Tóc đẹp

Kiểu tóc mà các chị cảm thấy tự tin nhất

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 21.7K Lượt đọc
  • 97 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 141 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Em tạo topic này chỉ để mọi người tham khảo các kiểu tóc mà các chị cảm thấy phù hợp và tự tin. Nhằm giúp cho các bạn nào cần thay đổi phong cách, em biết thế nào các chị cũng có người nhàm chán với mái tóc của mình rồi phải không. Sẵn tiện các chị có thể tư vấn cho em luôn kiểu nào thì hợp mặt em với nhé.

Từ trước giờ em chỉ để mỗi kiểu này, giờ không biết nên để kiểu nào khác. Mặt em tròn, và hơi toa toa. Hix hix:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,846 Bài viết

• 8,260 Được cảm ơn

Điều đầu tiên phải nhớ khi có một gương mặt tròn là.. không được khoe nó ra :P. Các kiểu tóc đài các như búi cao, vấn cao, hay khỏe mạnh như buộc đuôi gà, thắt bím hai bên, vv nói chung là đều không áp dụng được với mặt tròn. Sở dĩ như vậy vì gương mặt tròn thiếu góc cạnh, hai má bầu nếu để lộ sẽ khiến gương mặt trông to hơn, nên có một kiểu tóc tối thượng dành cho gương mặt này: đó là để mái phủ mặt

Khi có gương mặt tròn, bạn không nên để tóc dài quá hoặc tóc dài tất cả các sợi đều bằng nhau không tỉa. Như vậy rất khó để che đi khuyết điểm. Một bí kíp dành cho các bạn nhé: tỉa tóc so le với chiều dài các sợi khác nhau sẽ khiến tóc bông hơn và khi xịt chút gôm cố định mái thì gương mặt bạn sẽ được che đi nhiều đó .

Kiểu thích hợp nhất cho mặt tròn là tóc tầm ngang vai hoặc hơn một chút.

Dành cho tóc ngang vai hoặc hơn có 2 kiểu:

Để thẳng, sấy cụp:

Khi để tóc thẳng, bạn nên cắt tỉa tóc theo layer, để mái lệch cắt xéo qua mặt để "ăn bớt" đi những phần thừa trên khuôn mặt. Những lọn tóc tỉa nhọn sẽ "đánh lừa con mắt", khiến gương mặt bạn trở nên nhỏ nhắn hơn. Nếu để mái tóc kiểu này bạn nên sấy úp vào mặt sau khi gội đầu xong để trông mềm mại và nữ tính hơn.

Hoặc có thể tỉa đuổi, kiểu này hơi cũ nhưng có tác dụng triệt để cho việc khiến gương mặt bạn trở nên thanh mảnh hơn vì những sợi tóc cụp tròn theo gương mặt dễ khiến người khác lầm tưởng đó là đường nét khuôn mặt bạn. Có thể để mái giữa hoặc mái lệch đều đẹp.
    2. Làm xoăn giả:

Có một công thức dành cho mặt tròn mà các bạn nên thuộc nằm lòng: tóc càng phồng, gương mặt càng bé. Thế cho nên mái tóc tỉa sole hơi giống đầu Nhật: trong dài, ngoài ngắn thường được áp dụng. Hiệu quả nhất là bạn tự tạo cho khuôn mặt trong của mình một hình dáng "trái xoan giả", nghĩa là làm tóc trên đỉnh đầu phồng hẳn ra, khiến phần cằm đột nhiên vát lại. Với mái tóc thế này, các bạn hãy dùng lược đánh rối chân tóc trước, rồi dùng máy làm xoăn giả làm xoăn các sợi con, sau cùng dùng tay xốc lại tóc một lần nữa, sẽ được mái tóc xoăn tự nhiên như ý muốn.

Mái tóc này cũng tương tự với kiểu "Trái xoan giả" như trên. Vẫn với công thức phồng - xẹp - phồng đánh lừa thị giác, cộng thêm những sợi tóc con thừa ra vắt trên khuôn mặt, bạn có thể dễ dàng có được một gương mặt nhỏ nhắn đáng yêu. Kiểu tóc này cũng đòi hỏi bạn phải đánh rối và làm xoăn, nhưng nhớ là đừng xốc lại tóc nhé mà hãy chỉnh dáng tóc sau khi làm xoăn rồi xịt ít keo cố định để mái tóc lúc nào cũng chỉn chu như thế.

Nếu không có điều kiện cắt tỉa tóc kiểu Nhật mà chỉ là tóc tỉa bình thường, các bạn vẫn có thể tạo cho mình một mái tóc xoăn, đơn giản hơn, chỉ là làm xoăn tự do các lọn rồi chia lại thành mái so le để tạo dáng tóc. Nhớ để thêm vài lọn tóc buông xuống che trước mặt để làm gương mặt nhỏ gọn hơn.

Đối với tóc ngắn, các bạn có thể sử dụng một trong những kiểu sau đây:
    1. Tóc cụp

Vẫn để dáng tóc giống như tóc dài: phồng trên, cụp dưới, các sợi tỉa so le đánh hơi bông lên để tạo cảm giác bay tự nhiên.
    2. Tóc vểnh

Mái tóc thế này có thể dùng lô cuốn trước khi đi ngủ hoặc dùng máy sấy sau khi gội đầu. Nếu dùng máy sấy, nhớ là chải tóc bằng lược tròn và giữ cố định trong lúc sấy. Hoặc nếu không, có thể dùng máy xoăn giả cuốn đuôi tóc, chỉ khoảng 15' là bạn có mái tóc thế này. Xịt keo để giữ tóc hoặc không.
    3. Tóc rối

Dùng lược đánh rối nhiều lọn nhỏ trên đầu, xịt keo rồi dùng tay xốc lại là có thể có được mái tóc tự nhiên và đẹp. Kiểu tóc này phù hợp với mọi khuôn mặt, nhưng đặc biệt hữu hiệu với gương mặt tròn dễ thương.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi jenna_nguyen1910; 13/09/2010 vào lúc 03:56 PM.
    Trái tim người con gái phải là quân cảng lớn, nhưng chỉ dành riêng cho một chiến hạm duy nhất neo đậu mà thôi
    • 789 Bài viết

• 1,161 Được cảm ơn

Mình có khuôn mặt hơi giống bạn , và mình cũng để thử nhiều kiểu , đa số khuôn mặt tròn thật sự ko quá kén kiểu tóc nếu như bạn biết phối hợp thêm phụ kiện + trang phục .
    - Mình cũng đã từng để kiểu tóc như bạn trên hình , nhưng có điều theo mình thì khuôn mặt tròn nên để tóc dài gần tới eo ( hoặc ít nhất là qua ngực ) sẽ đẹp hơn . Bạn có thể nối tóc hoặc dưỡng 1 thời gian nữa cho tóc nhanh dài .
    - Uốn tóc lọn lớn sẽ giúp bạn trong xinh đẹp và quý phái hơn . Theo mình tóc lọn nhỏ ko phù hợp lắm cho gương mặt tròn , với lại khi uốn lọn nhỏ bạn phải ăn mặc model .
    - Đừng nên nhuộm tóc màu quá sáng , sẽ dễ lộ nhược điểm khuôn mặt tròn .
    - Khi đi chơi , bạn đừng nên buộc tóc đuôi gà hay búi . Thay vào đó là mái tóc dài , điểm lên mái tóc 1 cây kẹp mái có đính hạt , tránh loại kẹp to và nhiều chi tiết , bạn nên chọn kẹp đơn giản , loại kẹp dài chữ I , hoặc chữ X .
    1 chút xíu kinh nghiệm của mình , chúc bạn càng ngày càng xinh hơn !
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 141 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

pigtyty ơi, hiện giờ bạn để tóc kiểu nào vậy. Cho mình xem hình tham khảo với. Nếu để tóc dài thì phải duỗi thẳng chứ nhỉ. Tóc mình dài ra nữa thì nó phùm lên, ko biết duỗi thì nó có làm lộ cái mặt mình ra không nhỉ :Smiling:. Mình định cắt tóc kiểu Bob thế này http://www.webtretho.com/forum/f69/t...re-dep-311169/, không biết được không nhỉ. Phân vân quá.
    • 789 Bài viết

• 1,161 Được cảm ơn

Mình đang để tóc duổi thẳng , bạn nên để mái như vậy luôn , hoặc mái dài hơn 1 chút .
    Kiểu tóc Bob đó mình chưa thử qua , nhưng vì mình hơi kị tóc ngắn , nên mình ko biết nữa . Nhưng mình có ý kiến vầy nè , tụi mình là người Việt , có những nét mặt và dáng điệu Việt . Nếu bạn có tham khảo kiểu tóc thì chọn các cô diễn viên , ca sĩ , người mẫu Việt mình mà tham khảo . Chứ nhiều khi nhìn các nàng Tây để tóc đẹp , qua đến mặt mình thì ...
    Mình thì tham khảo theo số chung , đa phần con gái Việt mặt tròn ko để tóc ngắn . Mình ví dụ 1 số gương mặt tròn tiêu biểu nha , bạn tự search google xem : Ốc Thanh Vân , Lý Nhã Kỳ , Á Hậu Kiều Khanh , Hoa Hậu Hương Giang ...
    Nói chung còn tuỳ vào sỡ thích của bạn nữa . Mình thì tính dịp tết này đi uốn tóc đón tết , còn ngày thường thì duỗi , nhưng mình trung thành tóc đen .
    Trang điểm cũng sẽ giúp khắc phục gương mặt tròn , bạn học 1 lớp trang điểm đi nha , bạn có nét đẹp , phải biết tận dụng chứ .
    • 361 Bài viết

• 553 Được cảm ơn

Đúng topic mình đang cần, tặng hoa cho chủ top :Rose::Rose:

@jenna_nguyen và các bạn: mình cũng có gương mặt tròn, tóc lại bông nữa nên rất khó để đầu. Từ trước đến giờ chỉ trung thành tóc dài. Muốn cắt tóc tỉa hoặc làm xoăn như bạn tả lắm mà ko hình dung ra, bạn có ảnh minh họa không gửi kèm cho mình tham khảo với. Mới lại, tóc bông xù như mình thì nên xử lý như thế nào nữa nhỉ?
    • 247 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

E để tóc như kiểu của cái hình đầu tiên trong bài của chị jenna, cũng nhuộm hơi vàng vàng chút nữa trông rất ok. Chỉ là tóc e nhanh dài nên được có hơn 1 tháng là nó mất hết dáng tóc rồi. Từ hè đến giờ trời nóng nên e k xõa nữa mà buộc đuôi gà với tóc mái hơi phồng, thêm mấy cái kẹp xinh xinh nên trông cũng tạm ổn. Đang đợi trời mát mẻ hơn 1 chút để chỉnh lại kiểu tóc.
    • 790 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Mấy cô model của chị Jenna xinh quá!

Chị nào tóc dày thì đừng tỉa kiểu đuôi cá nhé! Kinh nghiệm đau thương của em.
    • 141 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mình tóc cũng bông xù nè, nhưng mà mình duỗi bạn ạ. Tóc bông xù nhưng có điều nó nhiều, nên duỗi ra nhìn cũng tạm, nhưng mà nếu bạn có đi duỗi thì kêu người ta duỗi tự nhiên ấy. Đừng có duỗi đơ ra, theo kinh nghiệm của mình, nếu mặt tròn và to như mình thì càng duỗi đơ ra mặt càng to. Hix. Bởi vậy mình toàn duỗi tự nhiên thôi.
    • 141 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

à, trước đây mình có uốn xoăn rồi nè Pigtyty, loạn to để 2 bên, nhìn cũng được lắm. Nếu bạn nào mặt tròn thì có thể làm kiểu giống như pigtyty nói. Nhưng mệt cái tóc xoăn phải thường xuyên giữ nếp mệt quá, nên mình không để nữa. Kỳ trước mình để xoăn thế này này. Giữ nếp mệt lắm. Phải quấn ống. Còn nhỏ bạn mình mặt cũng to và tròn. Để tóc duỗi thẳng tự nhiên cắt sole phần trước tóc cũng che bớt khuôn mặt đấy. Nhưng phải xõa tóc suốt ngày thế. Bạn nào thấy có khả năng chịu đựng thì có thể làm thử nha. Thay đổi cho nó lạ mắt 1 chút. Hihi.
    • 789 Bài viết

• 1,161 Được cảm ơn

Mình thì hiện tại để tóc thẳng , nhưng thường xuyên búi , vì xoã tóc nóng , chịu hok nỗi :Sad: . Nhưng kỳ này quyết định sẽ thay đổi mình 1 chút , tính uốn tóc , kiểu uốn xoăn hết đầu , chứ ko lọn 2 bên . Bạn thì tính để kiểu nào , chia sẽ với mình đi . Nếu được hôm nào rảnh mình đi chung :cool: .
    • 609 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

hic hic , kiểu nào cũng phải sấy . mình ngai kinh khủng .
    • 141 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Giờ mình đang tham khảo kiểu tóc nè, chưa biết để thế nào nữa. Pigtyty ở đâu nhỉ. Mình ở Biên Hòa lận. mới lụm được bí kiếp tạo kiểu tóc với cái lược này, trong hay quá. tính đi mua nè, mà hok biết ở đâu bán. cái này cũng hay lắm nha.http://www.youtube.com/watch?v=5m0-HvIEwuw
    • 141 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pigtyty Xem bài viết
    Mình thì hiện tại để tóc thẳng , nhưng thường xuyên búi , vì xoã tóc nóng , chịu hok nỗi :Sad: . Nhưng kỳ này quyết định sẽ thay đổi mình 1 chút , tính uốn tóc , kiểu uốn xoăn hết đầu , chứ ko lọn 2 bên . Bạn thì tính để kiểu nào , chia sẽ với mình đi . Nếu được hôm nào rảnh mình đi chung :cool: .

Hôm nào đi làm xong mình trao đổi kiểu tóc nha. Hihi :Rose: Pigtyty tham khảo cái link mình gửi cái này chống nóng hay lắm nè. http://www.youtube.com/watch?v=5m0-HvIEwuw
    • 3,846 Bài viết

• 8,260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhan_87 Xem bài viết
    Giờ mình đang tham khảo kiểu tóc nè, chưa biết để thế nào nữa. Pigtyty ở đâu nhỉ. Mình ở Biên Hòa lận. mới lụm được bí kiếp tạo kiểu tóc với cái lược này, trong hay quá. tính đi mua nè, mà hok biết ở đâu bán. cái này cũng hay lắm nha.http://www.youtube.com/watch?v=5m0-HvIEwuw
    Bạn ở SG ah, lược này mình đã thấy rùi, có bán ở 1 tiệm trên đường nguyễn điình chiểu, tiệm tên gì quên mất rùi, gần Ngân hàng VCB, đoạn vừa qua ngã 4 NĐC-CMT8 ah
    Trái tim người con gái phải là quân cảng lớn, nhưng chỉ dành riêng cho một chiến hạm duy nhất neo đậu mà thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,846 Bài viết

• 8,260 Được cảm ơn

Kiểu tóc cho gương mặt tròn
    1- Mái tóc dài

Bạn có thể lựa chọn cho mình một mái tóc dài, nhưng độ dài quá lại chính là yếu tố phản cảm dẫn đến việc không cân xứng với khuôn mặt tròn, vì vậy, lựa chọn tốt nhất chính là mái tóc dài vừa phải. Cùng với mái tóc không quá dài, bạn hãy để những kiểu tạo dáng mái tóc ngôi lệch, mái rẽ, hoặc để kiểu che bớt một phần gương mặt, tốt nhất là dài quá cằm.

2 Tóc ngắn

Để tạo một khuôn mặt khóc cạnh và sắc nhọn hơn, kiểu tóc ngắn tỉa xéo hoặc lọn sóng xoăn to vừa, rủ xuống khuôn mặt cũng có thể giúp thu gọn khuôn mặt. Ngoài ra, bạn có thể nhờ chuyên gia tư vấn tại hiệu cắt tóc để khéo léo tạo dáng tóc tỉa xéo nhiều tầng, và cố gắng để phần đuôi dài so le quá cằm là tốt nhất để khắc phục cho khuôn mặt tròn.

Còn nếu bạn có một mái tóc ép thẳng, hãy để phần tóc duỗi và thả hai bên, che bớt phần má để thu hẹp bớt nét tròn trịa của gò má. Đặc biệt, nên tránh nhưng kiểu tóc như: ốp vuông phồng, tóc ngắn hoặc mái ngắn bằng ngắn hơn cằm và xoăn nhỏ.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 789 Bài viết

• 1,161 Được cảm ơn

Xem thử kiểu tóc của Lý Nhã Kỳ nè :

• 141 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenna_nguyen1910 Xem bài viết
    [FONT="Tahoma"][SIZE="3"]Kiểu tóc cho gương mặt tròn
    1- Mái tóc dài

Bạn có thể lựa chọn cho mình một mái tóc dài, nhưng độ dài quá lại chính là yếu tố phản cảm dẫn đến việc không cân xứng với khuôn mặt tròn, vì vậy, lựa chọn tốt nhất chính là mái tóc dài vừa phải. Cùng với mái tóc không quá dài, bạn hãy để những kiểu tạo dáng mái tóc ngôi lệch, mái rẽ, hoặc để kiểu che bớt một phần gương mặt, tốt nhất là dài quá cằm.

Thích 3 kiểu này. Nhưng mừ người ta có khuôn mặt đẹp cắt mới đẹp vậy. Chứ cỡ mình ko biết sao, với lại người mẫu mặt cũng thon thon chứ ko tròn quay như mình. Hhix.
    • 141 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pigtyty Xem bài viết
    Xem thử kiểu tóc của Lý Nhã Kỳ nè :

Kiểu này đẹp đó Pigtyty hôm nào làm tóc xong nhớ post ảnh nhá. Xem thế nào nha. Mà sao hok thấy ai post ảnh của chính mình nhỉ, vậy nó mới thật, chứ mấy cái kiểu trên mạng hướng dẫn thì thường quá, thấy hoài luôn rồi.
    • 986 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Tớ thích nhất kiểu tóc cắt tém, làm xoăn nhẹ ở đuôi tóc. Kiểu này thích hợp với tất cả các trang phục từ công sở đến party. Trông rất trẻ trung hiện đại và cá tính. Hàng ngày đến công sở chỉ cần bôi gel nhẹ để đuôi tóc được gọn sóng. Còn khi đi tiệc thì vuốt keo cứng tạo độ phồng và sóng to cho tóc . Nếu cần tăng thêm phần quyến rũ thì cài một bông hoa nhỏ lên mái thế là ok.
    Cảm ơn số phận đã mang các bé con đến ngôi nhà của bố mẹ:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5