêm oxy thì phải
    • 107 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các bạn thử nghiệm màu nhuộm của Rolland đi, hàng của Ý dùng thích lắm, mùi ko hắc tí nào mà cũng dễ làm
    bạn bè mình toàn tự nhuộm cho nhau, giá hợp lí mà an toàn, quan trọng màu nhuộm đấy sau này ko bị chuyển màu tóc thành vàng như một số thuốc khác (đặc biệt là hàng TQ)
    Còn về dầu gội cho tóc màu thì hàng Goldwell của Đức rất là ok nhé, vừa dưỡng màu mà vừa dưỡng tóc

Hì mình chia sẻ với các bạn trong shop chút xíu thui
    20.10 – Giảm giá tới 30% cùng quà tặng xinh xắn khi mua SP CS tóc GOLDWELL & ROLLAND
    http://zaodich.com/forum/f2490/chuye...lland-1264495/
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em cũng tự nhuộm ở nhà nhưng là nhuộm cho ng` # thôi chứ bảo em soi gương tự nhuộm chắc em chưa đủ công lực em có mấy bà chị thích nhuộm tóc hay là làm tóc nhiều nhờ em nhuộm hộ nên em cũng có chút kinh nghiệm ạ

Bước 1 : pha thuốc mấy chị đi mua thuốc thường là có thêm thuốc trợ nhuộm hay còn gọi là oxy lọ dd màu trắng. Có 1 số hãng thì mình phải mua oxy ở ngoài có nhiều tí lệ lắm 3% 6% 9% 12%. nhưng nên dùng loại 6% hay 9% thôi ạ ko dễ hỏng tóc lắm. tỉ lệ pha thuốc nhuộm thường là 1: 1 hay là 1 : 2 tùy vào màu và hướng dẫn ghi trong đó. Dùng 1 cái bát nhựa và 1 chiếc chổi để chải thuốc ai ko có chổi chải thuốc giống ngoài hàng lấy bàn chải đánh răng cũng đc ạ dễ làm, dễ kiếm

Bước 2 : chải thuốc, chải thuốc phải chải từ chân tóc xuống ngọn em thấy ng` t bảo phải chải từ ngộn lên nhưng em thấy như nhau cả quan trọng lag thuốc chải đều. Nên chải những phần tóc ở sau gáy trước rồi daanfn dần tiến về phía tr'c trán. Lưu ý là lúc chải lần đầu để thuốc cách chân tóc 3 cm sau 20p hay 30p gì đó thấy tóc đã có vẻ lên màu thì dặm nốt vào chân tóc em làm như thế nhưng thấy nó mất công quá nên toàn chải luôn từ ngọn lên chân tóc 1 thể màu vẫn lên đẹp nhưng nếu chị nào có tóc "khó bảo" thì nên làm kĩ như vậy để khoàng 30p kiểm tra tóc lên màu như mong muốn chưa rồi đi gội sạch lưu ý là phải gội thật sạch không thuốc con lưu lại trong tóc thì hậu quả gì mếu đây ạ. Có một vài trường hợp để tóc quá 45p mà KO THẤY LÊN MÀU 1 TÍ TẸO NÀO thì là có để đến 2 tiếng tóc cũng chả lên màu đâu gặp phải hằng rởm r xả tóc ngay thật kĩ và sạch nếu ko muốn mếu

Bước 3 để tóc 10p cho ráo nước rồi sấy khô

đó chỉ có vậy thôi nhưng nói thì dễ lúc làm rồi mới thấy toát mồ hôi nhưng phải thủ rồi lần sau mứi rút kinh nghiệm mà làm đẹp đc ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 134 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Hay quá! mai em cũng thử làm xem thế nào!!! Tốn tiền tóc tai lắm rùi!
    • 55 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

hay qá đi mẹ ơi. tks nhé !
    • 67 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi joeychae Xem bài viết
    có chị nào biết mua thuốc nhuộm bọt của KAO ở đâu ko ạh, em ở Sài Gòn
    mẹ cần mua hiệu KAO hay THORAKAO ?
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn mẹ chia sẽ pp này nhiều, e cũng hay nhuộm nên rất sợ thuốc dính vào da đầu lắm
    • 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bexiu.sori Xem bài viết
    Em cuũn toàn tự nhuộm ở nhà , cứ mua thuốc xịn nhất cũng chỉ tầm hơn 100k , màu vẫn lên đẹp điên đảo
    mẹ đang dùng thuốc gì thể ?
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhmai11141 Xem bài viết
    e cũng định nhuộm tóc nghe chị hay thử tự nhuộm xem sao nhưng vẫn còn đắn đo về chọn màu.tóc e quăn lại xù bông nữa nên kb chọn màu nào cho hợp, da cũng k được trắng nữa cơ hic
    Tình trạng của em cũng y như mẹ này, không biết mn xử lý thế nào rồi, e thấy màu nâu có vẻ hợp cho nhiều loại da đó mn ak
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em o HN Thi mua thuoc nhuom Revlon o dau duoc a.
    • 228 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyennhung2 Xem bài viết
    em o HN Thi mua thuoc nhuom Revlon o dau duoc a.
    Cứ ra siêu thị là có mà bạn ơi. KHông thì ra Hà Xuân, Xuân Thủy... hỏi thế nào chả có.
    Em cũng đang tập tọe giống mẹ chủ thớt. Mặc dù bình thường nhuộm, em toàn sang nhà mẹ của bạn. CŨng chỉ tầm 100k tiền công thôi. Vì sợ mình nhuộm không được đều màu. Nhưng hôm nọ đi chơi ở Nha Trang, thấy có khuyến mãi Revlon y hệt của chị: mua 1 tặng 1 nên mua luôn về thử tập tọe.
    Tóm lại, cứ dùng thuốc xịn. Giờ nhuộm thuốc lởm để có mà ung thư da đầu à. ~.~
    • 159 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Em toàn nhuộm ở nhà, chưa bao giờ đi tiệm, nhờ ba mẹ nhuộm dùm, chải từng lớp sau đó chụp cái mũ tắm để 45-1 tiếng, roi xong, có 1 quả đầu đẹp, ai cũng khen
    • 469 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

mình cũng chán nhuộm ngoài tiệm rồi, mùi thuốc nồng ko chịu nổi, thuốc dính vào da đầu rát ơi là rát, tới phần gội xả thuốc nhuộm, các cô nhân viên cứ dùng móng tay cào da đầu mình, đau ko chịu được, mình đã lên tiếng nói là nhẹ thôi, đừng dùng móng tay, nhưng có vẻ các cô ấy quen rồi nên đâu vẫn vào đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 179 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Em cũng thường tụ nhuộm tóc cho mình, nhưng hình như tóc em ko hợp với thuốc tốt vì nhuộm không lên màu chút nào hết đó. Vậy mà mua cái loại Osaka 25k ngoài Kềm Nghĩa thì nhuộm lần nào màu lên cũng ưng ý, ai nhìn cũng khen là màu đẹp, tóc mượt, keke
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

rất hay............................................... ..........................................
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Loại Osaka đó có hắc mùi không bạn, nó có kèm lọ màu trắng trợ nhuộm không ? Mình đã tự nhuộm ở nhà, mua thuốc tốt luôn nhưng nó không lên màu, sau này mình đem thuốc ra tiệm, thợ đổ ra pha thuốc ngay sau lưng mình, họ không pha thêm gì khác ( mình nhìn vô gương thấy vậy chứ không biết cái chén nhựa lúc họ đem ra có để thêm cái gì sẵn rồi không ) lúc chải thuốc không khai, không rát da đầu, không cay mắt, vẫn là chải cách chân tóc khoảng 2 phân, cuối cùng mới dặm phần chân, thời gian cũng không lâu chắc khoảng 30-45p gì đó, màu lên đều, đẹp, tóc không cháy, tới h mình vẫn không hiểu tại sao nhuộm ở nhà không lên màu.mỗi lần đem thuốc ra tiệm thấy thái độ ngta hơi kỳ kỳ, nên muốn nghiên cứu tự nhuộm. Nếu bạn tự nhuộm thành công với thuốc đó có thể chia sẻ chút kinh nghiệm không
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4